เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ZOOM..ทะลุคู่1 และ 2 มวยปูนเสือ..7 สี 26 ม.ค.57 ใครสู้ใครซ่าส์น่าลุ้นกว่า !!  (อ่าน 36714 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
              มวยรอบปูนเสืออาทิตย์นี้ เป็นการชกรอบแรก สาย..C..2  คู่ครับ
          คู่ 1   บ้านดอน  ลูกบ้านใหญ่..มวยสร้างจากศึกเกียรติเพชร  รูปร่างสูงยาว ต่อยซ้าย เตะซ้ายได้รุนแรง
วงในมีบ้าง..   หัวใจเวสป๊อย 100 %..   ประเภทปิดไฟหน้าท้าชน  ปอดใหญ่ปลายแรง สู้ยัน  7  ยก....เรื่องที่จะยอมง่ายๆไม่มีอยู่แล้ว  อายุย่าง  17  ปี..   ผมเคยดูออกตู้ทางช่อง ทีจีเอ็น..และเอ็นบีที..   ชกดีมีลุ้นตลอด  ไอคิวน้อยหน่อยแต่เตะต่อยอร่อยเหาะ..    เคยชกชนะติดต่อกันถึง  13  ไฟต์...ฟิตซ้อมค่ายลูกบ้านใหญ่  มีป๋าโจ  ลูกบ้านใหญ่ คุมการฟิตซ้อมอย่างใกล้ชิด            ทางด้านคู่ชก..  เด่นคลองแห  จ่ายุทธกองสืบ..นักชกดังจากใต้  แต่ชื่อค่ายการันตีได้ว่า ไม่ใช่หมูที่บ้านดอนจะเคี้ยวได้ง่ายๆ      ผมไม่เคยเห็นฟอร์มการชก   แต่สืบมารู้ว่า เป็นมวยรูปร่างดี    อาวุธถนัดคือ เตะต่อยขวา  ประกบรัดฟัดตีเหนียวแน่น   เคยมาชกเวทีมาตรฐานหลายครั้ง ในชื่อค่ายอื่น    ผมจะบอกทีหลังครับ        เช้าวันชกคงรู้ว่ารูปร่างใครเป็นอย่างไร...มาสู้หรือไม่สู้..ติดตามข้อมูลมวยคู่นี้ได้ทุกวัน...ผมจะ ZOOM..อย่างละเอียดยิบ...ไม่ผิดหวังครับ..

คู่ 2      มเหศักดิ์  พิทักษ์ป่าผาแดง (คมพิชิต  ท.นิยมสุข)   ดีกรีแชมป์จากอิสานอีกคน   รุ่นราวคราวเดียวกันหาตัวจับยากครับ  เลยต้องลุยเจอกระดูกรุ่นพี่ตลอด  แพ้มั่งชนะมั่ง....เป็นมวยฝีมือครบเครื่อง เตะเข่ารุนแรง  กระดูกมวยแข็งโป๊ก...  ผมเชื่อว่าแฟนตู้ แถวอิสานรู้จักดี   ..ไฟต์นี้จะเก็บแต้มได้หรือไม่น่าติดตามจัง...นักชกคนนี้เข้ามาเก็บตัวฟิตซ้อมที่ค่ายพิทักษ์ป่าผาแดงนานแล้ว          ทางด้านคู่ชก..ลมหวน  ศิษย์ลมหนาว (ลูกไทวา 6,ต้อยธุรกิจบันเทิง)   หลายท่านคงเห็นชกออกตู้แล้ว..ดูว่ากระดูกเป็นรองมเหศักดิ์..แต่ฝีไม้ลายมือไม่ธรรมดา   เป็นมวยหลายสไตล์ รุกรับจับทางคู่ชกได้เก่ง    ประเภทเตะเข่ารุนแรง    เดินสายชกกินเดิมพันแถวชายฝั่งทะเลตะวันออกเป็นว่าเล่น    แต่ดูว่าแรงปลายไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่      เกมน่าจะออกมาแบบค่คี่สูสี
ไม่แพ้คู่แรก       ผมจะมีข้อมูลมาอัพเดททุกวัน...คลิกเข้ามาดู..ผมรับรองว่าท่านได้ประโยชน์ครับ..

ท่านใดคิดเห็นอย่างไร เชิญร่วมแจมได้เลยครับ    ทุกมุมมองจะช่วยให้พี่น้องเราตัดสินใจได้ว่า  มวย 2 คู่ จะลุ้นใครแล้วรับตังค์...เชิญครับ..
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-160[1]:

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
ยอดเยี่ยมครับพี่____รอครับพี่______ :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:

โยนครฐม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 41
รอคราฟปม สวดยวดคับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

บินหลา

• ชอบกด Like + 15
ติดตามทุกข์เสาร์อาทิตย์ครับรรรรรรครับ

นิจจา2014

• ยอดมวยเงินแสน
ชอบ บ้านดอน ท่านไฟหนาว.หัวใจดีกว่าขยันออกอาวุธ เตะซ้าย ต่อยซ้าย หนักแรงทุกเม็ด.ท่านใดไม่ชอบขอโทษด้วย... :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]:

ไฟหนาว

ดู..บ้านดอน  ลูกบ้านใหญ่..เด็กสร้างของป๋าโจ..รุ่นใหม่ไฟแรงของค่าย ลูกบ้านใหญ่   กระดูกกระเดี้ยวไม่เท่าไหร่  แต่มุมานะขยันซ้อม    ฝีมือไม่สนเดินชนลูกเดียว..  คู่ชกต้านไม่อยู่มักแอ่ดแล่ด   เพราะเป็นจอมลงทุนอีกคน..   เป็ไฟต์ที่เจอกับ เสือคนอง  เกียรติเจริญชัย.....ดููจบแล้วบอกหน่อยว่า..อาทิตย์นี้เจอดาวดังจากใต้..เด่นหนองแห..ไหวไหมเพ่..

ประติมากรรม

___พี่ไฟหนาวครับ บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่ อนาคตยอดมวยครับ___ใครเห็นก็ต้องชอบ_____ถ้าเเพ้ก็ไม่เสียใจครับ_____

____ชกสนุกกล้าเเลกกล้าบวก____หัวจิตหัวใจเต็มร้อยเลย______น่าจับตาครับมวยคนนี้_______

มเหศวร

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ขอขอบพระคุณ...ท่าน"ไฟหนาว"อย่างสูงสุด..กระผม"มเหศวร" :Onion-s-7[1]:....จะรอคอยติดตามผลงานของท่าน.  ส่วนบ้านผมไม่มีไฟ...แต่ยังหนาวอยู่ครับท่าน.

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30
ขออณุญาติ...แสดงทัศนะครับท่าน

บ้านดอนเล็ก...ใจสู้ดี...แต่!!..กระดุกยังอ่อนครับ

คมพิชิต...ยังไม่ชิน...ตื่นเวทีแน่นอน..ชกไม่ออกครับ...ตรงกันข้ามเคยชินมากกว่า..รู้ว่าจะชกยังไง

แตกต่างไม่แตกแยกครับท่าน... :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ponTrat

• ชอบกด Like + 13
เด่นคลองแหต้นๆระวังหมัดหน่อยยก4-5ประกบเข่าวงในปลายๆผ่านแน่ครับ

คนกู้ภัย

• ชอบกด Like + 8

บ้านใหญ่ Fc

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 121
บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่ 116 ไม่หมด 7 ยกยังได้เลย ไม่กลัวใคร ชน ชน ชน

ไฟหนาว

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับ        ที่กรุณาร่วมกันแสดงความคิดเห็น และคลิกเข้ามาเก็บข้อมูล    เพื่อประกอบการตัดสินใจ...   เนื่องจากมวยปูนเสือครั้งที่ 14  นี้... มีมวยเก่งจากภูธรมาร่วมการแข่งขันมากมาย    ผมเองต้อง ZOOM..สืบเสาะสุดฤทธิ์   เก็บเอาเรื่องราวที่ท่านอยากรู้มาฝากกัน       มวยหลายคนหาคลิปการชกยากมาก   เช่น 
             เด่นคลองแห  จ่ายุทธกองสืบ    กระดูกการผ่านมวยไม่ธรรมดา  เคยตลุยชกเวทีมาตรฐานมาแล้ว หลายไฟต์   เคยชกในศึก ส.สมหมาย  รดน.    เคยชกออกตู้ ทรูวิชั่น..  ชนะมวยดีมาหลายราย    ต่อมาห่างหายไปจากเวทีเมืองกรุง     แต่ก็มีการชกเคลื่อนไหวที่ภาคใต้ตลอดเวลา     มีโปรแกรมชกกับ เหล็กไหล  ช.ประดิษฐ์     เมื่อ  31 พ.ค. 56  ซึ่งผมไม่รู้ครับว่าแพ้หรือชนะ   โดยชกกันที่เวทีมวยชั่วคราว ร.ร.นวมินทราชูทิศ  อ.เมือง    จ.สงขลา   ใครรู้บอกผมด้วยครับ..       ชื่อเดิมของ เด่นคลองแห...คือ  ยอดบัวงาม  ป.เพชรไทยพงศ์     ต่อมาย้ายมาอยู่ในสังกัดของ จ่ายุทธกองสืบ...จับสลากได้ชกมวยรอบนี้  จึง เปลี่ยนชื่อเป็น เด่นคลองแห (ขอบคุณข้อมูลจากท่าน ชัยนครศรี)..     เป็นมวยเตะขวาต่อยขวา  ประกบรัดฟัดตีเหนียวแน่น...ค่ายจ่ายุทธกองสืบ..เน้นมวยเข่า แข็งแรง..การฟิตซ้อมเชื่อถือได้..     ผมหาคลิปของเด่นคลองแหไม่ได้เลยครับ      สำหรับคู่ชกคือ  บ้านดอน  ลูกบ้านใหญ่  เห็นชกออกตู้หลายครั้ง..    ฝีมือเชิงมวยไม่เท่าไหร่..แต่เป็นมวยชกสนุกถูกตลาด กล้าแลก กล้าลุย  ใจสู้เกินร้อย  ทรหดอดทน...ที่สำคัญ เป็นมวยรูปร่างช่วงชกดี..ดูจากคลิปท่านก็คงรู้.....ผม ZOOM...ละเอียดยิบแล้ว..และฟันธงแล้วว่าใครดีกว่า
              มวยปูนเสือคู่ที่ 2..ผมดูคลิปการชกของนักมวยทั้งคู่แล้ว    ZOOM..เบ็ดเสร็จเด็ดขาดไว้เช่นกันว่าน่าเชียร์ใคร.. 
               มาถึงจุดไคลแมกซ์แล้วครับ      หากท่านอยากรู้ว่า..ใครน่ารัก น่าลุ้น..ลองคลิกดูยูทูปที่ผมทำขึ้นมาเลยครับ...ผมฟันธงไว้แล้ว...  ผมบอกไว้ก่อนว่า..เป็นความเห็นส่วนตัวผมครับ   ท่านจะตาม หรือจะสวน เป็นสิทธิของท่าน..ผมอาจจะวิเคราะห์ถูกทั้ง 2 ตัว  หรือผิดหมด  ก็หวังว่าท่าน คงไม่บ่นหรือว่าผม..เพราะเป็นการมองก่อนเกมเท่านั้น        เช้าวันชก ผมจะเข้ามาคอนเฟิร์มอีกครั้งว่า..จะเหมือนเดิม หรือ เปลี่ยนแปลง...อย่าลืมคลิกเข้ามาดูนะครับ....หากท่านชอบยูทูปนี้..กรุณาคลิกกด   LIKE..ให้กำลังใจผมด้วย  ขอบคุณครับ

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301

ไฟหนาว

ขอบคุณน้อง S ห้องแซงที่มาเยี่ยมเยียนกัน         ทำไมไม่ฟันธงล่ะ  มวยปูนเสือ 2 คู่ อาทิตย์นี้ชอบใคร ?        ท่านล่ะ เชียร์ใครบอกผมมั่ง...     ผมอยากให้ท่านคลายเครียดกัน..  ลองดูคลิปนี้...ซ้ายขวาซ้าย.....แล้วลองทำดู  จะได้หายหนาวงัยครับ..

ไฟหนาว

เรามาดูการฟิตซ้อมของ ลมหวล  ศิษย์ลมหนาว....  อาทิตย์นี้ขึ้นเวที 7 สีอีกครั้งเพื่อกรุยทาง ในการชกมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 14...จับสลากเจอกับแชมป์อิสาน  ผ่านหรือไม่ผ่านน่าติดตามครับ..  ท่านเองคิดยังงัยก็บอกกันบ้าง     ถ้าอยากรู้มุมมองของผม มวยปูนเสือ 2 คู่ ผมลุ้นใคร  มีคำตอบในยูทูปครับ..

ไทบึงกาฬ77

• ชอบกด Like + 288
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:เยี่ยมครับท่านไฟหนาวขอซ้อนท้ายด้วยคนนะครับอาทิตย์นี้ไปเล้ยยยยยยยยย

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
สุดยอดครับท่านไฟหนาว อาทิตย์นี้จัดหนักแน่นอน เคารพนับถือ ติดตามครับ :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

ดูการชกไฟต์ล่าสุดของ บ้านดอน  ลูกบ้านใหญ่    ครับ..แล้วดูสไตล์การชกของ..เด่นหนองแห  จ่ายุทธกองสืบ ตอนที่ยังใช้ชื่อ ยอดบัวงาม  ป.เพชรไทยพงศ์        ดูจบแล้ว กรุณาชั่งน้ำหนักในใจ แล้วตอบผมหน่อยครับว่า..ท่านเชียร์ใคร ?   
               สำหรับผมเชียร์ใครนั้น ท่านดูคลิปล่างสุด แล้วท่านจะได้คำตอบเองครับ..

หมอมวย...แพร่

• ชอบกด Like + 71
เห็นแล้วครับ...ป๋าโจ...ยาว...ๆ

S ห้องแซง

ผมรอ รอง มเหศักดิ์ ครับ ท่านพี่ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

ไฟหนาว

สำหรับมวยรอบปูนเสือคู่ที่ 2...    มเหศักดิ์  vs  ลมหวล..   น่าจะเป็นคู่มันส์มวยไทยอีกคู่หนึ่งครับ               เรามาดูสไตล์การชกของนักมวยทั้งคู่กัน     เพื่อท่านจะได้ตัดสินใจได้ถูกว่า เชียร์ใครแล้วได้ตังค์..
             เริ่มจาก.. มเหศักดิ์..ซึ่งเคยดังเป็นพลุแตกเมื่อปีที่แล้ว  ในชื่อเดิมคือ  คมพิชิต  ท.นิยมสุข..ซึ่งระยะหลังห่างจากเวทีเมืองกรุงไปนาน   โดยเดินสายชกแถวภูธรเป็นประจำ    ซึ่งฟอร์มการชกก็แพ้เป็นส่วนใหญ่..  สมัครชกมวยรอบนี้ได้        จึงตั้งใจฟิตซ้อมอย่างหนัก  ที่ค่ายมวย พิทักษ์ป่าผาแดง  ของ ตี๋  สุวรรณ์  ซึ่งเป็นค่ายมวยมาตรฐาน มีคู่ปล้ำคู่ซ้อมมากมาย       ส่วนจะเรียกฟอร์มเก่งคืนมาได้หรือไม่  ลมหวล...จะเป็นผู้ให้คำตอบ..
              ดู..มเหศักดิ์จบแล้ว..   ผมอยากให้ท่านดู  ลมหวล  ในไฟต์ที่ชกกับ  สปริ๊นเตอร์  ลูก บ.ก.  ที่อ้อมน้อย     เพื่อท่านจะได้ตัดสินใจ ว่าลุ้นใครแล้วได้ตังค์
               ท่านที่ยังไม่ทราบว่ามวย 2 คู่นี้ ผมลุ้นใคร..ดูคำตอบในยูทูปที่ผมทำขึ้นได้เลย  ท่านจะตาม หรือจะ สวน..เราไม่ว่ากันครับ..

http://youtu.be/5ySQPMOCobs

ลูกอสูร

• มวยคู่เอก
อาทิตย์นี้ขอเป็นท่านรองครับผม
ท่านพี่

ไฟหนาว

ขอบคุณครับ น้องลูกอสูร... มวย 2 คู่นี้ ยังไม่รู้เลยใครต่อใครรอง    รอเช้าวันชกคงรู้        สำหรับคู่2   มวยไทยรายวัน ไปดูการฟิตซ้อมของ ลมหวล  ยืนยันว่า ซ้อมเยี่ยม น้ำหนักเกินอยู่แค่  1  ปอนด์เท่านั้น...คู่นี้ ใครอยากรู้ผมเชียร์ใคร ดูในยูทูปครับ...ZOOM ไว้ชัดเจน... ท่านทั้งหลาย ต้องการร่วมวิจารณ์ เชิญครับ

ประติมากรรม

____ทำคลิปยอดเยี่ยมครับ__________ท่านไฟหนาวนี้สุดยอด___ :Onion-s-113[1]: :Onion-s-97[1]:

ไฟหนาว

http://][/img]
                  การแข่งขันมวยปูนเสือตัวที่ 14..  รอบแรกผ่านไปแล้ว 2 สายครับคือ สาย A และสาย B    อาทิตย์นี้ สาย C..2 คู่     
            คู่แรก..บ้านดอน  vs  เด่นคลองแห      บ้านดอน..ชกช่องทีจีเอ็นบ่อย..ผมดูบ่อยจนจำได้ว่า มีสไตล์การชกแบบไหน       เด่นคลองแห...ผมเห็นจากคลิปแค่ 1 ไฟต์ (ที่ผมนำมาลงไว้) ก็พอมองออกว่า เป็นมวยแบบไหน
            คู่สอง..มเหศักดิ์  vs  ลมหวล         มเหศักดิ์ ผมไม่เคยเห็นชกออกตู้เลย รู้อย่างเดียวว่า เขาชกอยู่แถวเวที รดน.   ลพน.  เป็นแชมป์อิสาน  ท่านลองคลิกไปดูคลิปข้างบน จะรู้ว่าการชกเป็นอย่างไร     ทางด้าน ลมหวล รายนี้          ผมเห็นออกตู้หลายหน        เช่น ที่ 7 สี..เคยชกแพ้คะแนน  จ้าวอินทรีย์  เกียรติเจริญชัย         ช่อง 3 เคยชนะคะแนน สปริ๊นเตอร์  ลูก บ.ก.     เป็นมวยดาวรุ่งที่มีอายุแค่ 16  ปี..ล่าสุดชนะโจโจ้กินเดิมพันมา 1 แสนบาท  ที่เวทีมวยพัทยา..
             มวย 2 คู่นี้..    นักวิจารณ์ชี้ไปคนละทิศละทาง  แล้วแต่มุมมอง..เราไม่ว่ากันครับ..    ผมเองก็มองไปอีกทางหนึ่ง      อยากรู้ว่า ผมลุ้นและเชียร์ใคร...คลิกดูยูทูปข้างล่างนี้  มีคำตอบครับ..ZOOMไว้..ใช่เลย..
http://youtu.be/gmLxjXQpgEk (Embedding disabled, limit reached)

ไฟหนาว

มวยรอบปูนเสือ  2 คู่ อาทิตย์นี้    อยากรู้ว่า ผมเชียร์ใคร.. ในยูทูปข้างล่างนี้มีคำตอบครับ..

http://youtu.be/gmLxjXQpgEk (Embedding disabled, limit reached)

ไฟหนาว

พี่น้องครับ..ผมจะพาท่านไปเยี่ยมค่ายมวย..จ่ายุทธกองสืบ  ที่สงขลา     ไปดูกันว่า นักมวยค่ายนี้เขาฟิตซ้อมกันอย่างไร...   เพราะ เด่นคลองแห..ที่จะชกกับบ้านดอน เขาซ้อมอยู่ที่ค่ายนี้งัยครับ    แล้วอย่าลืม ดูยูทูปข้างล่างต่อเลยนะ...เพราะมีคำตอบที่ท่านอยากรู้แน่นอน..
http://youtu.be/6szJ-VM51SQ (Embedding disabled, limit reached)

ไฟหนาว

บ้านดอน  vs  เหนือลิขิต....บอกก่อนนะครับ คลิปนี้ไม่มีเสียงพากษ์... สงสัยทีมงานถ่ายไว้ดูเล่น...บ้านดอน อยู่มุมแดงครับ..     อยากรู้ว่า เจอเด่นคลองแห..จะเป็นหมู่หรือจ่า  ดูยูทูปข้างล่างต่อเลยครับ..เพราะมีคำตอบให้ท่าน..
http://youtu.be/5mCmKjqzGm4 (Embedding disabled, limit reached)

ไฟหนาว

พี่น้องครับ..  มวยรอบปูนเสือสาย C...  2 คู่ที่จะลุยกันวันอาทิตย์นี้       ท่านตัดสินใจหรือยังครับว่า ท่านจะลุ้นใคร....    เป็นเรื่องที่ยุ่งยากใจพอสมควร..
             สำหรับผม..ZOOM..ออกมาแล้ว..     
             มวยที่น่ารัก น่าลุ้นมากที่สุดคือ...ยูทูปข้างล่างนี้คือ..คำตอบ       บอกก่อนนะครับว่า ..เป็นเพียงมุมมองของผมคนเดียวเท่านั้น  หากท่านชอบ..ลุ้นไปกับผม      หากท่านไม่ชอบ..ตามใจท่าน..สัญญานะครับว่า เราไม่ว่ากัน..
http://youtu.be/xLoDFe9SFRg (Embedding disabled, limit reached)

ไฟหนาว

น่าลุ้นที่สุด...
http://youtu.be/J238EQYcH5Y (Embedding disabled, limit reached)

ไฟหนาว

ดูกระแส มุมมองของเกจิทั้งหลาย      คู่แรก..บ้านดอน  vs  เด่นคลองแห.....หลายสำนักชี้ไปทาง เด่นคลองแห..เพราะเป็นมวยเข่า ซึ่งเป็นของแสลงของบ้านดอน..
                คู่ 2...มเหศักดิ์  vs  ลมหวล...   หลายสำนักมองว่า  ลมหวลดีกว่า  เพราะชินในการชกกลางวัน
อาวุธมวยครบเครื่อง ชกดีมีลุ้นตลอด..
          ผมก็เอามาเล่าให้พี่น้องฟัง...ส่วนตัวผมคิดเห็นอย่างไร..ท่านดูได้จากยูทูปครับ

http://youtu.be/xLoDFe9SFRg (Embedding disabled, limit reached)

ไฟหนาว

มวยปูนเสือ 2 คู่นี้  ท่านว่าใครเป็นต่อ ใครเป็นรองครับ
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

ปัญหาน่าติดตามมากๆ สำหรับมวยคู่ปูนเสือคู่ที่ 1    คือรูปร่าง...ซึ่งเช้าวันชกคงรู้   ข้อมูลจากท่าน ชัยนครศรี   บอกว่า เด่นคลองแหตัวเล็กที่สุดในมวยรอบนี้..   เพราะเท่าที่ผมสังเกตดู  ที่ผ่านสานตาไปทั้ง สาย A  และสาย B   มวยตัวเล็ก ท้ายเกมมีปัญหาตลอด
            สาย A    วันชนะ VS ลูกกรมหลวง  วันชนะใหญ่กว่า..แต่ฝีมือสู้ไม่ได้    ยก 5 วันชนะไล่มา เกือบผ่าน  ครบยกยังเป็นต่อ  แต่กรรมการชู ลูกกรมหลวงชนะแบบหืด         
                        ศิริโชค  vs  ซุปเปอร์เจ๋ง...ศิริโชคใหญ่กว่า  ราคาซุปเปอร์เจ๋งไปก่อน..บดกันไป ตัวใหญ่ชนะ   
             สาย B     ก้องธรณี  vs  เพชรสงขลา      เพชรสงขลาใหญ่กว่า...ก้องโดนน็อค
  อีกคู่    เก้ากะรัต  vs  มังกรยุทธ     เก้ากะรัตสูงกว่า...เก้ากะรัตชนะ..
                บ้านดอน..สังเกตดูจากคลิปที่ชกไว้ รูปร่างสูงยาว แข็งแกร่ง  ปัญหาคือวงใน      หาก..เด่นคลองแห ชกสไตล์ ก้องพิภพ  ศ.ศรสิงห์....คือออกจังหวะดักเตะดักแทง  ออกข้างวางแข้ง หักเท   บ้านดอนสู้ไม่ได้   ...  แต่ที่ดูจากคลิป เด่นคลองแห  ตัวเล็ก เป็นมวยเดินแลกอาวุธ สาดแข้งแทงเข่า..    บ้านดอนก็ถอยไม่เป็น..บดบี้กันไป    3 ยก..เด่นคลองแหต้านได้แน่    แต่ 45  ไหวไหม..เพราะตัวเล็กกว่า  หากเด่นคลองแหไม่แผ่ว..บ้านดอนสู้ไม่ได้ครับ       ผมก็ว่าตามที่เห็นครับ  ใครคิดเห็นอย่างไร ช่วยบอกผมที

ไฟหนาว

เช้าวันชก..รู้แน่ว่ารูปร่างเป็นอย่างไร เมื่อเทียบกับ เด่นคลองแห..   หากใหญ่กว่าก็ น่ารอง...

ไฟหนาว

http://youtu.be/J238EQYcH5Y (Embedding disabled, limit reached)
         เป็นเพียงมุมมองส่วนตัวเท่านั้นครับ

one

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
อยากไห้คมพิชิตเป็นรองจัง$$$$$$

กาก้า

• ชอบกด Like + 17
 :dookdik_smile-circle_58[1]:สุดยอดจริงๆ นับถือครับนับถือ :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

คู่ 1   ไม่น่าพลาดครับ

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30

Tono

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
ขอบคุณครับพี่ไฟหนาวตามทั้งสองตัวครับสุดยอดครับเเพ้ชนะอีกเรื่องเเต่ผมเชื่อมือพี่ครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ท่าน กาก้า  พญาอินทรีย์   TONO..       บอกไว้่ก่อนนะครับ ว่ามวยปูนเสือ  2 คู่วันนี้
         บ้านดอน...เราเคยเห็นชกหลายครั้ง     แต่ เพชรคลองแห..ไม่คยเห็นชกออกตู้   ดูจากคลิปที่ชกไว้ก็สู้ดี
         มเหศักดิ์..ไม่เคยชกออกตู้ แต่ดูคลิปแล้วไม่ธรรมดา     ลมหวล..เราเห็นชกออกตู้..ถือว่าเป็นมวยเก่งทีเดียวแหละ...
         หลังชั่งคุยกันต่อครับ

ไฟหนาว

ผลการชั่งน้ำหนักเมื่อเช้า..  พิกัด  116  ป.
         บ้านดอน  116.4  ลดไป  .4           เด่นคลองแห  116 ป.
         มเหศักดิ์  116.3  ลด  .3         ลมหวล  116  ป.

ชอบส่วนตัวครับ  บ้านดอน...มเหศักดิ์....    คู่คี่สูสีแน่...
        แต่ที่ผมมองว่าน่ารักน่าลุ้ันที่สุด นี่เลยครับ...ท่านชอบหรือไม่..เป็นวิจารณญานของท่านเอง   มวยมีชนะ มีแพ้ มีพลิก ได้เสมอ  กรุณาดูเกมบนเวทีด้วย

S ห้องแซง

สวัสดีครับ ท่านพี่....มเหศักดิ์  เป็นรอง รองเติ่มครับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

ไฟหนาว

หวัดดีน้อง S ห้องแซง...ไปด้วยกัน      ทั่นรอง..

ไฟหนาว

เรื่องที่ผมรู้มา....
         มเหศักดิ์...ฟิตซ้อมที่ค่าย ภพธีรธรรม...ค่ายพิทักษ์ป่าผาแดง จริงๆแล้วไม่มีเป็นเพียงสีเสื้อ ..  ตี๋ สุวรรณ  ผู้สนับสนุนบ้านอยู่ใกล้ค่ายมวยของพี่มาด    (ขอบคุณข้อมูลจากท่านซอยพลเมืองดี)
        รูปร่าง..เด่นคลองแห..บ้านดอน..ใกล้เคียงกัน      เด่นคลองแห..ชั่งก่อนกลับ   บ้านดอน..มาทีหลัง...
ยังงัยผมก็จะรอง..บ้านดอน / มเหศักดิ์  ครับ...

กาก้า

• ชอบกด Like + 17
ขอบคุณท่านไฟหนาวมากครับ ขออนุญาตตามไปด้วยคนชอบครับ  :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

ถึงนาทีนี้.. ผมขอเปลี่ยนแปลงหน่อยครับพี่น้อง
       มเหศักดิ์..เป็นมวยน่ารักน่าลุ้นที่สุด
       บ้านดอน..รองไว้ต้นๆ หาทางขยับขยาย เมื่อผ่านยก 3.....เพราะรูปร่างบ้านดอน..ไม่ได้เปรียบ   แต่ที่ผมมองว่าดีกว่าคือ..หัวใจ..ยังงัยก็ได้ลุ้น..   แต่หาก เด่นคลองแห..ไม่เก่งเหมือน ก้องพิภพ  ศ.ศรสิงห์ แชมป์ใต้ที่บ้านดอนเคยแพ้มา...ผมยังชอบ..บ้านดอน

:dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

S ห้องแซง

ราคา รอบ ช   1 คตร    2 เสมอ ลมหวล  3 เจริญ 5/4  4 โชคปรีชา 10/9  ครับท่านพี่ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

ไฟหนาว

มวยคู่คี่สูสีน่ะ น้อง S..   เราต้องตัดสินใจแล้วหละ   ทั่นรองทั้งหลาย...รอเฮ..

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal