เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: >!!<สองคู่เอาไว้ต่อสู้กับเซียนช่อง3-7วันเสาร์-อาทิตย์ที่ (9-10 ส.ค.57)>!!<  (อ่าน 46402 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
มวยไทย7สี วันอาทิตย์ที่ 10 ส.ค. 57 วิกหมอชิต "เพื่อความบันเทิง ส่งเสริมการ......."

1.>นาตาลี ศิษย์วีระชาติ 106 ป.
     เพชรทุ่งยั้ง กีล่าสปอร์ต

2.>เพชรเชียงยืน จิตรเมืองนนท์ 125 ป.
     ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยูเด็น

3.>นวพล ศิษย์ผู้พันตู่ 129 ป.
     ศักดิ์สุริยา ช.โค้วยู่ฮะ(สาทิสซีดี)           

4.>เสมาเพชร ส.ชวลิต   132ป.
    รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง130 ป.

ลุยกันต่อครับ ของขวัญวันแม่:Onion-s-97[1]:

บ้านใหญ่ Fc

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 121
นายหัวสน ผมฝากมวยใต้สักตัวน่ะคับ ยิงยาวเลยคับ(รถเข็น จ้าวทะเลทอง) ไดเวลาเกิดแล้วคับนายหัว555 :Onion-s-65[1]:

สนทะเล

ครับน้องไก่ อาทิตย์นี้มีท่านที่เคารพนับถือกันให้รอเน้นๆ1คู่......ส่วนเจ้ารถเข็นมากี่ที่ๆเคยชนะกับเขาบ้างมั้ยเนียช่องนี้...555

เซียงเหมี่ยง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0
มาไวมากท่ายสน ฟิตจริงๆๆ รออๆๆครับ

สนทะเล

มาไวมากท่ายสน ฟิตจริงๆๆ รออๆๆครับ
อาทิตย์นี้มีมวยใต้มา3คู่ครับเลยฟิตเป็นพิเศษนิดนึงครับท่านเซียงเหมี่ยง // ใต้3 เหนือ(เชียงราย)2 อีสาน 3   :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

คู่มวยช่อง3 เสาร์ที่ 9 ส.ค. 2557

1.>เสือใหญ่ ลูกเมืองเพชร 105ป.
     เพชรฉัตรชัย ศิษย์เบญจมะ

2.>น้องเบียร์ โชคงามวงศ์ 105ป.(สายA มวยรอบเชลล์ ริมูล่า พลังแกร่ง)
     ดาวเด่น ลูกเมืองเพชร

3.>เต็งหนึ่ง ศิษย์เจ๊สายรุ้ง154ป.(มวยรอบเวเบอร์ครั้งที่ 4 )
     ซุปเปอร์แชมส์ น้ำดื่มปิ่นทิพย์โคราช

4.>รักษ์ชัย ท.ธนัญชัย 115ป.
     ฟ้าจรัสแสง ช.ราชพัสดุอีสาน

*เอาไปหาข้อมูลกันก่อนครับ คู่มวยอาจมีเปลี่ยนแปลง*

ศักดิ์ลีลา

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 12
 :dookdik_smile-circle_48[1]:.สายใต้มาแรงคราพช่วงนี้ อัดกับอิสานได้เสียทุกคู่คราพแฟนๆคงไม่ผิดหวังพริ๊กหลายตลบแน่นอน ท่านสน..ฟิตๆ

....น่ามีรัยดีๆ ผ่านมาทางไลน์ บ้างนะช่วงนี้หน้าฝนหาข่าวลำบาก  5555 เกี่ยวกันตรงไหนเนี่ย แฟนๆก้อช่วยกันหาข้อมูลนะคราพ... :dookdik_smile-circle_83[1]:

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
มารอครับ  น้องเบียร์  ดาวเด่น  นน น่าจะผิด ครับ พี่ สน :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

S ห้องแซง

มารอครับ  น้องเบียร์  ดาวเด่น  นน น่าจะผิด ครับ พี่ สน :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:
7สี ต้องของเขา :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

7สี ต้องของเขา :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
ใช่เลยครับน้องS อาทิตย์นี้ใช่เลยต้องคนนี้เลยมีดีมาโชว์แน่นักชกจากเชียงรายคู่แรก// ส่วนน้ำหนักต้องขอบคุณมากครับที่แจ้งมาน้องS จริงๆต่อยกันที่126ป.ครับ  :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

:dookdik_smile-circle_48[1]:.สายใต้มาแรงคราพช่วงนี้ อัดกับอิสานได้เสียทุกคู่คราพแฟนๆคงไม่ผิดหวังพริ๊กหลายตลบแน่นอน ท่านสน..ฟิตๆ

....น่ามีรัยดีๆ ผ่านมาทางไลน์ บ้างนะช่วงนี้หน้าฝนหาข่าวลำบาก  5555 เกี่ยวกันตรงไหนเนี่ย แฟนๆก้อช่วยกันหาข้อมูลนะคราพ... :dookdik_smile-circle_83[1]:
สวัสดีครับท่านคู่หู อาทิตย์นี้น่าจะมีมาฝากแน่ๆครับจากท่านผู้ใหญ่ที่ผมนับถือมากๆท่านนึง ชดใช้ที่ผมให้ลูกกรมหลวงพลาดไป .....แหะๆๆ :Onion-s-113[1]:

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
ท่านสนทะเล....

ถ้าท่านเป็น ป๋าชุ้น ปมต  คู่เอก 7สี  มองทางด้านธุรกิจ..ต่อยอด...

ปั้นมวย....มองอนาคต.....ท่านจะประกบให้ใครเกิดครับ....

แล้วถ้ามองทางด้านบันเทิงอย่างเดียว.....ท่านจะให้ใครเกิดครับ

ขอบคุณครับท่านสนทะเล... :dookdik_smile-circle_83[1]:

สนทะเล

ถ้าผมเป็นป๋านะครับ พูดถึงทางด้านธุรกิจต่อยอดต้องนี่เลย เสมาเพชรครับเพราะดูดีมีอนาคตกว่าผ่านรถเหล็กไปได้ไฟท์นี้อาจจะได้แก้มือกับพี่หลามอีกครั้ง แต่ถ้าบันเทิงก้อต้องรถเหล็กครับผม....ส่วนผมชอบตัวใหนนั้นยังไม่ฟันธงครับ...แต่จะเอียงมาทางเจ้ารถเหล็กนิดๆส่วนตัวเล่นอาจจะไม่ใช่ตัวชอบก้อเป็นไปได้ครับ...เท่าที่จำได้มาช่อง7เคยชนะใครบ้างยังหลังๆที่ช่องนี้ต่อยจนจะได้เสื้อสามารถ(เสื้อวิน)อยู่แล้วครับ...
 :Onion-s-97[1]:

องอาสน์

• ชอบกด Like + 58

fongkaew

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 16
ท่านสน ช่วงนี้กำลังขาขื้น ต้องตามติดๆจัดมาครับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
ขอบคุณครับท่านสนทะเล :dookdik_smile-circle_83[1]:

ส่วนผมชอบ....รอง เสมาเพชร ครับ

:Onion-s-35[1]:ขอกระซิบนิดนึงครับ....เพชรเชียงยืน   ซ้อมดีมากครับ

สนทะเล

ขอบคุณครับท่านสนทะเล :dookdik_smile-circle_83[1]:

ส่วนผมชอบ....รอง เสมาเพชร ครับ

:Onion-s-35[1]:ขอกระซิบนิดนึงครับ....เพชรเชียงยืน   ซ้อมดีมากครับ
ครับผมคู่นี้แพ้ชนะกันมาคนละครั้งนะครับต่อยช่อง7ศักดิ์ชัยน้อยเบียดชนะไปและเจอที่ใต้บ้านของศักดิ์ชัยน้อยเพชรเชียงยืนแก้มือคืนได้คาถิ่น....ไฟท์นี้สนุกแน่ครับ

สนทะเล

ชอบตัวใหนเลือกจิ้มได้เลยครับผม

:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
ขอบคุณครับ ท่าน สน รอตามเหมื่อนเดิมครับท่าน 55555

S ห้องแซง

เปิดหัว 7 สี ใจเย็นๆนะครับ พี่ สน :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:....ผมขอเบอร์โทร พี่ สน  จาก พี่ คม นะครับ....[ เบอร์โทร ผม อยู่กับ พี่ คม  นะครับ พี่ สน.....ฉุกเฉินจะได้ครบทีม...] :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

ครับน้องSเดียวพี่จะได้โทรไปครับ.... :Onion-s-97[1]:

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
สายใต้ต้องพึ่งท่านนะครับท่านสน ผมขอรอข้อมูลครับ

สนทะเล

ยังมีอีกหลายๆท่านนะครับท่านหมูตู้เมืองดอกบัว ที่ได้ให้ทัศนะมุมมองมวยได้ดีมากๆเอ่ยชื่อคงไม่หมด........
ร่วมด้วยช่วยกันครับ บ้านบางบอนไม่ทิ้งกันอยู่แล้วครับ//

เอาคลิประหว่าง รถเหล็ก กับ ศักดิ์สุริยา ที่นครศรีบ้านของ ศักดิ์สุริยา   มาให้ชมกันก่อนครับ.....

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ชอบกด Like + 14
รอพี่สนเช่นเคย เสารและอาทิตย์นี้ :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :Onion-s-25[1]: :Onion-s-25[1]: :Onion-s-25[1]:

สนทะเล

ครับน้องเพชรเสาร์-อาทิตย์นี้3+7น่าจะมีลุ้น........ขออย่าเปลี่ยนอย่าถอนนะครับ

สนทะเล

ทัศนะช่อง7คู่แรก เพชรเชียงยืน จิตรเมืองนนท์ // ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น

-เพชรเชียงยืน จิตรเมืองนนท์ มวยจากท่าตูม สุรินทร์ มวยหลักเหลี่ยมฝีมือดีแข็งแกร่งแข็งแรง
-ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น มวยจาก อ.ทุ่งใหญ่ นครศรี เป็นมวยรูปร่างสูงยาว  จังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่นครบเครื่องหมัดเท้าเข่าศอก
คู่นี้เคยเจอกันมาแล้ว2ครั้ง ครั้งแรกที่ช่อง7ศักดิ์ชัยน้อยเบียดเอาชนะไปได้ ส่วนครั้งที่2เจอกันที่บ้านของศักดิ์ชัยน้อย นครศรี...ในถิ่นของศักดิ์ชัยน้อย เป็นฝ่ายเพชรเชียงยืนที่สามารถเอาชนะไปได้บ้าง....ที่พิกัด123ป.

....ครั้งนี้เจอกันครั้งที่3ให้หายคาใจกันไปเลยที่พีกัดใหม่125ป. ทุกท่านคิดเห็นอย่างไรครับสำหรับมวยคู่นี้(แสดงความคิดเห็นได้เต็มที่เลยครับผม)........ส่วนผมมีตัวชอบในใจแล้วครับ
สำหรับคู่นี้ หน้าเสื่อตัวเงินมาสู้กันเต็มที่เต็มถังแน่นอน//

S ห้องแซง

ทัศนะช่อง7คู่แรก เพชรเชียงยืน จิตรเมืองนนท์ // ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น

-เพชรเชียงยืน จิตรเมืองนนท์ มวยจากท่าตูม สุรินทร์ มวยหลักเหลี่ยมฝีมือดีแข็งแกร่งแข็งแรง
-ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น มวยจาก อ.ทุ่งใหญ่ นครศรี เป็นมวยรูปร่างสูงยาว  จังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่นครบเครื่องหมัดเท้าเข่าศอก
คู่นี้เคยเจอกันมาแล้ว2ครั้ง ครั้งแรกที่ช่อง7ศักดิ์ชัยน้อยเบียดเอาชนะไปได้ ส่วนครั้งที่2เจอกันที่บ้านของศักดิ์ชัยน้อย นครศรี...ในถิ่นของศักดิ์ชัยน้อย เป็นฝ่ายเพชรเชียงยืนที่สามารถเอาชนะไปได้บ้าง....ที่พิกัด123ป.

....ครั้งนี้เจอกันครั้งที่3ให้หายคาใจกันไปเลยที่พีกัดใหม่125ป. ทุกท่านคิดเห็นอย่างไรครับสำหรับมวยคู่นี้(แสดงความคิดเห็นได้เต็มที่เลยครับผม)........ส่วนผมมีตัวชอบในใจแล้วครับ
สำหรับคู่นี้ หน้าเสื่อตัวเงินมาสู้กันเต็มที่เต็มถังแน่นอน//
มวยคู่นี้ ต้องดูเรต ประกอบ..[คู่คี่ สูสี ขาดท้ายๆ ตามเดิม ]ออก น้ำหนัก 125 ป....หนักๆๆแรงๆๆ อยู่ที่การยืนระยะ....ซอยถี่ๆๆขยันออกอาวุธ แรงปลายดี..... :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

ครับรูปเกมส์น่าจะไม่ห่างกันมากคู่นี้.....อยู่ที่ใครฮึดกว่ากันครับน้องS ลุ้นกันสนุกแน่ๆครับ :Onion-s-97[1]:

S ห้องแซง

ช่อง3 .....โต๊ดเลยครับ พี่ สน....ก่อนชกคุยกันครับ พี่    :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

ช่อง3 .....โต๊ดเลยครับ พี่ สน....ก่อนชกคุยกันครับ พี่    :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
ช่อง3ไม่ใช่มวยรอบ...........ชกกันไม่ได้1คู่

S ห้องแซง

สนทะเล

ทัศนะช่อง7คู่ที่2 เสมาเพชร ส.เชาวลิต // รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง
-เสมาเพชร ส.เชาวลิต มวยจากเชียงราย มวยซ้ายทั้งแถบเตะซ้ายต่อยซ้ายหนักแรงศอกออกได้หนักหน่วงรุนแรง วงในไม่ชอบทั้งๆที่ออกได้ดีพอสมควรยัดแต่ละทียังกะท่อนซุงแต่ถ้าโดนเข่าคู่ชกเมื่อไรทำท่าถอดหัวทุกครั้ง
-รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง มวยจาก สุราษฎร์ธานี ถิ่นหอยใหญ่ เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้นแต่ได้หนาเป็นจังหวะเตะต่อยดี วงในมีปล้ำฟัดมัดตี  เข่าในเหนียวแน่นครบเครื่องหมัดเท้าเข่าศอกต่อยที่นี่ไม่เคยชนะใครเลยจำได้ แพ้กรังปรีซ์น้อย แพ้สิงห์พยัคฆ์ แพ้สึนามี(สงสัยจะได้เสื้อสามารถแน่ๆ55)........คู่นี้เคยเจอกันมาแล้ว2ครั้ง ครั้งแรกที่สุราษฎร์ธานี รถเหล็กชนะน็อคยกที่4(31 พ.ค.56)ส่วนครั้งที่2เสมาเพชรแก้มือคืนได้ที่สงขลา(5 กค.57)

....ครั้งนี้เจอกันครั้งที่3ให้หายคาใจกันไปเลย ทุกท่านคิดเห็นอย่างไรครับสำหรับมวยคู่นี้(แสดงความคิดเห็นได้เต็มที่เลยครับผม)........ส่วนผมมีตัวชอบในใจแล้วครับ//

สนทะเล

ทัศนะช่อง7คู่ที่3 นาตาลี ศิษย์วีระชาติ // เพชรทุ่งยั้ง กีล่าสปอร์ต
-นาตาลี ศิษย์วีระชาติ มวยจากบุรีรัมย์..เป็นมวยเข่า เดินบี้เดินติดตลอด แข็งแกร่งแข็งแรง ไฟท์ล่าสุดเป็นฝ่ายอาศัยแรงฮึดแซงผ่านเสือ พรัญชัยไปได้ในยกสุดท้ายแต่เสียเปรียบรูปร่างช่วงชก..
-เพชรทุ่งยั้ง กีล่าสปอร์ต มวยจากเชียงราย มวยปั้นตัวใหม่ของเสี่ยคำจันทร์ มวยบู๊หมัดต่อยได้หนักแรงมีศอกแจมคล่องตัวกว่า

คู่นี้ยังไม่เคยพบกันมาก่อน คาดว่าน่าจะเป็นคู่เปิดหัวที่น่าชมอีกคู่นึง.....ทุกท่านคิดเห็นอย่างไรครับสำหรับมวยคู่นี้(แสดงความคิดเห็นได้เต็มที่)ส่วนตัวผมมีตัวชอบในใจแล้ว ส่วนชนะหรือไม่นั้นยังไม่ทราบจริงๆ อิอิ

จะ รอง ดู

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 11
คู่แรก เอาใจช่วยนาตาลีค่ะพี่ แต่คงไม่กล้าเล่น เพราะน่าจะเล็กกว่ามาก(รึป่าว)
คู่สอง ก็ชอบศักดิ์ชัยน้อย แต่ก็ยังสองใจ เพราะปลายชอบแผ่ว แต่ก่อนศอกดีมาก เด๋วนี้ศอกหาย ถ้าเสริมหมัดศอกน่าจะชนะค่ะ
คู่สาม ชอบนวพล แข็งแรงกว่า ตรงข้ามปลายๆดูปวกเปียก(แต่ก็ใหญ่กว่ากันนะ)
คู่สี่ ไม่รู้จะชอบใคร หมัดก็น่ากลัวพอกัน แต่แข้งซ๊ายเสมาเพชรดีกว่า ส่วนรถเหล็กดูทรงมวยแข็งแกร่งกว่ากัน พี่สนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ สรุปคือไม่รู้จะเล่นใคร 5555+  :Onion-s-44[1]:

สนทะเล

คู่แรก เอาใจช่วยนาตาลีค่ะพี่ แต่คงไม่กล้าเล่น เพราะน่าจะเล็กกว่ามาก(รึป่าว)
คู่สอง ก็ชอบศักดิ์ชัยน้อย แต่ก็ยังสองใจ เพราะปลายชอบแผ่ว แต่ก่อนศอกดีมาก เด๋วนี้ศอกหาย ถ้าเสริมหมัดศอกน่าจะชนะค่ะ
คู่สาม ชอบนวพล แข็งแรงกว่า ตรงข้ามปลายๆดูปวกเปียก(แต่ก็ใหญ่กว่ากันนะ)
คู่สี่ ไม่รู้จะชอบใคร หมัดก็น่ากลัวพอกัน แต่แข้งซ๊ายเสมาเพชรดีกว่า ส่วนรถเหล็กดูทรงมวยแข็งแกร่งกว่ากัน พี่สนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ สรุปคือไม่รู้จะเล่นใคร 5555+  :Onion-s-44[1]:
ขอบคุณครับน้อง จะ รอง ดู ที่ร่วมแสดงทัศนะกันเข้ามา // ส่วนพี่เองก้อยังไม่รู้เหมือนกันครับ อิอิ

ส่วนรองคู่เอก นวพล // ศักดิ์สุริยา >>อาทิตย์นี้ขอผ่านครับไม่ขอแสดงทัศนะ....ต้องขออภัยท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้นี้ด้วย
ค่ำจะมาต่อกันที่ช่อง3ครับผม //  :Onion-s-97[1]:

เพชรเมืองโอ่งมังกือ

• ชอบกด Like + 14
ขอเน้นๆคับพี่สนช่อง3 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

สนทะเล

ขอเน้นๆคับพี่สนช่อง3 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:
ไม่ใช่มวยรอบ...........ต่อยกันไม่ได้ครับ 1ตัว :Onion-s-97[1]:

maknum

• ชอบกด Like + 163
  แง้มจักนอยแน!!  แมนคนนี่บ่ ท่านสน

สนทะเล

แง้มจักนอยแน!!  แมนคนนี่บ่ ท่านสน
อุบ๊ะ !! ถ้าคนนี้ไม่ใช่แค่แง้มแล้วครับท่านmaknum อย่างนี้ต้องเปิดถ้วยแล้วครับ55+

สนทะเล

ทัศนะช่อง-3 คู่ที่1 เสือใหญ่ ลูกเมืองเพชร // เพชรฉัตรชัย ศิษย์เบญจมะ
-เสือใหญ่ ลูกเมืองเพชร มวยเตี้ยล่ำ อย่างหนาตราช้างชกกับใครก้อมักเสียเปรียบเขาตลอด หัวจิตหัวใจไม่ต้องพูดถึงระฆังไม่หมดยกพี่แกไม่ยอมแน่ๆว่างั้นอาวุธถนัดของมวยแบบนี้ก้อตามทรงละครับประเภทบอนไซมหากาฬ เตะขาต่อยหมัดเจาะยางไปเรื่อยต้นๆนี้ลุ้นนับลุ้นน็อคได้เลยครับ คู่ชกมาใจไม่เต็มร้อยนี่เสร็จพี่แกแน่ๆ
-เพชรฉัตรชัย ศิษย์เบญจมะ เป็นมวยจังหวะฝีมือดีดักเตะตักแทงไปเรื่อย รูปร่างช่วงชกได้เปรียบแน่นอน ถ้าพกใจมาสู้ไม่ถอดใจเสียก่อนในวันนั้นสนุกแน่ๆ

มวยคู่นี้มีดีคนละอย่าง คนนึงได้ลูกหนักหหน่วงรุนแรง(ต้นๆลุ้นนับน็อคได้เลย) อีกคนได้รูปร่างช่วงชกถ้าวันชกเจ้าเพชรฉัตรชัยไม่กลัวนี่เหนื่อยแน่ๆเสือใหญ่ และจากที่เคยเห็นมักจะแพ้มวยซ้ายครับเสือใหญ่.........//
เอารูปร่างมาให้ชมกันครับไฟท์นี้ต่อยกับน้องเบียร์ อ.กันแตง(ชุดวอร์มสีดำ)แม้จะเสียเปรียบรูปร่างแต่ก้อย้ำชัยชนะไปได้ถึง2ครั้งครับ

สนทะเล

ช่อง3..คู่ที่สอง มวยรอบเชลล์ ริมูล่า พลังแกร่ง น้องเบียร์   โชคงามวงศ์ // ดาวเด่น ลูกเมืองเพชร
- น้องเบียร์   โชคงามวงศ์ ยอดนักชกจาก นครศรี เป็นมวยซ้ายจังหวะฝีมือเตะต่อยดี สมองมวยดีลูกเก่งคือปัดขาให้คู่ชกเสียเหลี่ยมเสียทรง วงในมีขวางแทงสู้ ตัวนี้เป็นมวยเอกตัวหนึ่งเลยของเสี่ยบู้เมืองเพชร
- ดาวเด่น ลูกเมืองเพชร มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องเช่นกัน วงในเหนียวแน่นประเภทปล้ำฟัดมัดตีเดินบู้เดินชนไปเรื่อย รูปร่างสูสีใกล้เคียงกัน

คู่นี้ทุกท่านมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ....แสดงทัศนะเข้ากันมาได้เต็มที่เลยครับผม //

รายชื่อนักชกมวยรอบเชลล์ริมูล่าพลังแกร่ง ประกอบด้วย
สายA ประกอบด้วย
1.น้องเบียร์ โชคงามวงศ์
2.ดาวเด่น ลูกเมืองเพชร
3.พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก
4.เด่นหนองแก เจ.เอส.พี

สายB ประกอบด้วย
1.เมืองหนึ่ง พุ่มพันธ์ม่วง
2.แก้วกังวาน ไก่ย่างห้าดาว
3.มงคลแก้ว ส.สมหมาย
4.อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย
--------------------------------
* โดยแชมป์ครั้งนี้จะได้รับเงินรางวัล 5 แสนบาท พร้อมเข็มขัดแชมป์
* รางวัลรองชนะเลิศ 250,000 บาท
* อันดับ3 150,000 บาท และ อันดับ 4 รับ 100,000 บาท

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:รอคับพี่สน  สบายดีนะคับ  ไม่ค่อยได้มาทักทายกัน  วันชกค่อยโทคุยกันนะคับ :dookdik_smile-circle_93[1]: :dookdik_smile-circle_93[1]: 

สนทะเล

:Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:รอคับพี่สน  สบายดีนะคับ  ไม่ค่อยได้มาทักทายกัน  วันชกค่อยโทคุยกันนะคับ :dookdik_smile-circle_93[1]: :dookdik_smile-circle_93[1]:
สวัสดีน้องอุ๊ ม้าก้านกล้วยสบายดีนะครับ ช่วงนี้ไม่เห็นม้าก้านกล้วยมาวิ่งฉิวที่บ้านบางบอนเลย....ยังงัยติดภาระกิจอะไรก้อขอให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีนะน้อง....พี่ก้อรอคู่สองจากน้องอุ๊เช่นกันครับผม//

สนทะเล

ช่อง3..มวยรอบมวยรอบเวเบอร์ตราตุ๊กแกครั้งที่ 4   เต็งหนึ่ง   ศิษย์เจ๊สายรุ้ง // ซุปเปอร์แชมป์   น้ำดื่มปิ่นทิพย์โคราช
- เต็งหนึ่ง ศิษย์เจ๊สายรุ้ง มวยเตะซ้ายต่อยซ้ายรุนแรงหนักหน่วงลุ้นนับน็อคได้เลย เป็นมวยใจสู้บู้ดีแต่ไม่ค่อยชอบวงใน แม้จะเข้ารอบไปแล้วแต่ไฟท์นี้เต็มที่แน่นอนเพื่อต้องการเก็บสถิติชนะรวดในรอบแรก
- ซุปเปอร์แชมป์  น้ำดื่มปิ่นทิพย์โคราช เป็นมวยจังหวะเตะต่อยดี ไอคิวมวยดีแต่หากโดนหนักก้อมีถอดใจให้เห็น หากแพ้ครั้งนี้อีกคงตกรอบแน่ๆ วันนี้ต้องเต็มที่เต็มถังจริงๆ

คู่นี้คงไม่มีใครยอมใครแน่ คนนึงสู้เพื่อมีลุ้นเข้ารอบส่วนอีกคนสู้เพื่อต้องการเก็บชัยชนะรวดทุกนัด ตัวชอบผมมีในใจแล้วซึ่งชนะหรือเปล่านั้นยังไม่รู้ครับแต่คิดว่ามีโอกาสสูง...ทุกท่านชอบตัวใหนกันบ้างครับ...//

สนทะเล

เต็งหนึ่ง   ศิษย์เจ๊สายรุ้ง // คมเพชรเล็ก ลูกพระบาท
พลิกระเนระนาด...

สนทะเล

สองคม vs น้องเบียร์  :Onion-s-97[1]:
อาทิตย์นี้เจอมวยเดินหน้าปล้ำฟัดมัดตีมาดูกันว่าใหวมั้ย...

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
สวัสดีน้องอุ๊ ม้าก้านกล้วยสบายดีนะครับ ช่วงนี้ไม่เห็นม้าก้านกล้วยมาวิ่งฉิวที่บ้านบางบอนเลย....ยังงัยติดภาระกิจอะไรก้อขอให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีนะน้อง....พี่ก้อรอคู่สองจากน้องอุ๊เช่นกันครับผม//

พี่สนคนเดียวก้อพอแล้วครับ  ครบเครื่องเรื่องหมัดมวย   นับถือจริงๆครับ  จัดไปเน้นๆ อาทิตย์นี้คับ

สนทะเล

เสือใหญ่ VS เบียร์สิงห์ :Onion-s-97[1]:
คู่แรกวันเสาร์นี้ เสือใหญ่..

สนทะเล

พี่สนคนเดียวก้อพอแล้วครับ  ครบเครื่องเรื่องหมัดมวย   นับถือจริงๆครับ  จัดไปเน้นๆ อาทิตย์นี้คับ
ขอบคุณครับน้องอุ๊....ยังงัยพี่ก้อรอคู่2ช่อง7นะครับ..... :dookdik_smile-circle_51[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

สนทะเล

ช่อง3 คู่4...รักษ์ชัย ท.ธนัญชัย // ฟ้าจรัสแสง  ช.ราชพัสดุอีสาน
- รักษ์ชัย ท.ธนัญชัย มวยเข่าสูงยาว  ขวางหน้าแทงดีเข่าในเหนียวแน่น แต่การออกอาวุธดูช้ากว่า....บดคู่ชกไม่ย่นไม่ยุบตัวเองเสร็จ
- ฟ้าจรัสแสง ช.ราชพัสดุอีสาน มวยฝีมือครบเครื่องออกอาวุธได้ไวกว่า รูปร่างช่วงชกดีหลักเหลี่ยมดีกว่าขอเพียงซ้อมมาดีทรงนี้ขอเพียงอย่าย่นอย่ายุบก้อพอ

คู่นี้มีดีคนละอย่างรักใครชอบใครก้อต้องระวังกันบ้างครับมวยคู่4มักพลิกเป็นประจำ....//

จบการนำเสนอทัศนะช่อง3+7 ครับผม...วันชกค่อยว่ากันอีกครั้ง // สนทะเล

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal