เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: พิเศษ..ไม่ZOOM ZOOM..คู่เปิดหัว 7 สี 15 มิ.ย.57..เพราะผมชอบมวยเขาครับ...฿฿฿฿฿  (อ่าน 38138 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867

ยอมรับครับว่า มวยเล็กๆ 100 ปอนด์ ที่ป๋าจัดอาทิตย์นี้ หารูปไม่ได้เลย คลิปการชกก็หาไม่เจอ...ทั้งๆที่เป็นมวยเก่งทั้งคู่   
             ฝ่ายแดงคือ บัณฑิต ศิษย์เขาทราย   มวยทางอิสานละครับ     ดูฟอร์มแล้วน่าติดตามมั่กๆ เพราะ 4 ไฟต์ชนะรวด  3ไฟต์ชนะแบบน็อคเอ๊าท์  ล่าสุดชนะคะแนน   ถ้าไม่เด่นไม่ดังจริง ป๋าคงไม่เอามาชกให้เสียเวลา
            ฝ่ายน้ำเงิน..ภูมิสิทธิ์  ภ.ศรีสุทธิกานต์  มวย กทม. แถวๆบางนา... ผมเคยดูชกทาง ทีจีเอ็น เมื่อไม่นานมานี้ แต่หาคลิปไม่เจอ โชว์ไว้ดีครับ มวยครบเครื่องเข่าในดี ใจสู้เกินร้อย....3 ไฟต์หลัง ชก ทีจีเอ็น ชนะรวด มีแบบน็อคเอ๊าท์ครั้งหนึ่ง....
            น่าจะเป็นคู่มวยที่สร้างความระทึกใจให้กับพี่น้องแน่นอนครับ อาจมีนับมีน็อคให้เห็น     เอาเป็นว่าผมจะไม่ซูมซูม   และจะไม่ทำยูทูปล่ะ.....
            ผมฟันธงเลยนะ...ผมชอบ ภูมิสิทธิ์...ไม่โดนหมัดฟุบไปก่อน ท้ายๆจับตีระเบิดเถิดเทิงชัวร์....สาเหตุที่ชอบเพราะ..เจ้าของค่ายรักมาก ขนาดยอมให้นักมวยใช้ชื่อจริงๆของตัวเองเลย...ที่สำคัญเป็นพิเศษ   เพราะค่ายนี้ไม่เหมือนค่ายมวยอื่นๆที่ผมเคยเห็นน่ะซีครับ....แถมเจ้าของค่ายก็ดังสุดๆจากรายการ คนค้นคน...รายการพลเมืองดี และ รายการไทยทึ่ง...ซึ่งออกอากาศไปนานแล้ว แต่ก็ยังอยู่ในความทรงจำของคนไทยมาตลอด...ไปติดตาม เรื่องราวของ ค่ายมวยศิษย์ดาบกานต์ ก่อนที่จะเปลี่ยนชื่อค่าย เป็น ภ.ศรีสุทธิกานต์ ในปัจจุบัน เชิญครับ....
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

http://][/img]

ไทยทึ่ง..!! ค่ายดาบกานต์ สอนมวยฟรี เด็กห่างไกลอบายมุข

ไฟหนาว

ไชโย...หารูปเจอแล้วครับ...นี่งัย มวยชอบของผม..อาทิตย์นี้เจอตัวจริงแน่..ต้นๆไม่โดนนับก่อน..ข่าวว่าแดงหมัดหนักอ่ะ...ท้ายๆเอาอยู่..น่ารัก น่าลุ้นครับ...

ไฟหนาว

พี่น้องท่านใดที่เคยเห็น บัณฑิต  ศิษย์เขาทรายชก.. หรือ มีรูปนักมวยคนนี้ ช่วยกรุณาเอามาลงหน่อยครับ.....สำหรับนักมวยคนนี้ ข่าวว่าเป็นลูกศิษย์ของ เขาทราย แกแล็คซี่... โดยฟิตซ้อมที่ค่าย ภพธีรธรรม  เพราะบักระ(เขาทราย) กับพี่มาด เขาซี้ปึ้กกัน....
          ใครคิดเห็นอย่างไรกับมวยคู่นี้ื เชิญครับ...

ไฟหนาว

เอาข่าวมาฝากครับ...เดือนหน้าช่อง 7 จบ...ดูช่อง 9 ต่อได้เลย 2 ชั่วโมงเต็ม...

"อัศวินดำ"พล.ต.ต.ดร.เสวก ปิ่นสินชัย เตรียมจัด ศึกอัศวินดำ นัดประเดิมเวลาใหม่ 14.50 น. ในวันอทิตย์ที่ 6 กรกฎาคม ด้วยคู่มวยระห่ำโหดอย่าง สะท้านเมืองเล็ก เจนวิทย์ก่อสร้าง ดวลดุ วันชัย แรมโบ้อีสาน พร้อมดูมวยที่แฟนมวยตะลึง
เป็นที่แน่นอนแล้วว่าศึกอัศวินดำช่อง 9 หได้ย้ายเวลามาอยู่ที่ 14.50-16.20 น. ของวันอาทิตย์ โดยจะเริ่มนัดแรกในวันอาทิตย์ที่ 6 กรกฎาคม ซึ่งทาง"อัศวินดำ"พล.ต.ต.ดร.เสวก ปิ่นสินชัย ได้ออกมาเปิดใจเกี่ยวกับการทำงานในนัดแรก ว่าจะโชว์ความยิ่งใหญ่ โดยเฉพาะคู่มวยที่นำเสนอต่อแฟนๆมวยนั้น ได้รับความร่วมมือจากโปรโมเตอร์หลายๆคนทั้ง"เสี่ยเน้า"วิรัตน์ วชิรรัตนวงศ์"มิตร นคร"สุเมธ ซื่อสัตตบงกช โอตือ จาเมืองจ่าทุย แสงมรกต และอีกหลายๆคน โดยคู่เอกนั้นจะเป็น สะท้านเมืองเล็ก เจนวิทย์ก่อสร้าง เจอ วันชัย แรนมโบ้อีสาน พร้อมทั้งดาวรุ่งอนาคตไกลฟอร์มสดอย่าง เขมรน้อย มาร่วมรายการ
"คู่ สะท้านเมืองเล็ก กับ วันชัย นั้น ติดต่อพูดคุยกันมายาวนานแล้วครับ ซึ่งก็ต้องขอบคุณ"มิตร นคร"ที่เป็นผู้ประสาน ขอบคุณ "เสี่ยเน้า วิรัตน์"ที่ให้ความร่วมมือ ซึ่งคู่นี้นั้น การันตีได้ว่าสนุกดุเดือดเร้าใจ เพราะเจอกันมาแล้ว สนุกทุกครั้ง ผมจึงตัดสินใจดึงเอาคู่นี้มาลงนัดเปิดศึกอัศวินดำเวลาใหหม่ครับ"ผู้การฯกล่าว
10 มิ.ย. 2557

ขอขอบคุณข้อมูลจาก
มวยสยามรายวัน
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

หารูป บัณฑิต+ภูมิสิทธิ์ ได้หมดแล้วครับ..หน้าตาเป็นงัย..ย้อนไปดูคัทเอ๊าท์ข้างบนได้เลยครับ...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ที่รู้มา....
          บัณฑิต...รูปร่างเตี้ย มะขามข้อเดียว  เตะขาต่อยหมัด..ซัดคู่ชกหงายท้องมานับไม่ถ้วน  เป็นเด็กพี่ระ..เขาทราย แกแล็คซี่    ฟิตซ้อมที่ค่ายมวย ภพธีรธรรม...   อาวุธไม่หนักได้งัยพี่ 4 ไฟต์ หมอนี่น็อคมาซะ 3  เพิ่งมาเสมอครั้งล่าสุดนี่เอง..
          ภูมิสิทธ์..ศิษย์รักของดาบกานต์คนดีคนดังของสังคม คนบางนา พระโขนงไม่มีใครไม่รู้จักตำรวจรักมวยท่านนี้...ภูมิสิทธิ์ ชกมา 80 กว่าครั้ง ผ่านร้อนผ่านหนาวมาหลายรูปแบบ..เป็นนักชกค่าตัวแพงที่สุดของค่าย..ชกออกตู้ทีจีเอ็น  3 ไฟต์คว้าชัยรวด.. 1 ไฟต์ชนะแบบน็อคเอ๊าท์..  ประเภทเตะแรง เข่าหนัก...
          ผมบอกแล้วคู่นี้ผมไม่ซูมซูม ไม่ทำยูทูป....ผมชอบฝีมือเด็กดาบกานต์ ประคองเกม  ระวังหมัดไว้ดีๆ อย่ารับอย่างเดียว บังไว้ บังไว้..ท้ายๆเอาอยู่..    อยากสนุก 2 รองมีนับน็อคไปด้วยเน้อ...
          แต่..หมัดมวยอะไรๆก็เกิดขึ้นได้ ดูด้วยความระมัดระวังครับ....3 ยก เข้าบัณฑิตก็ได้.. ถ้าบัณฑิตน็อคไม่ได้ รีบข้ามฟากเลยเด๊อ ซิบอกไห่...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
ท่านไฟครับ ผมจำมวยเขาทรายตัวนี้ได้แล้วครับ แถวอีสานผมว่าใครไม่รู้จักหนองผือเล็กน่าจะไม่มี แล้วไม่ธรรมดาด้วย แต่ตัวนี้ดันทะลึ่งไปน็อคเขา แล้วไง ก็สุดยอดสิครับ ตรงข้าม เคยเห็นต่อย ลพน tgn เป็นมวยผอม สูงเข่าจึงแหลม แต่ไม่ทนทานจะไปทุกทีแต่กลับมาชนะเพราะเจอแต่ตัวเล็กๆ ถ้าตัวใกล้เคียงกัน ผมกระซิบท่านไฟเลยครับว่า ทีเด็ดครับ

ไฟหนาว

ท่านไฟครับ ผมจำมวยเขาทรายตัวนี้ได้แล้วครับ แถวอีสานผมว่าใครไม่รู้จักหนองผือเล็กน่าจะไม่มี แล้วไม่ธรรมดาด้วย แต่ตัวนี้ดันทะลึ่งไปน็อคเขา แล้วไง ก็สุดยอดสิครับ ตรงข้าม เคยเห็นต่อย ลพน tgn เป็นมวยผอม สูงเข่าจึงแหลม แต่ไม่ทนทานจะไปทุกทีแต่กลับมาชนะเพราะเจอแต่ตัวเล็กๆ ถ้าตัวใกล้เคียงกัน ผมกระซิบท่านไฟเลยครับว่า ทีเด็ดครับ
             ขอบคุณมากครับ..ขอความกรุณาช่วยตรวจสอบใ้ห้น่อย ตอนชกอิสาน หนองผือเล็ก..ใช้ค่ายอะไร  เพราะในคูเกิ้ล มี หนองผือเล็ก 3 คนครับ

ไฟหนาว

เรื่องวุ่นๆ...เรื่องคาใจ..ไม่ใช่มีเฉพาะวงการมวยเท่านั้น...มันลามไปทั่วครับ แม้แต่เรื่องการประกวดขาอ่อน....การประกวดผ่านไปแล้ว  แต่คนก็นินทากันไม่เลิก...เฮ้อ..คนหนอคน..

รายงาน อุทาหรณ์นางงามยุคดิจิทัล

ไฟหนาว

http://][/img]
          เรื่องของดาบกานต์..แห่งโรงพักอุดมสุข..บางนา.. หัวหน้าค่ายมวย..ภ.ศรีสุทธิกานต์  ..ซึ่งเป็นลูกพี่ของ ภูมิสิทธิ์ คู่ชกของ บัณฑิต ศิษย์เขาทราย...น่าประทับใจอย่างไร  หากพี่น้องมีเวลาลองคลิกดู จากรายการ คนค้นคน...แล้วความรู้สึกของท่านจะเปลี่ยนไป เมื่อท่านนึกถึงตำรวจ...
คนค้นฅน - ค่ายมวยไทย ศิษย์ดาบกานต์ (21/09/13)

ไฟหนาว

...ขอโฆษณาข้ามช็อตหน่อยนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ........

ไฟหนาว

....สิ่งที่ทุกคนรอ กำลังจะมาถึง.....

ไฟหนาว

....ชมบทบู๊..8 นักสู้ ช่อง 7 สี อาทิตย์นี้ครับ...
                แต่ละคู่  ท่านจะเล่นใคร บอกได้ไหมครับ....

ponTrat

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 13
ชอบส่วนตัวจริงๆครับเพชรเจ็ดสีกะเพชรสยาม อาทิตย์นี้

ไฟหนาว

ชอบส่วนตัวจริงๆครับเพชรเจ็ดสีกะเพชรสยาม อาทิตย์นี้
                ขอบคุณครับ..
          มีข่าวด่วนบอกพี่น้อง เรื่องมวยเปลี่ยน....คู่ 2..ชาญชัยเล็ก แจ้งถอนไปแล้ว   ป๋าชุ้น เอา..มังกรขาว ศิษย์แก้วประพล มาชกแทนครับ...โปรดรับทราบโดยทั่วกันนะจ๊ะ....
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
....สิ่งที่ทุกคนรอ กำลังจะมาถึง.....
      มวยรอบปูนเสือ  ผมว่าจะรอง  เก้ากะรัต  เป็นทีเด็ดครับพี่ไฟหนาว
เพราะผมส่องดูแล้วมีรูชนะได้แน่นอน  ที่สำคัญราคาไม่ห่างแน่ๆครับ  เด็กคนนี้ยิ่งชก
ยิ่งแรงครับ

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
ส่วยอาทิตย์ที่ 15 มิ ย  นี้ผมชอบและว่าจะเชียร์
1ภูมิสิทธิ์           ทนไม่ทนผมไม่รู้  แต่ชอบที่ความใหญ่และขยันซอยจึกๆครับ
2มังกรขาว         ช่วงนี้มวยมาแทนมักจะมาชนะบ่อยครับ
3วีระชน              ป๋าจะปั้นใครถ้าไม่ใช่ลูกหม้ออย่างวีระชน
4ศักดิ์สงคราม    ครั้งนี้มาเพื่อทวงสัญญาเมื่อครั้งที่แพ้ให้แก่สี่มนุษ
 และขอขอบคุณเจ้าของกระทู้หลายๆเด้อคร๊าบป่ม

ไฟหนาว

มวยคู่ที่ 2..เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์ ชกกับ มังกรขาว ศิษย์แก้วประพล.....
         ลองดูคลิป มังกรขาว..ในไฟต์ที่ชกกับ กิตติ ศักดิ์รังสิต ซึ่งมวยคู่นี้ชกกันถึง 3 ครั้ง ผลัดแพ้ชนะคนละครั้ง เสมอ 1 ครั้ง... ดูจบแล้วช่วยวิจารณ์ด้วยครับ..ว่าเจอกับ เพชรเจ็ดสี  ผลน่าจะออกมาอย่างไร ?
ดูศึกมวยดีวิถีไทย ย้อนหลัง วันที่ 23 พ.ย 56 มังกรขาว VS กิตติ part 1

ดูศึกมวยดีวิถีไทย ย้อนหลัง วันที่ 23 พ.ย 56 มังกรขาว VS กิตติ part 2

ดูศึกมวยดีวิถีไทย ย้อนหลัง วันที่ 23 พ.ย 56 มังกรขาว VS กิตติ part 3

ดูศึกมวยดีวิถีไทย ย้อนหลัง วันที่ 23 พ.ย 56 มังกรขาว VS กิตติ part 4

:Onion-s-26[1]:

saroj

• ชอบกด Like + 6
ตามครับขวายาวๆๆตามครับภูมิสิทธิ

ไฟหนาว

ตามครับขวายาวๆๆตามครับภูมิสิทธิ
            ยังงัยก็ดูน้ำหนักเช้าวันชกอีกทีนะครับ.....
           ผม.. เอาคู่มวยล่าสุดมาฝากพี่น้องครับ น่าจะลงตัวได้แล้ว..

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
เปรียบเทียบกันดีๆครับ....มังกรขาว....ถ้าซ้อมถึงก็สู้ได้ไม่ยาก

ชอบมวยรอง....มังกรขาวคับ :Onion-s-97[1]:

ไฟหนาว

มวยช่อง 7 อาทิตย์นี้ ดูคู่มวยแล้วอย่าเครียดนะครับ...ทำใจให้สบาย หายใจลึกๆ...จากนั้น...
             ดูนี่เลยครับ....

ข้าเจ้า..เอื้องดอย

:dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:

saroj

:dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:

ไฟหนาว

.....บัณฑิต  ศิษย์เขาทราย..นักชกจาก สุราษฎร์ธานี...  เมื่อก่อนอยู่กับ วิทยา เพชรสี่หมื่น  ใช้ชื่อ  วังจั่นน้อย  เพชรสี่หมื่น....เป็นมวยหมัดหนัก สอยคู่ชกหลับมาหลายราย  พี่ระ..เขาทราย แกแล็คซี่  เห็นหน่วยก้านดี หมัดหนัก เลยขอซื้อ จากวิทยา..แล้วเอามาฝากให้เพื่อนรัก..พีมาด ดูแลการฟิตซ้อม ที่ค่ายภพธีรธรรม..แล้วเปลี่ยนชื่อเป็น บัณฑิต ศิษย์เขาทราย....มี เดชฤทธิ์ ภพธีรธรรม เทรน ทวนเชิงให้อย่างใกล้เชิด....ดูฟอร์มชกแล้วใครไม่หนาวก็ไม่รู้จะพูดว่าอะไร..

ไฟหนาว

คู่เิอกน่าลุ้น..ครูนิ..เก๋าส์ ประสบการณ์หายห่วง....ร่างกายยังดีอยู่ เพราะต้องเตรียมพร้อมเพื่อสอนลูกศิษย์..

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-163[1]:..คู่แรก...น้องมัก....แดง....บัณฑิต....ศิษย์เขาทราย..ครับ...พี่ไฟหนาว...

.....มีหลาย..เหตุผล....ครับ.....อาวุธมวย...สูสี......แต่..ๆ...

...เปิดค่ายใหม่.....พี่เขาทราย..ต้องมีอะไร..ดี..ๆ....ครับ..
....
.....อย่างค่าย....พรัญชัย...ครับ...เครือ..เดียวกัน...

......กิน..หน้าเสื่อ..ครับ..พี่แดง......

ไฟหนาว

:Onion-s-163[1]:..คู่แรก...น้องมัก....แดง....บัณฑิต....ศิษย์เขาทราย..ครับ...พี่ไฟหนาว...

.....มีหลาย..เหตุผล....ครับ.....อาวุธมวย...สูสี......แต่..ๆ...

...เปิดค่ายใหม่.....พี่เขาทราย..ต้องมีอะไร..ดี..ๆ....ครับ..
....
.....อย่างค่าย....พรัญชัย...ครับ...เครือ..เดียวกัน...

......กิน..หน้าเสื่อ..ครับ..พี่แดง......
           มวยใหม่ต่อสายตาทั้งคู่..แต่ก็เก่าบนเวทีทั้งคู่     ภูมิสิทธิ์ ชกมา 80 กว่าครั้ง...ดาบกานต์ ประคบประหงมเป็นพิเศษ เพราะเป็นค่ายมวยเล็กๆ แต่ได้ชกช่อง 7...นับว่าเป็นเกียรติประวัติของค่าย   ดาบกานต์จะสอนลูกศิษย์ทุกคนว่า เมื่ออยู่บนเวทีให้ทำหน้าที่ให้ดีที่สุด  ชนะหรือแพ้คือเกมกิฬา... พี่เองก็อยากให้กำลังใจมวยของดาบกานต์..ตำรวจน้ำดี ที่ผู้คนในสังคมศรัทธาแค่นั้น..
           สำหรับคู่เอกพี่ชอบครูนิ...

ไฟหนาว

รองคู่เอก..ชอบเด็กของจอมโม้ครับ    ชกช่อง 7..ชกดีมีลุ้นตลอด..ไฟต์นี้ซ้อมเยี่ยม หวังกลับมาครองใจแฟนตู้ 7 สีอีกหน  ตรงข้ามเดินสายชกภูธรเป็นว่าเล่น...ไม่กรอบก็ไม่ไหวแล้วครับพี่น้อง..

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]:

..คู่เอก..ไป..ไป..ด้วยครับ...พี่ไฟหนาว...

....ศักดิ์สงคราม...........กินเหลี่ยมกิน..ทรง...ขาด..ครับ..

ไฟหนาว

:Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]:

..คู่เอก..ไป..ไป..ด้วยครับ...พี่ไฟหนาว...

....ศักดิ์สงคราม...........กินเหลี่ยมกิน..ทรง...ขาด..ครับ..
              โอ.เคร....น้อง....
              4 ตัวรวยของพี่..อาทิตย์นี้...ฝากพี่น้องพิจารณาด้วยเด๊อ...เป็นความชอบส่วนตัว ใครไม่เห็นด้วยคู่ไหน ก็เล่นตรงข้ามไปเถอะ.....ทุกคนมีอิสระเมื่ออยู่หน้าตู้....สำหรับผม..จะเล่นมวย 4 ตัวนี้คะร้าบ................

saroj

ใครไม่ตามผมคนหนึ่งที่จะตามครับนับถือ

ไฟหนาว

บรรยากาศมวยไทยเรากำลังกลับมาให้เราได้ดูกัน..แบบค่อยๆได้ดูทีละช่อง..รออีกหน่อยครับ..ผมมั่นใจว่า เราจะได้ดูครบทุกช่องเหมือนเดิม...ไม่นานเกินรอ...
               ขณะเดียวกัน..บอลโลกก็เริ่มเตะกันแล้ว ที่บราซิล... มาดูยูทูปเพลงบอลโลกกันให้สบายตา..เชิญครับ..

http://www.youtube.com/watch?v=TGtWWb9emYIhttp://

ไฟหนาว

We Are One (Ole Ola) [The Official 2014 FIFA World Cup Song] (Olodum Mix)

ดูแซมบ้าเขาเต้นกัน เร้าใจดีจัง......

ไฟหนาว

ผมชื่นชมในความเสียสละ ทุ่มเท แรงกายแรงใจ ในการทำงานเพื่อสังคมไทยของท่าน..วันอาทิตย์นี้..ผมเชียร์ และขอให้กำลังใจศิษย์รักของท่าน..ภูมิสิทธิ์....ให้ประสบกับ..ชัยชนะ..ครับ..

ไฟหนาว

น่ารัก น่าลุ้น..ครูนิ....ชอบไอคิวมวย ไม่เป็นสองรองใคร...

ไฟหนาว

....ใครว่าผมแก่...ผมฟิตร่างกายตลอด เพราะผมต้องสอนเด็กและฝรั่งที่มาเรียนมวยไทยครับ.....

ไฟหนาว

.....ลูกศิษย์ใครจะชนะบ้างครับ ขอเสียงหน่อยเร้ว.......

ไฟหนาว

....เป็นเด็กที่มีพรสวรรค์..หมัดหนักบรรลัย..ต่อยคู่ชกชักตาตั้งมาหลายราย..ผมเห็นหน่วยก้านดี..แถมหมัดดีเหมือนผม..เลยซื้อมาจากวิทยา..ผมเอาเด็กไปฟิตซ้อมค่ายภพธีรธรรมครับ...เชื่อใจผมซิว่า ผมดูคนไม่ผิด...
วันอาทิตย์นี้จับตาดูดีๆ..เด็กผมไม่ได้นับก็น็อค..555...

ไฟหนาว

...วีรชนซ้อมดีแบบนี้..วันอาทิตย์นี้ชนะน็อคแน่..ผมไม่ได้โม้ครับ....

ไฟหนาว

...ตามปกติครูนิ เขาฟิตซ้อมร่างกายตลอดเวลาอยู่แล้วครับ เพราะเขาต้องสอนมวยให้คนที่มาสมัครเรียนมวยไทย    ถ้ามีรายการชกครูนิก็จะซ้อมหนักเป็นพิเศษ..ชั้นเชิงมวยไม่ต้องสอนอะไรเขามาก เพราะเขาก็ระดับครูมวยแล้ว วันอาทิตย์นี้ ผมมั่นใจครับว่า..ครูนิจะไม่สร้างความผิดหวังให้ผู้ที่ตามเชียร์หรอกครับ...

ไฟหนาว

ค่ายมวย ภ.ศรีสุทธิกาญจน์...ซึ่งมีดาบกานต์ เป็น หน.คณะ... พูดถึงมาตรฐานความพร้อมแล้ว  ยังห่างไกลค่ายภพธีรธรรมมาก ..ไม่ว่าจะเป็นอุปกรณ์การฝึกซ้อม เทรนเนอร์..
        แต่..ความมุ่งมั่นในเกม..ภูมิสิทธิ์  ไม่เป็นรอง บัณฑิต ครับ.....
        โอกาส ชนะแพ้ ..50-50..
         คู่นี้ถ้าพูดถึงชื่อเสียงในเวทีเมืองกรุง..ภูมิสิทธิ์ ดีกว่า..เพราะชกออกตู้ ทีจีเอ็น..ชนะมา 3 ครั้งรวด..
         ฝากพี่น้องดูเกมบนเวที ดูซิก แล้วเล่น..น่าจะสบายใจกว่า...   

ไฟหนาว

มังกรขาว..เด็กสร้างอีกคนของ ไก่ ศิษย์แก้วประพล...ผลงานเกือบ 10 ไฟต์ แพ้แค่ครั้งเดียวเท่านั้น..เป็นมวยฝีมือ มีตีนซ้ายที่เตะได้แม่นยำ รุนแรง เข่าวงในมีขวางดันแทงสู้...เสียเปรียบ เพชรเจ็ดสี ตรงสภาพการฟิตซ้อมเท่านั้น เพราะเป็นมวยแทน...หากเพชรเจ็ดสียืนคุย มีโอกาสโดนตีนซ้ายของมังกรขาวซี่โครงร้าวแน่..   ผมเองชอบเพชรเจ็ดสีครับ    ถึงแม้ฟอร์มหลังๆจะดาวน์ลงก็ตาม....

ขงเบ้ง

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 7

ไฟหนาว

:dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]:
          คืออะไรครับ...ขยายหน่อยน่า..นะ..นะ..
          สำหรับ มวยรองคู่เอก...วีระชน..ชกกับ  เพชรสยาม  จิตรเมืองนนท์..ภายใต้การดูแล การฟิตซ้อม ของ อ้วน จิตรเมืองนนท์.มวยคู่นี้คงต้องมองไปที่เพชรสยามแล้วละครับ ที่ผมรู้มา ระยะหลังออกไปเดินสายหาตังค์แถวภูธรเป็นว่าเล่น    ร่างกายดูว่าไม่เฟิร์มเท่าไหร่...แต่ก็ยอมรับว่าวงในเหนียวแน่น      แต่มวยทรงนี้ วีระชนไม่กล้ว....ผมยังชอบวีระชน..ชกได้ลุ้นทุกช็อต..

ไฟหนาว

....สารวัตรรักมวย...สารวัตรอ๊อด.ลูกพี่ใหญ่ของ เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์....ดูแลนักมวยใกล้ชิด..เพชรเจ็ดสีฟิตซ้อมที่ค่าย 13 เหรียญ..... ยังงัยไฟต์นี้ เพชรเจ็ดสีได้เกิดแน่นอนครับ...แต่ต้องอย่ายืนคุย...เดินบี้ติดๆอัดในอย่างเดียว..มังกรขาวออกตีนซ้ายลำบาก...
           พี่น้องคิดเห็นอย่างไร ก็เข้ามาร่วมแสดงความเห็นได้เลยเด๊อ..

ไฟหนาว

.. วัชรชัย  ราชานนท์  ฝีมือดี เข่าในเหนียวแน่น  แต่ชก 7 สีทีไร..เข้าที่ 2 ประจำ....ไฟต์นี้ ลูกพี่ใหญ่ วิชัย ราขานนท์ ก็มั่นใจว่า...วัชรชัยจะใช้เข่าเล่นงานศักดิ์สงครามจนอ่อนระทวยได้ไม่ยาก...
           มวยคู่นี้ ผมมองว่า ไม่ใช่งานง่ายของ วัชรชัย...เพราะศักดิ์สงครามเหลี่ยมเชิงแพรวพราวกว่าเยอะ..อีกอย่าง ศักดิ์สงคราม ที่ผ่านมาก็จัดการมวยเข่ามาหลายราย....ส่วนตัวผมชอบ..ครูนิ ศักดิ์สงคราม ครับ..

ไฟหนาว

ส้ปดาห์นี้ได้ดูมวย 4 ช่อง....
           วันเสาร์  ช่อง 3    และช่อง ทีจีเอ็น
           วันอาทิตย์  ช่อง7   ต่อด้วยช่อง 11....
           สำหรับช่อง 11..สัปดาห์นี้ จะเริ่มถ่ายทอดเวลา  14.30 น.  ซึ่งจะทับเวลากับช่อง 7...เราอาจจะได้ดูคู่ 3 และคู่ 4...เท่านั้น..สัปดาห์ต่อไปจะถ่ายทอดสดเวลา  15.30 น. ต่อจากช่อง 7....
           ก็เอาข่าวที่รู้ มาฝากพี่น้องครับ

ไฟหนาว

...ผมสู้เต็มที่ ได้ชกออกตู้ช่อง 7 สีครั้งแรกตามที่ผมใฝ่ฝันด้วย.. ผมจะทำหน้าที่บนเวทีให้ดีที่สุด ตามที่ลุงกานต์บอกผมครับ...

ไฟหนาว

คู่เอก 7 สี...ผมชอบสมองมวยของนักชกคนนี้ ชกกับมวยเข่า..กลัวซะที่ไหน..

ไฟหนาว

ดู..วีรชน  ในไฟต์ที่ชกกับ ก้องเกียรติ ท.พราน 49...
               อาทิตย์นี้ วีรชน ชกกับ เพชรสยาม  จิตรเมืองนนท์
         สำหรับผม..ชอบเด็กของ..จอมโม้..สมรักษ์ ครับ..เพราะชกช่อง 7 ทีไร..น่าสนใจทุกครั้งครับ..

ก้องเกียรติvsวีระชน

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal