เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: เพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้ ปะทะ เก้าเเต้ม ลูกพระบาท ยาวๆเลยพี่น้อง____##3สี  (อ่าน 4698 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
เห็นคู่นี้ผมอยากจะวิจารณ์มากๆตอนนี้ครับ ............

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
ยาวไปครับ...ฝีมือ..กับ..เข่า...สูสีครับ

พานพร้าว

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
หรั่งวิจารณ์มาเลย สมาชิกเรารออ่านเพียบ  พี่จะอ่านคนแรกเลย นับถือ ติดตามครับ

ไอยรา

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 54

ประติมากรรม

เพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้

ข้อดี  - มวยคนนี้การผ่านมวยก็ดีๆมาเยอะนะครับ ฟิตซ้อมที่ค่าย พยัคฆ์สุพรรณ(น่าจะใช่หาอ่านข้อมูลบางครั้งมีลืมกันบ้าง) เป็นมวยที่ชกสนุกนะครับกล้าเเลกกล้าบวก ทรงมวยก็ชกลักษณะตั้งรับจับทางสู้ครับ เป็นมวยฝีมือ การยืนมวยนิ่ง อาวุธหลักๆ ก็เเข้งงามๆเตะเเล้วเข้าตา หมัดก็พอได้  ศอกนี้อาวุธเด็ดประจำตัวเลยนะครับ เจอพวกบ้าๆดีเดือดด้วยกัน เจอจังๆสักครั้งอาจหลับได้ครับผม
เน้นๆเลยนะครับมวยคนนี้  จะใช้เเข้ง  เเละศอกนี้เก่ง เข่าก็ได้นะ ขวางหน้าไล่เเขนเเทงพอได้เเต่ไม่เด่นเท่าเเข้งกับศอกครับ  เหลี่ยมตัวพริ้วใช้ได้ขึ้นอยู่จะเจอมวยประเภทไหนครับ ดูรวมๆก็พอได้ครับ 
ต้นๆเกมส์ลุ้นวัดศอกได้สำหรับมวยคนนี้ กลางๆเกมส์ลุ้นการยืนระยะการเตรียมตัวเเละความฟิตซ้อมถึงไหม ครั้งนี้ได้เปรียบการชกกลางวันครับ เเละความสม่ำเสมอในการชกมีมากกว่าตรงข้ามหายไปนานครับผม

ข้อเสีย -  สำหรับมวยคนนี้ ผมเห็นหลายไฟต์ หลักๆเลยนะครับ เป็นมวยที่ไม่ค่อยชอบกันเเข้ง ของฝั่งมวยตรงข้ามครับ มักจะรับเเล้วโต้ ปัญหามันก็คือเจอเยอะๆเเล้วสะสมเเล้วมักจะหมดไปดื้อๆครับ 
ยิ่งเจอพวกฝีมืออาวุธหนักๆเเข้งจัดๆดักเเดงเน้นๆ โดนเเล้วมีอาการครับ พวกที่บดดีๆนี้ก็สร้างปัญหาสำหรับมวยคนนี้เยอะอยู่พอสมควรครับ อีกอย่างครับมวยคนนี้ผมดูเกมส์การชกหลายไฟต์วงในมักค่อยชอบด้วยซิครับ ต้องดูการเเก้เกมส์ครับเเบบไหน

เสริมทิ้งท้าย -  สำหรับนักมวยคนนี้ ผมเป็นห่วงเรื่องเดียวครับคือการระยะเเล้วเจอมวยเข่าอาชีพเเล้วจะเเก้เกมส์อย่างไร ถ้าฟิตมาถึงไม่ต้องห่วงสู้ได้สบาย ต้องดูอีกอย่างจะรับมากไหม เเล้วเหมือนเจอ
ลำน้ำมูลครั้งเเรกที่ช่องสาม ชนะเเบบว่า มีหลายสิ่งหลายอย่างเข้ามาเป็นตัวประกอบในการรับชัยชนะ (เซียนช่องสามไงครับ) ครั้งล่าสุดที่ลุมพินี โอโห้ ต้นๆเป็นต่อ ขึ้นยกสามหรือสี่นี้เเละ เจอลำน้ำมูล จัดชุดๆใหญ่ให้ ทั้งหมัด ทั้งเเข้งสารพัดเลยครับ รับเยอะเลยวันนั้นครับ ผลก็เเพ้ครับ 
"อยากจะให้จับตาดูว่า มาเต็มร้อยไหม" รับเยอะหรือเปล่า คือที่ย้ำๆนี้มันจุดที่ผมเห็นหลายไฟต์เเล้วมันมีผลครับ ดูกันดีๆ จับสังเกตุไว้ หมดไม่หมดครับ

เก้าเเต้ม ลูกพระบาท

ข้อดี -  ครั้งนี้กลับมาภาคใหม่ฟอร์มหลังดูดีครับ สำหรับมวยคนนี้ก็ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าพูดถึงสโลเเกนค่าย"รับตีเข่าทั่วประเทศครับ" ก็เป็นมวยเข่าครับ อาวุธอย่างอื่นก็มีครับ เเข้งนี้ใช้ได้ครับการออกจังหว่ะเเข้งนี้เนียนตาเหมือนกันครับ หมัดก็พอได้ ขึ้นอยู่กับจังหว่ะครับ ทรงมวยเดินครับเพราะต้องชิงจังหว่ะเข้าไปเล่นวงใน(กลางๆยก) ครับ สำหรับการผ่านมวยมาก็ดีเยอะเหมือนกันครับ
(อายุน่าจะใกล้เคียงกันครับสำหรับคู่ชก) ต้นๆเกมส์ก็ยังจะไม่เท่าไรครับ ขึ้นกลางๆยกขอเเค่จับได้ขึ้นคอได้ ตีไฟเเลบครับ รัดใต้ปีกเเล้วตี จุดเด่นเลยนะครับ ขึ้นคอนี้รัดได้เหนียวเเน่น จับได้รอเฮครับ
เเทงหรือตีเข้าตาท่านที่เล่นมวยคนนี้เเน่ครับผม น่าลุ้นพอๆกันครับ มีดีคนล่ะอย่าง มวยคู่นี้ ก็ประมาณว่า นอกของนายในของผมครับ เก่งนอกกับเก่งใน

ข้อเสีย  - ครี้งนี้ชกกลางวันมีปัญหาเเน่ครับ คือเรื่องการยืนระยะมันมีผลเเน่ครับมากๆด้วย ครั้งนี้ก็ดูจะเสียเกมส์การชกวงนอกพอสมควรครับ วัดกันทีต่อที(สายตาเซียนต้องมีว่าตรงข้ามดูดีกว่าเเน่ครับ)พักรักษาตัวเองมานานด้วยพึ่งกลับมา เจอเกมส์การกลางวันอีก ขึ้นอยู่กับการปรับตัวได้หรือเปล่าปกติชกเเต่กลางคืน จังหว่ะกินมวยตรงข้ามผมว่าทุกท่านคงจะดูออกเเล้วว่าผมขี้จุดไหน ให้ท่านเลือกตัดสินใจ อีกอย่างครับข้อทักหน่อยปลายๆเหมือนกันครับคนนี้ ถ้าเจอพวกเเข็งเเกร่งเเข็งเเรง เจอหลักเหลี่ยมจัดๆนี้ ล้มเป็นว่าเล่นเสียอาการตลอด ครั้งที่เจอกับ รุ่งเพชร เกียรติเจริญชัย เเพ้ลูกเดียวครับ ลูกเเข็งเเรง รูปร่างช่วงชกสูงกว่าเห็นๆเเต่เเพ้จุดนี้เเละ เจอรัดใต้ปีกของรุ่งเพชรเเล้วตี เเล้วพลิกล้มนี้เสียอาการมากๆครับ สูสีต้นๆยกห้าชิงดำเจอลูกนี้ทีไร เเพ้ตลอดเเถมเจ็บใจอีกผมว่า ก็มีเพียงเท่านี้ครับ

เสริมทิ้งท้ายให้อ่าน -  ครั้งล่าสุดชนะ อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัยมา เกมส์วันนั้นต้นๆเป็นรองครับ. กลางปลายๆยก เข้าจับติดวงในได้ตีฝ่ายเดียวครับ อาวุธเล็ก ดิ้นไม่ออกเลยเจอลูกขึ้นคอรัดเเน่นมากครับ เลยโชว์สวยหลังจากการกลับมาอีกครั้ง  ย้ำนะครับ คู่นี้ดูง่ายมากๆ ครับ มวยเข่าต้องติดตัวถึงชนะ มวยฝีมืิอต้องวงนอกอย่างเดียวถึงจะชนะ อย่ายุบอย่าช็อตให้เห็นเเล้วกัน

พูดเเล้วเจ็บใจครับ -  เกมส์การชกที่กับเรื่องการชกผิดทรงมวย คู่สามเสาร์ที่ผ่านมา เป็นการพบกันระหว่าง  รัฐเขต ทีเด็ด99 ชกกับ สองคม ศิษย์เจริญทรัพย์ ใครดูออกคงเจ็บใจไม่น้อยนะครับเหมือนผมเพราะผมเล่นสองคม    ต้นเกมส์หนึ่งสอง ผมก็ว่่าเเล้วทำไม่ดูเหมือนๆใจร้อนเดินเข้าหาทั้งที่ตรงข้ามมวยฝีมืออาวุธหนักเเรง ทั้งที่ตัวเองเป็นมวยเข่าเเละจะชนะ ต้องปลายๆ มันดันไปบวกหมัดบวกศอก โอโห้โคตรฝีมือเลย ทำไปได้ครับไม่อยากจะพูดนะครับเเต่เจ็บใจมวยอะไร ตั้งใจมาเเพ้ เเย่ๆเเบบนี้  ผมว่าทุกท่านน่าจะคิดเเบบผม ถ้าใครดูสองคมชก ผิดทรงครับ   ครั้งนี้ก็ดูเอาครับใครผิดทรงผมเล่นตรงข้ามเเน่ๆ ในหัวผมเห็นหมดเเล้วชกกันเเบบไหน ทรงมวยเเบบไหน 

ขอบคุณครับที่ยังรออ่านกันอยู่ เมื่อวานว่าจะโพสเเล้วฝนตกไฟดับเลยเข้ามาให้ทรรศนะช้าไปหน่อยครับ  นี้ก็เป็นเพียงการให้ทรรศนะมุมมองผมนะครับ รักใครเชียร์ใครก็เล่นเอาครับ

ขอบคุณพี่บิ๊กที่ยังมารอผมอยู่ครับ
เเละ ขอบคุณอีกท่าน ท่านไอยรา ที่เช้ามาชี้ตัวชอบครับ

หวังว่ากระทู้นี้คงจะทำให้ท่านได้ข้อมูลไปตัดสินใจไม่มากก็น้อยนะครับ ขอบคุณที่ติดตามครับผม
ก็วิเคราะห์ให้เเก้เซ็งกันครับไม่ต้องไปปวดหัวว่าจะเล่นใครดี ดูน้ำหนัก ดูองค์ประกอบด้วยครับว่าเป็นยังไง สายตาเราสำคัญที่สุด เงินของเรา อย่าให้เขาเอาไปได้ง่ายๆ บังด้วยตามสไตล์ของ ยอดเซียน

ประติมากรรม

:Onion-s-26[1]:ผมรู้เเล้วว่าทำไม อาวุธเล็กถึงเเพ้ ผมว่าเรื่องน้ำหนักมีผลครับ ชกพิกัด 122 ใครจะมีเเรงสูงตัวเองชกเวตปกติก็ 125ขึ้น  ดูน้ำหนักดีๆ ครับใครมาเกินไม่น่าเล่นครั้งนี้

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30
เพชรสีนิล....อย่าหนีมาก..อย่าขี้เกียจออกอาวุธเท่านั้น....เก้าแต้ม..ชกถูกทรงอ้อมน้อย 123 สบายๆไม่ต้องคุมครับ

ประติมากรรม

ถูกต้องครับผม ท่าพณาอินทรีย์ ต้นเพชรสีนิล นำไปก่อนเเน่ ปลายๆเก้าเเต้มจะกินได้ไหมเท่านั้น รู้สึกชอบไปทางเก้าเเต้มเเล้วครับ

ผมได้วิเคราะห์เเบบละเอียดเห็นจุดที่จะชนะกันมีให้เห็นอยู่ไม่น้อย สูสีดีคู่นี้ พอๆกัน

เม็ดทราย วาริน

• ชอบกด Like + 24

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal