เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจมวยคู่ วันฉลอง vs จอมโหดครับ ???????????????  (อ่าน 11737 ครั้ง)

Surut Sirikosol

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 2
      ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาไม่ใช่ว่ามวยแพ้แล้วไม่ยอมแพ้นะครับ  ตัดสินไปแล้วถือว่าจบกัน เพียงแต่อยากทราบความเห็นท่านอื่นบ้าง
เผื่อมีอะไรที่ผมมองไปไม่ถึง
      เมื่อวันอาทิตย์ผมอยู่ในสนามครับ  หมด 4 ยก ราคาจอมโหดเป็นต่อประมาณ 3/2 คนรองร้องรอง 2/1 จะได้เสียกันที่ 7/4
หรือ 5/3 ผมไม่ทราบ สรุปคือมวยชิงดำแบบจอมโหดเหลี่ยมนิดๆ   ปล่อยตัวมายก 5 ต้นยก วันฉลองโต้ได้ 2-3 ตีนราคาเริ่มป่วน
กลางยกตรงมุมระฆังแลกแตะกันจอมโหดเสียหลักล้มราคาเปลี่ยนทันที กลับมาเป็นต่อ 2/1 ( หากมวยชิงดำ ล้มตรงนั้นถือ
ว่าชัดเจนที่สุดแล้ว บอกตัวชนะได้ ) หลังจากนั้นประมาณ 15 วินาทีมวยไม่ได้ทำอะไรกัน ราคาค่อยๆไหลรองมาที่จอมโหดจนกลับ
มาเป็นต่อ มีบางคนเล่าว่ามีคนพูดว่า (ผมไม่ได้ยินเองนะครับ ฉะนั้นไม่ยืนยันข้อเท็จจริง ) " ส่งมาแล้วๆ ให้ต่อน้ำเงินเลย " ปกติ
ผมดูมวยเคยได้ยินเรื่องพวกนี้มาบ้างแต่ไม่เคยเชื่อเพราะต้องให้เครดิตกรรมการ บ่อยครั้งเราก็เห็นขาดกว่านี้ยังยกสวนมาแล้ว ก็เป็น
พบเห็นอยู่บ่อยๆ.
     สุดท้ายหมดยกราคาอยู่ที่จอมโหดน่าจะประมาณ 4 ถึง 5 /1  ที่เหลือก็ตามที่ทราบกัน........ย้ำนะครับสิ่งที่ผมอยากได้คือ
       1) มุมมองเกมส์ของท่านอื่น
       2) ข้องใจว่าอะไรทำให้ช่วงที่วันฉลองเป็นต่อ 2/1 แล้วกลับมาเป็นรอง ???????????
 ขอความกรุณาอนุเคราะห์ด้วยครับ
  ปล. ข้องใจมาก

ton321

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
Re: ข้องใจมวยคู่ วันฉลอง vs จอมโหดครับ ???????????????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 22:52 »
สงสัยเหมือนกันครับ มีแบบนี้บ่อยๆไม่ไหวนะครับ

ชาญ อิสระ

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 10
Re: ข้องใจมวยคู่ วันฉลอง vs จอมโหดครับ ???????????????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 23:01 »
พิเศษนำ้เงิน ไม่แพ้เละเทะขอให้เกมส์เบียด ชนะตั้งแต่อยู่ในมุ้ง

ศิลป์มวยไทย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 23:52 »
คำตอบคีอขาใหญ่(ปก  ตป)เข้าจอมโหดครับเล่นไป3แสน
แพ้ก็ให้มันรู้ไปหูรายงานมาครับมวยไทย7สีเพื่อความบันเทืง
ครับอย่ามองเป็นธุรกิจครับ

ลมทะเล

• ชอบกด Like + 25
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 01:28 »
ได้ลูกล้มประสานงา ราคาวิ่งนำหน้ามองบู๊ไฟแล็บแน่ แดงพลิกต่อทันที2/1..อ่านอนาคต แต่หาไม่เป็นอย่างนั้นหยุดซะเฉย น้ำเงินโขยกขู่ แล้วลัดซอยยิกๆ ตรงนี้แหละราคาจึงพลิกมาเสมอน้ำเงิน..อยู่อึดใจ ก่อนหมดยก5.ระหว่างนักมวยเต้น ..ราคายันน้ำเงิน และไหลแค่เงินต่อ3/2 7/4...(มองแดงได้แค่นั้น+จะทำแค่นั้น+ชกกลัวขาดเกิน...ฯลฯ) เซียนเห็นแดงไม่ทำต่อแน่ ก็มีแต่เจ๊ากับโดนเจี๊ย..หมดยกใหม่ๆระหว่างรวมคะแนน มีคนตาดีเห็นใบบน น้ำเงินชัดๆ(ตามคำบอกเล่า) จึงผวาต่อๆๆๆ ก็เห็นอยู่ว่ามาแน่1ใบ ราคาวิ่งพลวดเดียว3/1...ชลอเล็กน้อย และวิ่ง4/1-5/1...เวรกรรมมีจริง++อย่าโทษใครเลย มวยจบคือจบ ไม่จบก็เจ็บใจ เราๆท่านๆก็ไม่ใช่ไม่เคยเล่นมวย เหตุการณ์เช่นนี้ ไม่ใช่ครั้งแรก ยังทำใจไม่ได้อีกเหรอ

มวยน่าชนะก็ให้แพ้ มวยน่าแพ้มากๆโดนเหมาๆยังให้เสมอ มวยน่าเสมอยังให้ชูมือให้ได้เสีย...อะไรก็เกิดขึ้นได้??? สรุป รู้รักษาตัวรอด-เป็นยอดคน

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 12:37 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ตู้กาฬสินธุ์จบยก4 เสมอแดง ปล่อยตัวออกมาน้ำไหลต่อ 3/1 จบ มวยคือธุระกิจเล่นถูกรีบออกตัว

เขยจันท์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 16:46 »
ตามกติกามวยไทย ลูกหักล้มไม่มีคะแนน แต่สมัยนี้ทำไม.....ชอบไห้มวยทีหักล้มเป้นตัวได้เปรียบหรือชนะสว่นมวยทีออกอาวุธหมัดเท้าเข่าสอกไม่ไห้ชนะหรือว่าได้เปรียบ ถ้าอย่างนั้นต่อไปมวยไทยก็ไม่ต้องออกอาวุธ หมัดเท้าเขา่ศอกแล้วครับ คอยหักไห้ล้มเสียทรงก็ชนะแล้ว ผมว่าเราดูมวยไทยนะครับไม่ใช่มวยปลำ้

sangpachr

• ชอบกด Like + 59
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 06:31 »
โต๊ะบ้านผมหมดยก5วันฉลองต่อ2-1  ส่วนจอมโหดยืนรับสารภาพแล้ว พออ่านคะแนนแรกจอมโหดทำหน้า งง ๆไม่เชื่อหูตัวเองสุดท้าย ชนะ แบบคนต่อพูดไม่ออก .

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 09:07 »
เป็นตัวอย่างมวยล็อคครับ
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 09:28 »
นี่แหละเป็นที่มาของคำว่า นกไม่มีขน คนไม่มีพวก บินสูงไม่ได้

ลมทะเล

• ชอบกด Like + 25
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 12:52 »
บางท่านว่า ลูกหักล้ม กระตุกล้ม ล้มทับ..ไม่มีความหมวย จะหักให้ใครล้มได้ในยกท้ายๆไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ ต้องอาศัยแรง+จังหวะ+ข้อแขน...ร่วมด้วย  การจะกระตุกก็เช่นกันข้อต้องแข็ง แรงต้องดี กระตุกล้มทั้งยืน..คือ สวยงามได้เหลี่ยม แต่หากกระตุกไม่มา ราคาก็จะวิ่งตรงข้ามทันนี้นะ เพราะคนเห็นคนเล่นอ่านว่า..แรงเหลือน้อย  ล้มทับ...ลูกนี้คนดูมวยบ้านๆมองก็งั้นๆ แต่ตามหลักความจริง มวยชกมากๆยก กำลังหอบ กำลังเหนื่อย+ปล้ำกันโดนล้มทับอยู่ล่าง หากจินตนาการไม่ออกลองวิ่งเหนื่อๆเสียเหงื่อมากๆดูนะแล้วให้คนทับดู(แบบไม่ต้องล้มทับ) ท่านจะรู้ได้ทันทีว่าอาการเป็นไง ยิ่งลุกช้า ก็ยิ่งมองได้ว่า..ไม่มีแรง..หรือเหลือน้อยเต็มทน มวยที่ล้มไปบ่อยๆส่วนมาก 8ใน10ตัว ขาอ่อน+แรงไม่ดี มากยกอาจหมดก่อน และอาจโดน หัก โดนโต้เอียงเสียอาการ หรือโดนเตะตัดล้มก้นกระแทกพื้น(ตัดกำลังทางอ้อม)..จะเทียบกับสมัยก่อนก็ต่างกันอีก มวยสมัยก่อนกำลังมหาศาล ความแข็งแกร่ง+แข็งแรงก็เยอะกว่า เดินบุกได้5ยก มองมวยสมัยนี้ซิเรียวแรงไปไหนหมด ตรงนี้เคยมองกันบ้างไหม...ถ้าเราๆท่านๆจะเล่นมวยทรงสมัยก่อนก็ ตามใจ แต่รับรองได้เลยว่า..เตรียมตัวไปอยู่วัดกัน+หมดตูดแน่ๆ ทุกสิ่งอย่างมีวิวัฒนาการของตัวมันเอง

Pentor

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 13:51 »
คู่นี้ตู้บ้านผมเล่นสวนกันเลยครับเพราะต่างคนต่างมองคนละเเบบสวนหูกันกระจาย
ลูกล้มยกห้าใครจากล้าเอาน้ำเงินต่อไม่มีหรอกครับมวยสูสีอยุ่ที่ตาไครถึงเเละรุจักเอาตัวรอดคูนี้ถ้าเล่นดีๆกินน้ำสองฝั่งสบายใจกว่าเยอะไม่ต้องเกร็ง^^ :Onion-s-35[1]:

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 15:18 »
บางท่านว่า ลูกหักล้ม กระตุกล้ม ล้มทับ..ไม่มีความหมวย จะหักให้ใครล้มได้ในยกท้ายๆไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ ต้องอาศัยแรง+จังหวะ+ข้อแขน...ร่วมด้วย  การจะกระตุกก็เช่นกันข้อต้องแข็ง แรงต้องดี กระตุกล้มทั้งยืน..คือ สวยงามได้เหลี่ยม แต่หากกระตุกไม่มา ราคาก็จะวิ่งตรงข้ามทันนี้นะ เพราะคนเห็นคนเล่นอ่านว่า..แรงเหลือน้อย  ล้มทับ...ลูกนี้คนดูมวยบ้านๆมองก็งั้นๆ แต่ตามหลักความจริง มวยชกมากๆยก กำลังหอบ กำลังเหนื่อย+ปล้ำกันโดนล้มทับอยู่ล่าง หากจินตนาการไม่ออกลองวิ่งเหนื่อๆเสียเหงื่อมากๆดูนะแล้วให้คนทับดู(แบบไม่ต้องล้มทับ) ท่านจะรู้ได้ทันทีว่าอาการเป็นไง ยิ่งลุกช้า ก็ยิ่งมองได้ว่า..ไม่มีแรง..หรือเหลือน้อยเต็มทน มวยที่ล้มไปบ่อยๆส่วนมาก 8ใน10ตัว ขาอ่อน+แรงไม่ดี มากยกอาจหมดก่อน และอาจโดน หัก โดนโต้เอียงเสียอาการ หรือโดนเตะตัดล้มก้นกระแทกพื้น(ตัดกำลังทางอ้อม)..จะเทียบกับสมัยก่อนก็ต่างกันอีก มวยสมัยก่อนกำลังมหาศาล ความแข็งแกร่ง+แข็งแรงก็เยอะกว่า เดินบุกได้5ยก มองมวยสมัยนี้ซิเรียวแรงไปไหนหมด ตรงนี้เคยมองกันบ้างไหม...ถ้าเราๆท่านๆจะเล่นมวยทรงสมัยก่อนก็ ตามใจ แต่รับรองได้เลยว่า..เตรียมตัวไปอยู่วัดกัน+หมดตูดแน่ๆ ทุกสิ่งอย่างมีวิวัฒนาการของตัวมันเอง
         มวยคู่นี้ไม่มีปัญหาครับ  เพราะจู่ๆกรรมการ 7 สี ก็ร่วมใจกันให้คะแนนเป็น ยก ยก123 จอมโหด ได้..แค่นี้ก็ชนะแล้ว  ถึงยก 45 วันฉลองจะทำคะแนนได้ดีกว่าจอมโหด.. ยังงัยวันฉลองก็แพ้วันยังค่ำ ใช่ไหมครับ...    นานๆจะเห็นแบบนี้ซักที..   
        ขอให้ยึดกติกานี้ไว้นะครับ..กรรมการช่อง 7 สี...ใครทำคะแนนนำ 3 ยกแรก ชนะเลย...
 :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:

Surut Sirikosol

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 20:36 »
ขอปิดกระทู้แค่นี้แล้วกันครับเอากันแค่หอมปากหอมคอ ข้อความข้างล่างผมลอกเขามาครับ จาก web บางนา ของท่านซอย (ขออนุญาติตรงนี้นะครับ ต้นฉบับมาจากไหนไม่ทราบที่มา  ........ จบนะครับ ขอบคุณทุก Comment)
      เสี่ยแขก พี.เค.ยืนยันถ้าหากนายสนามเวทีช่อง 7 สีไม่ดำเนินการสอบกรรมการที่ให้คะแนนค้านสายตาแฟนมวยไทย 7 สี ในนัดที่ผ่านมา จนกว่าจะได้ความยุติธรรมให้กับแฟนมวยในนัดที่ผ่านมา ก็ไม่ต้องนำวันฉลองขึ้นป้ายให้ล้างตาจอมโหดใหม่ เพราะตนเองไม่ต้องการแก้มือล้างตาใหม่ให้เสียความรู้สึกอีก
เสี่ยแขก พี.เค.นายใหญ่แคมป์พี.เค.กล่าวหลังจากที่ วันฉลอง แพ้คะแนน จอมโหด แบบไม่เอกฉันท์ ในรายการมวยไทย 7 สี นัดที่ผ่านมา ที่ช่อง 7 สีว่า ตนเองไม่ต้องการการจัดแก้มือล้างตาใหม่อีกครั้งแต่อย่างใด แต่อยากให้นายสนามมวยเวทีช่อง 7 สี ตั้งคณะกรรมการสอบสวนการทำงานของกรรมการที่ออกคะแนนค้านสายตาให้เรียบร้อยก่อน แล้วแถลงข่าวกับสื่อมวลชนกับแฟนมวยว่าผลการสอบออกมาเป็นอย่างไร หากไม่ดำเนินการก็ไม่ชกใหม่อย่างแน่นอน และอาจจะไม่เสนอมวยชกในรายการมวยไทย 7 สีอีกต่อไปด้วย"ผมยืนยันถ้าหากนายสนามเวทีช่อง 7 สี ไม่ดำเนินการสอบกรรมการรที่ให้คะแนนค้านสายตาแฟนมวยไทย 7 สี ในนัดที่ผ่านมา จนกว่าจะได้ความยุติธรรมให้กับแฟนมวยในนัดที่ผ่านมา ก็ไม่ต้องนำวันฉลองมาขึ้นป้ายให้ล้างตาจอมโหดใหม่ เพราะเราไม่ต้องการแก้มือล้างตาใหม่ให้เสียความรู้สึกอีก แต่หากผลสอบเป็นอย่างไรให้แถลงออกมาให้ทุกคนได้รับรู้ เพราะเวลากรรมการทำ ทำกับแฟนมวยทั้งประเทศ ไม่ใช่เฉพาะกับผมคนเดียวเท่านั้น เรื่องนี้ไม่มีการยอมอย่างแน่นอนแต่จะเดินหน้าอย่างเดียว ออกจากวงการมวยก็ต้องออก ผมไม่กลัว เพราะไม่อยู่วงการมวยเหลือเยอะกว่าทำมวยอีก"นายใหญ่แคมป์พี.เค.กล่าว
[/size]

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal