เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ..จอมไถนาคนใหม่ เมืองไทย ส.บุญเยี่ยม..  (อ่าน 6957 ครั้ง)

จิตร มหา

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 256
อาวุธมวยไม่ได้ชนะตรงไหนเลย มีมากกว่าน้ำคือการเอาเปรียบเท่านั้น ต่อไปถ้ามาชกที่ช่อง 7 ต้องไถนาสถานเดียวถึงจะชนะ..

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
Re: ..จอมไถนาคนใหม่ เมืองไทย ส.บุญเยี่ยม..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 16:06 »
น้ำหนีอย่างเดียว   ไม่มีเชือกตกเวที  เมืองไทยยอมมาเยอะแล้ว   ไถไปล้มก่อนไม่มีอาวุธตาม  ครับพี่จิตร   แบบว่า.............. อาิตย์หน้าว่ากันใหม่ครับ

โทมัส

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 8
Re: ..จอมไถนาคนใหม่ เมืองไทย ส.บุญเยี่ยม..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 16:09 »
เมืองไทยชนะตรงไหนอธิบายให้กระจ่างด้วยพี่น้อง

หลี่หมิง

• ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 16:19 »
น้ำเงิน 4 ยก หนีเกินไปคับ  ถ้าไม่ได้ลูกเตือน  ราคาขาดแล้วคับ  :dookdik_smile-circle_81[1]:

boomto

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 17:22 »
ก็ว่างั้นแหละครับ เจอเบิ้ลแข้งไปตั้งเยอะ ชนะเฉย ไถ่นา 2-3 ครั้งได้ เอาเปรียบคู่ต่อสู้ที่สุดเลย ตอนประกาศคะแนน มีเสียงโห่กรรมการ.....

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 17:35 »
ถ้าใครสืบจริงๆ จะรู้ว่า ขาใหญ่ และ..........ดันใคร เมืองไทยยอมมาเยอะแล้ว ขอสักทีเหอะ ไม่ใช่มวยชนะแล้วพูดได้นะครับ เพียงแต่ น้ำเงิน ถอยเยอะ เสียทรง เสียอาการ ไม่มีเชือก ตกเวที แล้ว .มวยทุกวันนี้รู้ๆกันอยู่ เราต้องเล่นตัวที่ได้เปรียบ :Onion-s-48[1]: แล้วย้อนไปดูไฟต็แรก ทวน แพ้ หนึ่งเทพ ตรงไหน หมดยก ทวน ต่อ 10 1 โชคปรีชา แพ้ สะท้านฟ้า หมดยก โชค ต่อ 4 5 1 อย่างต่ำ ดีไซด์ แพ้ สะท้านฟ้า ชิงแชมป์ ครั้งแรก หมดยก เป็นต่อ 4 1 อย่างต่ำ เมืองไทย หมดยก เป็นต่อ ก่อนประกาศ คะแนน ตู้ผม 4 1 .......แล้วไปหาคำตอบคู่ที่กล่าวมา เมืองไทย ชนะถูกต้องแล้วครับ ที่นี่ คือ ช่อง 7 มวยไทยบันเทิงครับ    :Onion-s-163[1]:

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 18:26 »
 :Onion-s-163[1]:  ใครกล้าปั้นว่ะ...เมืองไทย..ชกที่อื่นแพ้หลุดลุ่ย..ขนาดคู่ชกลดตั้ง2.4 ป. ยังทำได้แค่นี้... :dookdik_smile-circle_81[1]: ..ไปชกงานวัดดีกว่า...พระ-ชี-เณร-เป็นกรรมการ...

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 18:36 »
 :Onion-s-163[1]: ผมต่อเมืองไทย ตั้งแต่ยกที่ 1 3-2 ครับ เก็บมาตั้งหลายพัน...สุดท้ายต้องคายออก...เดินแข็งทื่อ..เข้าไปรับอาวุธครับ..ตัวหนึ่งเดิน..ตัวหนึ่งต้องถอย...เป็นธรรมชาติของการต่อสู้...แต่เขาถอยแล้วออกอาวุธนะครับ..

หนุ่มบ้านนอก

• ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 19:01 »
ผมเห็นดว้ยกับท่านอำนาจ

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 19:44 »
__________ใครจะว่าไงผมไม่รู้นะครับ____หลากหลายความคิดผิดถูกอยู่ที่กรรมการ_____

ไทบึงกาฬ77

• ชอบกด Like + 288
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 19:56 »
มันจบไปแล้วครับทุกท่าน  กรรมการชูมือถือว่าชนะ  พวกเราไม่มีสิทธ์อุทรณ์  สืบมาสู้ใหม่ครับอาทิตย์หน้า

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 20:02 »

คู่เอกรายการศึกมวยไทย 7 สี นัดวันอาทิตย์ที่ 12 มกราคม ที่ผ่านมา เมืองไทย ส.บุญเยี่ยม (แดง) พบ ศักดิ์สุริยา สาธิตซีดี (น้ำเงิน)

พิกัด129 ปอนด์เท่ากัน กรรมการ ณรงค์ ธนะจันทร์ ผู้ห้าม เมืองไทย มวยเจ้าถิ่นจากบุรีรัมย์ ส่วน ศักดิ์สุริยา มวยจากนครศรีธรรมราช ดีกรีแชมป์มวยรอบไก่ย่างห้าดาว ที่เพิ่งย้ายศึกที่ข้ามมาลุยวิกหมอชิตเป็นนัดแรก เรตเปิดให้ เมืองไทยต่อ 5-4

หมดยกแรก เมืองไทยต่อ 5-3 ยกสอง ศักดิ์สุริยาเกี่ยวขาเตะล่างหงายผลึ่ง เมืองไทยเดินมีหมัดลักไก่ทิ่มตามด้วยแข้ง ศักดิ์สุริยามีแข้งซ้ายต่อยซ้ายหวดเจาะเข้าต้นขาเมืองไทยได้เต็มๆ แต่เมืองไทยก็ยังเฉย แถมบวกศอกสวนเข้าเต็มขมับในจังหวะที่ศักดิ์สุริยาจะเข้ากอดได้เสียด้วย หมดยก เมืองไทยต่อ 2-1

ยกสาม เมืองไทยเดินเร็วขึ้น ศักดิ์สุริยาพยายามออกแข้งโต้แต่เมืองไทยชวนทะเลาะเข่าเมืองไทย ยิ่งแลกเข่ากันไปมา จากที่ยกแรกดูศักดิ์สุริยาตัวใหญ่ มาถึงตรงนี้เมืองไทยดูตัวใหญ่กว่าซะแล้ว แต่ศักดิ์สุริยาก็เตะตัดล่างให้เมืองไทยล้มสู้เข่าดักเสียบ ศักดิ์สุริยาชกแบบเตะพลางถอย หมดยก เมืองไทยต่อ 5-2 ยกสี่ เมืองไทยเข้าหาศักดิ์สุริยา ดักหวดแข้งทั้งซ้ายทั้งขวาเต็มชายโครง เมืองไทยไล่อัดขวางหน้ายัดเข่ามีศอกสับได้เสียว จับขายกเททิ้ง

ศักดิ์สุริยาลุกมากัดฟันหักเอาเมืองไทยล้มไปบ้าง เมืองไทยลุกขึ้นมาไล่ฟัด ศักดิ์สุริยาเตะได้สวย เตะไปถอยไปตีหนีอย่างเดียว เรียกว่าอาวุธศักดิ์สุริยาไม่เป็นรอง ดูจะดีกว่าเสียด้วยซ้ำ หมดยก เมืองไทยต่อ 5-2 อาวุธดูไม่ชนะแต่ทรงมวยดีกว่า ยกสุดท้าย ศักดิ์สุริยาเดินเข้าออกแข้งได้ต่อเนื่อง เข้าไม่เข้าก็เตะใส่ตลอด

เมืองไทยเกี่ยวขาแล้วเข็นยกไปเททิ้ง เมืองไทยตั้งรับเก็บอาวุธโดนบ้าง แต่ก็ยังไม่แสดงอาการ ศักดิ์สุริยามั่นใจว่าทำได้จึงออกมาคุมเกมเมืองไทยมั่นใจ ครบยก ราคายังยันเสมอเมืองไทย ก่อนที่กรรมการจะหันไปชูมือให้เมืองไทย ชนะไปไม่แบบไม่เป็นเอกฉันท์ด้วยคะแนน 49-48 เท่ากันจาก กรรมการ สนอง อ่วมอิ่ม และ กรรมการ ธนวัฒน์ วงสาสาร ส่วนกรรมการ สุรัตน์ สร้อยกระจ่าง ให้เสมอกันที่ 48-48

peakmai

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 19
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 20:14 »
ศิลปะไม้มวยไทย ..มีทั้งรุกและรับ ฝ่ายหนึ่งรุกอีก อีกฝ่ายรับ ฝ่ายหนึ่งเดินเข้าหา อีกฝ่ายต้งตั้งรับ วิธีการตั้งรับก็มีหลายวิธีทั้งตั้งรับแบบรอแลก(มวยบู้)แบบถอยตั้งรับ อาศัยจังหวะออกอาวุธเข้าทำ ...แต่ถ้าหนีอย่างเดียวคือถอนอย่างเดียวไม่ออกอาวุธอย่างนี้ ไม่สามารถแข่งขันได้ กรรมการจะไล่ลงเพราะชกไม่สมศักดิ์ แต่ถ้าออกอาวุธแล้วถอยหรือถอยแล้วออกอาวุธ เขาเรียกมวยบุ๋น...หรือเปล่า ...ครับ ..กรรมการตัดสินแล้วไม่เป็นไร...สัปดาห์หน้ามีอีกแน่นอน...สำหรับคู่นี้เอาเวทีมาตรฐานเก็บตังค์  ...รับรองค่าผ่านประตูล้านขึ้นครับ...ธุรกิจ..

awin

• ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 20:19 »
เมืองไทย ชนะ 2ยก ยก1- 4 ศักดิ์สุริยาแพ้เเน่นอน ศักดิ์สุริยาชนะเเค่ครึ่งยก5  ก็ออกมาเต้นเป็นติ๊กชีโร่ เดินเข้าไปทำอีกนิดคงจะทำได้อีกและคงต้องชนะ เหมือนฝ่ายแดงมวยโกคู่เเรก ถ้าไม่ออกมาเต้น เดินเข้าไปเตะ ก็คงชนะ

ปล.เมืองไทย หมดยก 5 ผมเอาเมืองไทยไล่ ต่อ 3/1 ถึง 4/1

awin

• ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 20:28 »
ส่วนเรื่องไถนา ต้องด่ากรรมการตัวบนตัวเดียว จะโทษนักมวยและกรรมการให้คะเเนนไม่ได้
เหมือนมวยถูกต่อยลงไป กรรมการตัวบน นับ - ไม่นับ ตัดสินเกมส์ได้

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 20:38 »
______นี้เเหละครับ__เสน่ห์มวยช่อง7___มันต้องมีฝ่ายหนึ่งได้ฝ่ายหนึ่งเสีย___ขัดตาไปบ้างเเต่_มีเเก้มือเเน่___

_______ใครเล่นเมืองไทยก็ดีใจด้วย______ส่วนใครเล่นศักดิ์สุริยาก็เสียใจด้วย_________

ความคิดมันต่าง. การพนันก็เกิด_____ยอมรับสภาพความจริงดีที่สุด___

จะได้จะเสียอยู่ที่ตัวเรา_____จะมากหรือน้อยก็ตัวเรา_____ทุกคนก็ต้องรู้ว่าเล่นเเล้วมีได้มีเสีย_____

____________ดี่ที่สุดชมเป็นกีฬา___สนุกกว่าเยอะ__ไม่ต้องทุกข์ใจ________ลาล่ะครับ

fongkaew

• ชอบกด Like + 16
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 20:51 »
ต่างคนก้ต่างมุมมองครับ มีได้มเสียครับ ที่สำคัญเราชาวพี่น้องบางบอนต้องสามัคคีกันนะครับ สู้ๆๆต่อ :dookdik_smile-circle_88[1]:

จิตร มหา

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 20:58 »
..ที่ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาไม่ได้ซีเรียสอะไรนะครับทุกท่าน แค่อยากจะประชดประชันที่มวย "ไถนา" เกินสามก้าวและโดนกรรมการเตือนแล้วตกเป็นรอง แต่กระแสการเล่น "พนัน" ดันให้ชนะครับ และงานนี้ต้องโทษ"เมืองไทย"ครับที่เอาเปรียบ..แต่ใช่ว่ามวยที่เอาเปรียบและโดนเตือนจะชนะไม่ได้นะครับมันก็ขึ้นอยู่กับกระแสการเล่นเหมือนกัน จบเกมส์คือจบครับแต่แค่งอลนิ้ด ด..หน่อยเอง..

จิตร มหา

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 21:55 »
แหม..คูโบต้าเรียกพี่เลย 5555

จิตร มหา

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 21:57 »
..

ธนรัฐ

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 11
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 23:28 »
นำขบวน หนองกี่ เข้าสิงเมืองไทยครับ ท่านพี่จิตร

PANIWAT

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 06:07 »
เดียวนี้เขาตัดสินยก5ยกเดียวไอ้กรรมการหัวควย

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal