เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกครั้งที่อ่านรู้สึกหดหู่หัวใจ  (อ่าน 7657 ครั้ง)

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
ทุกครั้งที่อ่านรู้สึกหดหู่หัวใจ
« เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 18:45 »
แต่ละท่านอยากมาแสดงความคิดเห็น
อยากมาพูดคุย และแสดงตัวชอบ
แต่บางท่านกลับพูดดูถูกท่านอื่นๆ ว่าข้อมูลเดา นั่งเทียน ลอกเขามา ผมขอเถอะครับสมาชิก ทุกครั้งที่อ่านแล้ว เศร้าใจ ทำให้คิดถึงบ้านหลังเก่า ที่มีการทะเลาะกันจนสมาชิกหายหมดเลย  ไม่อยากให้ประวัติศาตร์ซ้ำรอยเดิมครับ และแต่ละท่านก็ระดับมีความรู้กันทั้งนั้น จะกล่าวอะไรพึงรักษาน้ำใจเพื่อนๆนิดนึงครับ บางท่านอาจจะมีข้อมูลเป็นปึกๆ
บางท่านอาจจะเคยเห็นนักมวย
บางท่านจำดี ทุกข้อมูลเป็นประโยชน์ครับ ช่วยกันประคองบ้านเวบบางบอน ให้น่าอยู่นะครับ อย่าเกิดความดำมืดในหัวใจ จงเปิดใจรับฟัง แล้วเราจะอยู่อย่างมีความสุขในบ้านหลังนี้นะครับ ช่วยๆกัน และก็ขอโทษสมาชิกด้วยนะครับ ถ้ากระผมกล่าวก้าวล่วงท่านใดท่านหนึ่งไป ขอบคุณครับ....ขาใหญ่

เขยหล่า

• ชอบกด Like + 63
Re: ทุกครั้งที่อ่านรู้สึกหดหู่หัวใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 18:52 »
เป็นสิ่งที่คนเราควรมีครับท่านขาใหญ่ความเกรงใจ ข้อมูลที่จิตรอาสานำมาลงมีผิดถูก แต่ถ้าศึกษาดีดีหรือนำมาบวกลบกันผมว่าเล่นเสียยากมากครับ อยากให้จิตรอาสาทุกท่านทีกำลังใจในการทำหน้าที่นะครับ

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
Re: ทุกครั้งที่อ่านรู้สึกหดหู่หัวใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 19:08 »
เมื่อก่อน  ผมอยู่  มวยไทยเซ็นเตอร์  สุดท้ายเอาไม่อยู่  พวกเดิมๆนี่แหล่ะ  ป่วนจนพัง  บอกจริงๆคนที่มีข้อมูลดีๆ  หายไปเยะแล้ว  บางบอนคับ  เพราะเค้าคิดว่า  มันก้อแบบเดิมๆ  ทรรศนะลงไปเหอะ   แพ้  ชนะ  เราเล่นเงินเรา  อย่าไป  เสียดสี  คนอื่นพอ   คนเราไม่รู้อะไรไปซะหมดหรอก 

เด็กเมืองลุง

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 26
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 19:36 »
ยอดเยี่ยมครับท่านขาใหญ่......ท่านพูดมามีเหตุผล

เราอยู่ที่สาธารณะต้องเปิดใจให้กว้าง อย่าเอาความคิดของตัวเองมาปิดกั้นความคิดของคนอื่น
เรื่องข้อมูลบางครั้งบางทีเรารู้คนอื่นอาจจะไม่รู้ คนอื่นรู้เราอาจจะไม่รู้ นี่คือที่มาของการแบ่งปัน
คนอ่านก้อเลือกกันเอาเองชอบแบบไหน..อย่าเอาแต่เอะอะโวยวายหลังเกม ไม่มีประโยชน์อะไร
....ขอบคุณทุกๆข้อมูลที่ร่วมกันแบ่งปัน แม้มีผิดพลาดบ้างก้ออย่าเพิ่งท้อครับ

หนุมาน

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 19:46 »
ข้อมูลจริงข้อมูลหลอกก็มีผลด้วย ทุกคนที่หายไปนานคงรู้ดี แต่ไม่อยากจะพูด.
เพราะอะไร?   :dookdik_smile-circle_94[1]:

trast-jaitas

• ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 20:23 »
ว่าตามกันความบั่นทอนไม่มีครับทุกท่าน  วิเคราะห์วิจารย์เข้ามาเถอะ ถึงไม่ใช่เชียนเวปนี้เป็นสวนกลาง เอาแค่ชอบส่วนตัวก็ได้

wichai

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 18
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 20:33 »
 7 สีจะเล่นเพราะชอบ ออกพรรษาค่อยว่ากันมีเหตุผลที่ไม่โพสครับ

พ่อใหญ่หลอย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 21:21 »
พูดอีก ก็ถูกอีกแหละครับ รักษาน้ำใจกันน่ะดีแล้ว

sangpachr

• ชอบกด Like + 59
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 21:40 »
-ไม่เสียดสีกัน ไม่ซ้ำเติมกัน ก็พอแล้ว-

ลินพิชญ์ ชินจิตร์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 67
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 21:42 »
สวัสดีครับ ท่านขาใหญ่ ท่านม้าก้านกล้วย ผมเห็นด้วยกับท่านทั้งสองครับ....จากใจ ลินพิชญ์ ชินจิตร์

ประติมากรรม

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 243
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 22:09 »
ยุคเริ่มต้น // คนน้อยๆสงบเงียบมาก อยู่กันเเบบพี่ๆน้องๆ ไม่เยอะ เเต่ เเบ่งๆเป็นกลุ่มๆ ก็โอเคร
ยุครุ่งเรือง // คนเยอะขึ้น ไม่รู้มาจากไหนกัน ปัญหาเยอะ เสียดสีกันตลอด มีผลประโยชน์ในการโพส (คนดูเยอะ)
ยุคดับสูญ // เเล้วสุดท้าย ความเบื่อหน่ายก็จะเกิดขึ้น ไม่มีความสุขในการโพส(มิหวังผลประโยชน์) ก็เงียบหายไปดีที่สุด

ไอยรา

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 54
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 22:16 »
สูงสุด สู่ สามัญ   :Onion-s-1[1]:

จอบบ้อน

• ชอบกด Like + 40
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 23:12 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ยามุ่น

• ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 23:14 »
       ลดความเห็นแกได้ ลดความเห็นแก่ตัว ทำดีไม่ต้องหวังผลตอบแทน คิดก่อนพิมพ์ ไม่จำเป็นต้องพิมพ์ทุกอย่างที่คิด ปกป้องผู้อ่อนแอกว่า ถ้าทำได้คงอยู่ไปอีกยาวนาน

Army__

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 101
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 23:39 »
เรื่องแบบนี้ มันอยู่ที่สันดานของบุคคล
สำหรับผม เห็นด้วยกะทุกความคิดเห็นในกระทู้นี้
ถ้าทำได้จริง เยี่ยมเลยครับ

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 06:37 »
              เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องปกติครับ   เมื่อพี่น้องอยู่กันมากมาย ปัญหาย่อมเกิดขึ้นได้   หากเราไม่คิดมาก ทำใจสบายๆ เราก็มีความสุขนะครับ     โดยเฉพาะจิตอาสา..หากทำด้วยความบริสุทธิ์ใจ...จะไม่ลำบากใจเลย  เพราะคำๆนี้    คอยเตือนสติไว้เสมอ..    เราให้สิ่งที่เป็นประโยชน์แก่ทุกคนแล้ว  เราจะหวังอะไรอีก....หากไม่เข้าใจว่า จิตอาสาคืออะไร....ก็จงเป็นผู้เสพข้อมูล ทุกอย่างก็จบได้ด้วยตัวเราเอง      ผมอยู่ในเว็บนี้มานาน ผมยังมองไม่เห็นเลยว่า เว็บมวยไทยบางบอนทุกวันนี้ วุ่นวาย ตรงไหน เสื่อมลงตรงไหน  ที่เห็นชัดคือ บ้านหลังนี้เป็นศูนย์รวมของแฟนมวย...มีพี่น้องเข้ามาพึ่งพาอาศัยกันเยอะแยะ...แบ่งปันข้อมูลมวยให้กันและกัน....ทุกกระทู้น่าสนใจทั้งนั้นครับ    หากทำใจให้เป็นกลาง ยอมรับฟังความคิดเห็นของทุกคน...ทุกอย่างก็ราบรื่น...   เรื่องการเสียดสี ให้ร้าย แขวะกัน  เว็บไม่ปล่อยให้รกหน้าเว็บแน่นอน       ช่วยกันหาข้อมูลมวยดีๆมาฝากพี่น้องกันดีกว่าไหมครับ  จิตอาสาอย่าท้อครับ ถึงแม้บางคนจะพูดว่า..จิตอาสาซื้อน้ำปลากินไม่ได้..ก็ชั่งหัวมัน... ผมคนหนึ่ง ภูมิใจครับที่ได้อยู่ในบ้านที่แสนอบอุ่นหลังนี้...ขอบคุณครับ..

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 06:52 »
เยี่ยมมากครับท่านพี่ไฟหนาว

mrjoejoeok

• ชอบกด Like + 24
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 06:54 »

นานา จิตตัง เอาสตางค์ใส่ตู้

ถ้าพระไม่อยู่ ทุบตู้เอา สตางค์

พี่น้องครับ ตอนนี้ สมัยนี้ คนเล่นมวยไม่ได้หายไปไหน คนเล่นเว็บก็เหมือนกัน

fackbook  ไลน์ โทรศัพย์ ช่องทางติดต่อมันเยอะ  ก็เเบบนี้เเหล่ะ เว็บมวยตอนนี้ มีขึ้น มีลง มีจบ มีเริ่ม

อีก 2 ปี มาดูกันใหม่ ( หรืออาจจะเเค่ 1 ปี ) จะมีเว็บมวยดีๆ หายไป เเละจะมีเว็บใหม่ๆ เข้ามา คนก็เข้าๆ ออกๆ

ตอนนี้ ถ้าไม่ จัดการพวก ขยะเว็บน่ะ อาจจะลำบาก ใครพูดจาไม่ดี ลบๆๆๆ ( ไปๆมาๆ คนดีๆเบื่อ เเล้วก็เลิก )

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 07:20 »
        ท่านเซียนโจพูดถูกครับ...แต่สิ่งหนึ่งที่ผมคอนเฟิร์มไว้ตรงนี้ เว็บมวยไทยบางบอน...จะครองใจแฟนมวยตลอดไปตราบนานเท่านาน...ยากถึงยากมากที่จะล่มสลาย...เพราะบ้านหลังนี้มีจุดยืนที่ชัดเจนคือ เราไม่ต้องการให้ใครเข้ามาเพื่อแสวงหาผลประโยชน์ให้ตัวเองงัยเล่าครับ   เว็บที่ล่มไปเพราะแก่งแย่ง ชิงดี  จ้องแต่จะเอาผลประโยชน์จากพี่น้อง...เดี๋ยวนี้หลายคนรู้ทันเกม..หลอกยากมากขึ้นทุกวัน.. ท่านว่าจริงไหมล่ะ ?
 :dookdik_smile-circle_66[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]: :dookdik_smile-circle_66[1]:

ยศ

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 08:33 »
ผมผู้เสพข้อมูลในเวปนี้มานานพอสมควรแต่กระดูกการเล่นมวย นั้นนานมาก แต่อยู่ต่างจังหวัดเล่นกันหนักระดับ2-4-8หมื่นก็มีต่อขุม คิดว่าใครชอบข้อมูลของใครก็เลือกเอาครับ ส่วนผมนำของหลายๆท่านมาวิเคราะห์ความเป็นไปได้วันไหนวิเคราะห์ก็มีเงินใช้ วันไหนผิดก็โดน เป็นเรื่องธรรมดา ไม่เคยว่าใคร แต่ถ้าถูกก็ชมที่ชอบมากคือ ไฟหนาว ประติมากรรม ขาใหญ่ และอีกหลายๆคนแต่เนื่องจากในปัจจุบันมวยมันเป็นธุรกิจ มันจึงอยู่นอกเหนือความคาดหวังอยู่บ่อยๆ อย่าต่อว่ากันนักครับเลือกเสพเอาดีกว่าเห็นด้วยกับทุกท่านที่จะให้บ้านนี้อยู่นานเท่านาน

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 08:51 »
ผิดบ้าง ถูกบ้าง ก็ว่ากันไปแล้วแต่ข้อมูลแล้วแต่ความคิด ไม่มีใครหรอกคับ ให้มวยแล้วถูกตลอด รึ ผิดตลอด ขอแต่อย่าว่ากันเลย เลือกเสพข้อมูลกันก็แล้วกันคับ ขอ ขอบพระคุณ ท่านขาใหญ่ เจ้าของกระทู้

awin

• ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 09:11 »
ทุกท่านกล่าวมาล้วนมีเหตุผล แต่ผมยังเชื่อว่าไม่มีใครมีเจตนาร้ายในการให้ข้อมูล  และต้องขอบคุณ ท่าน webmaster  ที่ท่านมองการไกลไม่เห็นแก่ผลประโยชน์รับสปอร์เซอร์เวบฯ แบบไม่เลือกหน้า ลดปัญหาไปได้มากจริงๆ

กาก้า

• ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 10:51 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]:  :dookdik_smile-circle_48[1]:  :dookdik_smile-circle_48[1]: รักบ้านบางบอน

ศิลป์มวยไทย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 27
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 12:19 »
คนเข้าดูกระทู้ท่านเป็นหมื่นสองหมื่นแสดงวาท่านมีคนชื่นชอบเยอะ
อย่าท้อ อย่าหมดกำลังใจเพราะอุปสรรศเล็กๆน้อยเลยครับ สู้ๆๆๆๆๆๆ
เป็นกำลังใจเสมอครับ
 :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

คนดูมวย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 15:06 »
ทุกคนที่เข้ามาหาข้อมูลจากเว็ปผมว่าท่านมีแต่ได้กับได้นะครับ คือทุกคนได้ข้อมูลออกไป
แต่การเล่น เป็นการตัดสินใจของท่านนะครับ ส่วนตัวผมเมื่อเข้ามาเอาข้อมูลแล้วผิดถูกผมไม่ว่า
เพราะผมเป็นคนเลือกที่จะรับเอาข้อมูลเองถูกก็ดีไป ผิดก็เอาใหม่ เพราะมวยมันต่อยทุกวัน ทุกอาทิตย์
ข้อมูลจะผิดหรือถูกอย่าได้ไปโทษใครเลยครับ เพราะคุณเป็นคนเลืกรับข้อมูลนั้นเอง
ยกตัวอย่าง คู่ สกุลชัย กับ ลมหวล
มีทั้งคนให้สกุลชัย มีทั้งให้ลมหวล วันชกหากท่านเลือกสกุลชัยท่านก็สบายตัว แต่หากท่านเลือกลมหวลก็ซวยไป
เพราะฉะนั้นแล้วมวยจบอย่าได้ไปโทษใครเพราะเราเลือกเอง

สายลมพัดพาร์

• ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 15:25 »
หรือบ้านของเราใหญ่เกินไปป่าว

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal