เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีข้อมูลเล็กๆน้อยๆมาฝากเกี่ยวกับคู่ ศักดิ์นิพล vs เก่งกล้า พร้อมราคา  (อ่าน 3710 ครั้ง)

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
แดง ศักดิ์นิพล     น้ำเงิน  เก่งกล้า   ราคาเรตวันนั้น  แดงต่อ 11/8 ราคาก่อนชกนะครับ   ยกที่1 แดงต่อสามสอง
สักพักไหลไปเจ็ดสี่  สองหนึ่งหมดยก    ยกที่2 แดงอาวุธดูดีกว่าราคาแย่งกันต่อแดง  ไปถึงสามสี่หนึ่ง  แต่พอน้ำตั่งลำได้ก็ตีๆๆๆ  ราคาลดเหลือ 3/2 รองหมดยกที่2

คนเก็บเห็ด

ต่อกันเลยนะครับ ยกที่3เริ่มน้ำเงินชิงเดิน ติดในจับตีๆๆๆ  เกมส์เดือดต่างคนต่างตี ปลายยกน้ำแทงเข่าเข้าเต็มๆราคาข้ามมาน้ำต่อ 3/1 หมดยกที่3 พักยกราคาไหลรอง  ยกที่4 เริ่ม  แดงเดินสาดแข้งแทงเข่าได้จะแจ้งราคาข้ามมาแดงต่อ3/2  น้ำเริ่มแผ่วราคาไหลต่อแดงหลายช่วงตัวก่อนหมดยก
ยกที่5เริ่ม น้ำเงินเปิดก๊อกสามต้นยกน้ำทำได้ดีจนถึงกลางยก  ดูแดงแผ่วชัดเจนราคาไหลต่อน้ำเงิน 12/1 ต่อ  15/1รอง  แต่จู่ๆแดงฮึดขึ้นมาไล่บ้าง  และก็ทำได้ดีราคาลดฮวบฮาบ เหลือ 3/2 รอง ก่อนหมดยกน้ำโต้ได้สวยๆ น้ำต่อ 3/1 หมดยก หูที่ผมฟังบอกตัวใหญ่ๆอยู่น้ำกันนะ  ( สุดท้ายกรรมการชูสวนราคา3/1 ) ให้แดงชนะครับ :Onion-s-163[1]:

คนเก็บเห็ด

วันนั้นคู่มวยมี  เสือคิม vs แสนเก่ง   แต่แสนเก่งถอนกระทันหัน  เลยได้ ฉลองชัย  มาแทนนะครับ

ส่วนคู่เอกคือ  วันฉลอง vs พลกฤ  ครับผม :Onion-s-17[1]:

S ห้องแซง

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1301
ครับ อ้ายยศ ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูลครับ   เก่งกล้า พระเอกภูธร ครับ  ชกกันไฟต์ที่แล้ว อาจจะมีปัญหาเรื่องน้ำหนักแหน่ครับ อาจจะชกได้บ่อเต็มที่  ได้หายใจ 117ป แล้ว ไฟต์นี้อาจจะมีลุ้นกว่าเก่าครับ  ด้วยความนับถือครับ น้องs คนเก่า :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

คนเก็บเห็ด

ครับน้อง s  คนเก่า    เผื่อมีประโยชน์ในการตัดสินใจคราฟ

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
เจ็บเห็ดได๋บ่ ท่านยศ อาทิตที่ผ่านมา อักกินผูเดียวเด้อ

คนเก็บเห็ด

ตอบพี่คม  ครับอ้ายคม  เสียคู่ 1  เสียคู่ 2  ครับเสียหนักทั้สองคู่ครับผม    ดีที่มาได่คู่เอกแบบเน้นๆครับเลยกับมาบวกนิดหน่อยครับผม   พอได่ค่าเหล้าขาวครับขาดแต่ต้มงูสิงห์คับ55
สงสัยสิได่ถือขาวเหล้าไปหาน้องอุ๊ซะแล้วคับ  เพราะว่าน้องอุ๊มีต้มงูสิงห์ฮ่าฮ่า

คนเก็บเห็ด

เห็ดบ่ออกครับอ้ายคม  เพราะว่าตอนนี้หิมะเริ่มสิตกคราฟผม

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
....หวัดดีครับอ้ายยศ  เห็ดบ่ออกบ่ครับ  มีบ่เห็ดเผาะ  555  หรือ  เห็ดทรัปเฟิล  อิตาลี  โลเป็นล้านๆ  มีตังค์บางทียังไม่ๆได้กินเลยนะ..55 เค้าประมูลอยู่  อิตาลี  11 ดอก  11 ล้าน  พี่ยศ

คนเก็บเห็ด

ว่าแต่เขาเอาไปเฮ็ดอีหยั่ง ล่ะน้องอุ๊ แกงได่บ่ครับ ของอ้ายมีแต่เห็ดหลินจือผสมยาดองคับ เพิ่มพลังยามได๋ทั้แข็งทั้งแรงคับ :Onion-s-7[1]:

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
ตัวเห็ดนั้นรสสัมผัสจะด้านๆ
และมีกลิ่นที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว

เป็นเห็ดที่ใช้ในการปรุงแต่งอาหาร มากกว่าการที่นำตัวเห็ด
มาเป็นอาหารซะเอง งงมั้ยครับ?

ยกตัวอย่างง่ายๆ เห็ดหอม เห็ดฟาง เห็ด Portobello
Champignon, white button เรานำไปผัด,ทอด,ย่าง, อบ กินกันเป็นตัวเห็ด

แต่ Truffle เป็นเห็ดที่มีจุดเด่นที่กลิ่น
ส่วนใหญ่จะนำมาฝานบางๆ โรยหน้าสลัด, Pizza หรือนำไปสับทำเป็น sauce
หรือผสมกับซอสแม่บทอื่นๆ เช่น Hollandaise
หรือจะนำไปฝานแล้วอบกับไก่ทั้งตัวก็ได้

โดยกลิ่นของเห็ด Truffle เนี่ย บางคนเขาบอกว่ากลิ่นคล้าย แอมโมเนีย
คล้าย Ozone ผสมกับกลิ่นซุปครีมข้าวโพด ขนาดนั้นก็
เห็ดชนิดนี้ แพง เพราะว่าหายาก (ปลูกไม่ได้)
และมีกลิ่นเหมือน เห็ดฟางแบบผสมดินและแอมโมเนีย ขึ้นจมูกหน่อยๆ
ประมาณนั้นเลย แต่ก็หอมอร่อยแปลกดีครับ  :Onion-s-168[1]: :Onion-s-168[1]:

แพงเพราะแบบนี้แหล่ะครับ   สู้เฮ็โผน  เห็ดระโง้ก  เห็ดปลวก บ้านเฮากะบ่ได้นะอ้าย  แซบกว่าอีก  มีเงินกะบ่ซื้อดอก

คนเก็บเห็ด

น้องชายข่อย  คือฮู้หลายอย่างแท้น้อ  ว่าแต่ต้มงูสิงห์ยังมียุบ้อน้องชาย  เอามาแกล้มรี่แนคับคุณน้อง :dookdik_smile-circle_58[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal