เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: >!!<สองคู่เอาไว้ต่อสู้กับเซียนช่อง7วันอาทิตย์ที่ 2 ก.พ.57+มวยรอบปูนเสือสายฺB>!!<  (อ่าน 25763 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
เริ่มลุยกันต่อเลยครับทุกท่าน...ส่วนมวยอาทิตย์นี้จะตรงกับเลือกตั้งหรือเปล่าน้อ?.......
มวยช่อง7อาจจะต้องเลื่อนไปต่อยวันเสาร์แทนครับ.....

สนทะเล

พรุ่งนี้เริ่มวิเคราะห์คู่แรกกันครับ
ปฏักทอง ส.อรุณพันธ์ vsเพชรสารคาม เชิงทะเลมวยไทย

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301

ชัยวุฒ ร่มเกล้า

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 4
สวัสดีและก็ขอขอบคุณข้อมูลล่วงหน้าเลยแล้วกันครับ เป็นสุดยอดอีกท่านที่ต้องขอชื่นชมจากใจ

สนทะเล

ทิตย?นี้ไม่ขอวิเคราะห์เยอะนะครับ.....เนื่องจากลงแข่งวิจารณ์....
แต่ก้อพอมีข้อมูลเล็กๆน้อยๆเท่าที่ผมพอจะสืบหามาได้...มาให้อ่านและวิเคราะห์..กันแน่นอนครับ.....
ส่วนตัวเล่นผมจะลงในวันอาทิตย์หลังชั่งครับ.......แพ้ชนะไม่อาจทราบได้แต่ว่ากันตามข้อมูลที่เคยเห็นและเคยผ่านสายตามาครับ......สำหรับผมตอนนี้มีตัวในใจแล้วครับคู่1-2-4 น้องๆที่โทรมาคุยกันบางท่านอาจจะทราบแล้วว่าตัวใหน.....ถ้าน้ำหนักมาดีๆไม่เปลี่ยนใจแน่นอนครับ....

สนทะเล

ปฏักทอง ส.อรุณพันธ์ ตัวนี้หลายท่านน่าจะเคยเห็นกันมาบ้างแล้วที่ช่อง7มวยจากท่าฉาง สุราษฎร์ธานีเป็นมวยรูปร่างสูงยาว เตะต่อยดี สปีดอาวุธออกได้คล่องไวกว่าวงในมีขวางหน้าแทง กระดูกการผ่านมวยมองว่าดีกว่า....เคยปะทะนักมวยอย่างเช่น
น้องโดมและสิทธิศักดิ์ ช.จันมณี มาแล้ว ถ้าจำไม่ผิดเคยมาหายใจไว้ที่ช่อง7สองครั้งแล้ว ครั้งแรกแพ้คะแนน น้องโดม ครั้งที่สอง ชนะน็อคมวยสำรองปูนเสือ เพชรเอก เกียรติ ว.สุรินทร์ ยก 2 ในการต่อยหลังคู่เอก...เป็นมวยที่ไม่ชอบลูกรัดเอวโดนเมื่อไรไปไม่เป็น

เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา (ทับทิมทอง ซิมบีมวยไทย,มิสกวัน)
ซ้อมที่ค่าย ศศิประภายิม เป็นมวยเข่า....รูปร่างดี...ปล้ำตีดีจังหวะออดอาวุธช้ากว่า ปะทะมากยกมองว่าเหนื่อยแน่  คู่นี้อยู่ที่การวางแผนการชกของทีมงานว่าแก้เกมส์มาดีหรือไม่
--------------------------------------------

wasan sanjai

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15

สันสุราด

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
รอ รอ รอ อยู่คับท่านสน  (ช่องฟามร์กัน) :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
บอกด้วยคับท่านสนทะเล.  :Onion-s-8[1]: หลังชั่งจัดมาเน้นๆนะคับ  รอด้วยคนจ้า :Onion-s-168[1]:

สนทะเล

ขอบคุณครับท่านWasan.....น้องสันสุราด.........น้องม้าก้านกล้วย............
หลังชั่ง ว.13หาครับน้องม้าก้านกล้วย
สำหรับช่องฟาร์มตอนนี้มีในใจ2ตัวแล้วครับน้องสันสุราด.คู่3+4 รอ น้ำหนักจากท่านจ่าปานตอนเช้าอีกครั้งครับ........
ท่านใดจะไปด้วยเชิญครับที่นั่งยังว่าง..โห่ๆๆๆๆๆ

สนทะเล

มวยรอบปูนเสือคู่ที่2
สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล Vs ชิงดำ ช.โค้วยู่ฮ่ะอีซูชุ(สานฝัน ศักดิ์นิรันดร์รัตน์)
สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล
 มวยฟอร์มสดรูปร่างสูงยาว จากบุรีรัมย์ ฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรศิริยิมส์ เป็นมวยจังหวะฝีมือดีหลากหลาย ครบเครื่อง วงในมีเหลี่ยมมัดตีดี ไฟท์นี้เพิ่มเวทขึ้นมา ปกติจะต่อยที่105-106ป.ไฟท์หลังสุดปล่อยมาที่113ป.(สอนมวยแสงเทียน ศ.ศรสิงห์ )การผ่านมวยมองว่ากระดูกยังเป็นรอง............
ชิงดำ ช.โค้วยู่ฮ่ะอีซูชุ(สานฝัน ศักดิ์นิรันดร์รัตน์)
 มวยรูปร่างสูงยาว จาก อ.ย่านตาขาว ตรัง...ฟิตซ้อมที่ค่ายช.โค้วยู่ฮ่ะอีซูชุ เป็นมวยจังหวะฝีมือดีหลากหลายครบเครื่องวงในปล้ำตีดีมีหักเหลี่ยมเททิ้ง ถ้าไม่แผ่วปลายสนุกแน่นอนครับคู่นี้.........

*ชอบใครกันครับทุกท่าน*

ลินพิชญ์ ชินจิตร์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 67
สวัสดีครับท่าน สน ทะเล ผมชอบน่าเสื่อของ สกุลชัยเล็กครับเพราะผมมองว่าชกไปแล้วสกุลชัยเล็กใหญ่กว่าเบียดอยู่แน่แถมมีน่าเสื่อคอยช่วยอีก...ยังไงก็ออกตัวได้แน่ครับ

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
ท่านสนครับ พอมีที่ว่างสัก 1 ที่ใหมครับ  รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นับถือ ติดตามครับ :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

สนทะเล

อ้างถึง
ลินพิชญ์ ชินจิตร์
มวยใหม่
**
ชอบกด Like + 12
Like

Re: >!!<สองคู่เอาไว้ต่อสู้กับเซียนช่อง7วันอาทิตย์ที่ 2 ก.พ.57+มวยรอบปูนเสือสายฺB>!!<
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันนี้ เวลา 19:24:08 »
อ้างถึง
สวัสดีครับท่าน สน ทะเล ผมชอบน่าเสื่อของ สกุลชัยเล็กครับเพราะผมมองว่าชกไปแล้วสกุลชัยเล็กใหญ่กว่าเบียดอยู่แน่แถมมีน่าเสื่อคอยช่วยอีก...ยังไงก็ออกตัวได้แน่ครับ
สวัสดีครับ.....คู่นี้รักพี่เสียดายน้องจริงๆครับท่าน ลินพิชญ์ มองๆเล็งๆแล้วไม่ว่าจะหน้าเสื่อ....รูปร่าง....เสียงเชียร์...น่าจะมาทางเจ้าสกุลชัยแน่ครับ
เจ้าสานฝันถ้าหัวจิตหัวใจเสริมใยเหล็กสักหน่อยผมว่าก้อมีโอกาสนะครับ
.....ขอรอดูเนื้อตัววันชกอีกครั้งครับผม
 **ท่านพานพร้าว ที่ว่างยังมีครับ รถออกประมาณ12.30น.นะครับ.........ถ้าใจพร้อม....กระสุนพร้อม........ไปโลดครับ..
ตอนนี้ที่นั่งยังว่างครับท่านใดจะไปด้วย.....เชิญเลยครับ :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

เพชรเมืองชล VS สานฝัน

สานฝัน ศักดิ์นิรันรัตน์
 มาดูกันครับ....เจ้าฟลุคมีดีพอใหมที่จะปะทะกับขุนเข่าสายฟ้าฟาด จากบุรีรัมย์

wichai

• ชอบกด Like + 18
ท่านสนครับผมขอไปด้วยแต่ผมไม่มีเบอร์โทรท่านช่วยกรุณาด้วยขอขอบคุณล่วงหน้า :dookdik_smile-circle_83[1]:

นิจจา2014

• ชอบกด Like + 15
ติดตามผลงานของท่านมาตลอด.รอๆๆๆใกล้ๆๆๆวันชกรอท่านมาเน้นๆๆๆอีกที่.. :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]:

สนทะเล

อ้างถึง
ข้อความโดย: wichai
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 21:05:36 » ใส่การอ้างถึงคำพูด
ท่านสนครับผมขอไปด้วยแต่ผมไม่มีเบอร์โทรท่านช่วยกรุณาด้วยขอขอบคุณล่วงหน้า
ติดต่อที่เฟสได้เลยครับผม................

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ชอบกด Like + 14
ยาวไปคับพี่สน.....น้องขอไปด้วยเหมียนเดิมคับป๋ม!!

สนทะเล

คู่เอก ป้องกันแชม 122ป.ช่อง7สี
แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต VS ฉลามขาว เกียรติเฉลิมภพ 122 ป.
**แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต
เจ้าของตำแหน่งแชมป์ จากห้วยเม็ก กาฬสินธุ์ เป็นมวยจังหวะฝีมือครบเครื่องหลากหลายหมัดเท้าเข่าศอก มีศอกที่ใช้ได้ดีเป็นพิเศษปราบคู่ต่อสู้มาหลายคน ชกที่นี่เหมือนชกที่บ้านตัวเอง เป็นการป้องกันแชมป์ครั้งแรก เสี่ยคำจันทร์ดูแลกำชับเป็นพิเศษ
เราอาจจะเคยได้ยินคำพูดว่าการเป็นแชมป์น่ะยาก แต่การป้องกันแชมป์น่ะยิ่งยากกว่า มาดูกันว่ายากจริงหรือไม่ การยืนระยะมองแล้วปลายยังมีลูกแผ่วให้เห็น
            ---------------------------------
**ฉลามขาว เกียรติเฉลิมภพ
ผู้ท้าชิง มวยจาก ลานสกา นครศรี...เป็นมวยเตะหนัก ต่อยเเรง มีศอกเสริมวงในมีไล่เเขน เเทงเจ็บเเทงลึก ช่วงนี้ฟอร์มสดมาก แต่ฝีมือมวย....ความหลากหลายมองว่าเจ้าหลามยังเป็นรอง
วันชก จะมีทีมงาน ของ วิทยา เพชรสี่หมื่น มาให้กำลังใจที่เวทีไฟท์นี้ พี่เหลี่ยม นาโพธิ์ ผู้สนับสนุน ประกาศอัดฉีดล่วงหน้า 1 แสนบาทให้กับ ฉลามขาว ถ้าหากโชว์ฟอร์มหรูเอาชนะ แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต คว้าแชมป์วิก 7 สี เส้นแรกได้
ไฟท์ล่าสุดโชว์ไว้สวยโดยการ ต่อยหมัดน๊อคยก ดีไซค์ ราชานนท์ยกที่3  เมือวันที่ 17 ธ.ค.56ที่ผ่านมา.......

-------------------------------------

สนทะเล

โฉมหน้าผู้ท้าชิง......ฉลามขาว เกียรติเฉลิมภพ
ชอบ.....มั้ยครับ

โทมัส

• ชอบกด Like + 8
สวัสดีครับพี่สน ผมไม่ใช่ โทมัส ส.ชัยเจริญ พี่สนว่าคู่เอกอาทิตย์นี้เด็กใต้บ้านเราสู้ได้ม้ายแต่ผมชอบฉลามขาวเพราะว่าร่างกายดีทุกวันนี้มีที่เด็ดที่ขาดด้วย และพี่สนคาดว่าคู่นี้เรตจะเปิดราคาไหน ยังเคารพนับถือพี่สนเหมือนเดิมครับ
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

สนทะเล

สวัสดีครับน้องโทมัส.....คู่นี้ฉลามขาวช่วงหลังก้อโชว์ฟอร์มได้ดีมาก.....เป็นมวยเข่าแต่ช่วงหลังมีหมัดและศอกมาเสริมเริ่มสดขึ้นมา.......ส่วนแสนเก่ง เจ้าของตำแหน่งก้อฝีมือไม่ธรรมดาเช่นกันครับ
.....ครั้งนี้ป้องกันแชมป์ครั้งแรกคาดว่าแสนเก่งเองก้อคงมาเต็มสูบเช่นกัน......ส่วนตัวพี่ตอนนี้มีในใจหมดแล้วครับช่อง7....แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก้อต้องดูสภาพร่างกายเนื้อตัวและน้ำหนักหลังชั่งอีกครั้งครับ.....เดียวรอส่งการบ้านแข่งวิจารณ์พรุ่งนี้ก่อนครับ.........คาดว่าราคาน่าจะอยู่ที่5/4ครับ........
**น่าจะมีนับน็อคครับคู่นี้

สนทะเล

รองคู่เอก
สิงห์เหนือ ปะทะ เสือใต้ เสมาเพชร ส.เชวลิต vs ยอดบัวงาม ส.โชคกิจชัย
เสมาเพชร ส.เชาวลิต
 "ซ้ายฟ้าผ่า"นักชกยอดกตัญญู จากเชียงราย หนักแรงทุกลูก แชมป์ปูนเสือตัวที่12 เป็นมวยซ้ายเตะหนักหมัดหนัก นับน็อคได้เลย แต่ไม่ถูกโฉลกกับมวยฝีมือและมวยเข่านัก กดเขาไม่ลงน่วมทุกที....ไปไม่เป็นประจำ ฟอร์มหลังสะดุดมาแล้วหลายไฟท์สะกดคำว่าชนะไม่เจอ
แต่มวยประเภทที่มีอาวุธหนักแรงก้อยังขายได้เสมอ....ขอให้โดนจังๆสักครั้งคู่ชกมีสิทธิลงเปลได้ง่ายๆ.....
ยอดบัวงาม ส.โชคกิจชัย(กาเซ็มน้อย)
"จอมเตะก้านคอ" จากสุราษฎร์ธานี เป็นมวยรูปร่างสูงยาวจังหวะฝีมือดี มีอาวุธเด็ดคือ "ก้านคอคลับ"โดนมาแล้วหลายราย แต่ประเภทปลายๆเตะเขาไม่ได้มีแผ่วทุกที ไฟท์นี้ไปซ้อมที่ สิงห์ป่าตอง ภูเก็ต จะดีขึ้นหรือเปล่า ล่าสุดไปต่อยมวยสากลสมัครเล่นกองทัพเรือ สัตหีบ ชนะได้เหรียญทอง....ได้แชมป์มา เจอมวยหมัดหนักอย่างซ้ายฟ้าผ่าจะผ่านหรือไม่ผ่าน............

**คู่นี้ ต้องการแจ้งเกิดทั้งคู่ นายทะเบียนจะรับแจ้งเกิดใครครับ!!........................................................

Kom

• ชอบกด Like + 543
ขอบคุณครับท่านสน ผมบอกท่าน ว.พยูน ดูให้ว่าเนื้อตัวดีไหม จะมาเล่าให้ฟังครับผม

เด็กเมืองลุง

• ชอบกด Like + 26
พี่สนครับ....เทรนเนอร์กางเกงแดงนั่นแหละครับคือพี่มาด เมืองลุง มือเป้ายอดบัวงาม

สนทะเล

อ้างถึง
Kom
ผู้ช่วยโปรโมเตอร์

ชอบกด Like + 481
Like

Re: >!!<สองคู่เอาไว้ต่อสู้กับเซียนช่อง7วันอาทิตย์ที่ 2 ก.พ.57+มวยรอบปูนเสือสายฺB>!!<
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันนี้ เวลา 19:56:29 »
อ้างถึง
ขอบคุณครับท่านสน ผมบอกท่าน ว.พยูน ดูให้ว่าเนื้อตัวดีไหม จะมาเล่าให้ฟังครับผม
เยี่ยม.....ครับท่านคม...... :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

สนทะเล

อ้างถึง
ข้อความโดย: เด็กเมืองลุง
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 20:00:45 » ใส่การอ้างถึงคำพูด
พี่สนครับ....เทรนเนอร์กางเกงแดงนั่นแหละครับคือพี่มาด เมืองลุง มือเป้ายอดบัวงาม
โอ้เยี่ยม ครับน้องหมวด............เห็นมือเป้าแล้วอุ่นใจจริงๆครับ..............ขอบคุณครับน้องหมวด :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

สนทะเล

หลังส่งการบ้านแข่งวิจารณ์มวย....ในวันนี้...เวลาประมาณ2ทุ่ม....เจอกับ4ตัวชอบช่อง7ครับ.......
รับรองมีเซอร์ไพรส์แน่นอนครับ555

สนทะเล

ช่อง 3 ชอบก่อนชั่ง
1สกุลชัย เอ็กชิดิคอนยิม 119 ป.
  **สกุลชัย มวยขวาครบเครื่อง เข่าในมีไล่แขนมัดตี มองว่าวงในดีกว่า
---------------------------------
2.สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง 113 ป.
สราวุธ มวยฝีมือหลากหลายครบเครื่อง รูปร่างได้เปรียบ คู่ชกสดขึ้นมาแต่ไอคิวมวยยังไม่ถึง...เจอมวยฝีมือด้วยกันไม่มีกลัว สู้จริงร้ายมาก!!...
------------------------------------
3.ยอดมงคล เมืองสีมา 118 ป.
 **ยอดมงคล มวยจังหวะฝีมือ แข้งออกได้หนักหน่วงรุนแรง....คู่ชกมวยจังหวะเตะต่อยหนักเช่นกันแต่เสียเปรียบช่วงชกถ้าเดินเข้าหาเสร็จแน่นอน
----------------------------------------
4.ฉมวกเพชร ลูกพระบาท 115 ป.
ฉมวกเพชร มวยเข่าแข็งแรง เดินแทงดี ต้นๆระวังหมัดกันหมัดให้ได้ปลายๆมองว่าเอาอยู่
---------------------------------------------
เวลามวยต่อย คาบเกี่ยวกันด้วยสิ........ช่อง3กับช่อง7

ไปด้วยพี่สน   ไม่รู้เจ้าของตู้จะเปิดช่องไหน  สงสัยช่อง 7  แต่อยากเล่นช่อง 3 มากกว่า  ช่อง 7 ค่อยไปเล่นคู่รอง  กับคู่เอกพอ  ผมว่า

สนทะเล

จัดไปน้องอุ๊............แล้วเจอกันที่เดิมครับ.........เสาร์นี้มีเซอร์ไพรส์แน่ครับ

สนทะเล

ผมทราบมาว่า เจ้าเพชรสารคาม เคยต่อยกับ ปฏักทอง มาแล้ว จริงเท็จอย่างไร....รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

kruchan

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 3
พรุ่งนี้ต้องไปเอาหีบเลือกตั้ง ไม่รู้จะเสร็จทันหรือเปล่าครับท่านพี่หงอคง ติดตามเหมือนเดิมครับ

โยนครฐม

• ชอบกด Like + 41
รอพี่ สน อยู่นะครับ

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ตามครับท่าน ขอบคุณครับท่าน

สนทะเล

ส่งการบ้านครับ
มวยรอบปูนเสือคู่ที่1
ปฏักทอง ส.อรุณพันธ์*
ตัวนี้หลายท่านน่าจะเคยเห็นกันมาบ้างแล้วที่ช่อง7มวยจากท่าฉาง สุราษฎร์ธานีเป็นมวยรูปร่างสูงยาว เตะต่อยดี สปีดอาวุธออกได้คล่องไวกว่าวงในมีขวางหน้าแทง กระดูกการผ่านมวยมองว่าดีกว่า....เคยปะทะนักมวยอย่างเช่น
น้องโดมและสิทธิศักดิ์ ช.จันมณี มาแล้ว ถ้าจำไม่ผิดเคยมาหายใจไว้ที่ช่อง7สองครั้งแล้ว ครั้งแรกแพ้คะแนน น้องโดม ครั้งที่สอง ชนะน็อคมวยสำรองปูนเสือ เพชรเอก เกียรติ ว.สุรินทร์ ยก 2 ในการต่อยหลังคู่เอก...เป็นมวยที่ไม่ชอบลูกรัดเอวโดนเมื่อไรไปไม่เป็น
เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา
เป็นมวยเข่า....รูปร่างดี...ปล้ำตีดีจังหวะออดอาวุธช้ากว่า ปะทะมากยกมองว่าเหนื่อยแน่ คู่นี้อยู่ที่การวางแผนการชกของทีมงานว่าแก้เกมส์มาดีหรือไม่
คู่แรก จัดไป ปฏักทอง ส.อรุณพันธ์
--------------------------------------------
มวยรอบปูนเสือคู่ที่2
สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล
มวยฟอร์มสดรูปร่างสูงยาว จากบุรีรัมย์ ฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรศิริยิมส์ เป็นมวยจังหวะฝีมือดีหลากหลาย ครบเครื่อง วงในมีเหลี่ยมมัดตีดี ไฟท์นี้เพิ่มเวทขึ้นมา ปกติจะต่อยที่105-106ป.ไฟท์หลังสุดปล่อยมาที่113ป.(สอนมวยแสงเทียน ศ.ศรสิงห์ )
การผ่านมวยมองว่ากระดูกยังเป็นรอง............
ชิงดำ ช.โค้วยู่ฮ่ะอีซูชุ*(สานฝัน ศักดิ์นิรันดร์รัตน์)
มวยรูปร่างสูงยาว จาก อ.ย่านตาขาว ตรัง...ฟิตซ้อมที่ค่ายช.โค้วยู่ฮ่ะอีซูชุ เป็นมวยจังหวะฝีมือดีหลากหลายครบเครื่องวงในปล้ำตีดีมีหักเหลี่ยมเททิ้ง ถ้าไม่แผ่วปลายสนุกแน่นอนครับคู่นี้.........รูปร่างน่าจะเสียเปรียบเล็กน้อย
คู่2 จัดไป ชิงดำ ช.โค้วยู่ฮ่ะอีซูชุ
--------------------------
รองคู่เอก
สิงห์เหนือ ปะทะ เสือใต้ เสมาเพชร ส.เชวลิต vs ยอดบัวงาม ส.โชคกิจชัย
เสมาเพชร ส.เชาวลิต
"ซ้ายฟ้าผ่า"นักชกยอดกตัญญู จากเชียงราย หนักแรงทุกลูก แชมป์ปูนเสือตัวที่12 เป็นมวยซ้ายเตะหนักหมัดหนัก นับน็อคได้เลย แต่ไม่ถูกโฉลกกับมวยฝีมือและมวยเข่านัก กดเขาไม่ลงน่วมทุกที....ไปไม่เป็นประจำ ฟอร์มหลังสะดุดมาแล้วหลายไฟท์สะกดคำว่าชนะไม่เจอ
แต่มวยประเภทที่มีอาวุธหนักแรงก้อยังขายได้เสมอ....ขอให้โดนจังๆสักครั้งคู่ชกมีสิทธิลงเปลได้ง่ายๆ.....
ยอดบัวงาม ส.โชคกิจชัย*(กาเซ็มน้อย)
"จอมเตะก้านคอ" จากสุราษฎร์ธานี เป็นมวยรูปร่างสูงยาวจังหวะฝีมือดี มีอาวุธเด็ดคือ "ก้านคอคลับ"โดนมาแล้วหลายราย แต่ประเภทปลายๆเตะเขาไม่ได้มีแผ่วทุกที ไฟท์นี้ไปซ้อมที่ สิงห์ป่าตอง ภูเก็ต จะดีขึ้นหรือเปล่า ล่าสุดไปต่อยมวยสากลสมัครเล่นกองทัพเรือ สัตหีบ ชนะได้เหรียญทอง....
ได้แชมป์มา เจอมวยหมัดหนักอย่างซ้ายฟ้าผ่าจะผ่านหรือไม่ผ่าน............
**คู่นี้ ต้องการแจ้งเกิดทั้งคู่ นายทะเบียนจะรับแจ้งเกิดใครครับ!!...
คู่รอง จัดไป ยอดบัวงาม ส.โชคกิจชัย
--------------------
คู่เอก ป้องกันแชม 122ป.ช่อง7สี
แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต VS ฉลามขาว เกียรติเฉลิมภพ 122 ป.
แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต
เจ้าของตำแหน่งแชมป์ จากห้วยเม็ก กาฬสินธุ์ เป็นมวยจังหวะฝีมือครบเครื่องหลากหลายหมัดเท้าเข่าศอก มีศอกที่ใช้ได้ดีเป็นพิเศษปราบคู่ต่อสู้มาหลายคน ชกที่นี่เหมือนชกที่บ้านตัวเอง เป็นการป้องกันแชมป์ครั้งแรก เสี่ยคำจันทร์ดูแลกำชับเป็นพิเศษ
เราอาจจะเคยได้ยินคำพูดว่าการเป็นแชมป์น่ะยาก แต่การป้องกันแชมป์น่ะยิ่งยากกว่า มาดูกันว่ายากจริงหรือไม่ การยืนระยะมองแล้วปลายยังมีลูกแผ่วให้เห็น
ฉลามขาว เกียรติเฉลิมภพ *
ผู้ท้าชิง มวยจาก ลานสกา นครศรี...เป็นมวยเตะหนัก ต่อยเเรง มีศอกเสริมวงในมีไล่เเขน เเทงเจ็บเเทงลึก ช่วงนี้ฟอร์มสดมาก แต่ฝีมือมวย....ความหลากหลายมองว่าเจ้าหลามยังเป็นรอง
วันชก จะมีทีมงาน ของ วิทยา เพชรสี่หมื่น มาให้กำลังใจที่เวทีไฟท์นี้ พี่เหลี่ยม นาโพธิ์ ผู้สนับสนุน ประกาศอัดฉีดล่วงหน้า 1 แสนบาทให้กับ ฉลามขาว ถ้าหากโชว์ฟอร์มหรูเอาชนะ แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต คว้าแชมป์วิก 7 สี เส้นแรกได้
ไฟท์ล่าสุดโชว์ไว้สวยโดยการ ต่อยหมัดน๊อคยก ดีไซค์ ราชานนท์ยกที่3 เมือวันที่ 17 ธ.ค.56ที่ผ่านมา.......
คู่เอก จัดไป ฉลามขาว เกียรติเฉลิมภพ
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
วันนี้......ตามนี้ก่อนครับ..........รอเนื้อตัว...สภาพ....หลังชั่งอีกครั้งครับ
1.ปฏักทอง ส.อรุณพันธ์
2.ชิงดำ ช.โค้วยู่ฮ่ะอีซูชุ
3.ยอดบัวงาม ส.โชคกิจชัย   *เด็ด*
4.ฉลามขาว เกียรติเฉลิมภพ

ชอบตามนี้ครับ**ไม่เปลี่ยนแปลง**

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-160[1]:

สวัสดีครับ..พี่สนทะเล....
..ตรงกัน..2คู่...ครับ...
..คู่1-กับ-คู่3....

เม็ดทราย วาริน

• ชอบกด Like + 24
ไปด้วยกันครับ ท่านสนทะเล คู่3ขอรอง ซ้ายฟ้าผ่าก่อนแล้วกัน

สนทะเล

อ้างถึง
หงอคง
ผู้ช่วยโปรโมเตอร์

ชอบกด Like + 336
Like

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันนี้ เวลา 22:52:25 »
อ้างถึง
 :Onion-s-160[1]:

สวัสดีครับ..พี่สนทะเล....
..ตรงกัน..2คู่...ครับ...
..คู่1-กับ-คู่3....
ครับน้องหงอคง.....คู่3.....เริ่มมีข่าวว่า...ให้แดง.....เกิดก่อนแล้วนะครับ.....
แต่พี่ไม่เปลี่ยนใจครับ......พรุ่งนี้รอดูเนื้อตัว+น้ำหนักอีกครั้งครับ......ถ้าไม่ลดเยอะ[/u].....ตามนี้ครับ ผิดถูกว่ากันไปครับผม :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

อ้างถึง
มวยใหม่
**
ชอบกด Like + 3
Like

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 22:58:55 »
อ้างถึง
ไปด้วยกันครับ ท่านสนทะเล คู่3ขอรอง ซ้ายฟ้าผ่าก่อนแล้วกัน
ครับผม คู่3ไป เสมาก่อนผมว่าดีกว่านะครับ ไม่นับน็อคค่อยว่ากันครับผม :dookdik_smile-circle_58[1]:

• ชอบกด Like + 24
ต้นๆ ซื้อแข้งซ้าย กับหมัดหนักๆ ว่าไปมวยคู่นี้เอาแน่นอนอะไรไม่ได้ครับ :Onion-s-113[1]:

สนทะเล

คู่รองและคู่เอกนี้แหละครับ......ที่คาดว่าน่าจะมีนับน็อคแน่ครับ......วันนี้ต้องชวนอาบังไปตู้ด้วยครับ :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

ขออนุญาตท่านขุนจักรและน้องบัวขาวครับ........
ยกแรกเริ่มแล้วครับ.............เป๊งๆๆๆ
ติดตามใครเชียร์ใครเชิญเลยครับ :Onion-s-97[1]:

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ชอบกด Like + 14
ขอตัวเน้นๆช่อง3ช่อง7ด้วยค้าบพี่สน :Onion-s-163[1]:

สนทะเล

มวยชอบวันนี้ที่ช่อง 3
1.ยอดมงคล เมืองสีมา 118 ป.
 **ยอดมงคล มวยจังหวะฝีมือ แข้งออกได้หนักหน่วงรุนแรง....คู่ชกมวยจังหวะเตะต่อยหนักเช่นกันแต่เสียเปรียบช่วงชกถ้าเดินเข้าหาเสร็จแน่นอน
----------------------------------------
2.สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง 113 ป.
สราวุธ มวยฝีมือหลากหลายครบเครื่อง รูปร่างได้เปรียบ คู่ชกสดขึ้นมาแต่ไอคิวมวยยังไม่ถึง...เจอมวยฝีมือด้วยกันไม่มีกลัว สู้จริงร้ายมาก!!...
------------------------------------
3.สกุลชัย เอ็กชิดิคอนยิม 119 ป.
  **สกุลชัย มวยขวาครบเครื่อง เข่าในมีไล่แขนมัดตี มองว่าวงในดีกว่า
4.ฉมวกเพชร ลูกพระบาท 115 ป.
ฉมวกเพชร มวยเข่าแข็งแรง เดินแทงดี ต้นๆระวังหมัดกันหมัดให้ได้ปลายๆมองว่าเอาอยู่
---------------------------------------------
สองคู่สู้เซียน ช่อง3
1.ยอดมงคล เมืองสีมา ครบเครื่องสูงยาวกว่า เกมส์ต้องบีบให้สายลมน้อยต้องเดินเข้าหาเมื่อไร ไปไม่เป็นแน่ๆ
2..สกุลชัย เอ็กชิดิคอนยิม กินกันที่วงใน
 :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

สองคู่สู้เซียน ช่อง7
1.ปฏักทอง ส.อรุณพันธ์ เตะต่อยดี สปีดอาวุธออกได้คล่องไวกว่าวงในมีขวางหน้าแทง กระดูกการผ่านมวยมองว่าดีกว่า.

2.ยอดบัวงาม ส.โชคกิจชัย  มวยรูปร่างสูงยาวจังหวะฝีมือดี มีอาวุธเด็ดคือ "ก้านคอคลับ" นายทะเบียนจะรับแจ้งเกิดใคร กันแน่ ล่าสุดไปต่อยสากลสมัครเล่นได้แชมป์มา คู่ชกจะต่อยคว่ำคงไม่ใช่เรื่องง่ายนัก

*โชคดีครับทุกท่าน :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

สนทะเล

วันนี้ช่อง7ขอโทษทุกท่านที่ติดตามด้วยครับ.....ผมมาแค่คู่เดียวครับบาดเจ็บพอสมควร :Onion-s-14[1]: :Onion-s-14[1]:
ส่วนช่อง3เข้าหมดทุกคู่ครับ...........คงไม่ว่ากันนะครับ :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]:

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
เปิดถ้วยเเทงหรอพี่5555เเม่นจริงๆๆๆ

รอเหมือนเดิมครับท่านสนทะเล  มวยพลิก  ครับวันนี้  สู้ๆ  จัดไปยาวๆเหมือนเดิมคับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal