เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง vs. เพชรช่อฟ้า พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม 116 ป.  (อ่าน 31756 ครั้ง)

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
คู่นี้ได้เสียอีกเเล้ว ชอบมากๆครับ ปาดหัวตัวเดี๋ยวมาบอกมุมมองดีๆ

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
รอครับน้องหรั่ง คู่นี้กระแสน่าจะแรงอีกคู่ละ :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
                       รอน้องฟันธง.....มวยคู่นี้พี่ชอบความเก๋าส์ และชื่อเสียงมวยของจ่าตุ๊..มั่กๆเลยแหละน้อง...

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
    ชกช่อง 7 ทีไร...สบายใจที่ได้เชียร์หนุ่มคนนี้.. ความเห็นส่วนตัวนะน้องประติมากรรม คงบ่ว่ากันเด๊อ...

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
ผมก้อมักคือกันโตนี่ครับพี่ไฟหนาว+น้องหรั่ง ไม่ว่ากันเด้อ...แรงอีกแล้วๆๆ 55

ประติมากรรม

มวยคู่นี้ขอถามพี่สนกับพี่ไฟหนาวหน่อยใคร จะเป็นฝ่ายต่อครับ

ประติมากรรม

ผ่านมาแล้วให้ผ่านไป
ดั่งสายน้ำที่มันไหล
ดิ่งลงไปไม่ไหลคืนกลับ
ให้ระยับวับแวววาว
ดั่งดวงดาวบนฟากฟ้า

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
บักเม่น 7 สี มันสู้ตาย

ประติมากรรม

รู้หรือไม่ว่าหลังๆ มวยรองของเสี่ยเเขกที่ช่อง7 จะชกดีมากเป็นพิเศษ มวยคู่นี้บอกได้เลยว่าลำหักลำโค้นดีพอๆกัน

คู่นี้ผมมองไปที่น้ำหนัก 116 ตรงบอกได้เลยว่า ดอกไม้เงินมีปัญหาเเน่ๆไปดูฟอร์มได้ถึงจะชกที่นี้บ่อยก็เหอะ

ครั้งล่าสุด ชก116ปอนต์ ครั้งนี้พิกัดเดิมเเต่ชกกลางวัน การยืนระยะผมมองว่ามีปัญหาอย่าคิดว่าไม่มีผล

ส่วนเพชรช่อฟ้า ผมมองว่าเกมส์การชกครั้งที่เเล้วน่าจะเป็นประสบการณ์ที่ดีพอสมควร ครั้งนี้ขอเเค่คุมจังหว่ะดีๆ

ยังมองว่าน่าเล่น ครั้งนี้ไม่เหมือนครั้งก่อน มองให้ทะลุครับ หมัดเดียวตรงๆอาจจะสลบก็ได้ ช่วงนี้

ปกรณ์ เเสนชัย คงจะทวนเชิงกันเต็มที่ ครั้งนี้ผมมั่นใจว่า เพชรช่อฟ้าจะดีกว่าเดิม เรตเป็นรองยิ่งดี

คู่นี้มองว่าสนุก ชกกันดุเดือดเเน่ๆ ปล. เสี่ยเเขกทำมวยเล่นครับผม

maknum

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 163
        ดอกไม้เงิน.   116. ป.     ต่อ 2ปอน
     เพชรช่อฟ้า.     118. ป.     ครับท่านประติมกรรม
       น้ำหนัก. เป็นตัวแปล!!!!  ครับ

ประติมากรรม

ต่อน้ำหนักด้วยหรอครับ โอเค ถ้างั้นเเจ่มมากๆ

ลินพิชญ์ ชินจิตร์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 67
คู่นี้นะครับเรต ดอกไม้เงิน 10-9เปิดแบบไม่กลัวเสี่ยแขกรองซะด้วย (ทีใครทีมันของใครของมันนะครับ)

ประติมากรรม

เฉียบคม vs ดอกไม้เงิน = ดอกไม้เงิน ชนะ

เฉียบคม vs เพชรช่อฟ้า = ภาคเเรก เพชรช่อฟ้า ชนะ

เพชรช่อฟ้า vs เฉียบคม = ภาคสอง เฉียบคม ชนะ ราคาเเพง

องอาสน์

• ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ไม่ต้องคิดให้ปวดหัว ใส่ไปเพชรช่อฟ้า ได้เวลาออกตัวกินเลย เล่นมวยอย่าเชียร์รอเวลาบังอย่างเดียว

ขาใหญ่

• ชอบกด Like + 164
ขาใหญ่ชี้มวยรอบ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 13:26 »
เพชรช่อฟ้า มวยตัวนี้เคยมีสมาชิกท่านหนึ่ง
แจ้งมาว่าให้เล่นตรงข้ามมวยเสี่ยแขก เพราะ
ตัวชกด้วยคือ "เฉียบคม"ตัวนี้มาชก 7 สีเมื่อไหร่
มีอะไรๆแน่ และก็เป็นตามคาด เฉียบชนะขาด

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
น้องประติมากรรม ครับพี่อยากรู้ว่า ทำไมดอกไม้เงินต้องต่อ นน.ให้เพชรช่อฟ้าด้วย และขอความกรุณาลงข้อมูลเกี่ยวกับ กระดูก การผ่านมวย เบอร์มวย ของแต่ละตัว ที่จะชกให้ด้วย
จะขอบคุณมากเลยปล.พี่เล่นแค่สนุกสนาน ไม่มีปัญญาหาข้อมูลดีๆไปสู้เขาได้ เล่นไม่ใช่ตู้ใหญ่ เงินร้อยเอง ครับ แต่ถ้าน้องให้สิ่งดีๆ ที่พอสู้ไหวกับใครได้ อาจจะเล่นเงินพันก็ได้
ชี้แนะด้วย ขอบคุณ
:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

ตอบพี่เสือดำ 104 นะครับรู้สึกคำถามที่ท่านมอบให้ผม ผมล่ะหาข้อมูลกันยกใหญ่เลยครับ

ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง 116

คำถามเเรก เรื่องต่อน้ำหนัก ผมคิดว่าคงจะเป็นเรื่องการคุ้นเคยกับเวทีเเละสภาพเเวลดล้อม เเละความมั่นใจ

ของมวยที่เป็นฝ่ายต่อ มันอยู่ที่คนจัดเเละหัวหน้าคณะ เห็นชอบตามกันว่าต่อสองปอนต์ หากรูปร่างไม่เป็นรองคงไม่มีปัญหา

ปกติดอกไม้เงินไม่เคยต่อน้ำหนักใครนะ นี้รู้สึกว่าเป็นครั้งเเรก ต่อน้ำหนักเพื่อความได้เสียครับ

คำถามที่สอง ถ้าถามว่ากระดูกใครดีกว่า อันนี้ยังตอบไม่ได้ใครดีกว่าครับ เพราะเริ่มต้นเดิมที เป็นมวยที่ชกคนล่ะสายๆ

ดอกไม้เงินถ้าช่อง7 ไม่มีใครไม่รู้จัก ส่วนถ้าเป็นมวยเวทีมาตรฐานก็สายศึกลุมพินีครับ ก็เเอบๆไปราชดำเนินอยู่บาง2ครั้ง

ส่วนทางเพชรช่อฟ้า หรือ จอมยุทธจิ๋ว ก็ถ้าช่อง3 คงไม่มีใครไม่รู้จักครับ เเต่ก่อนๆนั้น ก็ชกเวทีราชดำเนิน

ดอกไม้เงินก็ผ่านตัวดีๆมาเยอะเหมือนกันถ้าสายมวยที่ช่อง7 ส่วน เพชรช่อฟ้า ก็ผ่านดีมาเยอะพอๆกัน กำพลเล็ก พิชิตชัย

เเละอีกหลายๆตัวผมก็คิดไม่ออก เเต่ที่ช่อง7 ดอกไม้เงินดีกว่าเเน่ครับ

ชนะน็อก3 คฑาเพชร ส.สุรเดช 12 ก.ย.56 รดน114
// เตะไหลหลุดเเต่ดูต้นๆจะเเสลงหมัด มีโดนเยอะอยู่ เกมส์ยาวไม่เเน่ใจว่าจะออกเเบบไหน
แพ้คะแนน เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ 3 ต.ค.56 รดน.117
// ต้นๆเสียดสีดีกว่า เเต่ปลายๆต้านเข่าไหวไม่ไหว เพชรสยามมวยคนจัดด้วย จังหว่ะทำดีๆเยอะอยู่ เเพ้ไปเเบบสนุก
ชนะน็อก4 เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ 25 ต.ค.56 ลพน.118
// เปลี่ยนรูปเเบบการชกมีเเก้วงในจังหว่ะคู่ชกจะตี มีกระตุกหมุนเหลี่ยมวงในเเล้วเเทง ชนะขาดลอย หากมองเกมส์ยาวๆ
แพ้คะแนน รุ่งอุบล ซากามิ 15 พ.ย.56 ลพน.118
// เเพ้เก๋าจังหว่ะการออกอาวุธ เป็นรองวงในไม่ดีวงนอกโดนเก็บอาวุธหมด เดินไปโดน
ชนะคะแนน รุ่งอุบล ซากามิ 10 ม.ค.57 ลพน.118
// เเก้เกมส์มาชกตั้งรับ จังหว่ะการออกอาวุธชัดกว่า รุ่งอุบลเดินไปโดน ไม่บังเเข้ง โดนเยอะยุบไปตามสภาพ
แพ้น็อก4 ยางโทน ศิษย์ป๋านนท์ 18 มี.ค.57 ลพน.รามอินทรา116
//ต้นๆมีการออกอาวุธหวาดเสียวด้วยกัน ยก3 ตั้งรับรอโต้ชัดเจนกว่า ยก4 หนีเข่าไม่ออกโดนยัดไส้เน้นๆ จุกลุกไม่ขึ้น

ดอกไม้เงิน ป พงษ์สว่าง หรือ ยุทธพิชัย เเสนโคตร มวยจาก อ. เชียงยืน จ. มหาสารคาม อายุ 21 บักเม่น

มวยจังหว่ะฝีมือ ตั้งรับจับทางรอดักรอโต้ เข่าในเหนียวเเน่นสู้ดี อาวุธครบเครื่อง ตีนขวาหนักเเรงเเม่น

การยืนระยะปลายๆใช้ได้ เเต่ต้องดูต้นๆ เเก้เกมส์มาเเบบไหน เพราะมวยคนนี้ ชกกับใครๆครั้งเเรกมักจะเเพ้

เคยเเพ้ คฑาเพชร ส. สุรเดช ที่ช่อง7 หากจำไม่ผิด มาชนะราชดำเนิน เคยเเพ้ เพชรกะรัต จิตรเมืองนนท์ ที่ลุมพินี

ไปเเก้มือชนะที่ช่อง7 เเพ้เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ ที่ราชดำเนิน ไปชนะที่ลุมพินี เเพ้. รุ่งอุบล ซากามิ ลุมพินี เเก้มือได้

ที่ลุมพินี ดูร่วมๆไว้เลยนะครับ ชกกับใครไม่เคยเเพ้ สองครั้งรวด ต้องมีเเก้มือชนะตลอดครับ

ผิดถูกอย่างไร ขออภัยด้วยเขียนเยอะตายครับท่าน เดี๋ยวค่อยมาว่า เพชรช่อฟ้าครับ ขอพักเเปป

agkumpon

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
ดอกไม้เงินชอบแพ้ทางพวกมวยกระดูก!จัดไปเพชรช่อฟ้า  และคู่เอกเชื่อเถอะว่า นวพล หักปากกาเซียน :Onion-s-113[1]:

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
อยากรองจังคับท่านประติมากรรม :Onion-s-90[1]:(เพขรช่อฟ้า) :dookdik_smile-circle_49[1]:

เสือดำ 104

ขอบคุณน้องประติมากรรม และบ้านใหญ่ FC พี่แค่สมัครเล่นครับ ใจรัก บางนัดมวยตัวชอบชกช่อง 7 พี่ยังหาเรื่องหนีลูกน้องไปดูมวยเลยครับ
ตกลงว่า จอมยุทธจิ๋ว กับ นวพล ต้องเล่นนะครับ มีไรเพิ่มเติม หลังชั่ง นน.กรุณาชี้แนะด้วยครับ แม้จะเล่นแค่เงินร้อย แต่ตอนนี้ปาเข้าไปเป็นหมื่นแล้วน้อง ยังไม่เคยได้คืนเลย มวยเรตเสมอได้เล่น แต่ถ้ามวยเป็นต่อแพง ไม่ได้เล่นเพราะว่า ออกตัว บังไม่เป็นไม่ชำนาญการ สู้เขาไม่ได้ จึงอาศัยน้องๆ ชีแนะเพื่อจะเอาไปสู้กับเขาในราคาเสมอ หรือเป็นต่อแค่ 5/4 ต่อก็ต่อยาวไม่มีการ ต่อ รอง ต่อไปอีก นี่แหละที่พี่บอกว่าไม่ทันเขา ยังไงก็ขอรบกวนน้องๆด้วย กรุณาลงข้อมูลดีๆไว้ในเวปนี้ เผื่อคนอื่นเขาด้วย โดยเฉพาะพี่ ขอติดตามน้องครับ
ขอบใจครับ
  [/color]  :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

เงื่อนไข ถ้าจะเล่นจะเล่น เพชรช่อฟ้า มี3ยกครับ เเต่ก็ต้องดูด้วยว่าต้นๆเตะต่อยเเล้วตรงข้ามเเก้เกมส์อย่างไร

หากเสียสีปลาย ก็ไม่เเน่เพราะได้2ปอนต์ เเรงปะทะดีกว่าปกติก่อนจะมาอยู่กับเสี่ยเเขกก็117-119 ครับ

เเต่ชกเวตพิกัดนี้ส่วนมากรูปร่างเป็นรองคู่ชกเสมอครับ ต้นๆเกมส์หากกดคู่ชกไม่ลง ปลายๆเเพ้มวยเข่าเสมอครับ

หลังชั่งดูกันอีกทีครับ

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
 :Onion-s-97[1]:ท่านประติครับผมขอสองคู่เหมือนเดิมครับอาทิตย์แล้วมาปูนเสือแจ่มครับ   ค่อยๆวิเคราะห์ครับเหลืออีกหลายวัน :Onion-s-163[1]:

เสือดำ 104

เรื่องการใช้หนี้อะไรนี่ ขออนุญาตชี้แนะด้วย พี่ไม่รู้จริงๆ ใครเป็นหนี้ใครอย่างไร ถ้าเป็นไปได้กรุณาอธิบายให้ละเอียดด้วยครับ เพื่อจะได้ประดับความรุ้ครับอีกอย่าง ที่ว่าดู นน.หลังชั่ง หมายความว่าอย่างไร เราจะรู้อย่างไรว่าตัวไหนลดจริง คุมมามาก หรือ ลดยาก น้องประติมากรรม กรุณาลงให้ในกระทู้นี้ด้วยนะครับตัวอย่าง ครั้งก่อน มีคนมาบอกว่า ปานเพชร ลดเยอะ จนเป็นลม ต่อยเลยแพ้ต่วนเป๋ เราจะรู้ภายหลังมีประโยชน์ไรกัน ขอให้น้องประติมากรรมช่วยเป็นสื่อเรื่องนี้ให้ด้วยครับ เพราะดูๆ น้องเขาเก่งมีข้อมูลดีๆมากมาย ขอบคุณครับ
ตั้งใจรอครับ
[/color]  :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

ต่อจากเมื่อวานเลยนะครับ เพชรช่อฟ้า พีเคเสนชัยมวยไทยยิม ส่วนเรื่องที่พี่เสือดำ 104 ตั้งคำถามวันนี้

ด้วยผมจะมาตอบ ตั้งคำถามเเต่ทีล่ะค้นหาข้อมูลยกใหญ่เลยครับ ผมก็อยากจะตอบเท่าที่หาเเละคิดได้นะครับ

เพชรช่อฟ้า พีเคเเสนชัยมวยไทยยิม หรือ เจษฎา นาทุ่งมล หรือเรียกง่ายๆว่าเจ้า เท่ อายุ19 ปี

เป็นมวยจาก อ. เเปลงยาว จ. ฉะเชิงเทรา หลังจากเเพ้ กำพลเล็ก อบต กำพี้ ก็มาอยู่กับเสี่ยเเขกได้2 ไฟต์

ได้น้ำเลี้ยงดี พูดถึงฝีมือ เป็นมวย อาวุธหนักเเรง เตะขาต่อยหมัดดี ต้นๆอาวุธมวยดุดันใช้ได้ 3ยกรอบโลกครับ

ปลายๆ เข่าในเหนียวเเน่น ขวางหน้าเเทงยัดไส้ ปล้ำรัดฟัดเหวี่ยง ธาตุทรหด ปลายๆต้องดูบนเวทีประกอบเอา

เพรามวยคนนี้ต้นๆ หากทำเขาได้ ก็ไล่ไปเลื่อย เเต่หากคู่ชกยังยืนอยู่ได้ ต้องดูด้วยต้านเพลงเข่าได้เเค่ไหน เพราะหลายๆไฟต์

เเพ้ปลายๆโดนเยอะๆมียุบมีย่นให้เห็น โดนอาวุธมวยหนักๆสไตล์เดียวกัน มันเเสลงเหมือนกัน โดนเยอะใช่ว่าจะสู้ดี

ปกติก่อนๆชกเวต117-119 รูปร่างไม่ค่อยจะได้เปรียบใครเขาเท่าไร เล็กกว่าเสมอ หมายถึงความสูง เตี้ยกว่าเพื่อน

แพ้น็อก2 พิชิตชัย อบต.กำพี้ 10 ส.ค.56 อ้อมน้อย 115
// โดนหมัดๆธาตุทรหดใช้ว่าจะดี น็อคไปตามสภาพ
แพ้คะแนน กำพลเล็ก อบต.กำพี้ 21 ก.ย.56 อ้อมน้อย (โดนนับยก3)118
// ต้านเจ้าศอกสามมิติ สู้ไม่ได้เลย อาวุธมวยความเเพรวพราวเป็นรองหลายกิ๊ก
ชนะคะแนน เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน 18 มี.ค.57 ลพน.รามอินทรา 115
// ไม่ทราบว่าเป็นการชกเเบบไหนที่ชนะมา เเต่ที่รู้ๆไฟต์นี้อยู่กับเสี่ยเเขกครั้งเเรก
แพ้คะแนน เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน 20 เม.ย.57 ช่อง7สี115
// พระเอกจริงๆ3ยกมวยคนนี้ ราคาเเพงมากๆปล่อยตัว เเต่ชกไปชกมาปลายๆรับบทผู้ร้าย ไม่ทำอะไรเลยอาจจะหมด

วิเคราะคู่นี้

// คู่นี้มีการต่อน้ำหนักกัน2ปอนต์ เพื่อความได้เสียมากขึ้น ดอกไม้เงินช่วงชกกลางคืนก็เวตใหญ่กว่านี้117-118

ได้ประมาณ4ไฟต์ ล่าสุดชกกลางคืน 116 โดนน็อคด้วยเข่ายัดไส้เต็มๆ ช่องนี้ที่ช่อง7ชื่อชั้นดอกไม้เงินดีกว่าเเน่นอน

การออกอาวุธไวกว่า เร็วกว่าคู่นี้ผมมองว่าน้ำหนักคือตัวเเปลนะครับ เพราะมวยไม่ได้ชกกลางวันนานเเล้ว 116 เหนื่อยครับ

เเต่ลูกฮึด ใจสู้ต้องยกให้ มวยใช้สมองในเกมส์การชกเเต่ถ้าถึงจังหว่ะจะต้องเเลก ก็ชกติดตามครับ ไม่กลัวหรือยอมง่ายๆ

ส่วน เพชรช่อฟ้า น้ำหนักนี้118 คงจะสบายมากกว่า อาวุธมวยต้นๆดีกว่าเเน่ๆลุ้นนับน็อคได้เลย เเต่หากกดไม่ลง

ปลายๆจะหมดตามสภาพหรือเปล่า เพรามวยทรงนี้เร่งต้นๆใช้เเรงเยอะ ปลายๆต้านอยู่ไม่อยู่เท่านั้น หัวใจยังต้องเสริมใยเหล็ก

โดนหนักเเรงๆยอมเหมือนกัน คู่นี้วัดสภาพการยืนระยะเเละหัวใจครับ

มิกไฟฟ้า

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
สุดยอดจริงท่านประติมากรรม ผมติดตามตลอด ท่านมาสรุปให้อีกทีนะ

ขาใหญ่

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 12:22 »
ผมชอบ ดอกไม้เงิน ครับล่าสุดชกได้แหล่มมาก

ประติมากรรม

ครับท่านมิก คู่นี้ต้องรอดูน้ำหนักอีกทีครับ

โดนน็อคมานะท่านขาใหญ่

leonick

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 6
ผลอาจเป็นไปดังที่ท่านประติมากรรมว่าไว้ก็ได้ 116ล่าสุดหายใจไม่ทันเมื่อโดนยัดใส้แล้วทิ้งตัว นั่นตอนกลางคืน แต่นี่116ตอนกลางวันอีกต่างหาก ฟื้นตัวทันรึเปล่ายังไม่รู้ ยิ่งถ้ามาเกิน ลดอีก น่าคิดอยู่หนึ่งหรือสองประเด็นนี่แหละ มวยแพ้แต่มีรายการก่อนมวยที่ชนะ เอ๊ะยังไง และถ้าวันนั้นเพชรช่อฟ้าไม่ประหยัดอาวุธมากไปเฉียบคมอาจไม่ชนะก็ได้ บางทีคู่นี้อาจจะแพ้แบบคาใจ แล้วไปแก้มือที่ลุมพินีแบบไม่ต่อน้ำหนักก็ได้ คิดเล่นๆ

ponTrat

• ชอบกด Like + 13
เอาเพชรช่อฟ้ามาแลกกับนวพลไหมครับเสี่ยแขก???ล้อเล่นครับท่าน

ประติมากรรม

ตามมุมมองผมนะครับ สำหรับมวยใช่หนี้ ที่พี่เสือดำ104 สงสัย ผมมองว่าน่าจะเป็นมวยที่ชกกับคู่ชกสูสีในค่ายนั้นๆ

บังเอิญว่าชนะเเบบไม่น่าชนะ หรือชนะมาราคาเเพง อะไรประมาณนี้ เเล้วทีนี้ค่ายนั้นๆได้นำมวยมาชกอีก

เราได้เห็นคู่มวยเลยมองกันไปว่ามาใช้หนี้ น่าจะอะไรประมาณนี้ผมก็ไม่ทราบเเน่ชัด เเต่ผมอยากให้ดูว่ามวยที่มาชก

สังเกตุรูปเเบบการชกเเละจับกระเเสดูว่า มาดีไหม พยายามหาข้อมูลเบื่องต้นมาไว้จะดีที่สุด ทรงมวย น้ำหนัก

ส่วนจะมาสู้ไม่สู้ดูค่ายมวย ดูนักมวยคนนั้นๆ ฟอร์มหลังเป็นไง ต้นๆดีไหม ชกคุมจังหว่ะไหม หรือไม่เร่งเพื่อจะมาลุยปลายๆ

คราวๆครับตามมุมมองของผม ก็เเค่คนชอบมวยไทยเหมือนทุกๆท่านครับ

ส่วนเรื่องน้ำหนัก ต้องดูย้อนไปฟอร์มหลังเก่าก่อน ชกน้ำหนักเท่าไร เวตเก่งเท่าไร ยกตัวอย่าง 123ป เเต่คุมอีก2กิโล

เเต่มาชก 120 ต้องลดเพิ่มอีก รวมเป็น3โล เเบบนี้อาจส่งผล การยืนระยะปลายๆอาจจะมีปัญหา ส่วนเรื่องนี้ก็มีผลครับ

เเต่มันก็อยู่กับเกมส์การชกด้วยว่าจะเร่งหรือผ่อนไหมต้องดูด้วยครับ เพราะเราคุมมาเยอะ ไปบู้ไปเเลก หากหมดเเรงไป

บรรดาเเฟนคลับที่เล่นคนจะบาดเจ็บกันเต็มๆครับ ส่วนปล่อยน้ำหนักชกกับมวยชกเวตปกติ ก็จะเสียเปรียบเรื่องเเรงปะทะ

เเต่ว่าได้ความสด ได้ชกน้ำหนักสบายๆ อย่างนี้ก็อยู่ที่นักมวยคนนั้นๆที่จะทำให้มันออกมาดีไหมเท่านั้นครับ

มวยไทยมันเป็นไปได้หมดครับ ไม่มีอะไรเเน่นอน ยกตัวอย่างน้ำหนัก ดอกไม้เงิน เเละ เพชรช่อฟ้า

ดอกไม้เงิน ป พงษ์สว่าง 116

ไฟต์ก่อนๆชกกลางคืน 117-118 บีบลงมา2ป ชกกลางวัน เสียเปรียบเรื่องการยืนระยะเเน่ๆ ถ้ามองตามความเป็นจริง

ส่วนหากคุมน้ำหนักมาดีๆ จากค่ายมาดี คือเท่าพิกัด เเบบนี้นักมวยอาจจะได้พักสบายตัวหน่อย ไม่ต้องมาลดหน้าตาชั่ง

เเต่นักมวยบางคนมีปล่อยๆมาบาง เพราะถือว่าจะได้วอร์มร่างกายไปในตัว เเล้วเเต่นักมวยชอบเเบบไหน

เพชรช่อฟ้า พี.เค.เเสนชัยมวยไทยยิม 118

2ไฟต์ก่อน ชก115 กลางคืนเเละกลางวัน1ไฟต์ บอกตรงว่าคุมเยอะ เเต่สภาพเเวดล้อมคนล่ะเเบบ ชกกลางคืนคุมเยอะ

เเต่ว่าได้พักเยอะ เเบบนี้นักมวยก็มีเเรงอยู่บาง ส่วนมาชกกลางวัน อันนี้โหดสุดๆเพราะว่า คุมก็เยอะเเล้ว

เเต่มาเลื่อนเวลาชกอีก หากมาเกินล่ะงานเข้า ต้องลดอีกเเทนจะได้พัก กลับค่ายเพื่อพักผ่อน ครั้งนี้เลยมองว่า

เพชรช่อฟ้า ได้น้ำหนักที่สบายกว่าเเละไฟต์หลังๆรวมที่ชกที่ช่อง3 ดูว่าเวต118 ได้เปรียบมาก ดูว่าคุมไม่เยอะครับ

ตามมุมมองผมมีเพียงเท่านี้ครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับเขียนเท่าที่คิดได้ครับ

คนกู้ภัย

• ชอบกด Like + 8

ประติมากรรม

ไอ้เราก็คิดว่าต่อน้ำหนักคู่นี้ ไปถามพี่กอบกับพี่โจ๊ก 116 ครับ เดียววิเคราะห์ใหม่

พญาอินทรีย์

• ชอบกด Like + 30
ประเอกบางไทร...ยังขุนไม่ขึ้นนะ ...เพชรช่อฟ้า

เป็นช่อง3 ความเชื่อถือแทบไม่มี...เสี่ยแขกต้องเอามาขุนใหม่
อีกรอบ

ต่างจากตรงข้าม ซี้ปึกกับป๋าของเรา...

ขาใหญ่

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 18:01 »
การที่จะตามเล่นเหมือนใครดีทั้งนั้นครับ
แต่เราควรรู้จักอาวุธของมวยแต่ละตัวทรงไหน
เล่นแล้วบังคู่ละแสน ยังเล่นสบายบังแล้ว
ไปกินกาแฟก่อนยังได้ อย่าโลบมาก 40-50 บาท
ก็ออกตัวไปเลย อย่าแช่ เห็นมานักแล้วพวกค่าย
ดีๆเงินหนา ยังให้มวยปล่อยก็มี

SATAN 11

ยก..5..หมดทั้งคู่.....ดอกไม้เงิน...หมดถังไม่เหลือหลอ....เพชรช่อฟ้า..เหลือพอได้หายใจครับ...เพชรช่อฟ้า..เกิดครับ..(มุมมองส่วนตัว) :dookdik_smile-circle_51[1]:

เสือดำ 104

ขอบคุณน้องประติมากรรมอีกครั้งครับ แต่.......มีแต่ด้วยแต่..พี่จะรู้ยังไงว่าใครคุมมามากมาน้อยอย่างไร ดูที่ไหนจากใครครับน้อง พี่เกือบจะเก่งแล้วนะครับ อ่านข้อมูลน้องพอจะรู้ดีขึ้นมาแล้ว 555 ยังไงถ้าเป็นไปได้ ขอความกรุณาอีกครั้งว่า ช่วยให้พี่ได้รู้ด้วยว่า ตัวไหน ใคร คุมมาก น้อย แค่ไหน ลดจริงหรือไม่ อย่างไร ครับข้อมูลน้องยอดเยี่ยมจริงๆ ถือว่าเป็นจิตอาสาที่มุ่งมั่นจริงจากใจครับ ชื่นชมครับ น่าเชื่อถือ มีที่มาที่ไปขอบคุณ ตั้งใจรอครับ หวังว่าพี่คงเก่งได้เพราะฝีมือน้องประติมากรรม[/color] :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ประติมากรรม

นักมวยทุกคนล้วนคุมน้ำหนักกันหมดทั้งสิ้นครับพี่เสือดำ104 เพราะถ้าเราไม่คุมน้ำหนัก หากเป็นน้ำหนักปล่อย

เราก็คงจะไม่ได้ชกกับนักมวยที่สมน้ำสมเนื้อกับเรา มวยตัวเล็กน้ำหนักเยอะ ส่วนคู่ชกน้ำหนักเท่ากันเเต่สูงกว่าเยอะ

อย่างนี้เราก็เสียเปรียบครับ จึงต้องทำน้ำหนักหรือคุมเพื่อที่จะได้คู่ที่เหมาะสมกับเรา ยกตัวอย่าง เพชรช่อฟ้า

ช่วงที่ชกช่อง3 ชกเวตน้ำหนัก117-119 ประมาณนี้ ไม่เคยจะได้เปรียบรูปร่างใครเลย ส่วนมากจะเสียเปรียบ

ส่วนคุมมากคุมน้อยเราต้องดูจากรูปร่างครับ เเล้วถ้าเรายังสงสัยดูน้ำหนักฟอร์มหลังว่าชกเวตเท่าไรครับ

เเล้วครั้งนี้ชกเท่าไรเราก็มาวิเคราะห์เอาครับผม ปกตินักมวยคุมน้ำหนักอย่างน้อยไม่ต่ำกว่า2กิโล ส่วนลดง่ายหรือยาก

นี้อีกเรื่องครับ หวังว่าผมคงจะตอบถูกนะครับ. เเต่เราก็ดูองค์ประกอบตอนชกด้วย มวยบู้ดุดันใช้เเรงเยอะ

มวยฝีมือตั้งรับใช่เเรงน้อย เเต่ถ้าโดนหนักจะยุบไม่ยุบนี้อยู่กับสภาพความฟิตซ้อมครับ 

ประติมากรรม

พรุ่งนี้เเล้วซินะ มวยช่องนี้ที่ทุกคนรออออออออออออออออ. ยาวๆ

ประติมากรรม

เพชรช่อฟ้า พี.เค.เเสนชัยมวยไทยยิม

ยังชอบไม่เปลี่ยนเเปลง จัดไปโลด1ตัวเพียวๆครับพี่น้อง

ประติมากรรม

ถ้าอ่านเกมส์ไม่ผิดดอกไม้เงินหืดขึ้นคอเเน่ๆ ลดเยอะขนาดนี้ เจอลูกหนักๆต้านได้ต้านไป

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
 :Onion-s-97[1]:ครับผมจัดไป :Onion-s-163[1]:

ประติมากรรม

หวังว่าคงพากันเเฮปปี้นะครับทุกท่าน โพสมาเป็นอาทิตย์เเบบนี้ ไม่รับก็ไม่รู้จะว่าไงเเล้ว

ประติมากรรม

ส่วนท่านอ๊อดผมเชื่อว่าคงจะใจหายเเต่ตอนต้นๆ เเต่ปลายๆ คงจะสะใจตู้เเถบเเตก  :Onion-s-113[1]:

เพชร อ.เนินสง่า

• ชอบกด Like + 15
คนเล่นดอกไม้เงินบางคนก็ไม่เสียครับก่อนโดนน็อกมีเวลาออกตัวกินสองข้างสบายๆ :Onion-s-98[1]:

ประติมากรรม

สรุปเเล้วผมให้เข้าตัวผิดว่างั้น โอเค

ประติมากรรม

ตู้ที่ผมเล่นมันสำคัญมากเข้าตัวถูก ดังนั้นผมก็ไม่รู้ทุกคนว่ามีการ่นเหมือนผมไหม เเต่คิดว่าเซียนจริงๆ

ต้นๆเลยไม่มีใครที่จะพากันเล่นเร็วๆหรอกต้องดู เกมส์บนเวทีเเละปัจจัยอื่นๆ ไอ้คู่นี้เเหล่ะพวกขาใหญ่ๆพากันเสียเงิน

เพราะจากที่สังเกตุเเล้ว มวยเเบบนี้เขามองขาดไปไกลเเล้ว ส่วนผมก็ไม่รู้ซินะว่าใครจะได้หรือเสีย

เเต่ผมอยากจะบอกไว้ ว่าผมเล่นมุม ได้คือได้เสียคือเสีย ผมเลยไม่รู้สึกว่าตัวที่ผมออกมันจะผิด

มันกินเงินคนที่ต่อมากกว่า เงินน้อยเเลกเงินเยอะผมว่าดีออก เเล้วเเต่พี่น้องหน้าตู้เท่านั้นครับจะเเต่งกินกันยังไง

ส่วนผมวิเคราะทั้งอาทิตย์ ผมหาตัวชนะผมไม่ได้หาตัวเข้าถูกไม่ถูก เข้าใจผมด้วยนะ

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
 :    Onion-s-113[1]:ใจหายครับก่อนสองคู่โดดไปโดดมาได้หน่อยครับมาจัดเต็มช่อฟ้า5-4มา1200โดนนับเซ็ง  เห็นเหลือกำไร100รองประชด10-1ที่ไหนได้(โช๊ะเดียว)เฮครับท่าน    :Onion-s-163[1]:

ประติมากรรม

ยินด้วยคับท่านอ๊อด  :Onion-s-97[1]:  ได้มากหรือน้อยเเต่คู่นี้บอกตรงๆ ว่าเฮเสียงเเทบหายครับ

maknum

• ชอบกด Like + 163
    เยี่ยมครับท่าน.  ประติมกรรม. ส่วนผม :Onion-s-90[1]:

อ๊อดหมูสด..

• มวยคู่เอก
 :Onion-s-14[1]:ผมเห็นคนอยู่ดอกไม้เงินไม่เห็นออกตัวเลยกะเก็บกินของตายไล่ต่อ78-10ป่านนี้หมดพาราไปหลายเม็ดแล้วมั้ง(คนโลภกะมีเด้อพี่น้อง) :Onion-s-14[1]: :Onion-s-14[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal