เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วย "มังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม"  (อ่าน 6064 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ว่าด้วย "มังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม"
« เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 14:25 »
.....มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม...

..ต่อยมวยครั้งแรกใช้ชื่อว่า..ชัดดำเล็ก  ศิษย์ยิ้ม และ เคยใช้ชื่อ..ฟ้านำโชค  ปัญญาไวย์  ก่อนจะมาเป็น  มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม  พื้นเพเดิมเป็นมวยบ้านาจารย์  อ.เมือง จังหวัดกาฬสินธ์ ที่ค่ายปลากัดยิมส์  มีนักมวยหญิงอีกตัวที่ชือคล้ายๆๆกัน คือ มังกรขาว  ผลไม้ปลากัดยิม รายได้ได้แชมป์มวยไทยหญิง...ไม่รู้ว่าสถาบันไหน ครับ  และมี "เสี่ยบรรจง" เป็นหัวหน้าค่าย

...มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม  เป็นนักมวยที่จอมล่าเดิมพัน  ต่อยกับใครที่ภูธรต้องมีเงินเดิมพันเป็นเรือนแสน แต่มีข้อแม้ต้องไม่ชั่ง นน. และ ต้องไม่ใส่ฟันยาง  ที่ฮือฮา ก้อไฟท์ที่ต่อยกินเดิมพัน  แสนวังชา  เจ.เอส.พี  แบบสนุก ที่ขอนแก่น  นักมวยตัวนี้ น้าอ้วน  จิตรเมืองนนท์  อยากได้มาเป็นนักมวยในสังกัด แต่ "เสี่ยบรรจง" ไม่ยอม ครับ..

...ปัจจุบัน  มังกรเงิน  ผลไม้ปลากัดยิม  ไม่ได้ซ้อมท่ี่ค่ายผลไม้ปลากัดยิม นะครับ  เพราะว่าเด็กติดทหารเกณฑ์ ที่ค่ายสุรสิงหนาท  ที่ระยอง  ทราบข่าวว่าทำการฟิตซ้อม กับค่ายมวยแถวๆๆจันทบุรี ค่ายใดค่ายหนึ่ง นะครับ...

...วันอาทิตย์นี้ มีต่อยกับ จอมฝีมือ  ..หนึ่งพิชิต  เดอะเบสอุร  พิกัด 124 ป.  คู่นี้หากไม่เปลี่ยนไม่ถอนสมาชิกทุกท่าน ต้องได้เงิน   นน. ผ่านจะมาคอนเฟิร์มอีกครั้งหนึ่ง ครับ...ท่านใดที่เบอร์ผมก็ ว.13 หาผมก็แล้วกันครับ เผื่อเวปเข้าไม่ได้ ครับ...

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
Re: ว่าด้วย "มังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 18:31 »
         ...มังกรขาว ผลไม้ปลากัดยิม...นักชกร่วมค่ายของ..มังกรเงิน.....สำหรับ มังกรขาว ฝีมือไม่ธรรมดาครับ เคยปะทะ..สาวสิงห์ ส.โสพิศมาแล้ว..แต่แพ้เก๋าส์องสาวสิงห์ครับ...
     สำหรับมวยคู่ หนึ่งพิชิต-มังกรเงิน  หวังว่าท่านพลเมืองดี คงฟันธงตัวที่น่าชนะฝากให้พี่น้องไปเล่นนะครับ

พ่อใหญ่หลอย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 3
Re: ว่าด้วย "มังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 22:03 »
ขอบคุณท่านพลเมืองดี ท่านไฟหนาว ด้วยครับ

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 22:11 »
น่ากัว ประเภทชื่อมาก่อนตัว ไม่น่ารอด หลากสีจะมาคว้าชัยง่ายๆ ไม่เคยมีขอบอก

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal