เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดีพร้อมซิกหน้าตู้ 28 กย. 57  (อ่าน 17364 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380

ข้อมูลมวยไทย  7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี
วันอาทิตย์ที่ 28  ก.ย. 57

หนึ่งพิชิต   เดอะเบสอุดร(เกียรติชูไทย) 
ชนะคะแนน ก้องเกียรติ ท.พราน49 จ.ระยอง
แพ้คะแนน หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์ จ.อุบล
ชนะคะน็อกยก5 พลพล พุ่มพันธุ์ม่วง(จรวดทอง  ส.สริญญา) ทรีสปอต 24ก.ย.57
.......มวยอุบล  เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะฝีมือเตะต่อยคล่องว่องไว  มีลูกเขี่ยขาหน้าคือลูกเก่งลูกถนัด  เคยต่อยมวยรอบปูนเสือโชว์ฟอร์มไว้สวยแต่ไปไม่ถึงดวงดาว  วันชกเสี่ยต้อม VS เสี่ยจอร์น  มาคุมหนเาเสื่อพร้อมสาดกระสุนสู้อยู่ที่มุม  เคยชกที่ช่อง 7 สี เป็นประจำชินสนามกว่า  หน้าเสื่อเสียงเซียร์ ดูดีกว่า และที่สำคัญต้นๆๆต้องไปก่อนแน่

จะชนะ

มังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม
ชนะน็อก ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง จ.กาฬสิน
ชนะคะแนน แสนวังชัย เจ.เอส.พี. จ.ขอนแก่น
ชนะคะแนน ก้องเมธี ศิษย์ป้อมปืน จ.ร้อยเอ็ด 18ส.ค.57
......พระเอกภูธร  มวยกาฬสินธ์  ดินดำน้ำซุ่ม  ปลากุ่มว้อนคือเข้แกว่างหางฯ  บ้านนาจารย์  ทางไป อ.สมเด็จ  อยู่จังหวัดเดียวกันกับซอยบ้านพลเมืองดี  ดาราเดิมพัน  ช่วงนี้ติดทหารเกณฑ์ด้วย  ต่อยภูธรเดิมพันแต่ละครั้งไม่ต่ำกว่าแสน  แต่มีข้อแม้ต้องเป็น  นน.ปล่อย  หากมีการชั่ง  นน.เจ้าตัวจะปฎิเสธทันที  เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น หนาตัน  จังหวะเตะต่อย  เตะขวา  เดินหน้าท้าชนตลอด  แต่ต่อยที่ช่อง 7 สี ไม่ใช่เวทีภูธรต้อง ชั่ง  นน. ดูแล้วเสียเปรียบ สนุกแน่ครับ  พิกัด  124 ป.
....และคู่นี้..สมาชิกต้องได้ตังค์ใช้แน่นอน  ครับ  11.00 น พบกับผมครับ หากผมไม่ได้มาโพสแสดงว่า ..เวป..เข้าไม่ได้..ขอให้ สมาชิก ว.13 หาผมก็แล้วกัน ครับ
.....................................................................

ทวน ก.กัมปนาท
ชนะคะแนน เงินแท้ ต้อยธุระกิจบันเทิง ช่อง7สี
แพ้คะแนน ฟ้าสะท้าน ราชานนท์ ช่อง7สี
ชนะน็อกยก3 ฟ้านำชัย หนุ่มพัทยา จ.ชลบุรี 12ก.ย.57
......ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย  ก.กัมปนาท  ปล้ำกับ กานต์  ก.กัมปนาท  เป็นมวยรูปร่างช่วงดี  จังหวะเตะต่อย  เข่าในเหนียวแน่น  เชิงไม่สนเดินชนเดินตำอย่างเดียว ไม่เอาเปรียบคนดู  เป็นมวยที่ชกสนุก  ช่วงหลังๆๆร่างกายเริ่มกรอบโดนเตะ "ตาบส่วง"จนซี่โครงร้าวต้องรักษาร่างกาย ช่วงหลังๆๆโดนอาวุธคู่ต่อสู้แล้วมียุบให้เห็น และช่วงหลังๆๆออกอาวุธแต่ละดอกช้าเป็นเรือแจว  ออกแต่ละทีคู่ชกเห็นหมด  เจอคู่ชกในวันนี้สดเหลือเกินสดเกลือหลายและที่ที่สำคัญความเชื่อถือของค่ายเป็นรองด้วย

จะแพ้

เพชรนาเคียน เกียรติเจริญชัย
ชนะคะแนน โคบาลน้อย ส.ดำเนิน ลพน.
ชนะคะแนน กัมปนาท ท.พรา49 จ.ระยอง
ชนะน็อกยก4 โอโรโน่ ซากามิ ทรีสปอต 31ส.ค.57
.............จากใต้ ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย มี "โกเกียรติ" สมเกียรติ เลียงประสิทธิ์ เป็นหัวหน้าค่าย นอบ เกาะใหญ่ พ่อบ้านดูแลการฟิตซ้อม วันชก นิล ดอนเมือง มาคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย รูปร่าง สูงยาว เข่าใน มีดันหน้าดันแทงดันเสียบ มีหมัดสลับที่ออกได้แม่นยำและรุนแรง ช่วงนี้สภาพร่างกายสดมาก และที่สำคัญได้เปรียบรูปร่างสูงยาวใหญ่กว่า  ลอยกว่าด้วย  ไม่เล่นวงนอกมากประกบในอย่างเดียวได้เฮ!!แน่นอน ครับ  พิกัด  127 ป.

..............................................................

ชิงแชมส์ว่างรุ่น 112 ป. สนามมวยช่อง 7 สี
เนื่ิงจาก สิห์  พรัญชัย แชมป์สละตำแหน่ง
เป็นไท สิงห์ป่าตอง 112ป.
แพ้คะแนน ชัยชนะ ศักดิ์นิรันรัตน์ รดน.
แพ้คะแนน ศักดิ์นรินน้อย อ.อ้วนสุวรรณ ลพน.
แพ้คะแนน สราวุธ พิทักษ์ป่าผาแดง รดน. 11ส.ค.57
.......จากใต้  ฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์หนุ่มน้อย ที่ภูเก็ต  โดยมีหนุ่มน้อย  เมืองหาดใหญ่  เป็นลูกพี่ คอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น ต่อยกับใครเสียเปรียบรูปร่างตลอด  แต่ได้เก๋าส์เกมส์  ชกมานาน ไม่โตสักที  เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว  หมัดออกได้แม่นได้รุนแรง  เคยแพ้คู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้งแบบว่าครบยกคู่คี่สูสีมาก  ต่อยที่นี่ที่ช่อง 7 สี ดูหน้าเสื่อเป็นรองด้วย  และที่สำคัญเสียเปรียบรูปร่างคู่ชกในวันนี้ด้วย  โดนต่อโดนท้ายๆๆมียุบให้เห็น

จะแพ้

สราวุธ พิทักษย์ป่าผ่าแดง
ชนะคะแนน กุมารทอง จิตรเมืองนนท์ อ้อมน้อย
ชนะคะแนน ดาบเทวดา ดาบแป๋งนครบาล ลพน.
ชนะคะแนน เป็นไท สิงห์ป่าตอง รดน. 11ส.ค.57
.......นามเดิมยอดอาวุธ  เดือนอ้ ายมุกดาหาร  ในอดีตเคยมีเรื่องที่ไม่ดีตนเซียนมวยไม่เชื่อถือแต่ปัจจุบันนี้เขาลืมหมดแล้ว  ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายพิทักษ์ป่าผาแดง  ในหมู่บ้านกรุงทอง  สายไหม 33  กทม.  โดยมี ตี๋  สุวรรณ  เป็นลุกพี่คอยดูแลการฟิตซ้อม  เป็นมวยจังหวะฝีมือ  เตะต่อยคล่องว่องไว  มีลูกเขี่ยขาหน้าทำให้คู่ชกเสียหลัก  เป็นมวยรูปร่างสูงยาวช่วงชกดี  อาวุธออกได้หลากหลาย ทีต่อทีดูดีกว่า ต่อยที่นี่ที่ช่อง 7 สี หน้าเสื่อดูดีกว่า และที่สำคัญเคยชนะคู่ชกในวันี้มาแล้ว ที่ลุมพีนี  พิกัด  112  ป.
....และคู่นี้..ผมมี..ของ......ให้เล่น..

ดูคลิปการชก..สราวุธ กับ เป็นไท ครับ...

https://www.youtube.com/watch?v=VXHX-Enenps

......................................................................

หยกเพชร ยอดอัศวินทรานสปอต
ชนะคะแนน จอมโหด ซากามิ ลพน.
ชนะคะแนน พลกฤต ส.จ.วิชิตแปดริ้ว รดน.
แพ้คะแนน หนึ่งเทพ ซากามิ รดน.3ก.ย.57
......นามเดิมหยกเพชร  ลูหนองไผ่ หรือ ส.เพลินจิต  ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายค่ายยอดอัศวินทรานต์สปอร์ต  หรือ  เกียรติวินัย  ที่ อ.ศรีราชา   ชลบุรี  โดยมี  วินัย   กุลเฉลียง   คอยดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม  เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น หนาตัน  แต่ก่อนเคยเป็นดาวรุ่งดาวโรจน์  พุ่งแรง  แต่เนื่องจากได้รับอุบัติเหตุในการฟิตซ้อม  จึงจำเป็นต้องหยุดพักรักษาร่างกาย  หยุดนาน  แล้วกลับมาใหม่ร่างกายยังไม่ค่อยเข้าที่เข้าทางเท่ารัย  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย  คล่องว่องไว  มี  หมัด  มีสอกสลับ  มาต่อยที่ช่อง 7 สี  ครั้งนี้เป็นครั้งแรกไม่ชินสนาม  หน้าเสื่อเป็นรองด้วย  ชิงเหลี่ยมชิงไหวชิงพริบ โต้ไม่ทัน

จะแพ้

รุ่งอุบล ซากามิ
ชนะคะแนน ประกายเพชร เจ.เอศ.พี. อ้อมน้อย
ชนะคะแนน แก้วกล้า ศิษย์ผู้พันตู่ อ้อมน้อย
ชนะคะแนน วีระชน ท.เทพสุทน รดน.3ก.ย.57
......มวยอุบล  ฟิตซ้อมที่ค่ายอิมิเน้นแอร์  มีทนายต๋อย  ซากามิ  ดูแลการฟิตซ้อม  "บักญา" สุริยา  ช.วีดโก้  เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยที่มีระเบียบวินัยในการฟิตซ้อม  ตั้งแต่แต่งงานกับอาจารย์สาวมีครอบครัวแล้ว  ไม่เคยนอกลู่นอกทาง  ตั้งใจและขยันในการฟิตซ้อม  ช่งหลังๆๆสดมากชนะติดต่อกันมาหลายไฟท์  เป็นมวยได้ใจไปเสียแล้ว  เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว  จะออกอาวุธยก 4 เป็นยกที่เก่งของเขา  ในมีเหลี่ยมหักแทงเททิ้ง  มีลูกปัดขาหน้าเขี่ยขาหน้าทำให้คู่ชกเสียหลักเป็นประจำ  ต่อยที่นี่ ที่ช่อง 7 สี  หน้าเสื่อช่วยอุ้มตลอดแพ้ยากส์อีกต่างหาก ชนิดสนุกตื่นเต้นแน่ครับ  พิกัด  118  ป.

.....เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ ในการประกอบการตัดสิน ใจ ครับ....

พลเมืองดี

..คู่มวยไทย 7 ลี ล่วงหน้า...
5 ตุลาคม 2557
เอาไปทำการบ้านกันแต่เนิ่นๆๆครับ

ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนฯ อันดับ 3
ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร
ลมหวน ศิษย์ลมหนาว พิกัด 120 ป.

ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ
สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล
เก้ากระรัติ จิตรเมืองนนท์ พิกัด 120 ป.

ศิริมงคล พี.เค แสนชัยมวยไทยยิม
รถเหล็ก จ้าวทะเลทอง 129 ป.

เป็นเอก ศิษย์หนุ่มน้อย  131 ป.
ต๋วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ พิกัด 133 ป.

.....คู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปลง ต้องติดตามยาวๆๆไป..ครับ

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
 :Onion-s-163[1]:  ขอบคุณครับ ทวนขาลงขนาดนี้เลยหรือครับ ตอนนี้ทวนอายุเท่าไหร่แล้วครับท่านซอย ขอบคุณมากๆครับ

พลเมืองดี

..ทวน ชื่อเล่นว่า..บอล..อายุ  21 ปี ครับ....

คนขอนแก่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 14
 :dookdik_smile-circle_83[1]:ขอบคุณครับสำหรับคู่มวยและฟอร์มการชก

เจ้ลักษ์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 10
อาทิตย์นี้ดูว่าน้ำเงิน ...น่าจะวินหมด..พิเศษ.คู่2-3 ไสๆจ้าาาา

คน หลังเขา

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7

ข้อมูลมวยไทย  7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี
วันอาทิตย์ที่ 28  ก.ย. 57

หนึ่งพิชิต   เดอะเบสอุดร(เกียรติชูไทย) 
ชนะคะแนน ก้องเกียรติ ท.พราน49 จ.ระยอง
แพ้คะแนน หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์ จ.อุบล
ชนะคะน็อกยก5 พลพล พุ่มพันธุ์ม่วง(จรวดทอง  ส.สริญญา) ทรีสปอต 24ก.ย.57 :Onion-s-98[1]:
ทวน ก.กัมปนาท
ชนะคะแนน เงินแท้ ต้อยธุระกิจบันเทิง ช่อง7สี
แพ้คะแนน ฟ้าสะท้าน ราชานนท์ ช่อง7สี
ชนะน็อกยก3 ฟ้านำชัย หนุ่มพัทยา จ.ชลบุรี 12ก.ย.57 :Onion-s-33[1]:

ลงวันที่ผิดไหมครับ

พลเมืองดี

..มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม  จอมเดินสาย ครับ ต่อยแต่ละครั้งต้องมีเดิมพัน  ผ่านมวยดีๆๆมาเยอะนะครับ .งแต่..ต่อยที่ภูธรเท่านั้น..ไม่ได้ชั่ง  นน.ไม่ได้ใส่ฟันยาง..

..วันอาทิตย์ ต่อยช่อง 7 สี ต้องชั่ง  นน.ต้องใส่ฟันยาง  ผมว่ามีผลแน่นอน ครับ...

พลเมืองดี

.....มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม...

..ต่อยมวยครั้งแรกใช้ชื่อว่า..ชัดดำเล็ก  ศิษย์ยิ้ม และ เคยใช้ชื่อ..ฟ้านำโชค  ปัญญาไวย์  ก่อนจะมาเป็น  มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม 
พื้นเพเดิมเป็นมวยบ้านาจารย์  อ.เมือง จังหวัดกาฬสินธ์ ที่ค่ายปลากัดยิมส์  มีนักมวยหญิงอีกตัวที่ชือคล้ายๆๆกัน คือ มังกรขาว  ผลไม้ปลากัดยิม
รายนี้ได้แชมป์มวยไทยหญิง...ไม่รู้ว่าสถาบันไหน ครับ  และมี "เสี่ยบรรจง" เป็นหัวหน้าค่าย

...มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม  เป็นนักมวยที่จอมล่าเดิมพัน  ต่อยกับใครที่ภูธรต้องมีเงินเดิมพันเป็นเรือนแสน แต่มีข้อแม้ต้องไม่ชั่ง นน. และ ต้องไม่ใส่ฟันยาง  ที่ฮือฮา ก้อไฟท์ที่ต่อยกินเดิมพัน  แสนวังชา  เจ.เอส.พี  แบบสนุก ที่ขอนแก่น  นักมวยตัวนี้ น้าอ้วน  จิตรเมืองนนท์อยากได้มาเป็นนักมวยในสังกัด แต่ "เสี่ยบรรจง" ไม่ยอม ครับ..

...ปัจจุบัน  มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม  ไม่ได้ซ้อมท่ี่ค่ายผลไม้ปลากัดยิม นะครับ  เพราะว่าเด็กติดทหารเกณฑ์ ที่ค่ายสุรสิงหนาท  ที่ระยอง  ทราบข่าวว่าทำการฟิตซ้อม กับค่ายมวยแถวๆๆจันทบุรี ค่ายใดค่ายหนึ่ง นะครับ...

...วันอาทิตย์นี้ มีต่อยกับ จอมฝีมือ  ..หนึ่งพิชิต  เดอะเบสอุร  พิกัด 124 ป.  คู่นี้หากไม่เปลี่ยนไม่ถอนสมาชิกทุกท่าน ต้องได้เงิน   นน. ผ่านจะมาคอนเฟิร์มอีกครั้งหนึ่ง ครับ...ท่านใดที่เบอร์ผมก็ ว.13 หาผมก็แล้วกันครับ เผื่อเวปเข้าไม่ได้ ครับ...

พลเมืองดี

..รุ่งอุบล..กำลังซ้อมล่อเป้าอยู่ ครับ...

พลเมืองดี

..คู่เอก ช่อง 7 สี..หยกเพชร  VS  รุ่งอุบล..

.....ผมมองว่า  คู่นี้เสียว!!!!!! ครับ....

พลเมืองดี

..สราวุธ  สอบ  นน.เมื่อวานนี้  ยังเกินอยู่เกือบโล ครับ...

พลเมืองดี

....มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม....

....มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม...นามเดิม..น้องซัก  ศิษย์ยิ้ม..คนละคนกับ ซัดดำเล็ก ศิษย์ยิ้ม (ตัวนี้ได้ลูกได้เมียและก็เลิกชกมวยไปนานแล้ว ครับ)

....ภูมิลำเนา  อยู่บ้านนาจารย์  อ.เมือง  กาฬสินธ์  ติดทหารเกณฑ์ที่ค่ายสุรสิงหนาท   ที่ระยอง 

....สถานที่ฟิตซ้อม  เป็นทหารเกณฑ์ผ่านการฝึกภาคสนาม  ทีมงาน(หัวหน้าค่าย)ก็ทำเรื่องขอตัวจากค่ายทหาร  มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายผลไม้ปลากัดยิม ที่บ้านนาจารย์  กาฬสินธ์  โดยปล้ำกับ นักมวยตัวใหญ่ๆๆอย่าง...ก้องนภา  ศรีมงคล  ..

...มี  เสี่ยบรรจง  เป็นหัวหน้าค่าย  เหตุที่ใช้ ชื่อค่ายว่า "ผลไม้ปลากัดยิม"เพราะว่า "เสี่ยบรรจง" มีอาชีพขายผลไม้  และ ว่างๆๆก็เพาะปลากัดขาย...

...ต่อยแถวบ้านนอกชาวบ้านนาจารย์  จะเห มารถเป็นสิบๆๆคันไปเชียร์และลงขันร่วมเดิมพัน  วันอาทิตย์นี้  ต่อยเป็นคู่ที่ 1  เป็นครั้งแรกของ..มังกรเงิน..ที่ต้องชกแบบชั่ง   นน.ก่อนต่อย  และ ต้องใส่ฟันยาง ในวันชก

...ขณะนี้ (วันที่ 26 กย.57) ทีมงานของ..มังกรเงิน..กำลังเดินทางจาก กาฬสินธ์  มุ่งหน้าสู่ กทม. โดย "เสี่ยบรรจง"  ลูกพี่ไม่ได้เดินทางไปด้วยเพราะต้องดูแลมารดา ที่กำลังป่วยอยู่ วันชก "เสี่ยบรรจง" ก็ไม่ได้ไปค้ำหน้าเสื่อที่มุมแต่จะขอลุ้นที่หน้าจอทีวี ครับ

...สไตล์  การชก  เป็นมวยจุกจิกชกยากส์มีทุกลูก  เดินเข้าหาคู่ชกตลอก  สไตล์การชกคล้ายๆๆกับ..สมิงเดช (จอมมั่ว)..มีทุกลูก..มีศอกเสริมอีกต่างหาก เป็นมวยที่ขยันออกอาวุธ  ต่อยบ้านนอกเสียงเฮเสียงเซียร์เหมือนเสียงสวรรค์  ทำให้เจ้าตัว(มังกรเงิน..)พลิกชนะคู่ต่อส้เป็นประจำ...

....เล็กๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆครับ  สำหรับคู่นี้  สมาชิก  ต้องได้เงิน..ขอให้  นักมวยชั่ง  นน.ผ่านก่อนนะครับ....(รู้จริง  รู้ลึกสืบลึก ครับ...สำหรับซอยบ้านพลเมืองดี..)

พลเมืองดี

..ช่อง 7 สี เลื่อนเวลาถ่ายทอดสด...ดังนี้ ครับท่าน..

พลเมืองดี

คู่มวยไทย 7 สีอาทิตย์ที่ 5 ตุลาคม 57
ถ่ายทอดสดจากสนามมวยลุมพีนี  รามอินทรา
ทางสนามเปิดให้ดูฟรีครับและมีการถ่ายทอดสดทางช่อง 7 สี

ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ  อันดับ 3
ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร
ลมหวน ศิษย์ลมหนาว 120 ป.

ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ  อันดับที่ 1
สกุลชัย ดาบแป่งนครบาล
เก้ากะรัต จิตรเมืองนนท์ 120 ป.

คู่เอก
เป็นเอก ศิษย์หนุ่มน้อย 131 ป.
ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ 133 ป.

เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธ์
เขี้ยว. พรัญชัย  106 ป.

....คู่มวยอาจมีการเปลี่ยนแปลง  ต้องติดตามยาวๆๆๆต่อไป ครับ....

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal