เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงท่านไฟหนาว-ขออนุญาตออกความเห็นงูๆปลาๆซักวัน  (อ่าน 2957 ครั้ง)

srivang

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 61
ว่าด้วยเรื่องเมืองไทย-สึนามิ คอมเสียเพิ่งซ่อมเสร็จ เป็นที่การ์ดจอ
เมืองไทย มวยประเภทเตะขาต่อยหมัด หนักแรง ศอกคมมาก โดนเป็นลง
สืนามิ มวยเข่าแข็งแกร่ง-เหนียวหนึบฟ้าไม่ร้องไม่ปล่อย
มุมมอง เมืองไทย ปกติต่อยในเวท126-127 วันนี้พองเวทขึ้นไปต่อย 131 ช่วงนี้อยู่ในช่วงขาลง
ได้เก๋าได้ฝีมือแต่ตัวเล็กกว่าแน่นอน สึนามิได้สดได้ใหญ่เข่าในเหนียวต่อยในเวทธรรมชาติของตัวเอง
แรงปะทะต้องดีกว่า ต้นๆถ้าไม่โดนของหนักหล่นก่อนปลายๆมีลุ้น
สรุป-มวยสองตัวนี้ซ้อมอยู่ที่เดียวกัน(ลูกในใส้-ลูกนอกใส้) ถ้าเป็นท่านจะสนันสนุนใคร
130-131 แชมป์ว่าง ถ้าให้ชิงควรจะเป็นใครถึงจะน่าดู ในความเห็นศรีวังว่า นาทีนี้สึนามิได้เปรียบครบวงจร
ได้ทั้ง สด ใหญ่ แถมชิ้นงอกอีกต่างหาก..555 วันชกถ้าตั๋วสืนามิมาสู้ น่าลุ้น ใครที่มองว่าเมืองไทย ใส
ระวังไว้หน่อยก็ดี  เก่งเล็กกับเก่งใหญ่ สิบล้อกับตุ๊กๆ ดูแสงมณีกับบักแบ็งค์ เป็นตัวอย่างทำเท่าไหร่ก็ไม่ยุบ
โดนของใหญ่แต่ละทีสะท้านทรวง
ที่สำคัญเล่นมวยต้องมีข้อมูลของตนเอง ส่วนอื่นเป็นเพียงข้อมูลประกอบการตัดสินใจ
ได้เสียก็เงินในกระเป๋าเรา ไม่มีใครช่วยเราได้ ถ้าไม่มีข้อมูลของตนเอง บ่องตง รอถอดสายยางอย่างเดียว

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
Re: ถึงท่านไฟหนาว-ขออนุญาตออกความเห็นงูๆปลาๆซักวัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:21 »
 :Onion-s-160[1]:.......ขอบคุณทรรศนะดีๆ  ของ  ท่านศรีวัง  ครับ  ........อาทิตย์นี้  อย่าลืม ค่า  ก๋วยเตี๋ยว  ช่อง 9 นะครับ  ร๊อๆๆ เหมือนเดิมครับ....สบายดีนะครับ :Onion-s-2[1]:

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
Re: ถึงท่านไฟหนาว-ขออนุญาตออกความเห็นงูๆปลาๆซักวัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:26 »
         หวัดดีครับท่านศรีวัง   ขอบคุณกับทัศนะมุมมอง มวยคู่นี้  ยากตัดสินใจเหมือนกัน..  เพราะเมืองไทย รายนี้ไม่ธรรมดาจริงๆ    บทจะสู้แล้วละก้อสู้สุดฤทธิ์     สึนามิ..ที่ผ่านมาได้เปรียบน้ำหนักคู่ชกทุกไฟต์    คือคู่ชกต่อน้ำหนักให้   แล้วตัวเองก็ชนะ.....มันทำให้มองไม่ค่อยชัดว่า เก่งจริงหรือเปล่า..  ไฟต์นี้ก็ได้ชกในเวตของตัวเอง  เมืองไทยต้องเบ่งน้ำหนักตัวเองขึ้นไปอีก      คงไม่ต้องคิดมาก  ใส่..สึนามิ  ดีกว่า...ป๋าทั้งดึงทั้งดันสุดลิ่มแบบนี้..สึนามิ ชกยังงัยก็ชนะครับ..

srivang

• ชอบกด Like + 61
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:54 »
สะบายดีครับ ท่านม้าก้านกล้วย-ช่อง9 มีชอบ 1 คู่ หลังชั่งจะมาโพสบอกในกระทู้มวยน่าเล่นครับ

kukaichon

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 11
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 10:56 »
ที่สำคัญเล่นมวยต้องมีข้อมูลของตนเอง ส่วนอื่นเป็นเพียงข้อมูลประกอบการตัดสินใจ
ได้เสียก็เงินในกระเป๋าเรา ไม่มีใครช่วยเราได้ ถ้าไม่มีข้อมูลของตนเอง บ่องตง รอถอดสายยางอย่างเดียว

ชอบคุณศรีวัง  ครับแจ่ม  ถูกใจ  ตรง  2  บรรทัด

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 11:36 »
 :Onion-s-160[1]:สวัสดี..พี่ศรีวัง

..คู่นี้...หงอคง..ให้เสมอกัน..ครับ..

..ได้คนล่ะ..อย่าง....เวต..สึนามิ..ฝีมือ..เมืองไทย..

หลี่หมิง

• ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 12:16 »
  ขออนุญาติ จขกท. ท่าน ศรีวัง
 มีข้อมูล เล็กน้อย ของเมืองไทยคับ  เรื่องการฟิตซ้อมคับ  ไม่ต้องห่วงคับ ร่างกายดีมาก ดูบวมนิดๆคับ
 เรื่องน้ำหนักก้อไม่ต้องห่วงคับ ปรับสภาพได้แล้ว หลังจากไปแพ้ความใหญ่ของ จอมพิชิตมา
       ดูจากสภาพร่างกายตอนนี้ ไม่น่าเปนรองคับ น่าจะลอยกว่านิดๆด้วย
 น่าคิดคับ สึนามิ  จะเข้าไปล็อค คงไม่ง่า่ยคับ เตรียมแข้งซ้ายไว้แล้ว กว่าจะล็อคได้ อิ่มแข้งแน่ๆ
ฝีมือ หลักเหลี่ยม ยังมีให้เห็นเหมือนเดิมคับ
     ส่วนต้ว สึนามิ ไม่น่าจะผ่านคับ  ขอบคุณคับ :Onion-s-160[1]:

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 13:47 »
.........ขอบคุณข้อมูล  ท่าน  หลี่หมิง  เจ้าเหว่ย...เฮ้ย  ไม่ใช่   ท่านหลี่หมิง.. :Onion-s-113[1]:...ยังงัยก็ค่อยๆพิจารณากันไปครับ  สบายดีนะครับ

$$$$$...ขอบคุณมากครับ  พี่ศรีวัง  ยุทธภพนี้  ช่อง 9  ผมยกให้ท่านครับ......$$$$$

*****เจ๋งมากๆครับ  ไม่ว่าแพ้  หรือ  ชนะ  เราก็พี่น้อง  ร่วมอุดมการณ์กันเหมือนเดิมครับ******

%%%%..แตกต่างไม่แตกแยก  ไม่ก่อกวน  ป่วนใครทั้งสิ้นครับ%%%%....... :Onion-s-25[1]:..รอเหมือนเดิมครับ  ก๋วยเตี๋ยวอิ่มทุกอาทิตย์เลยครับ.......5555

หลี่หมิง

• ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 16:43 »
  ยินดีคับ ท่านม้าก้านกล้วย  วิเคาะกันไปคับ มันเปนสีสันก่อนชก  แพ้ชนะ  มันเปนอีกเรื่องคับ
ทุกคนน่ารักคับ  หาข้อมูลมาแชร์กัน  คัยรู้อะรัยมา สกิดซักนิด วงการนี้อยู่ได้เพราะพักพวก จิงๆคับ
    เคารพและนับถือทุกคนคับ
:Onion-s-160[1]:

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 18:08 »
สวัสดีครับพี่srivangสบายดีนะครับพี่.......ไม่ค่อยเห็นเข้ามาโพสท์เลยครับ สวัสดีทุกท่านด้วยครับ ท่านหลี่หมิง+ม้าก้านกล้วย+หงอคง+พี่แดง(ท่านไฟหนาว)
สำหรับคู่เอก อาทิตย์นี้ วันนี้ผมยังชอบตัวเดิมครับ....แพ้ชนะยังไม่รู้เหมือนกันแต่ชอบประสบการณ์ และฝีมือครับ :Onion-s-97[1]:

คุณชายเทวดา

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 18:35 »
มีบทความหนึ่งน่าสนใจจากเว็บไซต์รักนักมวยดอทคอม กล่าวถึงมวยคู่เอกอาทิตย์นี้ เขียนโดย leonick

เมืองไทยvsสึนามิ คู่นี้ยังไม่น่าชกกันได้ คนอาจจะมองว่าเวตนี้เป็นของสึนามิ เพราะเมืองไทยทำน้ำหนักขึ้นไปหา แต่เพราะเด็กกำลังโต จะบอกว่าเพิ่มเวตไม่ได้ หากจะใช้คำว่าเพิ่มเวตหรือทำน้ำหนักขึ้นไป นั่นใช้กับนักมวยที่ไม่เจริญเติบโตแล้ว ถ้าอายุแล้วน้ำหนักจะคงที่ก็ประมาณยี่สิบสองก็คุมน้ำหนักได้ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเทียบกับวัยเจริญเติบโตมันไม่ได้ เมืองไทยเคยซดกับมวยชุ้นมาแล้ว อย่างล่าสุดเตะขุนเข่าทะเลควาย(ทอง) ออกทะเลหาปลาจนหาทางกลับบ้านไม่ถูก ทั้งที่จริงไฟท์นั้นทุกสำนักชี้ไปที่ชายเล็กหมด แต่ครั้นจะบอกว่าชายเล็กไม่เต็มที่ไม่สมบูรณ์พอ แต่เมืองไทยไทยก็ไม่ได้อยู่ในช่วงพีค เพราะเพิ่งแพ้ลำน้ำพองมาหมดรูป แถมไฟท์นี้ต้องทำน้ำหนักขึ้นไปหาชายเล็กอีก เวตนี้เป็นเวตของชายเล็ก ทุกสำนักชี้ไปที่ชายเล็ก หมดยกสามหาคนเล่นเมืองไทยยังไม่ค่อยจะมี ขึ้นยกสี่เมืองไทยฉายชุดเดียวลิเกเลิกเลย ส่วนเรื่องน้ำหนัก เมืองไทยเป็นอีกหนึ่งคนที่เป็นมวยพเนจรเรื่องน้ำหนัก เพราะไม่มีน้ำหนักที่ตายตัวของตัวเอง นั่นเพราะว่ายังอยู่ในช่วงวัยเจริญพันธุ์ โอ๊ะ นั่นมันใช้กับผู้หญิง อยู่ในวัยเจริญเติบโต เมืองไทยต่อยมาแทบจะทุกน้ำหนัก ต่อยคู่เอกศึกเกียรติเพชรนัดเงินล้านกับพลกฤต114ชนะไปขาดลอยแถมฝากศอกหนึ่งแผลเป็นของขวัญ ต่อยกับลำน้ำพอง120.5หมดไปท้ายๆแพ้ไป เพิ่มเวตต่อยกับชายเล็ก125ชนะขาดจนไม่มีที่ต่อกลับ ต่อยกับมนต์ขาว126ก็ชนะแบบไร้ปัญหา ต่อยกับจอมพิชิต126ในศึกต.ชัยวัฒน์รู้สึกหมดไปท้ายๆแพ้ไป ขอแก้มือจอมพิชิต130ในศึกเกียรติเพชรก็แพ้อีก เลยคิดว่าน้ำหนักยังไม่ลงตัว เลยขอ131เจอกับสึนามิ แล้วคิดว่าน้ำหนักนี้ใครได้เปรียบเสียเปรียบหล่ะ การผ่านมวยแทบจะเทียบกันไม่ได้ เมืองไทยผ่านพลกฤตผ่านชายเล็กเกรดเอทั้งนั้น สึนามิผ่านเรือเอก ผ่านรถเหล็กมวยที่ไม่มีสภาพ และสึนามิเพิ่งจะได้ต่อยคู่เอก7สีไป แต่เมืองไทยส่วนใหญ่ต่อยแต่คู่เอกศึกเงินล้าน ถ้าเทียบเหลี่ยมมวยแล้ว สึนามิยังเดียงสาอยู่ ขนาดเจอรถเหล็กมวยหมดสภาพอย่างนั้นยังล้มหงายล้มคว่ำ เมืองไทยเจอชายเล็กดีๆชายเล็กก็ยังล้มหงายล้มคว่ำ แล้วสึนามิน้องเล็กจะไม่ให้เป็นห่วงได้กระไร แต่ว่ามวยไทย7สีเพื่อความบันเทิง ก็โปรดระวัง เพราะเมืองไทยก็เคยซ้อมอยู่ค่ายของเดียร์เกียรติเพชร ระวังอาจมีละคร แต่ถ้าสู้จริงปิดตาเล่นเมืองไทยไปได้เลย 

Kom

• ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 19:00 »
ขอบคุณ คุณชายเทวดาครับท่านที่ให้ทัศนะมาผมคนหนึ่งที่ให้ เมืองไทย วันที่ชกกับ ชายเล็ก มวยคนละเกดรกันถ้าไม่ปล่อยมาไม่ได้ชกกันครับท่าน ส่วนตัวผมชอบเมืองไทยครับท่าน

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal