เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี โดยซอยบ้านพลเมืองดี  (อ่าน 5445 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380

ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี
อาทิตย์ 22 มิ.ย.57

มวยรอบปูนเสือ รอบ 8 คน ใครแพ้ตกรอบ ใครชนะ ไปวัดดวงกับผู้แพ้คู่ที่ 2
คู่ที่1 เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา (เพชรสารคาม เชิงทะเลมวยไทย,ทับทิมทอง)
แพ้น็อก4 สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล 9 มี.ค.57 ช่อง7สี116.4-.4
ชนะคะแนน พยัคฆ์คำรณ ม.ราชภัฏฯ 20 เม.ย.57ช่อง7สี116.2-.2
แพ้น็อก4 เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ 18 พ.ค.57 ช่อง7สี118.1-.1
.....มวยมหาสารคาม แต่ไปทำการฟิตซ้อมที่ใต้ เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาว จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่นเดินหน้าท้าชนอย่างเดียว แต่จังหวะฝีมือเป็นรอง กระดูกการผ่านมวยเป็นรองด้วย ที่สำคัญหัวจิตหัวใจยังไม่ได้มาตราฐานเจอหนักๆๆมักถอดใจเป็นประจำ

จะแพ้

มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง (คมพิชิต ท.นิยมสุข)
ชนะคะแนน ลมหวน ศิษย์ลมหนาว 26 ม.ค.57 ช่อง7สี116.3-.3
ชนะคะแนน เด่นคลองแห ว.วิชยานฤพล 2 มี.ค..57 ช่อง7สี
แพ้คะแนน สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล 18 พ.ค.57 ช่อง7สี118.1-.1
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายพิทักษ์ป่าแดง บางวันก้อไปปล้ำกับนักมวยที่ค่ายภพธีรธรรม มี ตี๋ สุวรรณ เป็นหัวหน้าค่ายและดูแลการฟิตซ้อมอย่างใกล้ชิดเป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว ไล่แขนเก่ง ที่สำคัญกระดูกการผ่านมวยดูดีกว่า และหัวจิตหัวใจดูมาตราฐานกว่า ชนิดสนุก พิกัด 118 ป.

.................................................

มวยรอบปูนเสือ รอบ 8 คน ใครชนะเข้ารอบต่อไปใครแพ้ ไปวัดดวงกับผู้ชนะคู่ที่ 1
คู่ที่2 เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ (เก้า ส.เพลินจิต,ศิษย์สองพี่น้อง)
ชนะน็อก3 มังกรยุทธ อ.สบายแท้ 19 ม.ค.57 ช่อง7สี116
ชนะคะแนน เพชรสงขลา ป.บริรักษ์ 16 ก.พ.57 ช่อง7สี116
ชนะน็อก4 เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา 18 พ.ค.57 ช่อง7สี118
......ฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ ที่นนทบุรี มีอ้วน จิตรเมืองนนท์ เป็นหัวหน้าดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาวจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในมีดันหน้าดันเสียบ กระดูกการผ่านมวยดูได้เปรียบ แต่วันนี้เจอตัวนี้ลำบาก ปลายๆๆไม่น่าจะต้านเข่าในไหว

จะแพ้

สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล (ส.สกุลชัย,ส.สกุลขันธ์,แตเมืองสิงห์)
ชนะน็อก3 ชิงดำ ช.โค้วยู่ฮะอีซุซุ 1 ก.พ.57 ช่อง7สี116
ชนะน็อก4 เพชรสมบัติ หมอเบสกมลา 9 มี.ค.57 ช่อง7สี116
ชนะคะแนน มเหศักดิ์ พิทักษ์ป่าผาแดง 18 พ.ค.57 ช่อง7สี
....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเพชรศิริยิม มี ดาษแป๋ง นครบาล เป็นลูกพี่คอยดูแลการฟิตซ้อม แป๊ะ มีนบุรี ควบคุมการฟิตซ้อมเป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาว "ตัวเต็ง" มวยรอบรอบนี้ เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ
รูปร่างได้เปรียบ หน้าเสื่อดูดีกว่า พิกัด 118 ป.

.................................................

คู่ที่3
สตาร์บอย ไอเสือดาว (เพชรทราย เพชรเกียงไกร,เซ็งซิมอิ๊วยิม)
แพ้น้อก1 นวพล ศิษย์ผู้พันตู่ 5 ธ.ค.56 จ.ประจวบฯ
ชนะคะแนน เสมาเพชร ส.เชาวลิต 21 ก.พ.57 จ.เพชรบูรณ์
แพ้คะแนน โตโต้ ศิษย์อุ๊อุบล 6 เม.ย.57 จ.นครราชสีมา
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร ในซอยบ้านพลเมืองดี ห้วยขวาง กทม. โดยมี เฉียบ เกียรติเพชร และ ทูล หนองกี่ ดูแลการฟิตซ้อมเป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าปล้ำรัดมัดตีดี มีศอกในระยะประชิด ห่างสนามไปนานเพราะเจ้าตัวบอกว่าอยากเลิกต่อยมวย ต้นๆๆต่อยไม่หล่นต่อยไม่ร่วง ปลายๆๆเสียเปรียบ

จะแพ้

สิบแสน ส.แสนแก้ว (เสกสรรกรุ๊ฟ,ธ.ไธสงค์)
แพ้/ชนะคะแนน หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์ 28 มี.ค.57 จ.ศรีสะเกษ126
ชนะคะแนน ลูกแมน ฝนจางชลบุรี 8 เม.ย.57 จ.บึงกาฬ
ชนะคะแนน หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์ 18 พ.ค.57 ช่อง7สี
.....มวยในเครือท่านซอยบ้านพลเมือง ผมเสนอให้ต่อยกับตัวนี้ด้วยตัวเอง ฟิตซ้อมที่ค่าย ธ.ไทสงค์ ที่สกลนคร เป็นมวยรูปร่างสูงยาวจังหวะเตะต่อยคล่อง เข่าในเหนียวแน่น ช่วงหลังมีอาวุธหลากหลาย โดยเฉพาะมีศอกในระยะประชิด งวดนี้ฟิตซ้อมดีซ้อมเยี่ยม
ต้นๆๆไม่หล่นไม่ร่วง ปลายๆๆๆมีเฮ เพราะเป็นมวยปอดใหญ่ปลายแรง สนุก พิกัด 128 ป.

................................................

ป้องกันแชมป์มวยรุ่นแบนตั้มเวท เวทีชอง 7สี
คู่ที่4 (คู่เอก) สะท้านฟ้า ซากามิ (อีมิเน้นท์แอร์)
แพ้คะแนน โชคปรีชา ก.สกุลเชื้อ 29 ธ.ค.56 ชิ่อง7สี120
ชนะคะแนน ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง 31 ม.ค.57 จ.ศรีสะเกษ120
แพ้คะแนน โชคปรีชา ก.สกุลเชื้อ 9 พ.ค.57 จ.นครศรีธรรมราข54.7-.2
..ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายอิมิเน้นแอร์ ซ.อ่อนนุช กทม.มี ทนายต๋อย อิมิเน้นแอร์ เป็นหวหน้าค่าย สุริยา ช.วีโก้ และ คมเพชร เสนาพิทักษ์ เป็นเทรนเนอร์เป็นมวยเก๋าส์เกมส์ จังหวะเตะต่อยคล่อง เข่าในรัดมัดตีดี มีเหลี่ยมกระตุก ชอบเร่งยก 4 เป็นประจำ เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 2 ไฟท์ไฟท์แรกที่ช่อง 7 พลิกชนะขาด ครั้งที่ 2 ต่อยที่ศรีษะเกษ ครบยก บรรดาเซียนมองว่าน่าจะแพ้ แต่กรรมการให้ชนะแบบว่ามีเสียงโห่
วันนี้มาเจอผู้ปรับเก่า ช่วงนี้ สภาพร่างกายเป็นรองด้วย ปลายๆๆกลัวจะเร่งไม่ขึ้นฟื้นไม่ทัน

จะแพ้

ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง (เพชรพญาไท)
แพ้คะแนน สะท้านฟ้า ซากามิ 31 ม.ค.57 จ.ศรีสะเกษ120
แพ้คะแนน เมธี ส.จ.ต้อยแปดริ้ว 16 มี.ค.57 ช่อง7สี118.8-.8
ชนะคะแนน เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ 11 พ.ค.57 จ.นนทบุรี118
.....ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร ในซอยบ้านพลเมืองดี ห้วยขวาง กทม. โดยมี เฉียบ เกียรติเพชร และ ทูล หนองกี่ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยคล่อง เข่าในเหนียวแน่น ในมีรัดมัดตีดี หนุ่มกว่า ร่างกายสดกว่า
ต้นๆๆคุมให้ดีปลายๆๆๆได้ลุ้น ไม่ถอดใจซะอย่างปลายๆๆได้ลุ้น สนุก แน่ครับ พิกัด 118 ป.

....เป็นข้อมูลเล็กๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆครับ..เผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจ ครับ

ตาแม่น

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 33
Re: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี โดยซอยบ้านพลเมืองดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 20:41 »
 :dookdik_smile-circle_49[1]:ป๊าดๆๆๆท่านซอยพลเมื่องดี คือมาจัดแต่มุมน้ำเงินแท้
อาทิตย์นี้เจ้าที่มาแรงเด้อสิบอกให่ :dookdik_smile-circle_81[1]:

พลเมืองดี

Re: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี โดยซอยบ้านพลเมืองดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 08:39 »

......สิบแสน   พร้อมทีมงานฯ  จะเดินทางจากสกลนคร  มุ่งหน้าสู่  กทม.ตอนเย็นวันนี้ ครับ (เย็นวันพฤหัสบดี นี้ ครับ)

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 08:50 »
               ยินดีต้อนรับสู่บ้านบางบอนครับ..มีท่านซอยมาร่วมให้ข้อมูลอีกคน  ผมคอนเฟิร์มเลยว่า.. พี่น้องมีข้อมูลที่ชัวร์ๆเอาไปรัวหน้าตู้แน่นอน..
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

จิตร มหา

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 256
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 08:56 »
ยังเยี่ยมเหมือนเดิมครับ

โทมัส

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:00 »
ผมเคยอ่านเจอ ท่านซอยบอกว่าจะไม่ให้สิบแสนเจอสตาบอยแล้วไงเอามาชกล่ะอาทิตย์นี้ เห็นท่านซอยบอกว่าสิบแสนกระดูกยังอ่อน

พลเมืองดี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:23 »

.......ป๋า..บอกกับผมว่า..จะตีเหล็ก  ต้องตีตอนกำลังร้อน..และผมก็มองว่า  ถึงเวลาแล้วที่..สิบแสน...ต้องขึ้นชั้นได้แล้ว....

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 21:08 »
ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละ สิบแสน ผ่านได้ก็ได้ของดีอีกตัว...

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 21:13 »
 :dookdik_smile-circle_49[1]:เยี่ยมคับท่านซอย   จัดมาอีกคับ  รอคับ

ยามุ่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 22:10 »
อ้าววว...สิบแสนมี ผจก.คือ อ.ทองสุข เย็นไธสงค์ ไม่ใช่หรือครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิด หรือเป็น อาจารย์ทองสุขเปลี่ยนชื่อมาเล่นเน็ตขออภัยด้วยครับ :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]:

พลเมืองดี

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 22:22 »

.......ตอบท่าน  ยามุ่ม

..ช่วยกันครับ  อ.ทองสุก  กับผมสนิทสนมกันครับ....สิบแสน ..จะซ้อมที่ สกลนคร อยู่กับ อ.ทองสุก....

...ส่วนโปรแกรมการชก....ในเมืองกรุง  ผมจะปรึกษากับ อ.ทองสุก แล้วเสนอชก  มี น้าแมน ..อีกคนที่ช่วยสนับสนุน  และขณะนี้  ทีมงาน  อ.ทองสุก   กำลังเดินทางใกล้ถึง  กทม.แล้ว นะ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal