เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้พี่สั่งลุย.... ใครไปกับพี่ยกมือขึ้น !!  (อ่าน 38251 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://i][/img]
1เต็ง ลุย1..ถึงไหน ถึงกัน..คลิกเลยไอ้น้อง...
1 เต็ง ลุย 1 7สี 2พย57

ช๊อตเด็ด

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 52
sig    kong crai kup
chai sig daew bang son mai kub :dookdik_smile-circle_83[1]:

หนอนด้นTurl3o

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 1
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:อิ่มจุงเบย...จ๊ะพี่จ๋าขอบคุณนะจ๊ะ :Onion-s-88[1]: :Onion-s-88[1]: :Onion-s-88[1]: :Onion-s-88[1]:

คนขอนแก่น

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 14
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:ขอบคุณครับสำหรับsig

ไอยรา

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 54

ช๊อตเด็ด

• มวยใหม่
  • **
พี่ไฟหนาว sig crai kub   ขอความกรุณาด้วยครับ

ไฟหนาว

พี่ไฟหนาว sig crai kub   ขอความกรุณาด้วยครับ

น้องคงต้องคลิกย้อนไปดูกระทูู้วันนี้พี่สั่งลุย..ใครจสู้ไปกับพี่....อาจจะอยู่หน้  า5-6  มีสิ่งที่น้องอยากรู้ในนั้น..แล้วต้องจำ..และความเข้าใจนะ...แล้วทางเว็บเขาห้ามลงซิกด้วย  เราคนดีต้องปฏิบัติตาม... อยากรู้ว่าพี่สั่งลุยมวยตัวไหน เสาร์อาทิตย์เจอกัน..ยังงัยพี่ก็รักพี่น้องทุกคนอยู่แล้ว
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

Re: วันนี้พี่สั่งลุย.... ใครไปกับพี่ยกมือขึ้น !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 18:12 »
        ผมชอบมากครับ..ฟังแล้วสบายใจดี..พี่น้องล่ะครับชอบหรือเปล่า ?

ทำดีที่สุดแล้ว หินเหล็กไฟ เดอะซัน

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
Re: วันนี้พี่สั่งลุย.... ใครไปกับพี่ยกมือขึ้น !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 21:44 »
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
...สวัสดีครับ..อ้ายแดง..สบายดี..บ่..ครับ.. :Onion-s-97[1]:

หมูตู้เมืองดอกบัว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 13
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 21:52 »
ขอบคุณท่านพี่ผู้ใหญ่นะครับขอตามไปด้วยคนครับพี่

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 00:49 »
:Onion-s-160[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
...สวัสดีครับ..อ้ายแดง..สบายดี..บ่..ครับ.. :Onion-s-97[1]:
             บทพสูจน์ที่เห็นกันชัดๆว่า เลือดเข้มข้นกว่าน้ำ..มันต้องยังงี้ซิไอ้น้อง..พี่น่ะร่างกายมันไม่สู้ซักเท่าไหร่ช่วงมีกระทู้.ZOOMZOOM..   พอหยุดกระทู้นั้น ได้พักผ่อนมาก ตอนนี้สุขใจสบายใจขึ้น..กระทู้วันนี้พี่สั่งลุย มีเฉพาะเสาร์อาทิตย์เท่านั้น...น้องมาพี่ดีใจนะ ..เพราะบ้านนี้อยู่แล้วรวยงัย..

ขอบคุณท่านพี่ผู้ใหญ่นะครับขอตามไปด้วยคนครับพี่
              ร่วมทุกข์ร่วมสุขกัน    มีข้อมูลมวยดีมีประโยชน์ก็เอามาฝากกัน...ที่สำคัญเราต้องรักกันนะน้อง
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 01:30 »
ดูมวยตู้มาตั้งนานสองนาน ไม่เคยเห็นภาพแบบนี้      มวยคู่ที่ 1 ช่อง7 ที่ผ่านมา  พอระฆังยก5 ดังขึ้น  ระหว่างที่กรรมการเดินเก็บใบให้คะแนน  ก็ไม่รู้ใครที่ไำหนปีนขึ้นบนเวทีไปยกมือของอินทรีย์เหล็กชูมือชนะไปหน้าตาเฉย..แบบกรรมการบนเวทีเป็นงง  คนที่ดูมวยตู้ก็งงกันทั่วประเทศ.....เพราะกรรมการยังไม่ทันชูมืออินทรีย์เหล็กกลับมาคนมาชูมือแทนซะงั้น...อย่างนี้ก็มีด้วย..555...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 01:56 »
วันนี้ผมต้องไปหาหมออีกแล้ว เพื่อทำกายภาพบำบัด   อยู่หน้าจอคอมนานๆมีผลต่อร่างกายส่วนบนจริงๆครับพี่น้อง.. กล้ามเนื้อแขนล้าชูมือขึ้นลงลำบาก  หูตาฝ้าฟาง โดยเฉพาะหูอื้อบ่อยๆ ลูกเมียเรียกไม่ค่อยได้ยิน   ยังไม่พอ หัวที่เป็นศูนย์รวมเส้นประสาทก็มีอาการมึนงงบ่อยๆ  เมื่อวันก่อนก็ลื่นล้มทั้งคางทั้งไหล่กระแทกพื้นเจ็บระบมไปหมด    เคยไปหาหมอเรื่องนี้หลายหน   หมอบอกให้พักผ่อนมากๆ      แต่ผมมันคนดื้อชอบดูบอลนอนดึกทุกคืน ลูกผมสองคนยังเรียนอยู่ครับ มันติดผม  ชอบดูบอลเชียร์บอลเหมือนกัน...ขออภัยนะครับ บอลมีให้ดูทุกคืน ผมดูตั้งแต่หัวค่ำ บางครั้งหลับคาทีวี ลูกผมคนหนึ่งก็ต้องคอยปิดทีวีให้ อีกคนก็เปิดพัดลมไล่ยุงให้พ่อ   ดูทีก็สี่ห้าคู่..ร่างกายมันก็ประท้วงน่ะซิ...ต้องไปหาหมอตามนัดครับ....พี่น้องไม่ต้องห่วง  ผมเป็นคนพันธุ์อึดครับ...
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

RUNBKK7929

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 04:45 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]:สวัสดคัคับพี่แดง...รักษาสุขภาพด้วยครับ..ยังติดตามตลอดคับผม

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 11:48 »
:dookdik_smile-circle_83[1]:สวัสดคัคับพี่แดง...รักษาสุขภาพด้วยครับ..ยังติดตามตลอดคับผม

ขอบคุณครับ
             ไปโรงพยาบาลให้หมอทำกายภาพบำบัดให้ กล้บมาบ้านแล้ว เห็นหน้าเมียแล้วชื่นใจ ลูกสองคนไปโรงเรียนกันแล้ว    สบายใจอาการเจ็บป่วยดีขึ้นแล้วเลยเอาเพลงมาฝากครับ...
ลมพัดตึ้งๆๆ.... :) !!!!

แมวเซา

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 19
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 13:01 »
เป็นหรัยล่ะท่านไฟหนาว...ขอให้หายไวๆ ครับ อย่าได้เจ็บ อย่าได้ป๋วย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายจงคุ้มครอง

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 23:12 »
เป็นหรัยล่ะท่านไฟหนาว...ขอให้หายไวๆ ครับ อย่าได้เจ็บ อย่าได้ป๋วย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายจงคุ้มครอง

ขอบคุณครับที่เป็นห่วง  ผมไม่ได้เป็นอะไรมาก วันนี้ไปหาหมอตามนัด ไปทำกายภาพบำบัดครับ ขับรถไปเอง แฟนเขาทำงานบ้าน ลูกสาวกับลูกชายไปโรงเรียน    อาการที่เป็นเกิดจากการที่เราพักผ่อนน้อย นั่งทำงานหน้าจอนาน ดูทีวีนาน โดยเฉพาะบอลลาลิก้า สเปน และพรีเมียร์ลีคของอังกฤษ ดูได้ดูดี บางคืนสี่ห้าคู่   มันทำให้ปวดเมื่อยหัวไหล่  ชูแขนขึ้นลงลำบาก  อาการตามมาบางทีหูอื้อครับ มึนหัว  เมื่อ 2-3 วันลื่นล้ม คางกระแทกพื้น ไม่แตกแต่ก็ระบม   ผมทำกายภาพอยู่เกือบ 2 ชั่วโมง มีพยาบาลดูแลใกล้ชิด  ก่อนกลับบ้านหมอสั่งยาบำรุงให้หลายขนาน   พร้อมสั่งว่า ให้ผมออกกำลังกายทุกวัน   หาดัมเบลมาช่วยในการยกแขนชูขึ้นลง   ซึ่งปกติ ผมเป็นคนชอบออกกำลังกายอยู่แล้ว พร้อมๆกับลูก 2 คน ที่บ้านมีดัมเบลอยู่หลายขนาด หลายอัน เพราะเช้าๆ ผมจะชวนลูก 2 คนออกกำลังกายเป็นประจำ   ลูกคนโตผมชื่อ แอ้มครับ เรียน ม.6  อีกคนเป็นน้องชื่อบุ๋ม เรียน ม.4   เขาติดผม ทำการบ้านเสร็จก็มาดูบอลกัน    ผมเคยถามเขาว่าลูกโตขึ้นอยากเป็นอะไร เขาตอบอยากเป็นตำรวจทั้งคู่ บุ๋มเป็นผู้หญิงแต่ชอบเป็นตำรวจ ก็แปลกดี   ผมมีเรื่องของลูกมาฝาก เอาไว้พรุ่งนี้คุยกันต่อ...มีลูกกำลังเรียนทั้งคู่ผมและแม่เด็กก็ต้องเหนื่อยเป็นธรรมดา  ทำงัยได้ครับ เพื่ออนาคตของลูก.. ผมเอารูปลูกแอ้มกับลูกบุ๋มมาให้ดูด้วย มีคนพูดว่าแอ้มหล่อเหมือนพ่อ บุ๋มสวยเหมือนแม่.ท่านว่าจริงไหมตรับ...ราตรีสวัสดิ์นะครับ

trast-jaitas

• ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 11:47 »

สุขภาพเป็นเรื่องน่าห่วง อย่าห่วงกิ๊กนอกบ้านสมองมันเลยงงมึน สรุปว่ารักษาสุขภาพน่ะพี่ เพื่อนหลายคนเป็นห่วง

wichai

• ชอบกด Like + 18
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 15:02 »
 รักษาสุขภาพด้วยนะท่านไฟหนาวพี่น้องบางบอนเป็นห่วง

sangpachr

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 59
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 15:13 »
มีแสน มีล้าน กะบ่มีความหมาย ถ่าร่ากาย บ่ แข็งแฮง ขอให้พี่แดงจงหายวัยๆครับ.

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 15:22 »

สุขภาพเป็นเรื่องน่าห่วง อย่าห่วงกิ๊กนอกบ้านสมองมันเลยงงมึน สรุปว่ารักษาสุขภาพน่ะพี่ เพื่อนหลายคนเป็นห่วง
                ขอบคุณมาก เรื่องกิ๊กตัดทิ้งไปเลย..ต่อหน้าลูกๆเขาใจดี แต่ลับหลังดุยิ่งกว่าจอมโหด ซากามิ..อิอิ....ล้อเล่นครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 15:42 »
รักษาสุขภาพด้วยนะท่านไฟหนาวพี่น้องบางบอนเป็นห่วง
มีแสน มีล้าน กะบ่มีความหมาย ถ่าร่ากาย บ่ แข็งแฮง ขอให้พี่แดงจงหายวัยๆครับ.
             ขอบคุณน้องๆครับ...ไม่เป็นไรมากหรอก ลูกผู้ชายพันธุ์อึดซะอย่าง สู้อยู่แล้ว...

ผมขอเล่าต่อนะเรื่องครอบครัวผม..เดี๋ยวเสียชื่อครอบครัวตัวอย่าง....ผมน่ะเลี้ยงลูกแบบเพื่อน ลูกมีอะไรส่วนใหญ่จะเล่าให้ผมฟัง  น้องแอ้มคนนี้เขาชอบเล่นบอล  ทีมโปรดเขาก็คือปีศาจแดงแมนยู..จะเรียกว่าคลั่งใคล้ก็ได้ วันไหนแมนยูเตะ เขาจะลุ้นเสียงดังลั่น..จะไม่ให้เป็นสาวกแมนยูได้งัย.เสื้อผ้าที่ใส่ส่วนมากสีแดง  กรอบแว่นตายังแดงเลย..ผมตามใจเขาครับ   ก็เพราะเป็นสาวกของปีศาจแดงนี่เอง ทำให้เพื่อนๆพากันเรียก ไอ้แอ้มแมนยู...ที่ผมเคยเห็นแอ้มเล่นบอลก็ไม่ธรรมดาเลย เก่งครับเก่งกว่าพ่อมันเยอะ     ส่วนน้องบุ๋ม รายนี้ชอบกีฬาทุกประเภท แม้กระทั่งบอล ผมถามว่าบุ๋มชอบทีมไหน บุ๋มตอบทันทีว่า เชลซี..เขาบอกผมว่า ทีมเชลซีเก่ง ที่สำคัญชอบสีเสื้อนักบอลคือ สีน้ำเงิน... ผมก็เลยถึงบางอ้อ..เพราะปกติเสื้อผ้าน้องบุ๋ม สีที่ชอบใส่ก็มีสีฟ้า กับสีน้ำเงิน.. บุ๋มบอกนู๋ก็มาฉายานะ เพื่อนๆที่โรงเรียนชอบเรียกว่า นางฟ้าบุ๋ม...    ผมไม่ค่อยได้คุยเรื่องมวยเท่าไหร่คงไม่ว่ากันนะครับ....ยังงัยผมก็หวังว่า พี่ๆน้องๆ คงรู้จักลูกแอ้มกับลูกบุ๋มของผมดีขึ้นนะครับ..ขอขอบคุณทุกท่าน....แล้วอย่าลืมติดตามกระทู้ วันนี้พี่สั่งลุย...ตัวช่วยที่ท่านขาดไม่ได้ครับ...

jjiniove

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 17:35 »
น้ำผึ่งป่า น้ำโซดาจืด น้ำมะนาว ผสมดื่มตอนตื่นนอน ดีครับผม

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 17:50 »
น้ำผึ่งป่า น้ำโซดาจืด น้ำมะนาว ผสมดื่มตอนตื่นนอน ดีครับผม
             ดื่มแล้วผลจะออกมาแบบไหนครับ...แล้วตัวเดียวอันเดียวกระทบหรือเปล่า..สูตรนี้น่าสนใจครับ

fongkaew

• ชอบกด Like + 16
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 19:54 »
สวัสดีครับท่านไฟหนาว พี่ใหญ่แห่งบ้านบางบอนอีกคน ขอให้มีสุขภาพเเข๊งแรงนะครับ พี่นัองบัานบางบอนทุกคนเป็นห่วง เป็นกำลังใจใหัครับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

Army__

• ชอบกด Like + 101
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 20:25 »
ได้อ่านแบบนี้แล้ว ผมขอชื่นชมน้ำใจ
และขอขอบพระคุณลุงแดงเป็นอย่างสูงครับ
กับสิ่งที่ลุงแดง ได้ทุ่มเทไห้กับพี่น้องบางบอน

ขอไห้ลุงแดงสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยๆ หมานๆๆครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 20:31 »
สวัสดีครับท่านไฟหนาว พี่ใหญ่แห่งบ้านบางบอนอีกคน ขอให้มีสุขภาพเเข๊งแรงนะครับ พี่นัองบัานบางบอนทุกคนเป็นห่วง เป็นกำลังใจใหัครับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:
              ขอบคุณมากครับ...ผมสบายดีขึ้นเยอะแล้ว ได้แม่ของลูกช่วยทำกายภาพบำบัดให้ ที่สำคัญได้กำลังใจจากลูกแอ้มและบุ๋ม..สดชื่นขึ้นเยอะครับ....อีกไม่นานบอลพรีเมียร์ลีคของอังกฤษ โอกาสที่ทีมปีศาจแดงแมนยู ทีมโปรดของแอ้ม จะได้เตะกันในสนามกับทีม เชลซี(สิงโตน้ำเงิน)..ซึ่งเป็นทีมโปรดของน้องบุ๋ม...   ทั้งแอ้มและบุ๋นคงได้สมบัติแน่นอน...ใครจะชนะหนอ พี่น้อง..

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 20:39 »
 :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
...แข็งแรง..ๆ...ครับ..พี่ชายที่เคารพรัก....

....พี่แดง..มี..หนวด..น้องแอ้ม..ไม่มีหนวด....
..แต่ก้อ..หล่อ..ๆ..พอ..ๆ..กัน..ครับ..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 03:18 »
:Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
...แข็งแรง..ๆ...ครับ..พี่ชายที่เคารพรัก....

....พี่แดง..มี..หนวด..น้องแอ้ม..ไม่มีหนวด....
..แต่ก้อ..หล่อ..ๆ..พอ..ๆ..กัน..ครับ..
         อ้าว ชอบแต่น้องแอ้มเหรอ..น้องบุ๋มลูกสาวพี่ไม่น่าเหรอ...อย่าคิดมากนะ ยังงัยสองคนนี้ก็เป็นหลานของน้าหงอคงเน้อ..555...
        เอารูปนักฟุตบอลทีมโปรดของลูกมาฝาก   พ่อดันชอบบาร์เซโล่น่าไปนั่น..อิอิ..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 07:27 »
ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้คุยเรื่องมวยซักเท่าไหร่    ส่วนหนึ่งมาจากในเว็ปน้องเป้งปากน้ำไม่ได้เอาคู่มวยและฟอร์มหลังของคู่มวยแต่ละช่องมาลง.. เลยได้แต่เล่าเรื่องส่วนตัว คงไม่ว่ากันนะครับ...ผมชอบดูกีฬาอย่างอย่าง ยกเว้นกอล์ฟ เพราะดูไม่รู้เรื่อง   ที่ผม แอ้มและน้องบุ๋ม ดูประจำก็คือบอล  ดูกันสนุกๆครับ ไม่ได้เล่น.....บอลที่แข่งขันกันทุกวันนี้มีหลายลีก ถ้าบอลต่างประเทศก็จะเลือกดูพรีเมียร์ลิก กับ ลาลิก้าสเปน  ...ผมจึงรู้ว่าลูกสองคนเป็นสาวกของทีมไหน     บอลมีอิทธิพลต่อเยาวชนจริงๆ..หากเล่นพนันกันพ่อแม่ก็เดือดร้อนครับ...
        ผมคุยทางเฟสกับท่านกอบ หทัยราษฎร์ เรื่องคู่มวยและฟอร์มหลังทีวีแต่ละช่อง  ท่านบอกว่าวันนี้จะเอาลงในเฟสให้...เดี๋ยวน้องเป้งก็คงนำรายละเอียดมาลง รอหน่อยนะครับ..

อำนาจ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 15:13 »
 :Onion-s-163[1]: ไม่ได้เข้ามาทักทายพี่ใหญ่หลายวันเลย ขอบคุณพี่ใหญ่มากๆครับ รอพี่สั่งมาเดี๋ยวน้องๆลุยไปด้วย

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 20:25 »
:Onion-s-163[1]: ไม่ได้เข้ามาทักทายพี่ใหญ่หลายวันเลย ขอบคุณพี่ใหญ่มากๆครับ รอพี่สั่งมาเดี๋ยวน้องๆลุยไปด้วย
             พี่พร้อมลุยแล้ว..แต่ยังไม่ได้สั่งน้องๆลุยเด๊อ...รอเช้าวันเสาร์และวันอาทิตย์    ยังงัยก็ให้ทุกคนเตรียมกระสุนไว้นะ...
             อีกเรื่องอยากบอกก็คือ ช่วงที่สุขภาพผมไม่ค่อยดีเนี้้ยะ...ผมต้องอาศัยเมียและลูกดูแล... โดยเฉพาะน้องแอ้มแมนยู..เอ๊ย..น้องแอ้ม เหนื่อยมากหน่อย ส่วนนางฟ้าบุ๋ม ก็อยู่ใกล้ๆ บางทีก็ต้องช่วยพี่แอ้มเมื่อพ่อบอก... ลูกสองคนของผมนี้ ผมฝากไว้ในอ้อมใจของทุกท่านด้วยนะครับ...เพราะเขาเป็นลูกกตัญญูน่ะ...ขอบคุณครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 21:09 »
ขอคุยอีกนิดนะครับ น้องบุ๋มลูกสาวผม..นอกจากจะสวยน่ารักเหมือนแม่เขาแล้ว..ยังเรียนเก่ง เล่นกีฬาได้หลายประเภท  แต่ลึกๆในใจเขา เขาชอบกีฬาแบดมินตันครับ...หากมีการถ่ายทอดสดเขาจะดูทุกครั้ง   นักกิฬาคนโปรดของน้องบุ๋ม ก็คือ น้องเมย์..รัชนก อินทนนท์..ถือว่าเป็นไอดอลเลย...ผมเคยถามว่า น้องบุ๋ม..ทำไมชอบน้องเมย์..เขาบอกว่าน้องเมย์เก่งมาก แข่งแบดกับนักแบดระดับโลกก็ชนะ เขาภูมิใจที่น้องเมย์สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศไทย  ในห้องน้องบุ๋มจะมีรูปน้องเมย์ติดไว้มากมาย    ...ที่แปลกรูปน้องเมย์ที่ผมเห็น ส่วนมากจะใส่เสื้อสีน้ำเงิน...ผมถามลูกเพราะอะไร..เขาก็ตอบยิ้มๆว่า..สีน้ำเงินเป็นสีที่เขาชอบ..ผมก็เลยถึงบางอ้อครับ...

ยามุ่น

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 21:10 »
      หายเร็วๆครับท่านพี่ ดีใจด้วยครับกับลูกๆที่น่ารัก ส่วนตัวผมต่อให้เอาเงินมากองท่วมหัวก็ไม่เท่ามีลูกที่เป็นเด็กดี ผมเป็นอีกคน 1 ครับที่ลูกๆต้องมาก่อน เลิกดื่ม เลิกเล่น (ยกเว้นมวย) เลิกเดินสายดูมวยภูธร เพราะอยากอยู่ใกล้ชิดเอาใจใส่ลูกๆ และผลที่ได้ก็ดีเกินคาดครับ               

ยามุ่น

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 21:15 »
     หรือท่านใดถ้าทำได้ลองนำไปใช้ดู  ..ใช้มะขามป้อมผลดิบ หรือจะใช้ร่วมกับสมอไทยก็ได้ ดองกับน้ำตาล ถ้าได้น้ำตาลทรายแดงยิ่งดี สัดส่วนโดยประมาณ มะขามป้อม  3 กก. น้ำ 3 ลิตร น้ำตาล ครี่ง 1/2 กก. ต้มน้ำให้เดือด ใส่น้ำตาลลงไปพอละลายหมดปล่อยให้เย็น ใส่ขวดโหลใส่มะขามป้อม นำน้ำผักดองแบบชาวบ้านใส่ลงไปสัก 1 ช้อน ก็เป็นอันเสร็จ หมักให้ข้ามปี(ของผมหมัก 2 ปี) จะเกิดวุ้นคล้ายเจลลาติน น้ำที่ได้จะใสมีรสเปรี้ยวอมฝาด นำน้ำหมักที่ได้มาผสมน้ำดื่ม ให้ออกอมเปรี้ยวนิดๆ สำหรับท่านที่ไม่ดื่มเหล้า ดื่มน้ำนี้ก่อนอาหารทำให้อยากและเจริญอาหารดีมากๆ  ดื่มทุกวันช่วยละลายไขมันในเส้นเลือด (ผลตรวจของพี่สาว อายุ 60 ปี) สรพคุณด้านอื่นเป็นยาอายุวัฒนะ ไม่มีผลข้างเคียงใดๆ ผมดื่มมาประมาณ 3 เดือน อาการแพ้ฝุ่นละออง แพ้อากาศ ดีขึ้นครับ ตื่นเช้าไม่ปวดตีงเส้นสายเหมือนแต่ก่อน

ยามุ่น

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 21:27 »
                                        ด้านบนข้อความตกไปครับ สงสัยเครื่องจะโดน virus ครับ
                                     เป็นสูตรยาดีมาฝากท่านไฟหนาวครับ....

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 02:52 »
      หายเร็วๆครับท่านพี่ ดีใจด้วยครับกับลูกๆที่น่ารัก ส่วนตัวผมต่อให้เอาเงินมากองท่วมหัวก็ไม่เท่ามีลูกที่เป็นเด็กดี ผมเป็นอีกคน 1 ครับที่ลูกๆต้องมาก่อน เลิกดื่ม เลิกเล่น (ยกเว้นมวย) เลิกเดินสายดูมวยภูธร เพราะอยากอยู่ใกล้ชิดเอาใจใส่ลูกๆ และผลที่ได้ก็ดีเกินคาดครับ               

ขอบคุณท่านยามุ่นจริงๆ..ผมประทับใจที่ท่านรักครอบครัว..รักลูก  ที่สำคัญเราห่วงใยกัน...
              ขอบคุณที่แนะนำสูตรยาอายุวัฒนะ..  ผมจะลองหมักดู..ขัดข้องนิดเดียวคือ ใช้เวลานานไปหน่อยครับ..หากมีสูตรยาแบบอื่นที่ใช้เวลาดองแค่ 3 อาทิตย์ หรือซักเดือนใช้ได้เลย กรุณาแนะนำด้วย..ไม่รู้ลูกท่านวัยเดียวกับแอ้มและบุ๋ม ลูกของผมหรือเปล่า...   2คนนี้..ถ้าบอลพรีเมียร์ลีกของอังกฤษล่ะคลั่งใคล้จริงๆ แต่เมือ ปีศาจแดงแมนยู กับเชลซีโคจรมาเตะกัน   เขาก็ต่างคนต่างเชียร์  ไม่ทะเ้ลาะกันครับ...ผมมีความสุขใจก็ตรงนีี้แหละที่มี..แอ้มแมนยู และบุ๋มเชลซี อยู่ใกล้ คอยดูแลในยามที่พ่อแม่ไม่สบาย....แต่แปลกนะท่านยามุ่นอาการปวดหัว ปวดไหล่ หูอื้อ  คางที่ระบม รวมทั้งการชูมือขึ้นลง มันจะหายไปเมื่อถึงวันเสาร์อาทิตย์..ซึ่งเป็นที่ผมออกไปดูมวย...555...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 03:55 »
ลูกชายผม..หล่อไหมครับ....

sangpachr

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 06:59 »
พี่แดงครับส่งซิกเหมือนเดิมไหมครับท่าน .

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 08:45 »
พี่แดงครับส่งซิกเหมือนเดิมไหมครับท่าน .
             ทางเว็บเขาห้ามส่งซิกแล้วน้อง...เราคนดีต้องปฎิบัติตามกฎกติกาจริงไหมล่ะ....
             ยังงัยวันเสาร์อาทิตย์ก็คลิกเข้าไปดูกระทู้วันนี้พี่สั่งลุยเหมือนเดิมนะ...ยูทูปทำเสร็จแล้ว..พร้อมฟันธง..มวยน่าลุย น่าลุ้น..น่ารอง ไว้ด้วย อยากรู้คำตอบก็คลิกดู...   ชอบเราก็ลุยด้วยกัน.. พี่จริงใจต่อพี่น้องในบ้านเราทุกคน..และจะทำทุกเรื่องให้ดีที่สุด..พี่สัญญา... แต่อะไรที่ทำแล้วเว็บมาสเตอร์ลำบากใจ พี่จะไม่ทำเด็ดขาด..
           เอารูปนักวอลเล่ย์บอลหญิงทีมชาติไทยมาฝาก...น้องบุ๋มช้อบชอบ..เพราะใส่ชุดสีน้ำเงินน่ะ....

sangpachr

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 09:45 »
ครับพี่แดงผมติดตามผลงานท่านตลอดครับ หรือว่าอาทิตย์นี้เป็น มุมน้ำเงิน

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 11:25 »
ครับพี่แดงผมติดตามผลงานท่านตลอดครับ หรือว่าอาทิตย์นี้เป็น มุมน้ำเงิน
             มวยคู่คี่สูสีเล่นยากอีกแล้วน้อง...ทุกช่องเลยก็ว่าได้นะ...ไม่มีชนะแพ้ยกมุมหรอก
             พี่เอารูปกองเชียร์สีแดงมาฝาก..  ไม่มีอะไรนะ..เพราะแอ้มแมนยู ลูกชายพี่ เขาเป็นนักกิฬาสังกัดสีแดง....เห็นบอกว่าเป็นนักฟุตบอล   กีฬาสีของโรงเรียนที่แอ้มและบุ๋มอยู่ กำลังจะเริ่มแล้วครับ......

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 12:21 »
               ผมมีเรื่องมาคุยให้ฟังครับ..  ที่บ้านผม มีห้องพระอยู่ด้วย  ซึ่งมีการจัดโต๊ะหมู่เพื่อบูชาพระ  เพื่อความสบายใจน่ะ  ครอบครัวของผมอยู่กันสี่คน มีผม เมียและลูกอีกสองคน  ใครจะไหว้พระ กราบพระ หรื่อนั่งทำสมาธิ ก็ได้ตามอัธยาศัย      สิ่งที่ต้องให้ลูกๆช่วยคือการนำเอาพาน เชิงเทียน    แต่ละคู่ไปล้าง ทำความสะอาด  รวมทั้งโต๊ะแต่ละคู่ ซึ่งมีขนาดต่างกัน... ไม่รู้ว่าที่บ้านของท่านมีห้องพระหรือเปล่าครับ..  ขออภัยนะที่ไม่ได้ค่อยคุยเรื่องมวยที่จะชกวันเสาร์อาทิตย์     ยังงัยก็เข้าไปดูในกระทู้ใหม่นะครับ พรุ่งนี้เช้า..มวยช่อง 3 ผมจะให้ลุยมวยคู่ไหน...
        ใครอยากจัดโต๊ะหมู่บูชาพระในบ้าน ก็เชิญนะครับ ผมเอารูปมาให้ดูด้วย..

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 15:15 »
                         มวยรอบเวเบอร์ตราตุ๊กแก ช่อง3 กำลังจะปิดฉากลงแล้ว วันพรุ่งนี้ปิดฉากครับ
       คู่แรกเป็นการชกเพื่อชิงที่ 3   ระหว่าง เทพสุทิน  พุ่มพันธุ์ม่วง กับ นนทชัย  ศิษย์อิติสุคโต    มวยคู่นี้เคยชกกันมาแล้ว 1 ครั้ง  ผล..นนทชัย เป็นฝ่ายชนะคะแนน    เจอกันอีกหนคราวนี้ใครชนะรับเงินรางวัลที่ 3 ไป...ผลการชกจะออกมาคือเก่า  หรือ เทพสุทินจะพลิกชนะ ต้องติดตามครับ
      มวยคู่ที่ 2..เป็นการชิงชนะเลิศ ระหว่าง  เต็งหนึ่ง  ศิษย์เจ๊สายรุ้ง  กับ  คมเพชรเล็ก  ลูกพระบาท...มวยคู่นี้ก็เคยชกกันมา โดย..เต็งหนึ่งพลิก..ชนะคะแนน     วันเสาร์นี้เกมดุแน่  ใครแพ้ใครชนะรู้เรื่อง...
       ผมได้ฟันธงมวย 2 คู่นี้ไว้ในยูทูป พรุ่งนี้เช้าอย่าลืมเข้าไปคลิกดูคำตอบ ในกระทู้..วันนี้พี่สั่งลุยได้เลย..ผมว่าไม่พลาดนะ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 15:26 »
          เรามดูการชกครั้งที่แล้วระหว่าง เต็ง หนึ่ง กับ คมเพชรเล็ก..ซึ่งชกกันเมื่อวันที่ 5 มิ.ย.57...ดูว่าคมเพชรเล็กพลิกแพ้เต็งหนึ่งได้อย่างไร เชิญครับ
 :Onion-s-26[1]:

เต็งหนึ่ง vs คมเพชรเล็ก / Tengnueng vs Kompetchlek | 5 July 2014

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 15:40 »
         ดู เทพสุทิน ชกกับ นนทชัย...ดูเลยครับว่าครั้งที่แล้ว นนทชัยชนะเทพสุทินได้อย่างไร...

มวยไทย นนทชัย ศิษย์อิติสุคโต vs เทพสุทิน พุ่มพันธุ์ม่วง

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 17:16 »
ช่อง3 พรุ่งนี้..โดยเฉพาะ  คู่1 และคู่2....พี่น้องว่า พลิก หรือไม่พลิกครับ ?

sangpachr

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 18:35 »
อยากดูฟอร์การชกของ จอมราวี ศศิประภาครับพี่.

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 19:07 »
อยากดูฟอร์การชกของ จอมราวี ศศิประภาครับพี่.
             จนปัญญาจริงๆ    พี่ดูมวยมานานไม่เคยได้ยินชื่อนักมวยตัวนี้    สืบค้นหาหลายที่ ไม่พบแม้เงา..
มวยคู่ 1 ช่อง7..คงไม่ต้องคิดมากละมังน้อง... หรือใครรู้จักนักมวยตัวนี้ ก็ได้โปรดกรุณาเอามาแชร์ด้วยครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 20:42 »
เอารูปจอมราวี ศศิประภายิม มาฝาก หาที่มันใหญ่กว่านี้ไม่ได้เลย ข่าวว่าเคยชกช่อง 7 เป็นคู่ที่ 5  เขาไม่ได้ถ่ายทอด เลยไม่รู้ว่าเป็นมวยประเภทไหน..

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal