เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: มองมวยช่อง 7 วันที่ 19/10/14 โดยเหนือมวย  (อ่าน 17771 ครั้ง)

เหนือมวย

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
สวัสดีพี่น้องชาวบางบอนทุกท่าน กระผมเหนือมวยสมาชิกใหม่ขอทักทายพี่น้องบางบอนทุกท่านขอร่วมวิเคราะห์มวยด้วยนะครับ
หากน้องทำอะไรผิดหรือข้อมูลส่วนใดผิด ขอให้พี่น้องชาวบางบอนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ :Onion-s-160[1]:
เปิดตัวขอให้ของขวัญกับพี่น้องบางบอนด้วยมวยช่อง 7 สี อาทิตย์ที่ 19 นี้ครับ

ต้องบอกก่อนนะครับว่าเป็นทรรศนะส่วนตัวเท่านั้นไม่ถือเป็นการชี้ขาดแต่อย่างใดครับ โดยจะตัดกระแสข่าวลือออกไปให้มากที่สุด
ข่าวลือไหนมีมูลก็ฝากพี่น้องบางบอนช่วยกันกลั่นกรองวิเคราะห์ด้วยนะครับ และขออณุญาติไม่ลงฟอร์มหลังนะครับเพราะมีพี่น้องจิตอาสา
หลายท่านลงไว้เยอะแล้ว ขอเป็นทรรศนะเพียวๆเลยนะครับ

..........................................................................................
สิงห์ทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง (อนันตศักดิ์ ควายทองยิม) 126
มวยจังหวะฝีมือดี ยืนสวย แต่ปลายๆไม่เท่าไหร่ ได้หน้าเสื่อ
จะแพ้
เทพนรินทร์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ (ศ.ศักดิ์ชาย) 126
มวยบู้ดุดัน อาวุธหนักแรง ธาติทรหดแข็งแกร่ง สู้ยันยก 5
มุมมอง - คู่นี้ดูว่าสิงห์ทองได้ต่อยในบ้าน ต้นๆราคาไปก่อนแน่
อัน3 อัน4 เผลอแลกเมื่อไหร่ราคากลับมาอยู่เทพนรินทร์ทันที ทีต่อที
ลูกแข็งแกร่งยังมองเทพนรินทร์ดีกว่า ถ้าอัน 5 ไม่ถอยมองว่าน่าจะคว้าชัยไปอย่างสนุก
ความมั่นใจ เทพนรินทร์ 70%
............................................................................................

คู่ที่2 ชิงแชมป์ ว่าง รุ่นพินเวท102 ช่อง7สี
โกโก้ แป๊ะมีนบุรี (ดาบแป๋งนครบาล,อู๊ดดอนเมือง) 102
มวยซ้ายเหลี่ยมดีดักสาดแข้งซ้าย ออกหมัดใช้ได้ หน้าเสื่อแข็งโป้ก
จะแพ้
เพชรรุ่ง ศิษย์ซ้อน้อง 102
มวยเข่าเดินท้าชนขวางหน้าดันแทง เหลี่ยมตัวไม่เท่าไหร่ ปลายๆไว้ใจได้
มุมมอง - ถึงแม้ดูว่าเพชรรุ่งลดเยอะ แต่ดูจากไฟท์ที่แล้วโกโก้ก็ดูลดเยอะ
เหมือนกัน ต้นๆทำใจ ปลายๆเพชรรุ่งขวางหน้าดันแทงดีกว่าแน่
ตรงกันข้ามปอดเล็กไม่คุ้นไม่ชอบเบียดติด ไม่คุ้นชินในการลุยยก 5
ความมั่นใจ - เพชรรุ่ง 60 %

........................................
คู่ที่3 วินัยเล็ก ป๋องการไฟฟ้า (พ.รังสรรค์) 140
มวยเข่ากดคอตี มีศอกเสริม วงนอกไม่ขี้เหร่ ต่อยช่อง 7 บ่อยครั้ง
จะชนะ
แลมพาร์ด ท.เทพสุทิน (วิลล่า สิงห์วังชา)140
มวยวงนอก เตะต่อยหนักรุนแรง ต้นๆหวือหวา
มุมมอง - คู่นี้มองว่าน่าต่อวินัยเล็ก วงนอกไม่ขี้เหร่ ไม้แพ้มวยหมัด
แลมพาร์ดหายไปนานสภาพร่างกายยังเป็นคำถามว่าพร้อมแค่ไหน
มองตามสภาพมวย วินัยเล็กเข้าในได้เมื่อไหร่กดคอตีไม่ยั้ง มองว่าราคาขาดตั้งแต่กลางยก 4
ต้องต่อสถานเดียว
ความมั่นใจ - วินัยเล็ก 90%
................................................................................

คู่ที่4 (คู่เอก) แปดแสนเล็ก ส.ยิ่งเจริญการช่าง (ราชานนท์,นายพลคนขอนแก่น,ส.สุมาลี) 134
   มวยหมัดหนัก ร่างกายแข็งแรงกล้ามเนื้อทั่วตัว บู้สู้ตลอดหัวใจดวงโต สภาพการฟิตซ้อมเป็นรอง
ความเคลื่อนไหวน้อย
จะแพ้
   ศักดิ์สุริยา ช.โค้วยู่ฮะอีซุซุ (สาทีสซีดี,ก้องสุริยา,ไก่ย่างห้าดาวยิม) 134
ฝีมือจัดจ้าน ออกแข้งซ้ายได้หนักหน่วงรุนแรง มีเข่าดันแทง เวทเล็กกว่าน้ำอดน้ำทนเป็นรอง
มุมมอง - หลายคนบอกว่าป๋าให้เอามาเกิด แต่มองว่าไม่ค่อยมีการเคลื่อนไหว สภาพการฟิต
ซ้อมเป็นรอง ตรงกันข้ามตัวเล็กกว่าแต่ไม่เสียเปรียบรูปร่าง มองว่าน้ำหนักนี้สบาย ดักออกแข้ง ขวาง
หน้าดันแทง คู่ต่อสู้เข้าไม่ถึง ไม่โดนหมัดต้นๆ ปลายกินเต็มแน่ น่ารองราคาดีมากๆ
ความมั่นใจ ศักสุริยา 70 %

คนน่าน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 22
Re: มองมวยช่อง 7 วันที่ 19/10/14 โดยเหนือมวย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 21:14 »
ท่านเหนือมวยวิเคราะห์ได้ดีมาก ชอบๆไม่ต้องฟันธง 100 เปอร์เซนต์เอาแค่ความเป็นไปได้ผิดถูกไม่ว่ากันเป็นกำลังใจครับ :dookdik_smile-circle_49[1]:

เหนือมวย

• มวยใหม่
  • **
Re: มองมวยช่อง 7 วันที่ 19/10/14 โดยเหนือมวย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 21:20 »
 :Onion-s-113[1]: ถูกต้องครับท่านคนน่าน หมัดมวยไม่มีอะไร 100 % ครับ
มีแต่มั่นใจน้อยมั่นใจมากเท่านั้นครับ ขอบคุณที่เป็นกำลังใจครับ

เขยจันท์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 21:26 »
สวัสดีท่าน เหนือมวย ยินดีต้อนรับสู่บ้าน บางบอน อยู่แล้วรวยครับ
วิเคราะห์มวยได้ดีครับ มีอะไรแบ่งปันกันครับ :Onion-s-163[1]:

Surut Sirikosol

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 21:32 »
ดูจากข้อความ เหนือมวย ถืงแม้จะเป็นสมาชิกใหม่แต่ประสบการณ์คงจะเก๋าน่าดู ใช้คำเป็น มองมวยออก นับถือครับ
แต่จากทรรศนะของท่าน  ขอสวนคู่แรกครับ มองว่าสิงห์ทองน้อยสมองมวยเหนือกว่าเยอะเพียงแต่จิตใจไม่ม้่นคง หาก
แต่ต่อยในบ้านไม่สู้เขาก็อายกองเชียร์ (จำเป็นต้องโชว์ ) จึงเห็นว่า น่าจะเป็นสิงห์ทองน้อยที่ Win  คู่อื่นๆมองเหมือน
กันครับ โดยเฉพาะ วินัยเล็ก มวยกำลังได้ใจ

kukaichon

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 11
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 21:39 »
ชมก่อนนะ  ดูแล้วอายุตัวนะไม่เท่าไร  แต่ประสบการณ์ด้านการวิเคราะห์เจาะลึกมวยนี้  สุดยอดจริงๆ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:ตามครับคู่เอกชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 

เหนือมวย

• มวยใหม่
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 07:18 »
ดูจากข้อความ เหนือมวย ถืงแม้จะเป็นสมาชิกใหม่แต่ประสบการณ์คงจะเก๋าน่าดู ใช้คำเป็น มองมวยออก นับถือครับ
แต่จากทรรศนะของท่าน  ขอสวนคู่แรกครับ มองว่าสิงห์ทองน้อยสมองมวยเหนือกว่าเยอะเพียงแต่จิตใจไม่ม้่นคง หาก
แต่ต่อยในบ้านไม่สู้เขาก็อายกองเชียร์ (จำเป็นต้องโชว์ ) จึงเห็นว่า น่าจะเป็นสิงห์ทองน้อยที่ Win  คู่อื่นๆมองเหมือน
กันครับ โดยเฉพาะ วินัยเล็ก มวยกำลังได้ใจ

ไม่เป็นไรครับท่านเห็นต่างไม่แตกแยกครับ เจ้าบ้านมีผลเยอะแต่ผมว่าหน้าเสื่อเทพนรินทร์ไม่ห่างมาก ช่อง 7 ชอบมวยบู้สู้ผมว่าได้รองราคาแพงแน่ ไฟท์ที่แล้วหวดกันไฟแลบถ้าไฟท์นี้ต่อยทรงเดิมก็หนังม้วนเก่าครับ

srivang

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 61
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 10:19 »
ถ้าเป็นคนเดียวกันในเวป มวยไทย2000 รักนักมวยดอทคอม ไม่ธรรมดาครับ

เหนือมวย

• มวยใหม่
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 15:01 »
ช่วงนี้มีข่าวว่าวินัยเล็กซ้อมไม่ได้ ยังไงสมาชิกก็ระวังข่าวลือกันหน่อยนะครับ
ข่าวไม่มีที่มาที่ไปอย่าไปหลงเชื่อมากครับ  :Onion-s-1[1]:

• มวยใหม่
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 22:16 »
ใช่ครับ ผมมีสองข่าว
  1) บอกเจ็บเอ็นหัวเข่า
  2) บอกรู้ตัวช้า ซ้อมไม่ทัน
ไม่น่าเชื่อทั้งคู่ครับ  หากเจ็บตรวจร่างกายก็ไม่ผ่านและก็ไม่รู้จะฝืนไปเพื่ออะไร
สุดท้ายเรตเปิดมาไม่ต่ำกว่า 11/8

เหนือมวย

• มวยใหม่
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 08:53 »
แว่วว่าวินัยเล็กถอน ใครมาแทนครับนี่

• มวยใหม่
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 20:43 »
สีมนุษย์

ประกิตสุรวงค์

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 18
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 21:03 »
ชอบแปดแสนครับ โดน 4-5 ดอก โต้คืน 1 ดอก ได้อาการมวย ปลายๆ เอาอยู่ครับ น้ำหนักนี้ :Onion-s-14[1]: อาวุธหนักแรง

เหนือมวย

• มวยใหม่
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 21:23 »
ชอบแปดแสนครับ โดน 4-5 ดอก โต้คืน 1 ดอก ได้อาการมวย ปลายๆ เอาอยู่ครับ น้ำหนักนี้ :Onion-s-14[1]: อาวุธหนักแรง
ผมยังไม่เห็นอาวุธอย่างอื่นที่ 8 แสน ออกได้ดีเลยครับนอกจากหมัด ถ้าเป็นอภิสิทธิ์ว่าไปอย่างมีอาวุธเสริมเข้ามาลุ้นยก 4-5

เหนือมวย

• มวยใหม่
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 21:26 »
คู่ 3 ก็ยังมองไปที่ 4 มนุษย์ครับ คือปัจจัยหลักมันอยู่ที่แลมพาร์ดมาไม่มีสภาพซักเท่าไหร่ครับ แล้วยิ่งมอง 4 มนุษย์เป็นประเภทคางไม่อ่อนอึดถึกทน มวยทรงนี้แค่ยืนชนเข่าให้ถึงกลางยก5ก็ชนะแล้ว

• มวยใหม่
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 21:42 »
คิดเหมือนกันเลย

เหนือมวย

• มวยใหม่
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 08:12 »
น้ำหนักหลังชั่งออกมาดูดีมากครับ โดยเฉพาะเทพนรินทร์ไม่ได้ลดเลย น่ารองมากครับค่ายอีซูสุกำลังมา ส่วนคู่เอก8แสน ลดตั้ง 2 ปอนด์  ศักดิ์สุริยาน้ำหนักตัวดูดี ลด1.3 แต่เป็นน้ำหนักปล่อยไม่น่าห่วงเลยครับ ส่วนคู่ชิงแชมป์ 102 ลุ้นหนักนิดนึงครับยก 5 ลุยตามสไตล์ศิษซ้อน้องเหมือนเดิมมีโอกาศกินเหมือนกันครับ คู่3 ยังมอง 4 มนุษย์เช่นเดิมครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal