เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับทุกๆท่าน น้องใหม่รายงานตัวครับ  (อ่าน 3569 ครั้ง)

บัติ คนกล่อมโลก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
  สัวสดี เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆท่านเลยนะครับ :Onion-s-160[1]:
  สวัสดี ท่านเจ้าของเว็ปด้วยนะครับ

maknum

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 163
Re: สวัสดีครับทุกๆท่าน น้องใหม่รายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 20:24 »
    สวัสดี. เช่นกันครับ. ท่านบัติ !!! คนกล่อมโลก!!!

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
Re: สวัสดีครับทุกๆท่าน น้องใหม่รายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 20:26 »
ยินดีตอนรับสู่ บ้านหลังนี้ครับ มวยไทยบางบอนFc

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 20:31 »
....กล่อมโลกเดียวดาย ให้หายวังเวง ชะโลมเสียงเพลงไปบนโลก กลอน
 เพลงเอ๋ยจงแทรกซ้อน สู่พฦกษ์พงดงดอน กล่อมสิงขรทั่วขุนเขา....
  ขอบคูณท่าน maknum ท่านประติมากรรม ที่เข้ามาทักทาย
 ผิดพลาดประการใดช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 21:06 »
 :Onion-s-113[1]:รับทราบครับผม ออกเเนวนักกวีเเบบนี้ผมชอบครับ

ขาใหญ่

• ชอบกด Like + 164
ขาใหญ่ชี้มวยรอบ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 21:19 »
ผมมีกลอนนำเสนอครับ
"  เมื่อมั่งมีหมู่มิตรมุ่งหมายมอง
   เมื่อหม่นหมองมิตรมองเหมือนหมูหมา
   เมื่อไม่มีหมู่มิตรไม่มองมา
   เมื่อมอดม้วยแม้หมูหมาไม่มามอง "
ฮ่าๆๆ ผิดพลาดประการใดแก้ไขให้ด้วยครับ

maknum

• ชอบกด Like + 163
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 21:52 »
   ถ้าเหงามี. สาวๆ!!!!!มาฝากเด้อท่านบััติ

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 22:23 »
 ดูแล้วชุ่มชื่นหัวใจจริงๆ  อยู่บ้านหลังนี้รู้สึกอบอุ่นมีความสุขดีครับ

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 23:28 »
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

สวัสดีครับ..ท่านบัติ......

...ข้าผู้น้อย...หงอคง.....ยินดีต้อนรับ..สู้บ้านบางบอน...

...บ้านนี้...อยู่..แล้วรวย..ครับ.....ของฟรี..และ.ดี..มีคุณภาพ..ล้วน..ๆ..ครับ...

.....แบ่งปัน.......

คน หลังเขา

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 23:36 »
 :Onion-s-65[1]:
 :Onion-s-33[1]:ผมมีก็กลอนนำเสนอครับ
อันนารีมีมากเหมือนฝูงลิง

จะจีบทิ้งจีบคว้างก็ยังไหว

หญิงไม่รักหญิงทิ้งชั้งปะไร

อย่าเสียใจไปเลย......เพื่อนเอ๋ย......... ก ะ เ ท ย มี :Onion-s-17[1]:

คน หลังเขา

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 23:54 »
:Onion-s-65[1]:
 :Onion-s-33[1]:ผมมีก็กลอนนำเสนอครับ
อันนารีมีมากเหมือนฝูงลิง

จะจีบทิ้งจีบคว้างก็ยังไหว

หญิงไม่รักหญิงทิ้งชั้งปะไร

อย่าเสียใจไปเลย......เพื่อนเอ๋ย......... ก ะ เ ท ย มี :Onion-s-17[1]:
อ ย่ า ย อ ม แ พ้ แ ม้ หั ว ใ จ ต้ อ ง แ ห ล ก ยั บ
อ ย่ า คื น ก ลั บ ย้ อ น ร อ ย นั บ ถ อ ย ห ลั ง
ถึ ง เ จ็ บ ป ว ด ร ว ด ร้ า ว กี่ ร้ อ ย ค รั้ง
อ ย่ า จ บ สิ้ น ค ว า ม ห วั ง  กำ ลั ง ใ จ :Onion-s-23[1]:

ห้วยวังขอน

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 07:23 »
ขอด้วยสักกลอนนะครับ
    ดื่มสุรายาเย็นเป็นกระษัย    แก้โรคตับโรคไตหายเมื่อยล้า
   โรคทั้งหลายมอดม้วยด้วยสุรา  เหมือนเป็นยาสวรรค์จากชั้นพรหม
   คนคอแข็งดื่มมากยังเฉยเฉย  คนไม่เคยบอกว่าเหล้านี้ขม
  คอสุราไม่สนใจใครติชม   หวานหรือขมขอให้เมาเอามาเลย

ขาใหญ่

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 07:30 »
 ใครมีกลอนอีกส่งมาเร็วๆ อยากอ่านครับ
สนุกๆทั้งนั้นเลย...ฮ่าๆๆ

ขาใหญ่

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 07:50 »
อันความดีที่ทำประจำร่าง
ไม่เหินห่างหลีกลี้หนีไปไหน
ถึงแม้นคนไม่เห็นไม่เป็นไร
จะกล่อมใจให้สุขทุกคืนวัน...

ขาใหญ่

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 08:18 »
ผมมีกลอน "วิเศษ "มากๆเป็นของพ่อ
ใครท้อใจ มีเรื่องไม่สบายใจ อ่านแล้วทำให้
มีกำลังใจเป็นกลอนของ "สูง "ซึ่งพ่อจำมาบอก

....อนุชาว่าพี่นั้นขี้ขลาด
    เป็นชายชาติช้างงาไม่กล้าหาญ
    แม้นชีวันไม่สิ้นบรรลัยลาญ
    ต้องเซซานซอกซอนสัญจรไป
    เผื่อพบบ้านเมืองมีที่ไหนบ้าง
    พอประทังกายาได้อาศัย
    มีความรู้อยู่กับตัวกลัวอะไร
    ชีวิตไม่ปลดปลงคงได้ดี.....

นี่เป็น"ของสูง" ใครจดจำรักษาจะแคล้วคลาด
อันตรายทั้งปวง ผีป่า ผีตายโหง ไม่กล้าเข้าใกล้
เดินทางใกล้ไกลเทวดารักษา สมาชิกท่านใดได้
อ่านถือว่ามีบุญวาสนา จำให้ดีนี่เป็น "ของสูง"
ประทานมาครับ

ประติมากรรม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 11:04 »
สุนทรภู่ ครูกลอน อักษรศิลป์ ศิลปิน แห่งกวี ศรีสยาม
โครงฉันท์กาพย์ กลอนนิราศ ลือเรืองนาม ล้วนเลิศล้ำ ระบือไกล ในโลกา
พระอภัยมณี อิเหนา นั้นสร้างชื่อ นิราศฤา ภูเขาทอง ต้องรักษา
สุภาษิตสอนหญิงให้นำพา วันทองว่า นางหลายใจ ใช่ความจริง
ทั้งขุนช้าง ขุนแผน แสนสะท้าน นั้นอิงอ้าง นิยายไทย ในทุกสิ่ง
จันทรโครพ รามเกียรติ์ ไม่ประวิง ใจไม่กลิ้ง ดังใบบอน ท่านสอนมา

เคาะสนิม

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 11
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 12:52 »
:Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

สวัสดีครับ..ท่านบัติ......

...ข้าผู้น้อย...หงอคง.....ยินดีต้อนรับ..สู้บ้านบางบอน...

...บ้านนี้...อยู่..แล้วรวย..ครับ.....ของฟรี..และ.ดี..มีคุณภาพ..ล้วน..ๆ..ครับ...

.....แบ่งปัน.......

ขอยืนยันครับ อยู่บ้านบางบอนอบอุ่นจริงๆ

ขาใหญ่

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 13:06 »
ท่านประติมากรรม สุดยอดเลยท่านรู้ลึกรู้จริง
นี่ละผู้เป็นบัณฑิต โบราณท่านสอนว่า
คบคนพาล พาลพาไปหาผิด
คบบัณฑิต บัณฑิตพาลพาไปหาผล
วลีนี้ใช้ได้เสมอ กระผมขาใหญ่ นามแฝง
ยินดีเปิดใจรับท่านเป็นเพื่อน ณ.บัดนี้ครับ
มีไรพูดคุยกันได้เสมอครับ ยินดีครับท่าน

วลีนี้พ่อสอนให้ฟัง ผมจำขึ้นใจเสมอ เวลาท้อแท้
ช่วยให้เรามีกำลังใจครับ เคยท่องให้น้าฟังครั้ง
ตอนท่านถูกเมียไล่ ท่านร้องไห้ต่อหน้าผมเลย
วลีนี้มาจากเรื่องวรรณคดีของไทยครับ

เอ่ย กันตัง

• ชอบกด Like + 264
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 13:56 »
บัติ คนกล่อมโลก แค่ชื่อ ก็อยากรู้จักและ  อิ อิ อิ

เม็ดทราย วาริน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 24
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 14:25 »
 :Onion-s-34[1]: :Onion-s-34[1]: :Onion-s-34[1]:

ชื่อท่านสุดยอดมากเลย ท่านบัติ คนกล่อมโลกให้หลับ แถมๆ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal