เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: คำเตือน ! ขณะดูคู่เอก 7สี อาทิตย์นี้ โปรดอย่าลืมเรื่องที่รู้ ฿฿฿฿฿  (อ่าน 29896 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
            คงจำได้นะครับว่า ผมหมายถึงอะไร....รายละเอียดของมวยคู่นี้  รออ่านได้ครับ  ขอเวลาให้ผมค้นหาข้อมูลก่อน   หลายเรื่องที่ท่านอยากรู้มาดูได้ในกระทู้นี้ ไม่ผิดหวัง      ส่วนใครจะได้รับการชูมือ  ผมมองเห็นแล้ว.. ใกล้ๆวันชกผมบอกแน่นอน..
          ระหว่างรอรายละเอียด  พี่น้องคนใดอยากร่วมแสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับมวยคู่นี้ เชิญได้เลยครับ..
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

saroj

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 6
รองเก่งกาจครับ

ไฟหนาว

ไม่เชื่อ..แต่อย่าลบหลู่..      ดีไซน์ ลูกศิษย์ของ วิชัย ราชานนท์  ประเภทครบเครื่องต้มยำมวยไทย   อาวุธมวยรุนแรงทุกเม็ด   หมัดเท้าเข่าศอกเชื่อใจได้         ส่วน เก่งกาจ ฝีมือฉกาจฉกรรจ์สมชื่อ..คู่แฝดเก่งกล้า จากชุมพร    ประเภทตั้งรับจับทาง เด็กเตะดักแทง เข้าออกรวดเร็ว...     เปรียบเทียบแล้วคู่คี่สูสีครับ     แต่การที่ดีไซน์ขึ้นมุมแดง..    ทำให้แฟนเว็บบางบอนเริ่มเสียวก่อนชก..   เพราะที่ผ่านมาคู่เอก 7 สี  ใครอยู่มุมแดง..มักจะมีอันเป็นไป    เอาง่ายๆ 11 อาทิตย์ที่ผ่านมา  มุมน้ำเงิน ชนะ 8 ครั้ง  มุมแดง ชนะแค่ 3...อาทิตย์ที่ผ่านมาน้ำเงินก็ชนะอีก...  ฮ่วย อะไรกันนี่     ถามใจท่านดูอาทิตย์นี้มุมไหนชนะครับ

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
ชอบ..ดีไซน์...ครับท่าน..เด็กตั้งใจมากๆครับ...เพราะเห็นเพื่อนๆในค่ายเขาไปก่อนแล้ว... เฮีย ก็ตอบสนองให้...

120 ป เก่งกาจ..อ้วนเป็นหมู..ไม่พริ้วๆ..ครับ...ดีไซน์...ได้เปรียบ..รูปร่างเห็นๆครับ..(ไม่ได้ชกกับ ซากามิ)ครับ :dookdik_smile-circle_83[1]:

agkumpon

• ชอบกด Like + 20
ดีซาย ไม่มีดวง ฮ๊ะ แพ้อีกแน่  :dookdik_smile-circle_90[1]:

ไฟหนาว

ขอบคุณ agkumpon ที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็น ต้องพิจารณากันเอาเป็นองค์ประกอบครับ
ผมเชื่อว่ามวยคู่นี้ลุยกันสนุก คู่คี่ เพราะข่าวว่าวิชัยคุมเข้มการฟิตซ้อมของดีไซน์เป็นพิเศษ     พี่น้องล่ะว่างัยครับ
            มาดูคลิปการชกของดีไซน์ ในการชกกับ ฝนแปด....เชิญครับ

:Onion-s-26[1]:

ไฟหนาว

เก่งกาจ  ฟัดกับ ตลาดแขก..เชิญคลิกดูครับ    เจอกับ ดีไซน์  ท่านชอบใคร บอกหน่อยน..

ไฟหนาว

http://][/img]
              มีใครแย้งผมบ้างไหมครับว่า นักมวยทั้ง 8 คนข้างบนนี้  คนไหนไม่เก่ง..    ท่านเชื่อไหมว่า ทั้งหมดชกเป็นคู่เอก 7 สี..ที่สำัคัญ ก่อนชก บรรดาเกจิทั้งหลายมักจะฟันธงว่าจะเป็นผู้ชนะ   ราคาเรตเปิดเป็นต่อเกือบทุกคน  ชกไปชกมาทุกคนพลิกแพ้ไป แบบยอมท้ายๆ...
              วันอาทิตย์นี้..ดีไซน์  ราชานนท์..มีใครแย้งผมไหมครับว่า  ไม่เก่ง..     เก่งซิ ทุกคนต้องแบบนี้ แม้แต่ผมก็ว่าดีไซน์เป็นนักมวยที่น่าสนใจ  เพราะเป็นนักสู้จอมบู๊คนหนึ่ง ถอยหลังไม่เป็น ลูกตื๊อลูกสู้มีเต็มเปี่ยม ไม่เคยยอมแพ้คู่ชกง่ายๆ...  บังเอิญ ถูกกำหนดให้อยู่มุมแดง..มันก็เลยสะดุดใจแฟนตู้     หลายคนมองว่าเก่งกาจสู้ไม่ได้ จะเอาลูกไหนไปสู้กับดีไซน์   เก่งกาจเป็นมวยฝีมือ มีลูกเตะซ้าย  ชอบชกทรงตั้งรับ ดักเตะดักแทง...โดนดีไซน์อัดหนักๆจะทนได้ซักกี่น้ำ...ใครมองแบบนี้ยกมือขึ้น...
             ผมขอย้อนถึงคู่เอกอาทิตย์ที่ผ่านมา..คนส่วนใหญ่มองว่า เมธีจะเอาอะไรไปสู้ศรทอง   เพราะเมธีเสียเปรียบเกือบครบวงจร...สุดท้ายศรทองก็แพ้หมดรูป..
             อาทิตย์นี้ ใครที่มองว่า ดีไซน์ปิดประตูแพ้...  กรุณาหยุดคิดซักนิดนึงนะครับ..  หากเอาดีไซน์ต่อ ให้รีบออกตัวบังทุนไว้เลย...บางทีสิ่งเราจ้องอยู่มันอาจจะเป็นจริงขึ้นอีก..จริงไหมครับ ?
 :dookdik_smile-circle_81[1]:

คนธรรม

• ชอบกด Like + 31
มีใครบอก ศรทองเก่งมากกว่าครับ อิอิ ข้อสังเกตท่านไฟน่าคิดและเป็นประโยชน์มากครับ ตามท่านตลอดครับ

ไฟหนาว

ขอบคุณ..คนธรรม..

ไฟหนาว

ดีไซน์    ราชานนท์ (ป.อินเตอร์, ลานเพลินเล็ก ส.วีระพล)  120  ป.

แพ้คะแนน   สะท้านฟ้า   ซากามิ    25 ต.ค.56 จ.สงขลา
ชนะน็อก4   ฟ้าสีทอง    ท.เทพสุทิน    16 พ.ย.56 จ.สุราษฏร์
แพ้น็อก3    ฉลามขาว   เกียรติเฉลิมภพ 17 ธ.ค.56 ลพน.121.2-.2
แพ้คะแนน   ตลาดแขก   ศักดิ์สัมฤทธิ์    21 ก.พ.57 ลพน.รามอินทรา121.4-1.4

เก่งกาจ    ป.เป็กโก้ (ส.โชคกิจชัย,แป้งเย็นไอโอเดิม)  120  ป.

ชนะคะแนน   รุ่งอุบล   ซากามิ    28 เม.ย.56 ช่อง7สี  117.2-.2
แพ้น็อก3     หยาดฟ้า  เค.อาร์.เอส.ยิม   21 พ.ค.56 ลพน116.8-.8
แพ้คะแนน    กุศกรน้อย   ศิษย์เพชรอุบล  2 ก.ค.56 ลพน.  116-1
แพ้คะแนน    ตลาดแขก   ศักดิ์สัมฤทธิ์    27 ส.ค.56 ลพน.117.4-1.4
แพ้น็อก4     ศรชัย      ส.ยิ่งเจริญการช่าง    15 ธ.ค.56 ช่อง7สี   121.7-1.7
ชนะคะแนน   เพชรชาติชาย    ชาวไร่อ้อย    21 ก.พ.57 ลพน.  รามอินทรา119.2-.2

มวยคู่นี้ ท่านเชียร์ใครครับ

:Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

ไฟหนาว

http://]
[/img]
             กรุณาใช้วิจารณญานในการชม...อย่าคิดมากครับ        แต่ว่า อะไรเกิดขึ้นกับ ดีไซน์...เหตุเกิดที่ ลพน. ครับ  ไม่ใช่ช่อง 7 สี....       สำหรับวันอาทิตย์นี้... ท่านคิดว่ามันจะเกิดอะไรขึ้นกับมวยคู่เอก ช่อง 7  ช่วยบอกที
 :Onion-s-26[1]:

ไฟหนาว

แค่บังเอิญ..คิดไปเองมั้ง...   ไม่ให้คิดได้งัย..ก็ไอ้มุมนี้มันล่อกรูซะหมดตรูดประจำ..พีว่างัยล่ะ

ก่องข้าวน้อย

• มวยคู่เอก
ยังชอบดีไซน์ครับพี่ไฟหนาว เด็กมีความตั้งใจดีทุกไฟต์ที่ต่อย มีหน้าเดียวคือสู้ เดิน ชน แต่มวยเก่ง อย่างเก่งกาจ ถ้าสู้สุดยอดมาก แต่ถ้าไม่หล่ะ รับยก 4 ยกเดียว เดินเร่งยก 5 น่าคิดนะครับ คิดว่าเรตเปิดใครต่อ ระวัง มันเป็นศิลปะ ผมให้ผ่านครับ :Onion-s-163[1]:

ไฟหนาว

ถึง ก่องข้าวน้อย.. 
          สีแดงที่เอามาฝาก ตัดกับสีขาว มันไปด้วยกันอย่างกลมกลืนจริงๆ..น่ารักอ่ะ      พี่เองไฉนเลยจะไม่คิดเหมือนน้อง..    ดีไซน์มีความตั้งใจสูง สู้สุดฤทธิ์อยู่แล้ว   น่าจะเอาเก่งกาจได้ไม่ยาก..  ไม่แ่น่วันชกเรตอาจเปิดให้เป็นต่อก็ได้..    ชอบก็ต่อไปเถอะ..  แต่สะกิดไว้หน่อยเดียว     หาก ดีไซน์เป็นต่อ 3-2  ก็รองทิ้งไว้    อย่าแช่นะ เดี๋ยวเป็นโรค..ล้อเล่น..      ที่อยากให้บังทุนไว้ เพราะ ที่ผ่านมา มุมแดงพลิกแพ้ท้ายๆโดยตลอด       พี่ก็หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์แก่พี่น้องเรา       อย่าหาว่า พี่ขัดลาภนะ..   ชอบดีไซน์ก็เล่นไปเถอะ   แต่อย่าประมาทก็แล้วกัน   เพราะนักมวยมุมแดงที่ว่าแพ้ยากส์ มันก็แพ้ให้เราเห็นๆ จริงหรือเปล่า      ท่านใดคิดเห็นยังงัย ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้าง...

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
เก่งกาจ ก เป๊กโก้ มวยคนนี้ครั้งนี้หน้าเล่นมากๆครับพี่ไฟหนาว ทรงมวยถ้าชกทรงตั้งรับ
ท้าทั่วประเทศครับสู้ได้หมด เก่งกาจฝีมือ ครับ ผมก็รู้อยู่ว่าดีไซน์สู้เเน่ๆเเต่ยังไม่ดีพอครับ ผมไม่ค่อยชอบเท่าไร เน้นๆคู่เอก เก่งกาจจัวเดียวครับพี่ไฟหนาว

ไฟหนาว

เก่งกาจ ก เป๊กโก้ มวยคนนี้ครั้งนี้หน้าเล่นมากๆครับพี่ไฟหนาว ทรงมวยถ้าชกทรงตั้งรับ
ท้าทั่วประเทศครับสู้ได้หมด เก่งกาจฝีมือ ครับ ผมก็รู้อยู่ว่าดีไซน์สู้เเน่ๆเเต่ยังไม่ดีพอครับ ผมไม่ค่อยชอบเท่าไร เน้นๆคู่เอก เก่งกาจจัวเดียวครับพี่ไฟหนาว
              ก็เป็นอีกมุมในการมองมวยของน้องประติมากรรม..โดยบอกว่า่ชอบทาง..เก่งกาจ  ขอบคุณนะน้องรัก        จะว่าไปแล้วมวยคู่นี้  ฟอร์มดาวน์ด้วยกัน..แพ้มากกว่าชนะ..     มวยต่อให้ซ้อมดีแค่ไหน หากบทมันจะแพ้ ก็แพ้แบบชวนให้คนเชียร์ด่า      ดีไซน์..พี่มองว่าช่วงหลังๆความมั่นใจในตัวเองลดลงเยอะ..ไฟต์ที่โดนฉลามขาวต่อยน็อคก็ไม่อยากจะเชื่อ..ลงง่ายๆ..ลองย้อนไปดูคลิปข้างบนซิ..       สำหรับ เก่งกาจ ทรงมวยไม่ค่อยเข้าตาแฟนมวยเท่าไหร่  เพราะเป็นมวยจังหวะฝีมือ   ชอบดักเตะดักแทง..อาวุธเด่นจริงๆก็หายาก... 
             ลุ้นเหนื่อยแน่นอนครับ...    ผมบอกไว้เลยว่า ท่านชอบมวยตัวไหน เล่นไปเลยครับ..   แต่ถ้า ชอบดีไซน์ ระวังไว้หน่อยก็แล้วกัน    ถ้าม้วนเดียวก็ไม่เป็นไร..    หากเกิดเหตุการณ์อย่างที่ผมบอกไว้ จะได้เอาตัวรอดได้....

คนธรรม

คนละเรื่องครับ เก่งกาจ ต่อยกับใครต้องเชียร์มากถึงมากที่สุดทุกครั้ง เป็นมวยน่าสงสาร แพ้ง่าย ชนะยาก ตรงข้าม อัดเกับเดอะเล็กเด็กผมมาแล้ว แฝดชุมพรไม่ต่อยกับตัวนี้ บอกสู้ไม่ได้ น่าคิดไหมล่ะครับพี่น้อง

agkumpon

เก่งกาจตอนต่อยกะ ศรทอง เหมือนไม่เอาอะไรมาเลย มาเหมือนเป็นกระสอบทราย อ่า :dookdik_smile-circle_48[1]: ชะนั้นแล้ว วันทะยาหัส ครับ มาสู้จริงแน่ๆ

ประติมากรรม

พี่ไฟหนาวคือว่าเรื่องมุม ดีไซน์อยู่มุมน้ำเงินหรือเปล่าพี่ จากที่ผมเที่ยวหาดูข้อมูลเห็นว่าอยู่มุมน้ำเงินนะครับ

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
ครั้งนี้..ไม่ต้องคิดถึงมุมแดง-น้ำเงิน ส่วนตัว ผมชอบ ดีไซน์ ราชานนท์....ของวิชัย มาสู้แน่นอนครับ
 :Onion-s-90[1]:

ประติมากรรม

เเต่ถ้าถามว่า ใครควรเกิดมากที่สุด ในนักชกสองคนนี้  เก่งกาจหลังเกมส์การชกครั้งหลังๆเเพ้มาบ่อย

พึ่งปลดล็อคกุญเเจเเห่งชัยชนะเมื่อครั้งล่าสุด ด้วยการชนะมา ส่วนดีไซน์ อกหักจากชิงเเชมป์กับสะท้านฟ้า

สองครั้งที่ช่องเจ็ด เเละฟอร์มหลังๆมานี้ ยังไม่ชนะใครมา เเละช่องเจ็ดก็เเพ้มาสองครั้งติด ครั้งนี้ถ้าจะให้เกิด

คงจะเป็น...........................(?)............................ราชานนท์ คิดเล่นๆครับ

ไฟหนาว

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกันแสดงทัศนะ  ตามเหตุตามผล   น่าพิจารณามากๆครับ     ผมอยากทบทวนกันสักนิด สำหรับกระทู้นี้  จะมีผลต่อเกมหรือไม่  มีผลต่อการตัดสินใจของท่านหรือไม่นั้น   ผมแค่บอกว่า เป็นเพียงข้อสังเกตเท่านั้น    อย่าถือเป็นเรื่องใหญ่โต...
             ขอบคุณ น้องประติมากรรม  ถามเรื่องมุม  ใครอยู่มุมไหนแน่     พี่สายตรงถามเพื่อนที่อยู่ใกล้ช่อง 7  บอกว่าว่า  เก่งกาจอยู่แดง....  คอนเฟิร์ม..เก่งกาจมุมแดง...
             พรุ่งนี้ผมจะมาบอกครับว่า   อาทิตย์นี้คู่เอก 7 สี เล่นใครแล้วได้ตังค์...ไม่น่าพลาดครับ

ก่องข้าวน้อย

• มวยคู่เอก
เก่งกาจมามุมแดง ก็เข้าทางล่ะสิพี่ไฟหนาว ขอฟัน (ธง) จัดหนักน้ำเงินเลยครับพี่ 555 :Onion-s-88[1]: :Onion-s-65[1]:

ประติมากรรม

:dookdik_smile-circle_58[1]:มีสายตรงจากวิกเจ็ดสี สุดยอดครับพี่ไฟหนาว  :Onion-s-97[1]:

บ้านใหญ่ Fc

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 121
 :Onion-s-90[1]: 555 ถ้า ไอ้เก่ง มาสู้จริงๆฝีมือ มันดีกว่า ดีไซ ด้วยซ้ำไป เวตปล่อยมา 120 ปอน ยังไงเสียต้องได้ลุ้นแน ไอ้เก่ง มันเป็นรองมากๆวันไหน วันนั้นแหละ ไอ้เก่ง จะชนะคับ

ไฟหนาว

ผมเห็นแล้วครับว่าใครวิน ...ขอบอกเช้าวันชกหลังชั่งนะ คอยได้ป่ะ....
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
ครับพี่แดง ผมว่าอยู่น้ำเงิน   สายรายงานอยู่แดงครับ แดงครับ เก่ง อยู่มุมแดง ผมก็งงงงง

naiannlove

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3
 :dookdik_smile-circle_66[1]:ผมว่า เอาเก่ง มาอยู่แดง เพื่อให้แดงชนะ ให้คืน วันที่มาแพ้ศรทอง และสับขาหลอกเรื่อง มุมน้ำเงินชะ
พอคนลืม ก็ออกน้ำเงินใหม่ละซิ อิอิ

ไฟหนาว

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ      เรื่องใครอยู่มุมไหน ยังเถียงกันไม่หยุด..ท่านกอบว่าอยู่แดง   ท่านซอยบอกน้ำเงิน     ฮ่วยมันอันหยังแน่วะเนี้ย..   สับขาหลอกให้ งง....    เอางี้ ผมว่าเรื่องมุม ขอหยุดไว้ก่อน.. มาเล่นเกมข้างล่างกันหน่อยดีไหม  ผมมีคำตอบในใจแล้ว...ไม่เปลี่ยนใจแน่

ไฟหนาว

เอาเลยครับ..คนกันเองทั้งนั้น...
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

ประติมากรรม

ดีไซน์(ถ้ามันติดวงในได้ไม่ต้องบรรยายครับ)

ไฟหนาว

ประติมากรรม..น้องชายผมฟันธงว่า พี่ชายที่ชื่อไฟหนาวชอบ..ดีไซน์      เป็นคำตอบที่ (ถูกต้อง,ไม่ถูกต้อง)...รอเช้าวันชกนะเฉลยชัวร์ และต้องเป็นตัวที่จะชนะด้วยแหละน้อง 555......
 :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:

ประติมากรรม

ต้องรออออออออ. Zoom. ครับบบบบพี่ไฟหนาว..........

ไฟหนาว

ไม่ต้องซูมเลยน้อง    เตรียมกระสอบไว้ใส่ตังค์เลยน้อง   คอยดู...  555   
 เอ้าใครจะทายใจผมต่อเชิญครับ
 :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

คนธรรม

ใครที่เห็นเก่งกาจต่อยชนะลูกชาติชายน้อย อย่าหลงกระแสเด้อ มวยตัวนี้เด็กกุดไผ่ บ้านเขว้าชัภูมิบ้านเมียน้าชาติ อยากต่อยด้วยทุกตัว แสดงว่าเขามองว่าหมูสุดแล้วที่เป็นมวยดัง เดี๋ยว สจ ต็อก ก็คงจะเอามาต่อย คราวที่แล้ว เขาเอามรกต คมสายไหมมากิน เห็นแล้วน่าสงสารกลัวนั่งคุยกับเงาจังเลย เก่งกาจอย่าเพิ่งดีใจไป อย่าลืมว่าเขาเอาเพชรมาให้กินแล้ว ตานี้เขาจะกินบ้าง สมาชิกอย่าหลงกระแสครับ แฝดชุมพรไม่ได้ต่อยพร้อมกันก็จริงแต่จะชนะทั้งสองหนติด ยากกกกกกกกกกกก

ไฟหนาว

งานนี้ปล่อยแสงสู้กันอุตลุต...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

ไฟหนาว

คนธรรมช่วยทายใจผมหน่อยดิ้   ว่ามวยคู่นี้ผมจะออกคนไหนชนะ....
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

คนธรรม

เอาเหตุผลก่อนครับท่านไฟเป็นคนที่ข้อมูลมวยดีกว่าทุกคนหลายกิ๊ก โดยเฉพาะ ข้อมูลมวยเมืองกรุง และท่านก็คงจะได้ข้มูลที่น่าจะเอียงไปทางแฝดชุมพร และคิดว่าท่านจะตัดสินตาข้อมูล ดังนั้นผมเดาละกันThe winner is Kengkaj

คนกู้ภัย

• ชอบกด Like + 8

ไฟหนาว

เอาเหตุผลก่อนครับท่านไฟเป็นคนที่ข้อมูลมวยดีกว่าทุกคนหลายกิ๊ก โดยเฉพาะ ข้อมูลมวยเมืองกรุง และท่านก็คงจะได้ข้มูลที่น่าจะเอียงไปทางแฝดชุมพร และคิดว่าท่านจะตัดสินตาข้อมูล ดังนั้นผมเดาละกันThe winner is Kengkaj

มันต้องยังงี้ซิ เขาเรียกว่าตรงประเด็น...ผมถามไป ท่านก็ตอบมา...  ผมอยากบอกท่านคนธรรม และพี่น้องทั้งหลายว่า  ผมก็คนธรรมดาคนหนึ่ง..แต่ผมก็มีหลักคิดในใจเสมอว่า  รู้เขารู้เรา..รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง  ทำอะไรก็ตามต้องรู้ที่มาที่ไป   ทั้งมวยทั้งหวย(หวย..ห้ามล็อคอีกนะว้อย)..ต้องมีหลักเกาะครับ       เดากันได้ที่ไหน..หรือหลับตานั่งเทียน..  นิสัยอย่างนั้นไม่มีในตัวผมครับ..     
               เรื่องมวยทุกวันนี้ไม่ใช่กิฬาแล้ว..  มันเป็นธุรกิจ..   การเอาเปรียบจึงมีให้เห็นทุกสัปดาห์      มวยที่เราฟันธงว่าจะชนะ มันก็แพ้..     พลกฤตชกครั้งหลังสุดแพ้ ดัง..   เพราะอะไร  มองออกไหมครับ... 
         คอยจับตากรรมการตัวบนไว้ให้ดี... ชงตัวไหน(เข้าข้าง)เล่นไปครับ แพ้ยากส์..    พลกฤตมวยเข่าพอจะตีก็โดนกดตูด  จังหวะไหนดังได้เปรียบปล่อย    พลกฤตทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันไม่ได้โดนเตือน..มวยจะเอากำลังใจที่ไหนไปชก..       กรรมการตัวบน..ชงตัวไหน มองไม่ยากครับ
              มวยคู่เอกอาทิตย์นี้ ดูกรรการตัวบน...จะเป็นคนทำให้เกมเปลี่ยน...
              ผมคุยมาเยอะ....ช่วยทายใจผมต่อครับว่า...ผมจะให้ เก่งกาจ หรือ ดีไซน์ เป็นผู้ชนะ..เชิญครับ..

ไฟหนาว

คู่นี้ก็ต้องรับทรัพย์อีก...เบื่อจัง รับเงินได้รับเงินดี จริงป่ะเพ่...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ระวัง..ดีไซน์  อยู่มุมแดง..ครับพ้ม....

เม็ดทราย วาริน

• ชอบกด Like + 24
อีกไม่กี่วัน วัชรชัย ราชานนท์ ก็จะมาช่อง7 อิกแล้ว คู่เอกซะด้วย

ต้องมีตัวไหนโดนกินบ้างแหละ

ไฟหนาว

เอาวันนี้ให้รอดก่อนดีไหม..เม็ดทราย วาริน.....
      ตกลง ชัดเจน ไม่มีสับขาหลอก..ของชัวร์ๆครับ...มุมแดงคือ ดีไซน์..
      พี่น้องที่ชอบ..ดีไซน์ ก็เล่นไปเลยครับ  น้ำหนักเมื่อเช้า พิกัด  120  ดีไซน์ชั่งได้  121.9  ลดไป  1.9  ป.
เพื่อนที่ไปดูชั่งน้ำหนักบอกว่า  สภาพร่างกายของดีไซน์ดีมาก กล้ามขึ้นเป็นมัดๆ...   ดีไซน์ เป็นมวยเข่า  ชกสนุกถูกตลาด ลูกบู๊ลูกสู้ รวมถึงหัวใจเกินร้อย     แต่ผมก็ต้องบอกว่า.. หากดีไซน์เป็นต่อ ก็อย่าลืมบังทุน ออกตัวไว้บ้าง กลัวพลิกท้ายๆน่ะครับ 
      สำหรับแฟนมุมน้ำเงิน..เก่งกาจ  ป.เป็กโก้..  น้ำหนักชั่งได้  120.3  ลดไป .3  ป. สบายๆ...  เก่งกาจเป็นมวยฝีมือ ตั้งรับจับทางเก่ง  สปีดการออกแข้งแม่นยำรุนแรง   วงในมีลูกขวางแทงสู้    มวยสไตล์นี้กรรมการ 7 สีชอบ     
      ในความคิดเห็นส่วนตัว..    ผมมองว่า นักมวยทั้งคู่ ฟอร์มพอๆกัน คือแพ้มากกว่าชนะ    แต่ดีไซน์มีแพ้น็อคมาด้วย 1 ครั้ง   หลังจากแพ้ สะท้านฟ้า  ซากามิ 2 หนติด...ดูว่าความมั่นใจหดหายไปเยอะ   วันนี้ดีไซน์เจอมวยฝีมือ  คงต้องโดนแข้งก่อนเข้าจับตีเข่าแน่ๆ   ถ้าเก็บแข้งเก่งกาจไม่ได้..ลำบากครับ    คงต้องบี้ติดๆ หากประกบได้มีเฮ  เพราะพื้นเพ เก่งกาจก็ไม่สู้เข่าซักเท่าไหร่...ก็ดูเกมการชกประกอบกับดูซิกว่า ราคาเป็นอย่างไร     คู่คี่สูสีพลิกไปพลิกมาแน่นอน      ผมยังชอบไอคิวมวยของ..เก่งกาจ..ท้ายสุดน่าจะพลิกเกมเอาชนะได้แบบหืดจับ..เป็นการชนะแบบแปลกๆอีกครั้งของ เก่งกาจ..มุมน้ำเงิน..ไม่เชื่ออย่าลบหลู่..  ทั้งหมดนี้เป็นการวิเคราะห์ก่อนเกมเท่านั้น  ผิดถูกอย่าว่ากันนะครับพี่น้อง..

ไฟหนาว

หากเป็นต่อ..ต้องออกตัวบังทุนครับ..ถึงจะปลอดภัย..

ไฟหนาว

เรตเริ่มอาละวาดแล้วครับ.....ราคา ใครต่อรอง..เอาเข้าแล้วไหมล่ะ  ...
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

ไฟหนาว

เรตยันกัน  ใครต่อรอง...   ผมมองว่า ดีไซน์ระยะหลังๆ ร่างกายมีปัญหา  ผมเชียร์ เก่งกาจครับ
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

ว่าแล้ว..มุมแดงมันอาถรรพ์จริงๆ....ไม่เชื่ออย่าลบหลู่...หลายคนคงเอาตัวรอดเด๊อ...
 :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]:

คนธรรม

สุดยอดจริงๆ ตรงเผงเลย ข้าน้อยขอคารวะ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal