เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: เข่าเข่นเข่า..เข่าโค้งเข่าคู่..ดูจะๆคู่เอกช่อง 3 !!  (อ่าน 7270 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
        ช่อง 3 เสาร์นี้มีมวยใหญ่มวย BiG..ฉีกแนวทุกเสาร์ที่ผ่านมาให้ได้ชม..  ตั้งแต่คู่แรกยันคู่ 4.. ไม่มีคู่ไหนน้ำหนักน้อยกว่า  130  ปอนด์    มีหวังซัดกันตู้สะเทือนแน่  เตรียมกระสุนไว้เยอะๆครับพี่น้อง..    สำหรับคู่เอก บ่องตรงว่าสุดยอดของความใหญ่..  เดินชนเล็ก  ส.ส.นิยม  ขย่มเข่าขย่มฟัดซัดกับ นพรัตน์  เกียรติกำธร..ในพิกัด  160  ปอนด์... มวยคู่นี้รูปร่างสูงใหญ่พอกัน  และเคยใช้บริการกันมาแล้ว 1  ครั้ง  ในมวยรอบอีซูซุ เมื่อ 2 ปีที่แล้ว นัดตัดเชือก ใครชนะเข้าไปชิงกับ เข้ม  ศิษย์สองพี่น้อง     ซึ่งผล..นพรัตน์เป็นฝ่ายได้รับการชูมือ  จากนั้นนพรัตน์ได้เข้าชิงชนะเลิศและแพ้น็อคเข้ม ได้ตำแหน่งรองแชมป์.. ส่วนเดินชนเล็กได้ที่ 3      วันเสาร์จึงเป็นนัดรีเทิร์นแมทช์อีกหนของมวยคู่นี้    รับประกัน ดวลเพลงเข่าชนิดเบียดกันคู่คี่หายใจรดต้นคอ       อันตรายของนพรัตน์อยู่ที่มีศอกลักไก่    หากเดินชนเล็กเผลอมีสิทธิ์โดนสับร่วงได้         ผมชอบ..เดินชนเล็กครับ..สดกว่า หนุ่มแน่นกว่าเยอะ  มีเกมการชกสม่ำเสมอกว่า      ส่วนนพรัตน์ ห่างหายจากเวทีเมืองกรุงไปนาน..ยังงัยร่างกายเป็นรองเดินชนเล็กแน่ ถึงจะเคยชนะมาก็ตาม..    ท่านทั้งหลาย คิดเห็นอย่างไร เชิญร่วมแสดงความเห็นได้เต็มที่..เชิญครับ
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

saroj

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 6
เดินชนครับ4-5นพรัตน์เสร็จ

ไฟหนาว

มาดแชมป์...เข้าตาไหมครับ

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
จัดไปครับท่าน ชอบครับท่าน

ไฟหนาว

นพรัตน์ vs โมเสส  ท.แสงเทียนน้อย...ความเก๋าส์ต้องยกให้..นพรัตน์..ครับ..

ไฟหนาว

ดูเดินชนเล็กกลุยกับไอ้มืด..จากเบลเยี่ยม...ดูแล้ว เสาร์นี้น่าลุ้นหรือเปล่าล่ะ..

http://www.freeboard4you.com/board/index.php?topic=3567.0

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ต้นๆ นพรัตน์อาจไปก่อน แต่ท้ายๆผมมองว่าเดินชนเล็กครับท่าน

ไฟหนาว

Re: เข่าเข่นเข่า..เข่าโค้งเข่าคู่..ดูจะๆคู่เอกช่อง 3 !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 08:35 »
 http://][/img]
       นพรัตน์  เกียรติกำธร  กับวัย 30  ต้นๆ..ฉายา ขุนเข่าปักอก   เป็นนักชกจาก  อ.ทุ่งสง  จ.นครศรีธรรมราช  ชื่อจริง นพรัตน์  ชมศรีวงศ์  มี จ่าแกะ  ควนกรด หรือ วีรวัฒน์  ชูกลอน เป็นหัวหน้าคณะ.. 2 ปีที่แล้วเคยชนะเดินชนเล็กมา    วันเสาร์นี้ลุยกันอีกรอบ   สำหรับภาพด้านหลังก็คือ อ่าวท้องหยี  ซึ่งเป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่มีชื่อเสียงของ อ.ขนอม จ.นครศรีธรรมราช     แฟนเว็บที่เคยไปเที่ยวช่วยเล่าใหเฟังหน่อยเด๊อ      ใครไม่เคยไปเมืองนครศรีธรรมราช..ดูคลิปข้างล่างนี้ ผมว่าเพลินตา เพลินใจดีนะครับ

ไฟหนาว

Re: เข่าเข่นเข่า..เข่าโค้งเข่าคู่..ดูจะๆคู่เอกช่อง 3 !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 09:06 »
       เราไปเที่ยวนครศรีธรรมราช ดินแดนบ้านเกิดของขุนเข่าปักอกกันต่อนะครับ  ก็ที่บ้านคีรีวงศ์ อ.ลานสะกา   บรรยากาศดีจัง   ไปกันเหอะ..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 09:22 »
         ผมติดใจมากครับ หมู่บ้านคีรีวงศ์ อ.ลานสะกา  นครศรีธรรมราช  เลยขอพาพี่น้องไปดูน้ำตกกันต่ออีกนิดนะ  ก่อนที่จะขึ้นเหนือไปเยี่ยมบ้านของเดินชนเล็ก..สุโขทัย..งัยล่ะครับ   ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 11:37 »
     ลอยกระทงปีนี้..ผมขอเชิญพี่น้องไปเที่ยวชม ความงามของกระทง  การเผาเทียน เล่นไฟ  ที่สุโขทัย  รับรองไม่ผิดหวังครับ

peakmai

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 19
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 12:00 »
ท่านไฟหนาวนี้สุดยอดจริงๆ  ...ชมจากใจนะครับ นอกจากจะให้ข้อมูลทัศนะมวยแล้ว ท่านยังได้แอบแฝง ส่งเสริมสังคม ส่งเสริมการท่องเทีียวนำเสนอ ข้อมูลท้องถิ่นที่นักมวยอยู่ เป็นการสื่อถึงการท่้องเที่ยว วัฒนธรรม นำเสนอของดีในถิ่นนั้นๆ ชมจากใจครับ  อ่านกระทู้ท่านเหมือน ได้ตามไปดูสถานที่จริง ในเมืองนั้นๆ เลย

peakmai

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 19
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 12:05 »
อีกนิดหนึ่งครับ ลืมให้ทัศนะมวย  ชอบเจ้าเดินชนเล็กครับ ขึ้นมาเป็นต่อก็ให้ต่อ มาเป็นรองก็ให้รองไป 4 -5 กิน ครับ เดินชนเล็ก เข่าไม่มีตา เดินได้ 5 ยก สบาย เคลื่อนไหวอยู่ตลอด จากมวยรอบก็ไปเดินสายหากินในต่างประเทศบ้าง ปะทะกับนักมวยตัวใหญ่ๆ มามาก วันนี้ไม่เหมือน 2 ปี ที่ผ่านมา กำลังเป็นหนุ่มเต็มวัย ตรงข้าม อยุ่ในวัยจะเลิกมวย ต่างกันโดยสิ้นเชิงครับ เรื่องสภาพร่างกาย แม้จะดู โง่กว่า แต่ปะทะ ไปเรื่อยกินกันปลายๆ นพรัตน์ก็ต้องยุบตามสังขาร และไม่ค่อยเคลื่อนไหวเท่าไร ถ้าไม่มีอะไรในกอไผ่ เิดินชนเล็กครับ..อีกทัศนะ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 09:06 »
         น้ำหนักไม่มีปัญหาครับ ผ่านการชั่งไปแล้ว ในพิกัด  73  ก.ก.     เพื่อนที่ไปดูการชั่งบอกว่า เดินชนเล็ก สูงยาวกว่า กล้ามเนื้อเป็นลอน      นพรัตน์เตี้ยกว่า ล่ำกว่าหน่อย     ก็ต้องมาพิสูจน์กันระหว่างมวยที่ชกสม่ำเสมอ กับมวยเก๋าส์เกมที่หยุดไปนาน แต่เคยชนะมา....   เกมคงออกมาคู่คี่ครับ  ดูการชกบนเวทีดีกว่าไหม   นพรัตน์ถึงหยุดไปนาน แต่ความเก๋าส์ก็มีอยู่มาก.....อยู่ที่การยืนระยะเท่านั้น...ยืนได้นพรัตน์มีโอกาสชนะเหมือนกัน  ถึงตอนนี้ 50 - 50  สูสีจริงๆ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 10:39 »
   เดินชนเล็ก ต่อ  5 - 3  ...........แพงจนน่ากลัว.... เพื่อนบอกว่า นพรัตน์ ลดน้ำหนักนานมาก.........ดูแล้วเล่นครับ   ถ้าไม่มีอะไร  อยู่ เดินชนเล็ก สบายใจกว่า
           :dookdik_smile-circle_58[1]:

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 10:42 »
ขอบคุณครับ ท่านพี่   :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 18:28 »
   ใครได้ตังค์แล้วเช้ย..ระวังโดนแช่งนะขอบอก
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 18:30 »
     ได้หรือเสีย คุยกันหน่อยดีไหมครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 18:31 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

saroj

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 6
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 21:07 »
ได้นิดหน่อยครับอ.จารย์ :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal