เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยช่อง 7 สี เบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 22 กพ. 58  (อ่าน 20652 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
..ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี...
22 กุมภาพันธ์ 2558

มวยรอบปูนเสือใครแพ้ตกรอบใครชนะไปวัดดวงกับผู้แพ้คู่ที่ 1
เก้าเหลี่ยม ว.ปัญญาไวย์
แพ้คะแนน ขวัญใจ นกแก้วรีสอร์ท 26 ต.ค.57 จ.บึงกาฬ
ชนะคะแนน ยอดอาคม ส.สริญญา 10 ธ.ค.57 รดน. 112.4-.4
แพ้คะแนน เพชรสีนิล คงชูช่วย 25 ม.ค. 58 ช่อง7สี 113.5ขาด0.5
....มวยอีสาน อายุ 18 ปี สูง 166 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ว.ปัญญาไวบ์ ที่น้อยเอ็ด มีเมฆน้อย ร้อยเอ็ด ดุแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะลูกรัดมัดตี ล๊อคคอเหนียวเหมือนครีมล๊อค ต่อยแถวอีสานมาอย่างโซกโซน ปลายๆๆระยะยาวมองว่าดูกว่า และที่สำคัญเคยชนะคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้งที่ ลพน. วันนี้ขอให้เหมือนเดิม จะย้ำแคนคว้าชัยลุ้นเข้ารอบต่อไป

จะชนะ

ยอดอาคม ส.สริญญา
แพ้คะแนน เก้าเหลี่ยม ว.ปัญญาไวย์ 10 ธ.ค.57 รดน. 112
ชนะคะแนน สายรุ้ง ศ.ชัยเจริญ 13 ธ.ค.57 จ.นครศรีฯ
แพ้คะแนน เกาะสมุย จ้าวทะเลทอง 25 ม.ค. 58 ช่อง7สี 114.5-.5
....จากใต้ อายุ 20 ปี สูง 170 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ส.สริญา มีจ่าเอก ไชยยา เป็นหัวหน้าค่ายดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น มีดันหน้า ขวางหน้า ดันแทงดันเสียบ บู๊ทรหดอดทน เปิดเกมส์ชนตลอด รูปร่างช่วงชกดี หัวจิตหัวใจดูดี เบียดไปแล้วปลายๆๆมีย่นมียุบให้เห็น ธาตุทรหดเป็นรอง โดนต่อโดนมีย่นมียุบให้เห็น ชนิดสนุก
พิกัด 114 ป.

…………………………….................

มวยรอบปูนเสือใครชนะเข้ารอบต่อไปใตรแพ้ไปวัดดวงกับผู้ชนะคู่ที่ 1
เพชรสีนิล คงชูช่วย
ชนะคะแนน นิลมังกร จ.นพรัตน์ จ.พัทลุง
ชนะคะแนน ซื่อสัตย์ ชัยคีย์โก 22 พ.ย.57 ทีจีเอ็น (ใหญ่กว่า)115-1
ชนะคะแนน เก้าเหลี่ยม ว.ปัญญาไวย์ 25 ม.ค. 58 ช่อง7สี 114.6-.6
...จากใต้ อายุ 16 ปี สูง 174 ซม.มี สิทธิ์ บ้านกลาง และ จ่าโอ๋ ร้อยเอ็ด เป็นลุกพี่ อู๋ คุณธร เป็นผู้สนับสนุนส่งเสบียงบำรุงการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย รูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น รูปร่างช่วงชกดี พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่า มีดันหน้าขวางหน้าดันแทงดันเสียบ แต่ดูเก้งก้างไปหน่อย เบียดปลายๆๆอแล้วดูไม่ค่อยมั่นคงเท่ารัย ที่สำคัญกระดูกการผ่านมวยเป็นรอง ได้เปรียบแค่รูปร่างเท่านั้น หากประกบเจอกันที่ใต้คงโดนด่าแน่เพราะกระดูกมวยคนละเบอร์

จะแพ้

เกาะสมุย จ้าวทะเลทอง
ชนะน็อกยก3 เพชรไพลิน ส.จ.เปี๊ยกกะพง 6 ก.ย.57 ทีจีเอ็น 113
แพ้คะแนน รถถัง จิตรเมืองนนท์ 30 พ.ย.57 รดน.(เล็กกว่าเยอะ)118/120
ชนะคะแนน ยอดอาคม ส.สริญญา 25 ม.ค. 58 ช่อง7สี 114
...จากใต้ อายุ 19 ปี สูง 165 ป. มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์สองพี่น้อง ฟิตดีบำรุงถึง เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะ ลูกรัดมัดตี ทำให้คู่ชกหายใจไม่ออก อาวุธมวยไทยหลากหลายกว่า ได้เปรียบครบวงจร นอกจากเสียเปรียบรูปร่างเท่านั้น อย่างอื่นดูดีหมด และที่สำคัญธาตุทรหดเหนือกว่า เบียดต่อเบียดโดนต่อโดนดูดีกว่า ครับ สนุกแน่แย่งกันเข้ารอบฯต่อไป ครับ
พิกัด 114 ป.

…………………………...............

ชิงแชมป์มวยไทย 7 สี รุ่น 112 ป. ของสนามมวยช่อง 7 สี ครับ
วัชรพล พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม
ชนะน็อกยก2 น้องโดม จ่ายุทธกองสืบ 12 ก.ย.57 รดน.111.4-.4
ชนะคะแนน ประจัญบาน วิสูตรเจริญยนต์ 30 ก.ย.57ลพน.111.2-.2
ชนะน๊อคยก 4 ดอกไม้เงิน ป.พงษ์ส่วาง 14 ธ.ค.57 ช่อง7สี 114
....ทำการฟิ๖ซ้อมที่ค่าย พีเค แสนชัยมวยไทยยิม แถวย่านบางโคล่ พระราม 3 กทม.โดยมีเสี่ยแขก พีเค เป็นลูกพี่คอยดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม และมี "น้าทูน" ไทยแลนด์ ปิ่นสินชัย เป็นเทรนเนอร์ โดยเสี่ยแขก พีเค อัดฉีดก่อนต่อยทอง 2 บาท เป็นมวยจังหวะเตะต่อย ฝีมือดีแคล่วคล่องว่องไว เข้าออกรวดเร็ว เข่าในมีดักแทง ดันแทง มีหมัดลักไก่ และ มีศอกในระยะประชิด ต่อยที่ช่อง 7 สี ช่วงหลังไม่แพ้ใครสดมาก และที่สำคัญการฟิตซ้อมดูมาตราฐานกว่า พร้อมทั้งต่อยที่นี่ที่ช่อง 7 สี หน้าเสื่อดูดีกว่า

จะชนะ

วรวุฒิ ช..โค้วยู่ฮะอีซูซุ
ชนะคะแนน เชอร์รี่ ศิษย์ดาบอ้วน 4 พ.ย.57 ลพน. 111.4-.4
ชนะน็อกยก4 น้องโดม จ่ายุทธกองสืบ 28 พ.ย.57 ลพน. 112.6-.6
...นามเดิม วรวุฒิ ส.บีบี..ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ซ.โค้วยูฮะอีซูซุ แถวร่มเกล้า - มีนบุรี มี คุณชาญฉลาด ทองดี เป็นลูกพี่ และ เทพวารินทร์ เกียรติเพชร เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว ออกหมัดได้คมและรุนแรง หวังผลได้ต้นๆๆอันตราย แต่ปลายๆๆๆแล้ว ดูเป็นรอง เพราะเป็นมวยประเภทต้นจัดปลายแผ่ว ประเภทปอดเล็ก ต้นๆๆต่อยไม่นับไม่น๊อค ปลายๆๆตัวใครตัวมัน
พิกัด 112 ป.

……………………………………………

เพชร อ.พิมลศรี
แพ้คะแนน เมธี ส.จ.ต้อยแปดริ้ว 11 ก.ย.57 รดน.118.1-.1
ชนะคะแนน หนึ่งเทพ ซากามิ 24 พ.ย.57 รดน.117
แพ้คะแนน วีระชัย ว.วิวัฒนานนท์ 15 ม.ค.58 ลพน. 119.3-1.3
....เด็กใต้ แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายลูกมะขามหวาน ในหมู่บ้าน ดีเค.ซอย 2 แถวบางบอน กทม. โดยมี อบต. เบี้ยว ลูกมะขามหวาน ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะเข่าในมีลูกรัดมัดตีดี เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 2 ครั้ง ครั้งแรก 3 ยก เป็นต่อ แต่ยก 4 หลงเหลี่ยมแพ้คะแนนมา ครั้งล่าสุด ยก 3 เดินคว้าคอกดคอล๊อคคอมาตี จนคู่ชกดิ้นไม่หลุดและชนะคะแนนไป มาวันนี้เอาหนังเอามาฉายใหม่ และช่วงนี้สภาพร่างกายดูดีกว่าด้วย สดกว่าหนุ่มกว่า ปลายๆๆไม่หลงเหลี่ยมซะอย่างน่าจะเหมือนเดิม

จะชนะ

หนึ่งเทพ ซากามิ
ชนะคะแนน เพชร อ.พิมลศรี 2 ต.ค.57 รดน.117
แพ้คะแนน เพชร อ.พิมลศรี 24 พ.ย.57 รดน.117.2-.2
แพ้น็อกยก2 วีระชัย ว.วิวัฒนานนท์ 15 ธ.ค.57 รดน.117.2-.2
....มวยราชบุรี แต่ได้เมียคนอุบลราชธานี ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย อิมเน้นแอร์ + ซากามิ ในซอยสุขุมวิท 101 กทม.โดยมี ทนายต๋อย อินิเน้นแอร์ เป็นลูกพี่คอยดูแลารฟิตซ้อม สุริยา ช.วีโก้ เป็นเทรนเนอร์ กล้วย ซากามิ เป็นผู้สนัยสนุน เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว ฝีมือดูเหนือกว่า ในมีเหลี่ยมหักแทง เททิ้ง มีหมัดลักไก่ออกได้คมและรุนแรง ระยะประชิดมีศอกสลับ แต่เสียเปรียบตัวเล็กกว่า และสภาพร่างกายช่วงนี้ดูโรยรา ไม่เหมือนตอนหนุ่ม โดนอาวุธคู่ต่อสู้แล้วมีย่นมียุบให้เห็น ต่อยไฟท์สุดท้ายเจ็บตัวมาก โดนเตะก้านคอ แล้วตามด้วยถูกถีบหน้าแพ้น๊อคคู่ต่อสู้ และช่วงนี้สภาพร่างกายโดนหนักๆๆไม่ค่อยได้ ที่สำคัญช่วงนี้ ค่ายอิมิเน้นแอร์ ของทนายต๋อย อยู่ในช่วงพระศุกรืเข้าพระเสาร์แทรก ช่วงนี้พระเต็มค่าย ครับ
พิกัด 118 ป.
..ดูคลิปการชก ระหว่าง...เพชร อ.พิมลศรี VS หนึ่งเทพ ซากามิ 24 พย.57 ที่ รดน....

https://www.youtube.com/watch?v=5QJKvtljQsE

.....เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ในการประกอบการตัดสินใจ ครับ...............

พลเมืองดี

..ครับ...เพชร อ.พิมลศรี  เด็กจากโคราช (ผมพิมพ์ผิดครับ)..วันชก เฮียฮั้ว  โรงน้ำแข็ง  มีฉีดยาก่อนต่อยแน่นอน ครับ..

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
ขอบคุณมากๆครับ

ponTrat

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 13
คู่เอกตลาดแขกกะดาวตรังจริงเท็จแค่ไหนเช็ดดูหน่อยครับท่าน

พลเมืองดี

..เซ็กแล้วครับ...

ดาวตรัง  มีคิวเจอกับ  ขาติชาย  ศิษยป๋านนท์  เสาร์นี้มี่อ้อมน้อย...ส่วนตลาดแขก มีคิวเจอกับ  ชายเล็ก  ค  วายทองยิม  ที่ช่อง 7 สี  วันที่ยังไม่แน่นอน ครับ...

พลเมืองดี

ชาญฉลาด ทองดี นายใหย่แคมป์ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ ค่ายมวยดาวรุ่งยอดเยี่ยมของชมรมผู้สื่อข่าวกีฬามวยปีล่าสุด กล่าวเปิดใจยืนยันผู้สื่อข่าวมวยสยามหลังจากที่ ชุ้น เกียรติเพชร นำ วรวุฒิ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุอดีตแชมป์รุ่น 105 ปอนด์ เวทีช่อง 7 สี ขึ้นป้ายให้ชิงแชมป์รุ่น 112 ปอนด์ เวทีช่อง 7 สีที่ว่างกับ วัชรพลพี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม ในรายการมวยไทย 7 สี นัดวันอาทิตย์ที่ 22 ก.พ.58 นี้ที่ช่อง 7สีว่า ที่ผ่านมาเด็กดีใจมากที่ไได้โอกาสชิงแชมป์อีกครั้งหลังจากที่ห่างเหินการชิงแชมป์ไปนาน และหลังจากที่รู้ว่าได้ชิงแชมป์เขาตั้งใจมากขยันทุ่มเทให้กับการชกครั้งนี้อย่างมากเนื่องจากไม่คิดฝันมาก่อนว่าจะได้กลับมาชิงแชมป์อีกครั้ง"ก็ต้องขอบคุณเฮียชุ้นด้วยที่ให้โอกาสเด็ก ซึ่งผมมั่นใจ วรวุฒิ ที่ชิงแชมป์ว่างรุ่น 112 ปอนด์ เวทีช่อง 7 สี กับ วัชรพล ไม่ทำให้แฟนมวยไทย 7 สีผิดหวังอย่างแน่นอน แม้ว่าสีเสื้อจะเป็นรองค่าย พี.เค.ซึ่งเป็นค่ายใหญ่ในวงการมวยก็ตาม ยังไงก็ฝากแฟนมวยไทย 7 สีช่วยเชียร์ ช่วยเป็นหน้าเสื่อให้วรวุฒิคว้าแชมป์ด้วยก็แล้วกัน"นายใหญ่แคมป์ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ กล่าว

มวยฝึกหัด

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2

พลเมืองดี

..สิทธิ์   บ้านกลาง ลูกพี่ของ เพชรสีนิล   ซึ้งในน้ำใจเสี่ยปุ๊ย   ..วันอาทิตย์นี้ จึงให้เพชรสีนิล  ใช้ สีเสื้อ ป.อ่าวทะเลบางเสร่  และเสี่ยปุ๊ย  มีอัดฉีดก่อนต่อยแน่นอน โดยยืนยันว่า  เพชรสีนิล  ยังซ้อมที่ใต้เช่นเดิม..ครับ...

พลเมืองดี

คู่ที่ 2ช่อง 7 สี  ปรับเปลี่ยนดังนี้ ครับ

มวยรอบปูนเสือใครชนะเข้ารอบต่อไปใตรแพ้ไปวัดดวงกับผู้ชนะคู่ที่ 1
เพชรสีนิล  ป.อ่าวทะเลบางเสร่ ( คงชูช่วย)
ชนะคะแนน นิลมังกร จ.นพรัตน์ จ.พัทลุง
ชนะคะแนน ซื่อสัตย์ ชัยคีย์โก 22 พ.ย.57 ทีจีเอ็น (ใหญ่กว่า)115-1
ชนะคะแนน เก้าเหลี่ยม ว.ปัญญาไวย์ 25 ม.ค. 58 ช่อง7สี 114.6-.6
...จากใต้ อายุ 16 ปี สูง 174 ซม.มี สิทธิ์ บ้านกลาง และ จ่าโอ๋ ร้อยเอ็ด เป็นลุกพี่ อู๋ คุณธร  และเสี่ยปุ้ย เป็นผู้สนับสนุนส่งเสบียงบำรุงการฟิตซ้อม เป็นมวยจังหวะเตะต่อย รูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น รูปร่างช่วงชกดี พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่า มีดันหน้าขวางหน้าดันแทงดันเสียบ แต่ดูเก้งก้างไปหน่อย เบียดปลายๆๆอแล้วดูมั่นคง  และที่สำคัญเป็นมวยตัวยืนในรายการ  วันนี้น่าเล่นมากๆๆๆๆ

จะชนะ

แก่นสวน  ศศิประภายิม
 ชนะคะแนน นพเก้า จิตรเมืองนนท์ 19 ส.ค.57 จ.สุรินทร์
แพ้คะแนน เพชรวิเศษ ส.เพชรนางโท 30 ก.ย.57 จ.สุรินทร์
ชนะคะแนน เมฆพยัคฆ์ (เพชรเรืองฤทธิ์) ศิษย์ปานแดง  ที่ช่อง 7 สี  18  มค.58 9jvp8^jmuj ถ
..เป็นมวยสุรินทร์  แต่มาทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศศิประภายิม บางกะปิ กทม.ตรงข้ามสำนักงานใหญ่นิตติยสารมวยตู้ มี ฐากูร ผ่องสุภา เป็นลูกพี่ วิเชียร ขาวพันธ์ เป็นเทรเนอร์  เป็นมวยรูปร่างเตี้ย  สั้น  หนาตัน  จังหวะเตะต่อย  เตะขา  ต่อยหมัด  แล้วรัดเอวซอยเข่ายิกๆๆเรียกเสียงเซียร์จากท่านรอง  แต่เจอมวยนี้ลำบากแน่  มาแทนิีกต่างหาก  ซึ่งมีคิวต่อยในวันอาทิตย์หน้า  อาทิตย์นี้เลื่อนขึ้นต่อยการเตรียมตัวการฟิตซ้อมดูเป็นรอง  พิกัด  114 ป.

....เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ.................

พลเมืองดี

....เก้าเหลี่ยม  ว.ปัญญาไวย์  VS  ยอดอาคม  ส.สริญญา!!!...

คู่นี้  เคยต่อยกันมาแล้ว  ที่เวทีมวยราชดำเนิน  เมื่อวันที่  10  ธันวาคม 2557  ผลปรากฎว่า..เก้าเหลี่ยม..ชนะคะแนนลงมาได้..ซึ่งในวันนั้นผมก้อไปด้ไปนั่งดูที่สนามฯ...ผมดูผมนั่งดู  สู้กันไม่ได้เลย นะครับ แพ้แบบขาดลอยม้วนเดียวจบ  โดยในวันนั้นต่อยกันที่พิกัด  112 ป.

..วันอาทิตย์นี้ ต่อยกันใหม่  ในพิกัด  114 ป.  ท่านคิดว่าใครจะชนะ..สำหรับผมแล้วนะครับ..นน.ผ่านจะมาฟันธงให้เล่นอีกครั้ง..สมาชิกติดตามดูในกระทู้  "สองตัวกลับบ้าน"  เป็นของฟรี..เป็นอังเปา..ที่ผมจะมอบให้สมาชิกครับ...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal