เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: "แสนเก่ง"ขอแก้มือ"ทวน"พิกัด 119 ป.  (อ่าน 3077 ครั้ง)

พลคนบางนา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 35
"แสนเก่ง"ขอแก้มือ"ทวน"พิกัด 119 ป.
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 14:41 »
"แสนเก่ง"ขอแก้มือ"ทวน"พิกัด119ป.
เสี่ยคำจันทร์ ซาวคำเขตต์ ยอมรับความพ่ายแพ้ เมื่อแพ้แล้วคือแพ้ แต่ยังข้องใจอยู่ถ้าหากว่าแสนเก่ง กีล่าสปอร์ต ได้ชกล้างตา ทวน ก.กัมปนาท อีกครั้งในพิกัด 119 ปอนด์ ตามที่ตกลงกันไว้จะดีมาก ครั้งนี้ เมื่อตนเองยอมให้แล้วก็อยากจะขอคืนบ้างได้ไหม
แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต ขึ้นป้ายชกกับ ทวน ก.กัมปนาท เป็นคู่เอกศึกจ้าวมวยไทย 7 สี เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ในพิกัด 119 ปอนด์ แต่ก่อนการชกหนึ่งวันทางทีมงานได้ติดต่อเจรจาขอเพิ่มน้ำหนักเป็น 121 ปอนด์ โดยอ้างว่าฝนตกน้ำท่วมมีปัญหาในการทำน้ำหนัก และเพื่อให้ทุกอย่างดำเนินการไปได้ด้วยความเรียบร้อย เสี่ยคำจันทร์ ซาวคำเขตต์ หัวหน้าค่ายของแสนเก่งก็ต้องจำใจตอบตกลง ทั้งที่รู้อยู่แก่ใจว่า ต้องเสียเปรียบแน่ และผลการชกออกมาก็อย่างที่เห็นคือ แสนเก่งแพ้คะแนนเพราะแรงปะทะความแข็งแรงสู้ไม่ได้ แต่อย่างไรก็ยังข้องใจอยากขอชกแก้มือ
"ครั้งนี้เมื่อเขาขอน้ำหนักมาบอกตามตรงว่าผมจำยอมให้ เพราะรู้ทั้งรู้ว่าเสียเปรียบแน่ และก็ขอยอมรับเมื่อแพ้ไปแล้วก็คือแพ้ แต่ยังข้องใจอยู่ตรงน้ำหนักนี่แหละ ถ้าหากเจอกันใหม่ในพิกัด 119 ปอนด์ อีกครั้งจะได้ไหม การชกจะเป็นอย่างไรและจะได้หายคาใจ ครั้งก่อนผมยอมให้เพิ่มน้ำหนัก แล้วครั้งนี้ผมขอแก้มือบ้างครับ"เสี่ยคำจันทร์แจ้งข่าวด่วน
ขอบคุณข้อมูลมวยสยาม

ต้นโอ๊ค

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0
Re: "แสนเก่ง"ขอแก้มือ"ทวน"พิกัด 119 ป.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 07:50 »
ผมว่าแสนเก่งชกดีนะครับแต่แพ้ทวนที่ลูกปะทะและกระดูกการผ่านมวย ;D ;D ;D

คนกาฬสินธุ์ถิ่นไดโนเสาร์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0
Re: "แสนเก่ง"ขอแก้มือ"ทวน"พิกัด 119 ป.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:04 »
อยากดูเหมือนกันครับ  8)

คนชายแดน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:25 »
ผมอยากให้ แสนเก่ง แก้มือ ทวน เหมือนกันครับ ผมอยากรู้ว่า ทวน จะเก่งจริงไหมครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal