เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: >!!<สองคู่เอาไว้ต่อสู้กับเซียนช่อง3+7เสาร์-อาทิตย์ที่5-6 ก.ค.>!!<  (อ่าน 22337 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
เริ่มที่ช่อง3...ก่อนเลยครับ อาทิตย์นี้ :Onion-s-97[1]:

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301

สนทะเล

:Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
น้องS งานยุ่งหรือครับไม่เห็นค่อยมาให้ทัศนะมวยเลยครับ

ตาแม่น

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 33
สบายดีท่านสนทะเล และท่านSห้องแซง "ช่อง7แววๆว่ามีมวยขาไม่ดี" :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]:

S ห้องแซง

ไม่ยุ่งครับ พี่ .. :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

S ห้องแซง

เช็ค คะแนน ของ เม็ดทราย ด้วยนะครับ พี่สน :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

สนทะเล

ขอบคุณครับน้องS ที่ร่วมด้วยช่วยกันตรวจสอบครับ
เสียดายน้องเม็ดทราย วาริน วันอาทิตย์ได้4คะแนน รวมของเดิมเป็น8คะแนน แต่ส่งเกินเวลาไป4นาทีตามกติกาถือว่าเป็นโมฆะครับผม
 :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

สบายดีท่านสนทะเล และท่านSห้องแซง "ช่อง7แววๆว่ามีมวยขาไม่ดี" :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]:
ขอบคุณครับท่านตาแม่น ใกล้วันชกโทรหาอีกครั้งครับผม

S ห้องแซง

ครับ พี่ สน :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

แมวเซา

• ชอบกด Like + 19
ไปด้วยครับ...ท่านสน :Onion-s-26[1]:

สนทะเล

ไปด้วยครับ...ท่านสน :Onion-s-26[1]:
ครับ ท่านแมวเซาคู่นี้ท่านตาแม่นมีดีมาฝากครับ ไปนำแหน่(ไปด้วยกัน)น่าจะใช่นะครับ อิอิ

สนทะเล

ช่อง3.คู่ที่2

เพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้ vs เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์
ชอบตัวใหนกันครับทุกท่าน

S ห้องแซง

ผลแพ้ชนะ เพชรสีนิล.....เล่นเอาตังค์ เด่นเชียงขวัญ ครับ พี่สน :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

สนทะเล

ผลแพ้ชนะ เพชรสีนิล.....เล่นเอาตังค์ เด่นเชียงขวัญ ครับ พี่สน :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:
ขอบคุณ1ทัศนะจากน้องSครับผม :Onion-s-97[1]:

ตาแม่น

• ชอบกด Like + 33
ช่อง3มองใว้แล้วเห็นตัวแล้วผูกขาใว้แล้ว ดูขีดการบ้านตาแม่นจัดเต็ม 4ตัว555 :dookdik_smile-circle_51[1]:

สนทะเล

ช่อง3มองใว้แล้วเห็นตัวแล้วผูกขาใว้แล้ว ดูขีดการบ้านตาแม่นจัดเต็ม 4ตัว555 :dookdik_smile-circle_51[1]:

สบายดีครับท่านตาแม่น มารอด้วยคนครับผม ตรงใจกันมั้ยน้อครับ

สนทะเล

ช่อง3...คู่สองมวยรอบฟุกเทียนกรุ๊ปครั้งที่ 10

เพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้ vs เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์ 123 ป.

เพชรสีนิล  "โจ้" ชัยวัฒน์ ปลื้มกมล  อายุ27ปี นักชกจาก อ.สตึก จ.บุรีรัมย์ ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายสวนอาหารปีกไม้ สระบุรี มีโรจน์ สวนอาหารปีกไม้ และ ใหญ่ เมืองสุพรรณ เป็นหัวหน้าค่ายสไตล์การชกเป็นมวยจังหวะฝีมือครบเครื่องดักเตะดักแทงเหลี่ยมเข่าได้เปรียบศอกออกได้แรงดีสดกว่า การยืนระยะดีกว่า
เด่นเชียงขวัญ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น เชิงมวยต้องเดินเข้าหาแน่ๆ ที่สำคัญแรงปลายไม่ค่อยดี ดูว่าการออกอาวุธเพชรสีนิลจะไวกว่า

คู่นี้ยังชอบไปที่ เพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้

สนทะเล

ช่อง3...คู่สองมวยรอบฟุกเทียนกรุ๊ปครั้งที่ 10

เพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้ vs เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์ 123 ป.

เพชรสีนิล  "โจ้" ชัยวัฒน์ ปลื้มกมล  อายุ27ปี นักชกจาก อ.สตึก จ.บุรีรัมย์ ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายสวนอาหารปีกไม้ สระบุรี มีโรจน์ สวนอาหารปีกไม้ และ ใหญ่ เมืองสุพรรณ เป็นหัวหน้าค่ายสไตล์การชกเป็นมวยจังหวะฝีมือครบเครื่องดักเตะดักแทงเหลี่ยมเข่าได้เปรียบศอกออกได้แรงดีสดกว่า การยืนระยะดีกว่า
เด่นเชียงขวัญ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น เชิงมวยต้องเดินเข้าหาแน่ๆ ที่สำคัญแรงปลายไม่ค่อยดี ดูว่าการออกอาวุธเพชรสีนิลจะไวกว่า

คู่นี้ยังชอบไปที่ เพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้

maknum

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 163
   เพชรสีนิลครับท่านสน เด่นเชียงขวัญ เดินไปชนศอกครับ ชัว

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:เดี๋ยวผมโทรหาน่ะคับ  ยุ่งๆคับพี่สน  สบายดีน่พคับ

สนทะเล

:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:เดี๋ยวผมโทรหาน่ะคับ  ยุ่งๆคับพี่สน  สบายดีน่พคับ
สบายดีครับน้องอุ๊ เสาร์-อาทิตย์นี้ชอบตัวใหนบ้างครับ

สนทะเล

ช่อง3............คู่3(เอก)

เต็งหนึ่ง ศิษย์เจ๊สายรุ้ง vs คมเพชรเล็ก ลูกพระบาท 154 ป.

เต็งหนึ่ง(ลูกกอล์ฟ) มวยนครสวรรค์ สไตล์การชกเป็นมวยจังหวะฝีมือดี มีหมัดและศอกออกได้หนักหน่วงรุนแรง  แต่แรงปลายไม่ดีนัก กดเขาไม่หล่นลำบากแน่ อยู่ที่การยืนระยะ
คมเพชรเล็ก มวยเข่ารูปร่างสูงยาว เข่าดีตีได้หนักหน่วงรุนแรง กระดูกการผ่านมวยดี

คู่นี้มีดีคนละอย่าง เข่ากับหมัดยังชอบไปที่ มวยเข่า คมเพชรเล็ก  ลูกพระบาท อย่าไปแลกกับเขาก้อเป็นพอกันหมัดกันศอกให้ดีปลายๆขย่มตีได้ลุ้นกว่าแน่นอน

สนทะเล

เสาร์-อาทิตย์นี้ (3+7+11) ชอบของแข็งครับ

สนทะเล

ชอบๆครับของแข็ง
ช่อง3...
/เพชรสีนิล
/คมเพชรเล็ก

ช่อง7...
/เหล็กไหล

ช่อง11...
/เพชรพนมรุ้ง
/เพชรแท้

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 14

maknum

ช่อง3 ชอบคือกัน  เพชรสีนิล-คมเพชรเล็ก. ช่อง7ต้อง บักโชค

สนทะเล

จัดไปครับท่านmaknum  :dookdik_smile-circle_58[1]:

สนทะเล

ช่อง3..คู่ที่สองปรับเปลี่ยนล่าสุด

ชนะเพชร 91 รุ่งโรจน์ vs เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์

ชนะเพชร มวยซ้าย จากท่าบ่อ หนองคายจังหวะฝีมือเตะต่อยหนักหน่วงรุนแรงบู๊สู้ทรหด5ยก เข่าในมีไล่แขนสู้ ประเภทบอนไซเตี้ยล่ำ ใจสู้ดี รูปร่างเสียเปรียบ
เด่นเชียงขวัญ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น ไม่โดนหมัดหล่นก่อนปลายขย่มตีอยู่....

ยังมองไปที่ เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์ มวยตัวยืนในรายการครับ

สนทะเล

ช่อง3....จัดไปครับ
เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์+คมเพชรเล็ก ลูกพระบาท
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

maknum

ช่อง 3 อีกตัว อย่าลืม เด้อ ท่านสน  ชัยมงคล. ส.ขุนทด
  อึด  ทน  นาน. แรดเรียกพี่  ครับท่าน !!!!!!!

S ห้องแซง

ช่อง3....จัดไปครับ
เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์+คมเพชรเล็ก ลูกพระบาท
 :dookdik_smile-circle_58[1]:
:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

สนทะเล

ช่อง 3 อีกตัว อย่าลืม เด้อ ท่านสน  ชัยมงคล. ส.ขุนทด
  อึด  ทน  นาน. แรดเรียกพี่  ครับท่าน !!!!!!!
:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

สนทะเล

วันนี้ที่ช่อง3....
/ชัยมงคล ส.ขุนทด  ฝีมือหลักเหลี่ยมยังเป็นรอง แต่การเตรียมตัวดีกว่า
/เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์(มวยรอบฟุกเทียนกรุ๊ป)  เวทนี้มองว่าดีกว่า เจอมวยแทน แต่มวยเข้ารอบไปแล้วระวังด้วย
/คมเพชรเล็ก ลูกพระบาท ต้นๆต้องระวังคู่ชกอาวุธหนักแรงอย่าไปแลกกับเขาก้อเป็นพอกันหมัดกันศอกให้ดีปลายๆขย่มตีได้ลุ้นกว่าแน่นอน
/หยกมรกต ว.สังข์ประไพ มวยมาแทนทั้งคู่ ขออยู่เจ้าบ้านดีกว่า..

เน้นๆ**/ชัยมงคล ส.ขุนทด
         /คมเพชรเล็ก ลูกพระบาท
 :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

ตารางทัศนะ10เซียนดูได้ตามLinkด้านล่างครับ
http://muaythaibangbon.com/index.php/topic,16117.0.html  :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
หรือดูได้ที่หน้าบอร์ดได้เลยครับในกระทู้ปักหมุด

เล็กเซียวหงส์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 10

สนทะเล

TGN......3เพชร
/เพชรสาทิส
/เพชรดำ ชิงที่3มวยรอบไทยประกัน
/เพชรตรี ชิงชนะเลิศมวยรอบไทยประกัน

:Onion-s-113[1]:

สนทะเล

ช่อง7......อาทิตย์ที่6 ก.ค.57
ตี๋เล็ก ราชานนท์ vs เหล็กไหล เอ็มยุเด็น(ช.ประดิษฐ์) 116ป.
คู่นี้ีใต้เจอใต้ด้วยกันทั้งคู่ ตี๋เล็ก มวยเทพา สงขลา ส่วนเหล็กไหล มวยจาก กันตัง ตรัง ชื่อชั้นการผ่านมวย ชื่อเสียงในเมืองกรุงมองว่าตี๋เล็กดีกว่าพอสมควรแต่ผมมองว่าแม้ฝีมือจะดีกว่าแต่ความแข็งแกร่งแข็งแรงทีต่อทีลูกหนักยังเป็นรอง(อ้อนแอ้น)
**จัดไปที่ เหล็กไหล เอ็มยุเด็นครับ แค่ชื่อก้อบอกว่าแข็งจริงๆ หน้าเสื่อทีมงานเอ็มยุเด็นกรุ๊ปที่นี่     ไม่เป็นรองแน่นอน.....

สนทะเล

ศรชัย ส.ยิ่งเจริญการช่าง vs กุมารเงิน ลูกมะขามหวาน 127ป.
คู่นี้เคยผลัดกันแพ้ชนะกันมาคนละครั้ง ครั้งแรกที่ศรีษะเกษ กุมารเงินชนะ แต่ครั้งที่2ที่ขอนแก่นไปพลาดท่าแพ้คะแนนครั้งนี้จึงเป็นนัดตัดสินครับว่าใครจะได้รับการชูมือเวทนี้กลางวันมองว่ากุมารเงินไม่น่ายุบ วันนี้เจอมวยเจ้าที่เจ้าบ้านเป็นงานที่ยากนิดนึง แต่เจ้าศรชัยตัวนี้มักพลิกแพ้อยู่เรื่อย วันนี้จึงมองไปที่กุมารเงิน
**จัดไปที่ กุมารเงิน ลูกมะขามหวาน ครับ วันนี้มาสู้แน่นอน.....

สนทะเล

สึนามิ จ.ชัยวัฒน์ VS วินัยเล็ก ป๋องการไฟฟ้า 140 ป.
สึนามิ ห่างหายจากเวทีเมืองกรุงไปนานเดินสายต่อยภูธรเสียส่วนใหญ่น้ำหนักนี้ไม่ต้องคุมมากนัก หน้าเสื่อแข็งมากๆ วันนี้เจอกับพระเอกภูธร วินัยเล็ก กระดูกการผ่านมวยดีกว่าแข็งโป๊ก  วันนี้น่าจะมีดีมาดีมาโชว์.....................
**จัดไปที่ วินัยเล็ก ป๋องการไฟฟ้า ครับ

สนทะเล

โชค ซากามิ VS ณพกฤต ก.กัมปนาท 148 ป.
วันนี้ป้องกันแชมป์ เจอกับคู่ปรับเก่าที่แทบจำกลิ่นตัวกันได้แล้ว ไฟท์ล่าสุดโชคไปแพ้มาที่ใต้(สุราษฎร์) เจอกันที่ช่อง7 สองครั้งณพกฤตไม่เคยเอาชนะได้เลย แถมวันนี้ป้องกันแชมป์อีก สะท้านฟ้าเพิ่งเสียแชมป์ไปหมาดๆวันนี้ โชค คงไม่ทำให้ลูกพี่ผิดหวัง
**จัดไปที่ โชค ซากามิ แพ้ที่ใหนก้อชั่งแต่ที่นี่บ้านผม

สุดยอดดดดดๆๆ คับนายหัว :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:
ลุ้นคู่เอกต่อ

สนทะเล

มวยชอบช่อง11(NBT) ยิงแดง
----------------------
/เทพวาฤทธิ์ ราไวย์มวยไทย มวยเข่าดุดันปลายแรงกว่า
/เพชรพนมรุ้ง เกียรติหมู่ 9 มวยซ้ายจัดเร็วกว่า
/เพชรแท้ เพชรยินดีอคาเดมี่ ฉลาดครบเครื่องสภาพแวดล้อมดีกว่า น่าแก้มือได้
/ซุปเปอร์นิว โนนแดงยิม ได้เปรียบมวยในเครือคนจัด
-------------------------------
เน้นๆ**//เพชรพนมรุ้ง เกียรติหมู่ 9 มวยซ้ายจัดเร็วกว่า
             /เพชรแท้ เพชรยินดีอคาเดมี่ ฉลาดครบเครื่องสภาพแวดล้อมดีกว่า น่าแก้มือได้
----------------------------------------------------------------------------------------------- :Onion-s-97[1]:
เสียดายครับคุ่เอกช่อง7 วันนี้มาดีจริงๆ ณพกฤติ

บ้านหม้อ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 2
สุดยอดครับพี่สนทะเลผมตามทุกอาทิตย์

บ้านหม้อ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 2
ขอบคุณครับพี่สนทะเล

สนทะเล

วันนี้มวยคนจัดตายเรียบครับช่อง7+11 ...........ได้ช่อง7มา3คู่.....มาช่อง11เกือบเกลี้ยงครับ......อิอิ
สู้กันต่อครับผมขอบคุณท่านบ้านหม้อด้วยครับ :Onion-s-97[1]:

เอ่ย กันตัง

• ชอบกด Like + 264
ช่อง 7 :dookdik_smile-circle_58[1]:   :dookdik_smile-circle_58[1]:  :dookdik_smile-circle_58[1]:  :dookdik_smile-circle_58[1]:  :dookdik_smile-circle_58[1]:

เพียงพอดี

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
ขอบคุณครับ...
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

maknum

:dookdik_smile-circle_49[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal