เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบก่อนโต๊ะปิด 3 7 NBT  (อ่าน 26268 ครั้ง)

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
ชอบก่อนโต๊ะปิด 3 7 NBT
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 11:45 »
ช่อง 3

รุ่งอุบล  ซากามิ จังหวะฝีมือ  ดี มีหมัดหวังผลได้  แต่ช่วง  สภาพร่างกาย  ไม่แกร่ง  เหมือนเก่า  เจอแต่ตัวใหญ่ๆ   1 2 3 คิดว่ายังงัยก็ไม่เสียเปรียบ  ถิ่นเก่าเคยชกประจำ  ความเชื่อดี  ปลายๆลุ้นอีกที  การยืนระยะเป็นงัย  หมดหรือไม่  ชอบรุ่งอุบล  ต้นๆอันตราย  ปลายๆค่อยว่ากัน

เอกชนะชัย  แก้วสัมฤทธิ์ มวยฝีมือ หมัดเท้า  เข่าศอก  ออกได้ดี  สร้างจังหวะได้เก่ง  ครั้งก่อนแพ้  เจนรบ  แบบเสียของ  ดูคู่ชก  ไม่เท่าไหร่ ความหนัก  แรงของอาวุธ  ยังน้อยกว่า  เผลอๆไม่ครบยก  เอกชนะชัย  มาผิดฟอร์ม  เจอทาร์ซานแน่นอน  ส่วนใหญ่มวยตัวเต็ง  มาแพ้  แล้วครั้งนี้  มันเอาจริง  ย้อนไปดูได้  คล้ายๆกันหมด  ชอบที่  เอกชนะชัย  อาวุธหลากหลาย  หนัก  แรงกว่า 

ช่อง 7 สี  มวยไทยเพื่อความบันเทิง

ซุปเปอร์เจ๋ง  ป.พีณภัทร เก๋า  ครบเครื่อง  ครั้งนี้ซ้อมกับทีมคนจัด   หายห่วงเรื่องความแข็งแกร่ง  ครั้งก่อนหมดปลายๆ มาเล็ก  แถวคุม  นน  เยอะด้วย เลยเหี่ยวปลายๆ  ส่วนคู่ชก  ดาราเดช  เอราวัณ มวยเข่า รัดเหนียวแน่น  สู้ดี ความพยายามใช้ได้  อาวุธมวยน้อยกว่า   แต่อาวุธนำไม่มี  กว่าจะถึงตัวคงโดนไปเยอะ ปาดหัวตัวเท่า  ชอบไปที่  ซุปเปอร์เจ๋ง  น่าจะเอาตัวรอดได้สบาย 

ลูกกรมหลวง  ดาบป้อมมหาชัย  ฝีมือ  เข่าใน  รัดตีเหนียวแน่น  แตะต่อยแรง  แต่เสียเปรียบรูปร่าง  ศิริโชค   สูงยาวเข่าแทงเจ็บ ขวางหน้าแทงแหลม เตะดี  แต่คิดว่า อาวุธมวย ความหลากหลายไม่เท่าไหร่   ชอบไปที่  ลูกกรมหลวง  ต้นๆดีกว่า  ปลายๆวัดกันอีกที  การยืนระยะดีกว่า  เผอๆอาจออกทะเลได้

ทวน  ก.กัมปนาท มวยสไตล์  เข่าพันธ์บู๊  เดินติดตัว  รัดเหนียว โยนแทง  ในเหนียวแน่น  การยืนระยะมั่นคง  การผ่านมวย  ชัว่โมงบินสูงกว่า  จิตใจดี  ฟ้าสะท้าน  สดแรงขึ้นมา  แตะต่อยดี  ฝีมือใช้ได้  เข่าแทงแหลม  วงในเสียเปรียบ  วงนอกสูสี  จิตใจเป็นรอง  ใจพี่  ใจน้อง  ชอบไปที่  ความดุดัน  ขยัน  ลงทุนบี้ติดๆ  ของ   ทวน   เผลอๆโดนศอกไม่รู้ตัว  สำหรับฟ้าสะท้าน

คู่เอก  พันธพยัคฆ์  ศิษย์จ่าติ๊ก  ชกระดับคู่เอกราชดำเนิน  มวยฝีมือ  ครบเครื่อง ศอกออกหวังผลได้  ดักเตะ  ดักแทงสวย  ปกติชกตอนกลางคืน  ไม่เกิน  124  ป  เคยแพ้มาที่  สตูล  ในรายการ  126  แต่ชกจริง  124  แพ้ขาดท้ายๆ ครั้งนี้  ต่อยกลางวัน  126  ดูไม่เสียเปรียบเท่าไหร่   คิงส์  มวยเข่า ไม่มีตา  เดินหน้า  ฆ่าลูกเดียว  เชิงไม่สน  ไม่มีเกียร์ถอย รัดเหนียว  ค่ายใหญ่  น้ำเลี้ยงดี  แข็งแรง  แต่ความหลากหลายน้อยกว่า  วันนี้ชอบไปที่  พันธพยัคฆ์  เคยแพ้มาก็จริง  ครั้งนี้เตรียมตัวมาโชว์  ไม่เหมือนครั้งก่อนแน่นอน  ชนะหน่อย  แฟนมวยจะได้จำได้  อ๋อ 

ช่อง  NBT

ทรงชัย  ส.สามเรือน  ครบเครื่อง  เดินดี  บู๊สู้ตลอด  ความตั้งใจสูง   ไม่สนใจ  ออกอาวุธตลอด  ขยัน  ปลายดีกว่า  ลูกทอย  ลูกหนักแรงของ  อาวุธ  ดูยังน้อยกว่า  ปลายๆชอบหมด  ชอบไปที่  ทรงชัย ส.สามเรือน  มีโอกาศ  ได้ลุ้นตลอด

ยอดทวนทอง  เพชรยินดีอะคาเดมี่    แตะต่อย  แรง เกาะในเหนียวแน่น  น้ำเลี้ยง  หน้าเสื่อดีกว่า  ได้เปรียบ   เคยชนะมาแล้ว    ส่วน เกียรติเพชร   มวยซ้าย  แตะต่อยแรง  ศอกอันตราย  วงในเป็นรอง ปลายโดนบี้ๆติดๆ  เสร็จตามระเบียบ   ชอบไปที่   ยอดทวนทอง  วันนี้เขาจัดมาเกิด

ช็อปเปอร์  ก.สะเภาทอง   จอมฝีมืออีกตัว  พลิ้ว  แข้งออกได้ดี  วงในเหนียว แทงเจ็บ  กว่า  ยอดทนง แฟร์เท็กซ์  ฝีมือเหมือนกัน  รอดัก  เตะ  ดักแทง  สวย  แต่การยืนระยะปลายๆเป็นรอง  วงในเสียเปรียบ ชอบไปที่  ช็อปเปอร์  อาวุธมวยหลากหลายกว่า

ชอบก่อนโต๊ะปิด   ท่านไหนเห็นต่างแบบไหน หรือผิดถูกอย่างไร ชี้แนะด้วยแล้วกันครับ  วันชกจัดไปเน้นๆ  ช่องละตัวครับ

หงอคง

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 518
Re: ชอบก่อนโต๊ะปิด 3 7 NBT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 12:00 »
 :Onion-s-88[1]: :Onion-s-160[1]:

..สวัสดีครับ..ม้าก้านกล้วย....
..ช่อง7..ไปด้วยกัน 2-3.คู่เลยครับ....

..ช่อง3..ไปด้วยครับ...รุ่งอุบล..

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 12:08 »
สวัสดีครับพี่หงอคง   :Onion-s-160[1]: สบายดีนะครับ   เสาร์นี้ผมชอบมาก  ช่อง NBT  คับ  สูสีถึงเงินดีผมว่า   ชก 7 หมกเม็ด ค่อยว่ากันต่อไปคับ

เขยหล่า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 63
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 12:13 »
เด๋วน้องหยาหยีนั่งไปด้วยนะท่านอุ๊

อัจฉริยะ

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 137
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 12:21 »
พันธพยัคฆ์  ศิษย์จ่าติ๊ก....คู่เอก มันมีหลายระดับครับ.......
แล้วแต่คนจัด/ นัดธรรมดา/กับ....คู่เอก
....บ้างที่ค่าตัวยังสู่มวยคู่3 7สี.....ไม่ได้เลยครับ......

คิงได้เปรียบอยู่มากครับ......ลองหาไห้เจอว่าคิงเสียเปรียบตรงไหนบางครับ........

อัจฉริยะ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 12:41 »
อีกนิดครับ.....คิง....
ตัวตั่ง......ทวน/พ้าสท้าน/คิง.....คิงเป็นตัวตั้งครับ   คิง/ทวน...
คิง/ฟ้าสท้าน.......

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 13:03 »
 :Onion-s-160[1]:สวัสดีครับ  ท่านอัจฉริยะ  สบายดีนะครับ   ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะม้าก้านกล้วยครับ   ยังรอมวยน่าเล่นจากท่านเหมือนเดิมคับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 13:06 »
ท่านเขยหล่า  กดมวยวันเสาร์ - อาทิตย์  รับแล้วไปซื้อวัวสบายใจเลยซินะ  แถมมีลูกด้วย  เยี่ยมเลย :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ตาแม่น

• ชอบกด Like + 33
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 13:19 »
ไม่ได้ชมนะขอบอก เห็นด้วยอย่างยิ่ง :dookdik_smile-circle_48[1]:ทหารบุก..

อัจฉริยะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 13:48 »
คู่4 เอาเป็นว่าใครจะ เขียนอะไร
..........รออีก 2-3วัน  ดีกว่าครับ
เดียวหมดไม่รับ....รักษาหน้านะครับ......
คิง..คือตัวตั้งครับ.......

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 14:08 »
ครับท่านตาแม่น  เป็นงัยบ้างอาทิตย์ก่อน   ผมก็วิเคราะห์ไปตามที่เคยเห็น ตามฟอร์ม  ไปงั้นครับ  มีอะไรสะกิด  ม้าก้านกล้วย  ด้วยนะคับ

ส่วนท่านอัจฉริยะ ใกล้ๆ  เดี๋ยวงัยผมค่อยไปดูในกลุ่มเราอีกทีแล้วกันครับ   :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 14:21 »
มาไวจังเลยครับน้องอุ๊......ของพี่ไว้ใกล้วันชกค่อยมาฟันธงกันอีกทีครับ.........(มีผลต่อการแข่งขันครับ)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 16:26 »
"เจ้าหมิง"พันพยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก
ฉายา"พยัคโหด" นัดนี้มีการฟิตซ้อมถึง2ค่าย ช่วงแรกเข้าค่ายฟิสซ้อมร่างกาย
ทำน้ำหนักกับค่ายต้นสังกัด(ค่ายเพชรโพธิ์ขาว)หรือตอนนี้เปลี่ยนชื่อใหม่
เป็น"ค่าย ป.พีณภัทร" พอร่างกายสมบูรณ์ทีมงาน ส่งมาปล้ำตัวที่ค่าย"แสงมรกต"
โดยมียอดมวยเงินแสนอย่าง"เจ้ากอล์ฟ" ยอดวิชา ภ.บุญสิทธิ์ ช่วยปล้ำตัวและทวนเชิงเข่าให้
สภาพร่างกายดี นัดนี้ตั้งใจมาล้างตาเต็มที่
เป็นเพียงข้อมูลการฟิตซ้อม และความเคลื่อนไหวของนักมวย วัดแพ้ชนะกันไม่ได้
สถานการบนเวทีสำคัญกว่า

ขอบคุณข้อมูล   มวยหู  ท่านพลบางนา  ด้วยครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 16:27 »
ฟิตเต็มที่  หวังมาแจ้งเกิด 

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 17:13 »
กระสุน หาเอานำกอไผ่อ้ายช่วงนี้จัดมาให้แบบนี้ :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

KORN_9

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 10:24 »
ข้อมูลจากมวยดี ทีสปอต ชกกับ ไฟป่า นักชกพ่อลูกอ่อน ค่าตัว 35,000 บาท เห็น ทีเด็ด เข่า เข้าวงใน มีศอก น่ากลัวมากครับ ที่สำคัญ มาน้ำเงิน :Onion-s-44[1]: ถ้าเปรียบเทียบความสูงแล้ว 169 เวตนี้ ไม่น่าจะเสียเปรียบ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 13:05 »
พันพยัคVSคิงส์(1)

พันพยัคVSคิงส์(2)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 13:07 »
คิงส์ vs ชายเล็ก | 8 พ.ย. 56

อัจฉริยะ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 16:36 »
นี้คืนสิ่งที่ผมประโยชมากครับ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 16:48 »
ขอบคุณครับ ท่านม้าก้านกล้วย  :dookdik_smile-circle_58[1]: :Onion-s-113[1]:

ไทบึงกาฬ77

• ชอบกด Like + 288
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 17:17 »
ขอบคุณมากครับท่านม้าก้านกล้วย มีประโยชน์มากจริงๆครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:

Kom

• ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 17:19 »
 :dookdik_smile-circle_49[1]:

หนุ่มบ้านนอก

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 17:51 »
ท่านมา้กา้นกลว้ยผมไปต่ามท่านครับ
ท่านเป็นทีพึ้งของผม(. คนไม่มีขอมูล)
ขอโทษถุถุกท่านดว้ยนะครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 18:23 »
 :Onion-s-160[1]:สวัสดีครับทุกๆคน  ท่านอัจฉริยะ  พี่คม  ท่านไทบึงกาฬ   ท่าน S หนองแซง ท่านปติมากรรม  ท่าน KORN  ท่านหนุ่มบ้านนอก  ด้วย  สบายดีทุกคนนะครับ  ส่วนผมเองก็พยายามหาอะไร  เล็กน้อยๆ มาไว้เป็นข้อมูล  ในการตัดสินใจ   ชอบตัวไหน  ก็เชียร์ได้ครับ  เผื่อเป็นประโยชน์บ้าง  ผมเองก็ใช่ว่าจะรู้อะไรทุกอย่างหรอกครับ  แสดงทรรศนะตามเชิงมวย  เท่าที่เคยเห็น  :dookdik_smile-circle_94[1]:  ตามข้อมูลที่มีอยู่  ผิดถูกยังงัย  ช่วยแก้ไขให้ด้วยแล้วกันนะคับ ส่วนวันชก  มีอะไรเปลี่ยนแปลงก็ค่อยว่ากันอีกที    เผื่อมีอะไรดีๆ  เล็กน้อยๆ  คู่อื่น  จะเอามาลงให้อีกครับ   :Onion-s-1[1]:

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 18:38 »
ผมก็ได้เห็นบ้างท่านขอคลิปมวยคู่นี้ ผมก็คิดว่าชกต่างจังหวัดมันจะมีหรอ เเต่ได้เห็นเเล้วว่ามันมี ขอบคุณสำหรับคลิปนี้ 50likeเบาๆเเทนคำขอบคุณครับ

:dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:_______ :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 19:48 »
สบายดีคับ ท่านม้าฯลูกกรมหลวง ผมขอรองเป็นทีเด็ด(40)ไม่มีเหตุผล แค่ชอบส่วนตัว+คนบ้านเดียวกัน ติดตามคับ

wichai

• ชอบกด Like + 18
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 20:36 »
จะเล่นเพราะชอบ ซุปเปอร์เจ๋งและศิริโชคถ้า2ตัวนี้แพ้จะเลิกเล่นมวยตลอคชีวิตครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 21:53 »
"เสี่ยปุ๊"..ป.พีรภัทร...เสี่ยหนุ่มไฟแรง..ความลึกซึ้ง..กับ"เฮียชุ้น" ก็ไม่ธรรมดาครับ...อยู่เกียรติเพชร..ไม่ไปใหน..แน่ๆ(กำลังสร้างผลงาน)

ต่างจาก...เอราวัณ..เริ่มที่จะไปสู้หลายศึกแล้ว...!!!

ซุปเปอร์เจ๋ง...ทวน...พันพยัคฆ์ :dookdik_smile-circle_58[1]:

ขอสวนตัวนึง..ศิริโชค  ครับท่านม้าก้านกล้วย

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:22 »
ผมก็ได้เห็นบ้างท่านขอคลิปมวยคู่นี้ ผมก็คิดว่าชกต่างจังหวัดมันจะมีหรอ เเต่ได้เห็นเเล้วว่ามันมี ขอบคุณสำหรับคลิปนี้ 50likeเบาๆเเทนคำขอบคุณครับ

:dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:_______ :Onion-s-113[1]: :Onion-s-113[1]:

ขอบคุณท่านประติมากรรมมากๆครับ    กด LIke  ให้ครับ   และขอขอบคุณคลิปมวย  ไฟล์ต้นฉบับ  คู่  คิงส์  กับ  พันพยัคฆ์ ที่ได้นำมาเผยแพร่ให้พี่น้องเราได้ดูไว้เป็นข้อมูล  ขอขอบคุณ มา ณ  ที่นี้  ด้วยครับ :Onion-s-160[1]:

:Onion-s-160[1]:สวัสดีทุกคน   ท่่านพรานพร้าว  ท่านWICHAI   ท่านพญาอินทรีย์   ผมเห็นชื่อท่าน  นึกถึงอีกท่านนึง  ไม่รู้หายไปไหน   ท่านนกระจอก  :dookdik_smile-circle_94[1]: :dookdik_smile-circle_94[1]: นะครับ 

ส่วนท่านไหน  จะเชียร์ฝั่งไหน  ก็ว่ากันไปตามข้อมูลแล้วกันครับ  สรุปแล้วขอให้ +++  ก็ถือว่าบรรลุเป้าหมายแล้วครับ

****...ป.พีณภัทร...ความสัมพันธ์ กับ ทีม ปตม  ไม่ ธรรมดา  ที่เอามวยมาจัดที่  ศรีสะเกษได้ ก็เพราะ   ป.พีณภัทร   ถ้าชกกับ  วันชนะ  ไม่รู้จะออกหัว  หรือก้อย  ถอนแบบมีเหตุผลหรือเปล่า  เอาตัวนี้มาแทน ดูว่าไม่เท่าไหร่   ครั้งนี้ฟิต  กับ  ทีมคนจัดด้วยแล้ว  มันก็น่าคิด...

***ศิริโชค  ใครต้องเล่น  ราคาต้องไปก่อน  มองอนาคตยาวๆ   ผมยังชอบ  แต่จะเข้า  ที่ ลูกกรมหลวง  ก่อน  อาวุธมวย หลากหลายกว่า  ทีมนี้ไม่ยอมง่ายๆอยู่แล้ว   การยืนระยะดี   ต้นๆไม่เสียเปรียบแน่นอน   ศิริโชค  ต่อยกับ  ซุปเปอร์เจ๋ง  3 ยกก็เป็นรอง  วันนั้น  ถ้า  ไม่คุมน้ำหนักมาก  มีลุ้น 

***ทวน  ไม่มีอะไรหมกเม็ด  ใส่ไปเน้นๆ   กระดูก  หัวใจ  การผ่านมวย  เป็นรองที่ไหน  สดแรงขึ้นมา  ฟ้าสะท้าน  กับ  เก๋า กลับมาดัง  หรือจะเอามาดับ  เดี๋ยวรู้กัน

***คิงส์   ใครก็ต้องเล่น  มาตัวเดียว  อีกต่างหาก  ขี่ทุกกระบวนท่า  แต่ว่าอาวุะมวย  มองว่า ยังน้อยกว่า   เผลอๆ อาจมีนับ   วันที่ชกอยู่ใต้  เสียเปรียบหลายอย่าง  การเดินทาง   นน  สภาพแวดล้อม .........พันพยัคฆ์  อยู่ในทีม  ป.พีณภัทร  คงไม่ง่าย....โกเกียรติ +  ชุ้น เกียรติเพชร + ป.พีณภัทร....  ไปใต้  ต้อนรับแบบอบอุ่น  มาอีสานต้อนรับกันแนบแน่น   ใครชนะไม่รู้  ณ  ตอนนี้   .....แค่ทรรศนะเบื้องต้นส่วนตัว   ผิดถูกยังงัย  ชี้แนะด้วยแล้วกันครับ 

***เย็นวันเสาร์  มาคุยกัน  เรื่องความฟิต  ของนักมวย    วันชกไปตามกระแส  ตังเงิน  ทิศทางโต๊ะเรต  กันต่อไปครับ*** 

เขยหล่า

• ชอบกด Like + 63
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:28 »
พันพยัคVSคิงส์(2)

พันธ์พยัคฆ์ - คิงส์ (ยก3-5) วันที่ 4 ม.ค.57
ขอบคุณ ข้อมูลพี่แชมป์ คนรักมวยไทยครับ
เพิ่มให้ครับท่านอุ๊

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:38 »
ขอบคุณครับ  ท่านเขยหล่า   สบายดีน้อ  อาทิตย์นี้จัดหนักๆไปเลย   :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

S ห้องแซง

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 11:16 »
เน้นๆมาเลยครับอ้ายอุ๊  พร้อมแล้วครับ :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

ชัยวุฒ ร่มเกล้า

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 12:17 »
สวัสดีครับท่าน จขกท.และก็เพื่อนๆทุกๆท่าน อ่านไปอ่านมาผมว่าหัวเรื่องน่าจะเป็น มวยชอบก่อนโต๊ะเปิดซะมากกว่าหล่ะมั้ง อิๆข้อมูลละเอียดยิบ นับถือจริงๆเลยครับ

ชัยวุฒ ร่มเกล้า

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 12:37 »
คู่ทวนผมยังมองว่าไฟต์ล่าสุดที่ชนะเงินแท้มาร่างกายยังไม่ดีเท่าไหร่เจ้าเงินแท้หลังจากชกไฟต์นั้นเสร็จก็มีข่าวไม่ค่อยสู้ดีตามหลังมามวยคู่นี้ยังมองว่าน่าจะเอาชนะกันที่ร่างกายแล้วมวยอย่างทวนต้องใช้แรงเยอะซะด้วยดูแล้วเร่งไม่ขึ้นแน่ๆผมว่าหาตัวฟ้าสะท้านไม่เจอหรอกครับเปลี่ยนใจยังทันนะครับยิ่งถ้าครั้งไหนทวนขึ้นไปเป็นต่อคู่ต่อสู้เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นเหนื่อยทุกครั้งเลย เป็นทัศนะส่วนตั๊วส่วนตัวหน่ะครับไม่ถูกใจใครก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 13:48 »
คู่ทวนผมยังมองว่าไฟต์ล่าสุดที่ชนะเงินแท้มาร่างกายยังไม่ดีเท่าไหร่เจ้าเงินแท้หลังจากชกไฟต์นั้นเสร็จก็มีข่าวไม่ค่อยสู้ดีตามหลังมามวยคู่นี้ยังมองว่าน่าจะเอาชนะกันที่ร่างกายแล้วมวยอย่างทวนต้องใช้แรงเยอะซะด้วยดูแล้วเร่งไม่ขึ้นแน่ๆผมว่าหาตัวฟ้าสะท้านไม่เจอหรอกครับเปลี่ยนใจยังทันนะครับยิ่งถ้าครั้งไหนทวนขึ้นไปเป็นต่อคู่ต่อสู้เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นเหนื่อยทุกครั้งเลย เป็นทัศนะส่วนตั๊วส่วนตัวหน่ะครับไม่ถูกใจใครก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ  ท่านชัยวุฒ  ร่มเกล้า  ขอบคุณที่มาร่วมแสดงทรรศนะดีๆให้พี่น้องเราได้วิเคราะห์กันดูนะครับ   ส่วนผมเองก็วิเคราะห์ไปตามข้อมูล  ที่เคยผ่านตาบ้าง เบื้องต้น  ส่วนการฟิตซ้อม  การเตรียมตัว ดี  หรือ ไม่  ก็ไม่ได้เห็นกับตัวหรอกคับ  ก็รับมาตามที่มีข้อมูล   ส่วนจะยังงัย  ก็วันชกก็ค่อยว่ากันอีกทีแล้วกันครับ   อ้อ  ส่วนเรื่องหัวข้อกระทู้  สงสัยผมใช้คำผิด  55++ :Onion-s-113[1]:  ส่วนท่านไหนมีอะไรดีๆ มาลงได้ครับ  หลายหัว  ดีกว่าหัวเดียวจ้า

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 14:10 »
ได้ยินมาว่า  คู่รองกับ คู่เอก ยังไม่แน่นอน    ฟ้าสะท้าน  กับ  ลมอีสาน    ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

หงอคง

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 14:20 »
 :Onion-s-163[1]:..คาดการณ์..เด้อ..น้องม้าก้านกล้วย....

..คู่3...ทวน  ก.กัมปนาท  &  ลมอีสาน  ศิษย์ซ้ออึ่ง...127 ปอนด์..

..คู่4..คิง   เกียรติเจริญชัย  &  ฟ้าสะท้าน  ราชานนท์..126  ปอนด์..

....ไม่มั่นใจ..น่ะ.....ถ้าใช่.....หรือจะเหมือนเดิม......

อัจฉริยะ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 14:37 »
พอไปรอดครับ  คุณ.....หงอคง 
กระแสดี........อาทิตนี้
สับหลอกทุกวัน.............ใครนะชังปั้นได้ทุกวัน.......
ไม่ส่งสาร คนที่จะหาข้อมูลมาลงเลย.....

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 14:47 »
สวัสดีครับท่านอัจฉริยะ  ท่านหงอคง  สลับขาหลอกอีกแล้ว   ลงไปเร็วแบบนี้ทุกที กลับลำไม่ทัน  ตั้งต้นใหม่อีกแล้ว   ไปตามใหม่อีกมั้ง  รอเล่นทีเดียวเลยนะแบบนี้ โอ้.. :dookdik_smile-circle_63[1]: :dookdik_smile-circle_94[1]: :Onion-s-48[1]: เขาสั่ง  เราแค่สืบ  ........นะคับต้องทำใจหน่อย

คนธรรม

• ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 16:11 »
ฟ้าสะท้าน ร่างกายดีกว่า ทวน แน่นอน ซี่โครงแข็งกว่า ชัวร์

กาก้า

• ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 21:47 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]: ขอบคุณทุกท่านมากครับผม ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับผม  :dookdik_smile-circle_48[1]:

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 15:51 »
สุดท้าย  และท้ายสุด   ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมแชร์  ทรรศนะ   เป็นประโยชน์มากๆครับ   ตอนนี้  มีแน่นอนแล้ว  อย่าไปหลงกระแสง่ายๆ  เล่นตัวนี้สบายใจไปอย่างแน่นอนครับ  วันชกเจอกัน   ตัวนี้แพ้  ชนะ  ต้องได้ตังค์แน่นอน   เน้นๆไปเลยครับ   จากใจ  ม้าก้านกล้วย   ครับ   :Onion-s-1[1]:

S ห้องแซง

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 16:23 »
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

หงอคง

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 16:26 »
 :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]:

..น้องม้าก้านกล้วย....ถ้า..ศิริโชค...แพ้....ลูกกลมหลวง...

..อ้าย..ยก..น้องปรายเปรี้ยว....คนนี้...ให้เลย.....ว้าว..อีหลี...

โทมัส

• ชอบกด Like + 8
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 17:57 »
ขอแสดงความคิดเห็นด้วยน่ะพี่ม้าก้านกล้วย ผมยังชอบพันพยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก เหมือนเดิมครับไม่มีมวนเดียวจบแน่ๆเพราะที่นี่คือช่อง7สีทีวเพื่อคุณครับ  :Onion-s-7[1]:

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 18:48 »
:dookdik_smile-circle_93[1]: :dookdik_smile-circle_93[1]:ถ้าผมร้ตัวชนะ  ผมอยากจะบอกให้ทุกคนรับรู้  ไปเล่นกันไม่เสีย   แต่ไม่รู้ถึงขนาดนั้นครับ  แตค่ตัวได้เปรียบ  ถ้ามวยทำได้ตามเกม  บางครั้งลงอะไรก็ไม่ได้มากครับ  ถ้าชนะก็ดีไป  ถ้าแพ้คงทำให้ทุกคนผิดหวังแน่นอน   ดูเอาไว้เป็นข้อมูลครับ   ไม่ได้อยากดัง  ไม่แอบแฝงใดๆทั้งสิ้น  ไม่ต้องการผลประโยชน์  ไม่มีกัก  กักเฉพาะบางคำพูดที่ลงไม่ได้   ผิดบ่อยๆคงต้องลาพักร้อน  สักพักครับ   รับรองได้  ทุกครั้ง  จากใจ  ม้าก้านกล้วย ครับ   คนที่ติดต่อทางตรงกับผมได้  คงรู้ที่ไป  ที่มา  แน่นอน   แต่ว่า  จะชนะ  หรือ  ไม่  ดูเกมบนเวที  อีกทีครับ  โชคดีทุกท่านครับ  ค่อยเจอกัน....มีอะไรดีๆมาสะกิดกันด้วยนะครับ :Onion-s-1[1]:

จัดไปก่อนชุดแรก  มวยน่าเล่น  เสาร์นี้  ครับ    ขอบคุณท่านโทมัส  พี่หงอคงที่มาบอกข้อมูลครับ

เต่าตกมัน

• ชอบกด Like + 114
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 20:01 »
หลังชั่งมาเน้นย้ำอีกทีนะครับ

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 23:04 »
ลมอิสาน...ถอนไม่มาครับ(เสี่ยหมายยังไม่ให้..ซ้ออึ่ง..ออกทีวีครับ)

ทวน..มาแทน..คิดเอาครับ..ฟ้าสะท้าน..ตัวยืน

คู่เอก..ยังไงก็ต้องเป็น..คิงส์ VS  พันพยัคฆ์..ครับ(ตัวนี้มาลุ้นกันว่า..จ่าแป๊ะ..รึว่า..เสี่ยปุ๊..ขึ้นถอดมงคลครับ)

เล็ก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 03:56 »
คู่อื่นผมไม่รู้ แต่คู่นี้ให้ใส่เต็มถัง ศิริโชคครับ ทั้งใหญ่ยาว แข็งแรง 3 ยกทำใจหน่อย เครื่องติดแล้วหยุดยากเป็นมวยครบเครื่องนะครับ หนักทุกอย่างยิ่งมากยกยิ่งแรง ลูกกรมหลวงครบเครื่อง อาวุะสวยงามเนียนตาแต่ทว่าการยืนระยะไม่มั่นคง แผ่วปลาย...ตายแน่...ศิริโชคคงไม่ยืนดูเหมือนคู่ต่อสู้ที่ผ่านมาหรอกนะ...(ทำกันได้อีกฝ่ายจะเป็นลมอยู่แล้ว ออกมาเต้นดูเฉยเลย...ก็หมดตูดนะสิ)

คนธรรม

• ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 12:45 »
ผมเห็นแว้บๆ แถว ชย อยู่แล้ว ผมถึงถามว่า เข้าค่ายหรือยังน่ะเจ้าลม แล้วจะมาต่อยได้งัย

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal