เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ความาคืบหน้า..ของ "รุ่งเพชร เพชรเจริญ!!!  (อ่าน 9323 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
....รุ่งเพชร เพชรเจริญ....ชื่อเล่น..บ๊อบบี้

เดิมใช้ชื่อต่อยมวย..บ๊อบบี้ ลูกคลองสาร ตอนเด็กๆๆๆผมพาตะเวณชกทั่วภาคเหนือตอนล่าง และ พอ นน.มากขึ้นไปทำการฟิตซ้อมกับ หนุ่ม เพชรเจริญ จึงเปลี่ยนชื่อใหม่เป็น "รุ่งเพชร" ต่อยครั้งสุดท้าย แพ้คะแนน ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง ทีมงานบอกว่าสู้ไม่ได้ และจะขอต่อยกับตัวนี้อีก มาอาทิตย์นี้เจอกับ โชคปรีชา ศิษย์นายกทวีปตะพงษ์ ซึ่งเดินทางมาเก็บตัวที่ค่าย 13เหรีญฯ ตั้งแต่วันจันทร์..เจ้า "บีอบบี้" บอกว่า..ไม่กลัวมวยประเภทนี้อยู่แล้ว..ช่วงนี้ร่างกายเจ้า บ๊อบบี้ ดูดีมากครับ ช่วงเช้าวิ่งประมาณ 10 กิโล ..ตอนกลางวันก็ไปเรียนหนังสือ ที่ ม.ราชภัฎฯ ตอนเย็นวิ่งประมาณ 5 กิโล แล้วลากยางอีก 2 กิโล และปล้ำกับนักมวยในค่าย ตัวใหญ่ทั้งนั้น ไอาทิ ยอดเพชรเอก บักเหยิน..และฝรั่งในค่ายอีกหลายคน

...ทีมงานเพชรเจริญ จะเดินทางจากเพชรบูรณ์ มุ่งหน้าสู่ กทม. ด้วยระยะทาง สามร้อยกว่ากิโล ด้วยรถยนต์ส่วนตัว ไม่ใช่นักเครื่องบินนะครับเพราะเพชรบูรณ์ มีแต่สนามบิน แต่ไม่มีเครื่องบิน โดยจะเดินทาง พรุ่งนี้เช้า (29 พย...) และมาพักที่ กทม. 1 คืน น้ำหนักตัวชั่งเมื่อตะกี้นี้ (เช้าวันศุกร์) ชั่งได้ 121 ป.ยังเกินอยู่ 1 ปอนด์ ครับ..

อนึ่ง โชคปรีชา VS รุ่งเพชร..เคยต่อยกันมาแล้วที่พิดโลก..และ รุ่งเพชร เป็นฝ่ายชนะฯีอค ยก 3 โดยต่อยกันที่แล้ว ในวันชกมี การชั่ง นน.ด้วยนะครับ โดย..รุ่งเพชร ชั่งได้ 119 ป.(ต่ำกว่าพิกัด 1 ป.) และ โชคปรีชา ชั่งได้ 120 ป. ไม่ต้องลด

....เล็กๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ....หวังว่าคงมีประโยชน์มั่ง ครับ...หากคิดว่าไม่มีประโยชน์ผมก็ขออภัยอย่างสูงครับ....

ขาใหญ่

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 164
Re: ความาคืบหน้า..ของ "รุ่งเพชร เพชรเจริญ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 19:08 »
ท่านพลเมืองดีนี่สุดยอดจริงๆ เชื่อไหมข้อมูลของท่านให้มา ผมเอามาวิเคราะห์และดูภาพรวมๆก่อนชี้ ก็ได้ข้อมูลดีๆส่วนหนึ่งของท่านนี่หล่ะ

ติดตามเสมอครับท่านพลเมืองดี จิตอาสาแห่งบ้านบางบอน
สวดยอดดดดดด

มวยเจียงฮาย

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 24
Re: ความาคืบหน้า..ของ "รุ่งเพชร เพชรเจริญ!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 19:17 »
สุดยอดครับ ท่านซอยพลเมืองดี............... :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไอยรา

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 21:35 »
ข้อมูลเยี่ยม :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_51[1]:

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 07:06 »

ครับ.ขอบคุณครับ

ถือว่าช่วยๆๆกัน  ใครได้ข้อมูลอะไรมาก็มาแซร์กัน ครับ  หลายคนหลายความคิด   ข้อมูลก้อหลากหลายขึ้นนะครับ...แต่ก้อมีบางคนมันยังมาแขวะ..ผมจนได้ครับ  ผมถือว่าคนพันธ์นั้นเป็นคนสมัยเก่า(คนโบราณ)  ที่ยังพัฒนา  ความคิดก้อไม่พัฒนาไปด้วย ครับ

หมูนุ ซอยสุ1000

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:41 »
ขอร่วมเชียร์ครับ รุ่งเพชร เพชรเจริญ
ผมบ้านเดียวกับพี่เขาทราย ผมไม่กลัวหมัดซะอย่าง
ชอบมากครับ

่joss

• ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 09:35 »
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

Kom

• ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 18:36 »
ขอบคุณครับท่าน

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal