เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ZOOMทะลุ..คู่1 และ 2 มวยปูนเสือ..7 สี 1 ก.พ. 57 ใครสู้ใครซ่าส์น่าลุ้นกว่า !!  (อ่าน 27683 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://] [/img]http://][/img]
              ช่อง 7 สี สัปดาห์นี้  หากมีเลือกตั้ง  จะเลื่อนมาชกในวันเสาร์ครับ       ถ้าไม่มี..ก็จะถ่ายทอดในวันอาทิตย์เหมือนเดิม..      สำหรับมวย 2 คู่แรก จะเป็นมวยรอบปูนเสือ..
            คู่ที่ 1   ปฏักทอง  ส.อรุณพันธ์ (ส.สรรเสริญ)..หั่นเดือดกับ..เพชรสมบัติ  หมอเบสกมลา (เพชรสารคาม  เชิงทะเลมวยไทย)
            คู่ที่ 2   สกุลชัยเล็ก  ดาบแป๋งนครบาล  vs   ชิงดำ  ช.โคว้ยู่ฮะอีซูซุ (สานฝัน  ศักดิ์นิรันดร์รัตน์)

มวยปูนเสือ 2 คู่นี้ มีหวังฟัดกันสนั่นตู้ชัวร์         อยากได้ข้อมูลเอาไปต่อสู้หน้าตู้..   อย่าลืมคลิกเข้ามาดูครับ          ผมจะอัพเดตข้อมูลทุกวัน     ใครน่าลุ้น น่าเชียร์..ผมจะฟันธงฉับๆในวันชก หลังชั่งน้ำหนักครับ.. 
     พี่น้องทั้งหลาย คิดเห็นอย่างไร     กรุณาเข้ามาร่วมแสดงทัศนะ   มวย  2  คู่นี้ใครดีกว่า   หลายหัวย่อมดีกว่าหัวเดียว..   ทุกคนรอท่านอยู่...

:Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-163[1]:

..สวัสดี..ครับ...พี่ไฟหนาว....อย่าลืมอาบน้ำอุ่น..น่ะครับ..อากาศยังหนาวอยู่..ครับ..

...ปูนเสือ..14  อาทิตย์นี้...ชอบ...มวยใต้..ปฏักทอง..ครับ..

...ชอบ....เจ้าบ้าน....สกุลชัยเล็ก...ครับ....ชอบครับ..

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301

ไฟหนาว

ขอบคุณน้องหงอคง..กับมุมมองที่น่าสนใจ...สำหรับพี่ คิดว่าผู้ที่น่าจะได้รับการชูมือ ในคู่ 1 และ 2 คือ....คือ...อุบไว้ก่อนดีกว่า...ติดตามกันไปนะครับ อาทิตย์นี้รับตังค์กันกระเป๋าตุงแน่นอน.. น้อง S ห้องแซง..คิดยังงัยบอกกันมั่งนะ...ทุกคนรอเด๊อ..    และหนุ่มหล่อข้างล่างนี้ก็คือ..ชิงดำ  ช.โคว้ยู่ฮะอีซูซุ    คู่ชกของ สกุลชัยเล็ก งัยล่ะครับ..

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
มวยปูนเสือ หนีตัวนี้กันทั้งนั้นครับท่านพี่ แบ่งสายลงตัวแล้ว ยังเอาใหม่เลย .. แต่มวยพี่ดาบ ขุนข่าสายฟ้าฟาด ไม่หนี ต้องมีสไปร์....กระดูก อยู่สานฝัน ถ้าตัวเท่ากัน พี่ดาบน้ำลายเหนียวครับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

ไทบึงกาฬ77

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 288
รอดูฟอร์มการชกทุกคู่จากท่านพี่ไฟหนาวอยู่ถ้ามีอย่ารอช้าจัดมาครับ  ขอบพระคุณล่วงหน้า ครับ:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ไฟหนาว

พักสายตาหน่อยครับ..มาดูเอวกันเร้ว....

ชัยวุฒ ร่มเกล้า

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 4
สวัสดีครับท่านไฟหนาว ผมสมาชิกใหม่เข้ามาขอชมเชยข้อมูลรูปแบบการนำเสนอไม่ซ้ำใครไม่มีใครเหมือนแล้วก็ไม่เหมือนใครจริงๆอ่านแล้วไม่เบื่อเพลินตาดี ขอบคุณมากๆครับ

ไฟหนาว

ขอบคุณมากครับ ท่านชัยวุฒิ ร่มเกล้า....ไม่มีอะไรมากหรอกครับ..ผมก็แค่นึกถึงตัวผมเองว่าเวลาคลิกเข้าไปเพื่อข้อมูลมวยจากบางเว็บ    บางทีก็พบแค่ข้อความว่า เด็ด...เล่นไปเลย...ทำให้ต้องชะงัก... เพราะที่บอกว่าเด็ดๆ มีที่มาที่ไปหรือเปล่า..      หากไม่มีอะไรผมรู้สึกผิดหวัง...เสียเวลา        การหาข้อมูล ถ้ามีแต่เนื้อๆ เน้นๆ..    ผมก็รู้สึกล้า....   ทั้งสมองและสายตา       ที่เล่าให้ฟัง ก็คือที่มาของกระทู้ที่ผมตั้งขึ้น   ขอขอบคุณคำชมครับ..   สรุปสั้นๆ..  ผมอยากให้ท่านที่คลิกเข้ามาดู ..ได้ในสิ่งที่อยากรู้ และสบายใจจากกระทู้แบบนี้             สกุลชัยเล็ก..คู่ชกของ ชิงดำ...กับวันแห่งความภูมิใจ..

ไฟหนาว

ทีเด็ดทีขาดของ..ปฎักทอง (น้ำ) คือแข้งซ้ายทลายโลก...อาทิตย์นี้จะใช้ได้สะดวกโยธินหรือไม่     เพชรสมบัติ จะเป็นผู้ให้คำตอบ       สำหรับท่าน มวยปูนเสือ 2 คู่นี้  ท่านชอบใครครับ

หงอคง

:Onion-s-163[1]:สวัสดีครับ..พี่แดง... :Onion-s-98[1]:
....ชกวันเสาร์...เตรียมทีวี..3 เครื่องเลยครับ... :Onion-s-97[1]:

...ให้..ศรส...1..เครื่องจะได้ไม่เสียบรรยากาศ...

wasan sanjai

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15

ไฟหนาว

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็น..     
        สำหรับมวยรอบปูนเสือสาย ดี.    2  คู่ สัปดาห์นี้..     คู่คี่ สูสี เหลือหลาย   มีข้อได้เปรียบเสียเปรียบแตกต่างกันไป..
           คู่แรก  ปฏักทอง...รูปร่างสูงยาว ได้เปรียบแน่   รายนี้เราเคยเห็นชกออกตู้แล้ว   ประเภทใจสู้ ชกมีลุ้นตลอด       ส่วน เพชรสมบัติ..  ผมไม่เคยเห็นสไตล์การชก แต่ทราบว่าขึ้นมาฟิตซ้อมที่ค่าย ศศิประภายิม กทม. คู่ปล้ำ คู่ซ้อมเพียบ
           คู่สอง   สกุลชัยเล็ก..ดีกรีแชมป์ 105 ป. 7 สี...ฝีมือดีครบเครื่อง รูปร่างสูงยาว  ใจสู้บู๊ทรหด  ล่าสุด
ปล่อยเวตขึ้นมาชกกับแสงเทียน  113  ป.  โชว์ฟอร์มไว้เข้าตาแฟนตู้         ส่วน ชิงดำ หรือ สานฝัน รายนี้ กระดูกแข็งโป๊ก  อายุมากกว่าสกุลชัยเล็ก  7  ปี  จังหวะฝีมือเชิงมวยครบเครื่อง  บรรดาเกจิหลายสำนักจัดให้เป็น เต็งหนึ่งมวยรอบนี้  น่าสนใจจริงๆครับ..
           สำหรับมุมมองของผม...หลัง ZOOM..ข้อมูลแบบละเอียดยิบแล้ว..หากรูปเกมเป็นไปตามที่วิเคราะห์ไว้ ก็ไม่น่าพลิกโผ   ....อยากรู้ว่า..มวยที่ผมฟันธงไว้.. ตรงใจท่านหรือไม่..หรือต่างจากที่ท่านมอง...คลิกดูยูทูปได้เลยครับ..      ผมออกตัวไว้ก่อนนะว่า..เป็นการทำนายผลก่อนเกม...ผิดถูกคงไม่ว่ากัน...แล้วเช้าวันชกหลังชั่ง ผมจะเข้ามาคอนเฟิร์มอีกครั้ง..   เชิญดูยูทูปครับ...หากชอบ กรุณากด  LIKE...ให้ด้วยเด๊อ ขอบคุณครับ
    http://youtu.be/kmwP3gM4zl8

ไฟหนาว

คลิบการชก..ระหว่าง ปฏักทอง  vs  น้องโดม  จ่ายุทธกองสืบ...ที่วิก 7  สี...ลองคลิกดูครับ...ดูแล้วพิจารณาด้วยว่าเป็นอย่างไร..      อยากรู้ว่าผมมองอย่างไรกับมวยรอบปูนเสือ 2 คู่นี้ ไปดูคำตอบได้ที่ยูทูปด้านบนครับ..

http://sports.bugaboo.tv/watch/61649

ลินพิชญ์ ชินจิตร์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 67
สวัสดีครับท่านไฟหนาว ผมชอบน่าเสื่อของสกุลชัยเล็กครับผมมองว่าปลายๆเบียดอยู่แน่ครับแถมมีน่าเสื่อคอยดันราคาสู้อีก...ผมว่ายังไงก็ออกตัวได้ครับ...สุดท้ายนี้ขอให้ท่านไฟหนาวมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับ

unclepong

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 9
ปูนเสือคู่1......ปฏักทอง ส อรุณพันธ์ .....มวยขวางหน้า
....ดันแทง.....แข้งซ้ายออกเนียน....รูปร่างดี...อาวุธครบ
เครื่อง......ถ้าขวางแทงได้จะชนะ.....ไม่ชอบมวยรัดเอว....ใจไม่แกร่ง
....ต้องเคาะดังๆ...ให้สู้....

นิจจา2014

รอท่านไฟหนาว.ใกล้ๆๆๆ   มาฟันธงอีกครั้ง.ติดตามตลอด. :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]:

ไฟหนาว

ขอบคุณครับ ท่านลินพิชญ์ ชินจิตร       ท่าน unclepong     และ นินจา 2014     ที่แวะมาทักทายกัน
          สำหรับมวยปูนเสือคู่ 2   ผมมองว่า ปัญหาการทำน้ำหนักขึ้นมาชก  116  ปอนด์ ครั้งแรกของ สกุลชัยเล็ก จะมีผลต่อการชกหรือเปล่า   ส่วนชิงดำ..ชก 7 สีครั้งแรก  สภาพแวดล้อมเสียเปรียบ แต่ก็ชกในเวตของตัวเอง... เช้าวันชกจะได้รู้ว่า ใครได้เปรียบรูปร่าง     ผมเอาคลิปการชกของ ชิงดำ (สานฝัน) มาให้ท่านดู...เพื่อท่านจะได้ตัดสินใจว่าน่าเชียร์หรือเปล่า     ทำไม..เกจิหลายสำนัก จึงให้ ชิงดำ เป็นมวยเต็ง 1..ในมวยรอบนี้..

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
ผมผู้น้อยด้อยความรู้  ไม่ขอแสดงความคิดเห็น จะรอท่านอาจารย์ฟันธงครับ  เคารพ นับถือ ติดตามครับ :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

ขอบคุณครับท่าน พานพร้าว ที่ติดตามผลงาน..หากมีข้อมูลจะเพิ่มเติมเชิญเลยครับ  กระทู้ผมเปิดกว้างให้ทุกท่านร่วมแสดงความเห็นได้เต็มที่..
            นอกจาก ZOOM มวย..ผมยังซูมสาวน่ารักด้วย   จึงกลายมาเป็น ยูทูปสั้นๆข้างล่างนี้ ในชื่อว่า..
ZOOM ซู๋ซ่า..สาวยน่ารัก..มวยน่าลุ้น..1 ก.พ. 57ชอบหรือเปล่าครับ..อย่าลืมทำตามคำขอด้วยครับ  หากชื่นชอบกด LIKE...ที่อยู่ซ้ายมือให้ผมด้วย..ขอบคุณครับ

jongkol

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
ขอบคุณท่านไฟหนาวข้อมูลมีประโยชมากๆครับพอจะใช้ในการตัดสินใจได้แล้ว :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ย้อนไปดู..สกุลชัยเล็ก  vs  เพชรลูกฟ่าง  ช.พิณราช...ที่วิก 7 สี...    สกุลชัยเล็ก จากตัวสำรองมวยรอบปูนเสือ   สัปดาห์นี้เจอเต็ง 1..ชิงดำ..       ท่านคิดอย่างไรครับ ไหวบ่ล่ะ..   สำหรับผม มองไว้แล้วในยูทูปข้างบน ลองย้อนไปคลิกดูครับ ตรงใจท่านหรือเปล่า  ?
http://sports.bugaboo.tv/watch/66431/

นิจจา2014

วันนั้นสกุลชัยเล็ก.ต่อยได้ดีมาก.แข็ง.แกร่ง.ร่างกายดีจริงๆๆ ชิงดำ ก็ ชิงดำ เถอะเสร็จแน่ๆๆ :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]:

ไฟหนาว

ชิงดำ  ช.โคว้ยู่ฮะอีซูซุ...เต็ง 1..มวยรอบนี้  เจอเจ้าถิ่น..สกุลชัยเล็ก..   ท่านชอบใครครับ   สำหรับผม ชอบ...ดูในยูทูป..ข้างบน มีคำตอบให้แล้ว...

หงอคง

:Onion-s-160[1]:..ชอบมากครับ..พี่แดง.... :Onion-s-13[1]:

...ดีกรี..แชมป์ 7 สีทั้ง สองตัว....เลยครับ...

ไฟหนาว

ไปด้วยกันน้องหงอคง....ช่อง 7..เจ้าที่แรงอยู่แล้วน้อง....   
         เสาร์นี้ แข้งใครเข้าเป้ามากกว่าครับ พี่น้อง....

ไฟหนาว

สาวน่ารัก..มวยน่าลุ้น..ZOOM  BY  FIRENOW...     O.K. CLICK  PLEASE....

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
ผมได้เข้าไปดูเเล้วนะครับพี่____คู่นี้ขอตามครับคู่นี้ยังไม่รู้เลยจะเล่นใครพี่ไฟหนาวzoomเเล้วตามครับพี่

:Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
______พี่ไฟหนาวน้องเอาข้อมูลดีๆๆมาฝาก_______

ศึกมวยไทย 7 สี นัดวันเสาร์ที่ 1 กุมภาพันธ์ 57 นี้ สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล มีคิวขึ้นดวลกับ ชิงดำ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ ซึ่งเป็นการชก มวยรอบปูนเสือครั้งที่ 14 นัดแรกของทั้งคู่ ล่าสุดทางด้านดาบแป๋ง นครบาล นายใหญ่แคมป์ดาบแป๋งนครบาล ได้ออกมาแสดงความเป็นห่วงศิษย์รักอย่างสกุลชัยเล็ก ในการชกไฟต์นี้ว่า รู้สึกเป็นห่วงพอสมควร เนื่องจากสัปดาห์ที่ผ่านมา เด็กมีอาการเกร็ง และปวดบริเวณหน้าท้องจนต้องหามส่งโรงพยาบาล
"ไฟต์นี้เราเตรียมตัวมาดีมากครับ แต่ผมก็อดที่จะเป็นห่วงไม่ได้ เนื่องจากว่าสัปดาห์ที่ผ่านมา สกุลชัยเล็กมีอาการปวดท้อง และกล้ามเนื้อหน้าท้องเกร็งจนผมต้องหามส่งโรงพยาบาล แต่ผลการตรวจของแพทย์ก็ระบุว่าไม่เป็นอะไรมาก ให้ยามารับประทานแล้วกลับบ้านได้ ซึ่งผมเองก็ยังอดเป็นห่วงสกุลชัยเล็กไม่ได้อยู่ดี"ดาบแป๋ง กล่าวด้วยความเป็นห่วง.  เครดิต__มวยสยาม______.  _________________________________ :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:__

ไฟหนาว

มวยรอบปูนเสือรอบแรกเหลือ 1  สาย คือ สาย ดี..อีก 2 คู่ เท่านั้น  วันเสาร์นี้รู้แน่ครับ ว่าใครจะได้รับการชูมือบ้าง  กำลังเข้มข้นขึ้นตามลำดับครับ  ท่านใดอยากรู้ว่า ผมลุ้นใคร  เปิดดูยูทูปข้างบนเลยครับ  กับคำตอบที่บอกไว้  ท่านจะตาม หรือจะสวน ก็อยู่กับการตัดสินใจของท่านครับ  แต่ผมขอบอกว่า..ข้อมูลที่ผมนำเสนอพี่น้อง มีที่มาที่ไปแน่นอน..

ไฟหนาว

ชิงดำ    ช.โคว้ยูฮะอีซูซุ    ชื่อเดิมคือ    สานฝัน  ศักดิ์นิรันรัตน์     กระดูกการผ่านมวยเหนือกว่าสกุลชัยเล็ก       ปัจจุบันอายุ  23  ปี     ขณะที่สกุลชัยเล็กอายุ  16  ปีเท่านั้น      แฟนมวยจอตู้ตัวจริงต้องเคยเห็นสานฝันชก     แต่ระยะหลังๆห่างหายจากเวทีเมืองกรุงไปนาน      มาโผล่ชกมวยรอบปูนเสือ ในชื่อ ชิงดำ  เป็นมวยฝีมือครบเครื่อง  เข้าออกเร็ว   ชกน้ำหนัก  116 - 120   ป.เป็นประจำ             

ไฟหนาว

http://][/img]
       ขอให้เฮงๆ รวยกันทั่วหน้านะครับ      สำหรับมวยรอบ 2 คู่  ผมเชียร์ใครดูในยูทูปนะครับ

ไฟหนาว

http://] [/img]http://][/img]

ซินนนำยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้..เฮงๆๆๆ  รวยๆๆๆ..ทุกๆท่านครับ..

ไฟหนาว

ขออภัยครับ...กับคำอวยพร..ที่ถูกต้องคือ
ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้...ครับ ขอให้ทุกท่านเฮงๆ..ร่ำรวยๆ..ทุกท่านครับ..

ไฟหนาว

ผมขอสรุปเวลาการถ่ายทอดสด ของรายการมวยวันเสาร์นี้....
         ช่อง SMM TV   11.00 - 12.15      (โดยประมาณ)    ...ได้ดูมวย 3 คู่แน่นอน..จากเวทีมวยอ้อมน้อย..
         ช่อง 3   อาจได้ดูคู่ 1...เพียงคู่เดียว   ..เวทีมวยอ้อมน้อย
         ช่อง 7   เริ่มเข้าสู่รายการเวลา  12.45  น (เหมือนเดิม).....
         ช่อง ทีจีเอ็น    เริ่ม  16.00  น.....
    สำหรับท่านอยากดูช่อง 11   ช่อง 3....เต็มๆคงลำบาก เพราะเวลาซ้อนกัน...
       ผมมั่นใจว่า...ส่วนมากจะดูช่อง 7....คู่แรกยันคู่สุดท้ายแน่นอน       มวยปูนเสือ 2 คู่ ผมบอกไว้แล้วในยูทูป น่าลุ้นใคร   อยากรู้คลิกดูเลยครับ..

saroj

• ชอบกด Like + 6

ไฟหนาว

http://][/img]
            ฟอร์มการชกของ เพชรสมบัติ  หมอเบสกมลา (ทับทิมทอง ซิมบีมวยไทย)
ชนะ  เพชรอุดร  เอฟ.เอ.กรุ๊ป   27  เม.ย.  55     ภูเก็ต
ชนะ  เพชรพันล้าน  น.โยธารักษ์  16 มิ.ย. 55  ภูเก็ต
ชนะ  แก่นเหล็ก  ก.เกียรติสกุล   14  ก.ค. 55  ภูเก็ต
ชนะ  พญาผึ้ง  ศิษย์ ผอ.สมเจตน์  21  ต.ค.  55  รดน.
ชนะ  โรเบิร์ต  ส.สมหมาย  6 ธ.ค. 55  รดน  110 ป.
ชนะ  ฟ้าใหม่  ส.บุญจันทร์  2 ม.ค. 56  รดน.  111 ป.
แพ้น็อคยก 3  รุ่งพิชิต  พันธุ์ยุทธภูมิ  24 ม.ค. 56  รดน. 114 ป.
ชนะ  พยัคฆ์ขาว  ศิษย์พนมรุ้ง  30 มี.ค. 56  ช่อง 11
แพ้  เพชรชูเมือง  ช.ชูเมือง   14  ธ.ค. 56   ทีสปอร์ต 
      เสาร์นี้ ชกมวยรอบปูนเสือครั้งแรก เจอ..ปฏักทอง...   อยากรู้ว่าผมลุ้นใคร อย่าลืมคลิกดูยูทูปข้างบน....มีคำตอบให้ท่านแน่นอน     ...

ไฟหนาว

unclepong
ยอดมวยเงินแสน

ชอบกด Like + 7

Re: ปฏักทอง ส อรุณพันธ์ พอมีข้อมูลครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันนี้ เวลา 12:56:42 »
อ้างถึง
ปฏักทอง  ส อรุณพันธ์.....มวยท่าฉาง...สุราษ...
...ไปซ้อมที่ในตัวเมือง....ของจ่าผดุง...คู่ปล่ำน้อย...
...แตซ้อมดี....ข้อดี...อาวุธ...ครบเครื่อง.....ขวางแทง...
ดีมาก...แข้งซ้าย...ออกเนียนตา....มีหมัด...ศอก...
......ข้อเสีย...โดนเจ็บ..มักถอดใจ...ไม่ชอบ...มวยเข่า...
รัดล่างมากๆ..อย่างน้องโดม.....ต้องดุมันตลอด...
ในขณะชก....
พรุ่งนี้...ต้องเช็คคู่ชกอีกที...ครับ

ขอขอบพระคุณ ข้อมูลสุดยอดจากท่าน unclepong...ไว้ ณ โอกาสนี้ครับ

ไฟหนาว

ผมได้คุยกับผู้คร่ำหวอดในวงการมวยท่านหนึ่ง เรื่องของชิงดำ...หรือ สานฝัน...  เขาให้ทัศนะไว้น่าฟังครับ     เขาบอกว่า ดูสานฝัน หรือ ชิงดำชกมานานแล้ว    เป็นนักมวยฝีมือดีคนหนึ่ง  จังหวะการออกอาวุธ ทำได้ต่อเนื่อง ออกแข้งแทงเข่า  หลักเหลี่ยมร้ายกาจ..   มวยในรอบนี้ ชิงดำ..เจนจัดประสบการณ์บนเวที เหนือกว่าหลายๆคน   เพราะอายุย่าง  24..ปี คือสิ่งที่รับประกันในความเก๋าส์    แต่มักจะแผ่วปลาย... ประเภทต้นๆดุเหมือนเสือ..ท้ายๆเชื่องเหมือนแมว...  จำได้ว่าเคยชกกับ วันมีชัย  ร.ร.กีฬาโคราช   ทางทีจีเอ็น  3 ยก สานฝันเป็นต่อหลายหนึ่ง   แต่ยก 4 -5  แผ่ว เลยพลิกแพ้ไป       เกจิ ท่านนี้บอกว่า  สานฝัน หรือ ชิงดำ รายนี้ หากจะดังๆไปนานแล้ว...  ครับ ผมเลยเก็บเอามาฝากพี่น้องเรา..   ไฟต์นี้ ชิงดำ ซ้อมอยู่กับ วิทยา  เพชรสี่หมื่น...ค่ายมวย เพชรสี่หมื่น..ใครก็รู้ว่า ทำมวยไว้เล่น...ดังนั้น..    จึงเป็นเรื่องยากของมวยทั้งสองฝ่าย รวมทั้งผมและพี่น้องด้วยครับ

ไฟหนาว

ข่าวล่า...สกุลชัยเล็ก..
       สกุลชัยเล็ก..ฟิตซ้อมที่ค่ายมวย เพชรศิริยิม...ภายใต้การดูแลการฟิตซ้อม จาก..แป๊ะ  มีนบุรี      ดาบแป๋ง นครบาล สนับสนุนเต็มที่      น้ำหนักยังเกินพิกัด  1  ปอนด์..   คาดว่าวันชกลดได้แน่นอน..

นิจจา2014

ขอบคุณครับเป็นประโยชน์มากเลยท่านไฟหนาว ขอมูลเราเยอะยิ่งได้เปรียบ. :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]:

หงอคง

:Onion-s-88[1]: :Onion-s-163[1]:

..สวัสดีครับ..พี่ไฟหนาว....

...น้องหงอคง...มองไปถึงชิงแชมป์..เลยครับ...

..คู่ชิง..ต้องมี 2 คนนี้ครับ....
..สกุลชัยเล็ก.......กับ..
...ศิริโชค.....ครับ....

........เดา..ๆ..ไว้ครับ....

ไฟหนาว

ขอบคุณน้องหงอคง ปูนคู่ 2..ไปด้วยกันนะ     ส่วน ปูนเสือคู่แรก..ใครดีกว่า..ในยูทูปมีคำตอบครับ   ท่านจะตาม หรือจะสวน เป็นสิทธิของท่านครับ...

ไฟหนาว

ขอออกนอกกระทู้หน่อยครับ...มวยคู่ 3...เสมาเพชร ลุยเดือดกับ   ยอดบัวงาม.... น่ารอง ยอดบัวงามครับ      รู้มาจากเพื่อนว่า...ระยะนี้  เสมาเพชร ร่างกายไม่ค่อยดี  ขนาดเดินสายชก แพ้มากกว่าชนะ....รอง ยอดบัวงามดีกว่า      นั่งดู ซักยก สองยก  แล้วเล่น ดีกว่าครับ

ไฟหนาว

มวยชอบ ที่ผมมองว่า ใช่..

หลังชั่งน้ำหนักเช้านี้     ผมจะเข้ามาคุยด้วยนะครับ..

ไฟหนาว

Re: น้ำหนัก 7 สี ติดตาชั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:15:20 »
อ้างถึง
ชิงดำ 118 ลด2 ได้ใหญ่หนากว่า ดูคุมน้ำหนัก

ขอบคุณข้อมูลจากท่าน มวยไทยลุ่มน้ำกลาย..    ชักยุ่งแล้วซิครับพี่น้อง  ชิงดำ ใหญ่กว่าสกุลชัยเล็ก

ไฟหนาว

ผลการชั่งน้ำหนัก มวยรอบปูนเสือ คู่ที่ 1   เมื่อเช้า   พิกัด  116  ป.      ปฏักทอง..ชั่งได้  116  ป.  ทางด้าน เพชรสมบัติ มาน้ำหนักขาด ชั่งได้  115.7    ขาด .3   
          ผมสายตรงคุยกับเพื่อนแล้ว  มวยคู่นี้ สภาพเนื้อตัวดีพอๆกัน     เพชรสมบัติ สูงกว่า..ร่าเริง ร้องเพลงอารมณ์ดี      ผมคงสรุปได้แล้วว่า  ผู้ที่จะชนะ คู่นี้ ...คือ..คนที่ผมฟันธงไว้ในยูทูปข้างล่างนี้ครับ...ชอบก็ไปกับผม   ไม่ชอบ..ก็ตามสบายครับท่าน..งานนี้รับอั่งเปากันนะ...

ไฟหนาว

มวยปูนเสือ คู่ 2....สกุลชัยเล็ก ได้เปรียบเจ้าบ้าน  สิ่งแวดล้อม    รูปร่างสูงกว่าชิงดำ แต่บางกว่า..กระดูกเป็นรอง        ชิงดำ..วันนี้ลด 2 ป. ได้หนา ดำ..กระดูกดี เสียเปรียบสิ่งแวดล้อม...
           ถึงคราต้อง ชักดาบฟันซะแล้ว..       ผมยังชอบ สกุลชัยเล็กครับ..  กระดูกมวยเดี๋ยวนี้ ทำกระเป๋าแฟ่บมาหลายหน...   กัดฟันครับ..อยู่เจ้าบ้านสบายใจดี..  ทำนิดทำหน่อย..กรรมการคงจะกาคะแนนให้...เด็กในบ้านแท้ๆ..ท่านว่าจริงไหม..

ไฟหนาว

สรุปว่า..มวยรอบปูนเสือสาย ดี.   2 คู่..หลังชั่ง หลังกลั่นกรองแล้ว...ผมขอคอนเฟิร์ม..  ในยูทูปข้างล่างนี้ที่ผมทำไว้ มีคำตอบชัดเจน... ท่านจะไปกับผม หรือ จะไปทางอื่น..อยู่ที่ตัวท่านครับ..    สำหรับผมมีแต่ความจริงใจ และความชัดเจนของข้อมูล ที่นำมาฝากพี่น้อง..   จะถูกหมดหรือผิดหมด คงไม่โทษกันเด๊อ....
http://youtu.be/kmwP3gM4zl8 (Embedding disabled, limit reached)

ไฟหนาว

ราคาเรตออกมาแล้วจ้า..
  ปฏักทอง ต่อ 5 - 4          สกุลชัยเล็ก ต่อ 7 - 4        น่ารัก น่าเชียร์ครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal