เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาปวดกบาล..ถามกำนันแดงผู้ใหญ่ซอย....  (อ่าน 19793 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
http://][/img]
          สัปดาห์นี้มาครบทั้งกำนันแดง และผู้ใหญ่ซอย..เอ้าใครมีปัญหาปวดกบาล เรื่องหมัดๆมวยๆว่ามาเลย   หรือปัญหาส่วนตัวก็ถามได้นะ...กระทู้นี้ขอบอกว่า..เรามาคุยกันมั่ง ไม่ใช่ตั้งหน้าตั้งตาหาข้อมูลมวยอย่างเดียว..ว่ากันแบบสบายๆ..   ผมกำนันแดง และ ผู้ใหญ่ซอย   จะช่วยกันตอบคำถามทุกคำถาม.. ส่วนใครไม่มีอะไรจะถามก็เข้ามาคุยได้..บ้า่นเรา..บางบอน..เราคุยกันได้ทุกเรื่อง เชิญครับ...
 :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
Re: มีปัญหาปวดกบาล..ถามกำนันแดงผู้ใหญ่ซอย....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 09:47 »
คุยเรื่องไรดีละพี่กำนัน
เรื่องทั่วๆไปนะ แต่เกี่ยวกับมวยนี่แหละ
วันนี้ผมไม่ได้ทำงานหรอกครับพี่กำนัน เพราะว่า อาทิตย์นี้บาดเจ็บจาก อ้อมน้อย และหมอชิต โดนซะน่วม เข้าตัวต่อ พลิกตายแพง เข้าตัวรอง ตายม้วนเดียวไม่มีลุ้น จะให้คิดว่าดวงมันจู๋ดีมั๊ยพี่ คนที่เคยตาม พอตามต่อตาย ถ้าหยุดตามเข้าตลอด มันแปลกดีนะ..คริคริ ผมสังเกตุหลายหนหลายคราแล้วพี่ วันไหนที่ไม่ได้ดูมวย ของพี่และของคนที่เคยติดตามเข้าหมดทุกตัว วันไหนได้มีโอกาสดู ของพี่ และของผู้ที่เคยติดตามและให้มวยแม่น ตายเกลื่อนเมืองทุกตัว จะให้ผมบอกพี่มันอะไรกันนักหนาละนี่ เอ้อออออออออ

ไฟหนาว

Re: มีปัญหาปวดกบาล..ถามกำนันแดงผู้ใหญ่ซอย....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 10:46 »
คุยเรื่องไรดีละพี่กำนัน
เรื่องทั่วๆไปนะ แต่เกี่ยวกับมวยนี่แหละ
วันนี้ผมไม่ได้ทำงานหรอกครับพี่กำนัน เพราะว่า อาทิตย์นี้บาดเจ็บจาก อ้อมน้อย และหมอชิต โดนซะน่วม เข้าตัวต่อ พลิกตายแพง เข้าตัวรอง ตายม้วนเดียวไม่มีลุ้น จะให้คิดว่าดวงมันจู๋ดีมั๊ยพี่ คนที่เคยตาม พอตามต่อตาย ถ้าหยุดตามเข้าตลอด มันแปลกดีนะ..คริคริ ผมสังเกตุหลายหนหลายคราแล้วพี่ วันไหนที่ไม่ได้ดูมวย ของพี่และของคนที่เคยติดตามเข้าหมดทุกตัว วันไหนได้มีโอกาสดู ของพี่ และของผู้ที่เคยติดตามและให้มวยแม่น ตายเกลื่อนเมืองทุกตัว จะให้ผมบอกพี่มันอะไรกันนักหนาละนี่ เอ้อออออออออ

ขอบคุณมากน้องที่เข้ามาพูดคุยเป็นคนแรก     ต้องจำไว้นะ..หมัดมวยเหมือนกล้วยปิ้ง...มันพลิกได้เสมอ      ทุกคนที่เป็นจิตอาสาต่างก็มุ่งมั่น หาข้อมูลมวยที่จะชกมาฝาก  ซึ่งที่มาของข้อมูลมันก็ต่างกัน  การฟันธงว่าตัวไหนน่าชนะ เป็นคารคาดหมายก่อนเกมเท่านั้น     นอกเหนือจากข้อมูล เราต้องรู้ทันเกมด้วย  กำนันจึงต้องหาตัวช่วยมาให้งัย   ที่สำคัญพื้นฐานแล้ว คนดูมวยตู้ต้องดูซิกเป็น  ต่อมาก็หัดกดฟังข่าวอาร์มี่ จะได้รู้ว่า ขาใหญ่ในเวที อยู่มุมไหน...สรุปว่าต้องมีตัวช่วยนั่นเอง
         สำหรบปัญหาของน้อง พี่กำนันอยากจะบอกว่า มันเกิดกับผู้คลิกเข้ามาหาข้อมูลทุกคน     กำนันเองก็ยังเสีย ขนาดมีข้อมูลพร้อมตัวช่วยเพียบ...การคาดหมายล่วงหน้า มันสู้เหตุการณ์ของเกมบนเวทีไม่ได้หรอกครับ   อย่าคิดอะไรมากเลย..เป็นนักรบซะอย่าง  ต้องสู้ได้ทุกรูปแบบ  อาทิตย์นี้สู้ใหม่นะน้อง..สู้ๆเด๊อ..

:dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 10:47 »
 ตอบเสือดำ 104....
 ขอบคุณมากน้องที่เข้ามาพูดคุยเป็นคนแรก     ต้องจำไว้นะ..หมัดมวยเหมือนกล้วยปิ้ง...มันพลิกได้เสมอ      ทุกคนที่เป็นจิตอาสาต่างก็มุ่งมั่น หาข้อมูลมวยที่จะชกมาฝาก  ซึ่งที่มาของข้อมูลมันก็ต่างกัน  การฟันธงว่าตัวไหนน่าชนะ เป็นคารคาดหมายก่อนเกมเท่านั้น     นอกเหนือจากข้อมูล เราต้องรู้ทันเกมด้วย  กำนันจึงต้องหาตัวช่วยมาให้งัย   ที่สำคัญพื้นฐานแล้ว คนดูมวยตู้ต้องดูซิกเป็น  ต่อมาก็หัดกดฟังข่าวอาร์มี่ จะได้รู้ว่า ขาใหญ่ในเวที อยู่มุมไหน...สรุปว่าต้องมีตัวช่วยนั่นเอง
         สำหรบปัญหาของน้อง พี่กำนันอยากจะบอกว่า มันเกิดกับผู้คลิกเข้ามาหาข้อมูลทุกคน     กำนันเองก็ยังเสีย ขนาดมีข้อมูลพร้อมตัวช่วยเพียบ...การคาดหมายล่วงหน้า มันสู้เหตุการณ์ของเกมบนเวทีไม่ได้หรอกครับ   อย่าคิดอะไรมากเลย..เป็นนักรบซะอย่าง  ต้องสู้ได้ทุกรูปแบบ  อาทิตย์นี้สู้ใหม่นะน้อง..สู้ๆเด๊อ..

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 10:54 »
คู่แรกช่อง7มวยต่อยผิดคาดจริงๆ น้ำเงินหมดแรงไวจังท่านพี่กำนัน..พอจะทราบสาเหตุไหมครับ

เสือดำ 104

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 11:04 »
ครับพี่
สู้แน่ และสู้ได้ทุกรูปแบบ ผมฝึกมาจากนักรบในป่าและภูเขา เพื่อทำหน้าที่ ทหารพรานเชิงรุกครับ จิตใจหนักแน่นอยู่แล้ว แต่ร่างกายอาจเปลี่ยนแปลงได้บ้าง ตามกาลเวลาครับพี่ ถามไรพี่อย่างนะครับ ถ้าพี่สามารถทำได้คงจะดีมากๆ แต่ผมว่าห้ามกันยากเพราะเขาก็บอกว่าเขาก็จิตรอาสาคนหนึ่ง แต่ถ้าดูรูปการณ์แล้ว เป็นแบบวัดดวงมากกว่าครับพี่ (อย่าว่าผมอีกละ) คือ เดี๋ยวนี้มีมากมายเหลือเกินกับคนที่ใบ้มวยเด็ดในบางบอนเรา ไม่รู้หวังผลอะไรบ้างผมไม่ทราบ ให้มวยเด็ดกันเกลื่อนเมือง จะว่าอย่าไปดูไปอ่านมันก็ตั้งกระทู้น่าสนใจอยู่ ผมว่าพี่ก็ต้องเขา้ไปดูทุกกระทู้ ผมเหนื่อยกับพวกที่ให้มวยแบบวัดดวงเหลือเกินพี่ แต่มันจำเป็นต้องอ่านต้องดู จนทำให้ลังเล เขวไปคนละทางไม่รู้จะเชื่อใคร บางคนให้ข้อมูลน่าเชื่อถือ แต่บางคนให้ลอยๆ ผมสาบานได้ว่าหลายคนที่คิดเช่นผมแต่ไม่กล้าพูด ฉนั้นต่อไปนี้ ขอให้พี่กำนันระบุตัวจิตรอาสาที่พี่คิดว่าน่าเชื่อถือได้ให้ผมด้วย ว่าใครคนไหนที่ให้ข้อมูลจริงแท้แน่นอนจริงๆ ผมจะได้ไม่ต้องดูกระทู้คนอื่นอีกต่อไป บางครั้งมันก็หวั่นไหวได้กับคำพูดคนที่เก่งพูดนะพี่ ตามนี้นะพี่ บอกผมทาง ว.13 ก็ได้ครับ จิตรอาสาที่พี่ว่าน่าเชื่อถือในข้อมูลครับ
อย่าคิดว่าผมรบกวนนะพี่ เพราะวันนี้ผมหยุดงาน บาดเจ็บครับ หลายด้วย เลยไปไม่รอดครับ...เจ้านายยยยยยยยยยแดง
:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 12:27 »
คู่แรกช่อง7มวยต่อยผิดคาดจริงๆ น้ำเงินหมดแรงไวจังท่านพี่กำนัน..พอจะทราบสาเหตุไหมครับ
            คำถามนี้..ให้ผู้ใหญ่ซอยเข้ามาตอบดีกว่า     เพราะผู้ใหญ่ซอยต้องเข้าไปพากย์หูในเวที..คงรู้ดีกว่ากำนันนะครับ
ครับพี่
สู้แน่ และสู้ได้ทุกรูปแบบ ผมฝึกมาจากนักรบในป่าและภูเขา เพื่อทำหน้าที่ ทหารพรานเชิงรุกครับ จิตใจหนักแน่นอยู่แล้ว แต่ร่างกายอาจเปลี่ยนแปลงได้บ้าง ตามกาลเวลาครับพี่ ถามไรพี่อย่างนะครับ ถ้าพี่สามารถทำได้คงจะดีมากๆ แต่ผมว่าห้ามกันยากเพราะเขาก็บอกว่าเขาก็จิตรอาสาคนหนึ่ง แต่ถ้าดูรูปการณ์แล้ว เป็นแบบวัดดวงมากกว่าครับพี่ (อย่าว่าผมอีกละ) คือ เดี๋ยวนี้มีมากมายเหลือเกินกับคนที่ใบ้มวยเด็ดในบางบอนเรา ไม่รู้หวังผลอะไรบ้างผมไม่ทราบ ให้มวยเด็ดกันเกลื่อนเมือง จะว่าอย่าไปดูไปอ่านมันก็ตั้งกระทู้น่าสนใจอยู่ ผมว่าพี่ก็ต้องเขา้ไปดูทุกกระทู้ ผมเหนื่อยกับพวกที่ให้มวยแบบวัดดวงเหลือเกินพี่ แต่มันจำเป็นต้องอ่านต้องดู จนทำให้ลังเล เขวไปคนละทางไม่รู้จะเชื่อใคร บางคนให้ข้อมูลน่าเชื่อถือ แต่บางคนให้ลอยๆ ผมสาบานได้ว่าหลายคนที่คิดเช่นผมแต่ไม่กล้าพูด ฉนั้นต่อไปนี้ ขอให้พี่กำนันระบุตัวจิตรอาสาที่พี่คิดว่าน่าเชื่อถือได้ให้ผมด้วย ว่าใครคนไหนที่ให้ข้อมูลจริงแท้แน่นอนจริงๆ ผมจะได้ไม่ต้องดูกระทู้คนอื่นอีกต่อไป บางครั้งมันก็หวั่นไหวได้กับคำพูดคนที่เก่งพูดนะพี่ ตามนี้นะพี่ บอกผมทาง ว.13 ก็ได้ครับ จิตรอาสาที่พี่ว่าน่าเชื่อถือในข้อมูลครับ
อย่าคิดว่าผมรบกวนนะพี่ เพราะวันนี้ผมหยุดงาน บาดเจ็บครับ หลายด้วย เลยไปไม่รอดครับ...เจ้านายยยยยยยยยยแดง
:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:
       ว่ามาซะยาวเหยียดเลยนะน้อง     เรื่องให้บอกชื่อจิตอาสาว่า คนไหนเป็นงัย คงทำไม่ได้หรอกน้อง...พี่กำนันเป็นคนเคารพในความคิดเห็นของทุกคน  เขาตั้งกระทู้ เขาให้ข้อมูลมวย เขาก็มั่นใจว่ามวยที่ให้ต้องเข้าเป้าแน่....เอางี้ดีไหมน้อง  ให้สังเกตเองว่าคนไหนคนศรัทธามากน้อยแค่ไหน ให้ดูจาก
            1.จำนวนกระทู้    มากน้อยเพียงใด เพราะจะเป็นตัวการันตีได้ว่า  คนตั้งกระทู้เก๋าส์แค่ไหน
            2.ดูจากจำนวนคนที่คลิกอ่านกระทู้  มากหน่อยก็แสดงว่าให้มวยแม่น
            3.พิเศษหน่อย คือเข้าไปดูกระทู้ของระดับแชมป์ หรือรองแชมป์ วิจารณ์มวยตู้   ได้แก่ สนทะเล  เป้งปากน้ำ    พลเมืองดี(แชมป์วิจารณ์มเว็บมวยไทยเรดิโอ)นักรบ   เขยหล่า.... อินทรีย์แดง   ขาใหญ่   และ แหะๆ...กระทู้ของกำนันเอง
ขออภัยคอื่นที่นึกชื่อไม่ออกด้วยครับ

RUNBKK7929

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 23
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 14:04 »
ผมชอบท่านเสือดำมากๆคับตรงไปตรงมาดีผม..จิตอาสาที่มีข้อมูลแน่นหลักๆอันดับต้นๆท่านไฟหนาว ท่านพลเมืองดี ท่านประติมากรรม สุดท้ายเด็ดท่านลินพิชย์ชินจิตรทั้งนี้ทั้งก็ขึ้นอยู่กับดวงเราแล้วหล่ะส่วนกระทู้ผมบอกได้ว่ามั่วใสเหมือนตาตั๊กแตน....ถามคับ...ประโยคที่ว่าพระเต็มค่าย มันหมายถึงอะไรคับ

เสือดำ 104

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 14:53 »
ขอบคุณสำหรับคนที่เข้าใจตรงกันครับ

ผมชอบท่านเสือดำมากๆคับตรงไปตรงมาดีผม..จิตอาสาที่มีข้อมูลแน่นหลักๆอันดับต้นๆท่านไฟหนาว ท่านพลเมืองดี ท่านประติมากรรม สุดท้ายเด็ดท่านลินพิชย์ชินจิตรทั้งนี้ทั้งก็ขึ้นอยู่กับดวงเราแล้วหล่ะส่วนกระทู้ผมบอกได้ว่ามั่วใสเหมือนตาตั๊กแตน....ถามคับ...ประโยคที่ว่าพระเต็มค่าย มันหมายถึงอะไรคับ :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ผมชอบท่านเสือดำมากๆคับตรงไปตรงมาดีผม..จิตอาสาที่มีข้อมูลแน่นหลักๆอันดับต้นๆท่านไฟหนาว ท่านพลเมืองดี ท่านประติมากรรม สุดท้ายเด็ดท่านลินพิชย์ชินจิตรทั้งนี้ทั้งก็ขึ้นอยู่กับดวงเราแล้วหล่ะส่วนกระทู้ผมบอกได้ว่ามั่วใสเหมือนตาตั๊กแตน....ถามคับ...ประโยคที่ว่าพระเต็มค่าย มันหมายถึงอะไรคับ

ขอบคุณสำหรับคนที่เข้าใจตรงกัน เรื่องมีอยู่ว่า ผมไม่ได้เป็นนักเล่นมวยตู้ตัวยงหรอกครับทุกท่าน แต่ผมรัก ชอบมวยไทย เป็นชีวิตจิตใจครับ ผมเคยเป็นนักมวยสมัครเล่น ทบ.มาด้วยครับ แต่ไม่ประสบความสำเร็จ เพราะ กลุ่มพหลโยธิน, นสศ.ฯลฯ เขาบรรจุนักมวยไทยดังๆไว้เพียบ ผมเลยได้แค่ไม้ประดับครับ มาณ วันนี้ผมเลยรักมวยไทยครับ เล่นกันในฐานครับไม่ได้เข้าตู้แต่ผมชอบหาข้อมูล สมัครเป็นสมาชิกบางบอนนี่แหละครับ เล่นแล้วออกตัวไม่ได้หรอกครับ เพราะคนน้อย แต่ได้เสียครับ มีการต่อรองบ้างก่อนชก หลังจากนั้นคงฝังอย่างเดียว ผมเลยอยากได้คนที่จริงใจต่อกันและให้ข้อมูลที่ถูกต้อง (ยกตัวอย่างบางครั้งคนนึงบอกรูปร่างได้เปรียบ แต่มาดูวันชกเสียเปรียบ,หรือเคยแพ้มาแต่บางคนบอกเคยชนะกันมา เป็นต้น) ผมไม่มีข้อมูลไรเลยจึงไม่รู้ว่าของใครจริงของใครปลอม พอสอบถามมา ก็มีคนบอกว่าให้เลือกเสพข้อมูลเอาเอง นี่แหละสำคัญเพราะผมไม่รู้ใครจริงใครปลอม ผมจะเสพของใครครับท่านผู้รู้ เมื่อก่อนมีคนให้มวยแบบถอดสมการด้วยนะครับ พอถามเขาบอกว่าผมโง่ไม่รู้เรื่องเสียอีก แย่ครับ วันนี้แค่นี้ก่อนนะครับ อย่าเพิ่งรำคาญผมเลย ผมไม่รู้จึงถามหาจิตรอาสาครับ โปรดเข้าใจด้วย

RUNBKK7929

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 16:38 »
ท่านเสือดำอาทิตนี้ต้องสมรักน้อยไม่ว่าจะเป็นต่อหรือเป็นรองก็ต้องเล่น..ตัวนี้ใสเหมือนตาตั๊กแตน

sangpachr

• ชอบกด Like + 59
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 18:36 »
ส่วนผมอยากถามว่ากระทู้ไหนให้มวยผิดบ่อยครับ ผมจะได้เล่นตรงข้ามครับท่าน ผมว่าที่เขาตั้งกระทู้ขึ้นมาก็เพื่อพี่น้องชาวบางบอนของเราของเรานี้แหละครับผู้ตั้งกระทู้ก็ต้องเล่นมวยตัวเองที่ให้ไว้เหมือนกัน ถ้าถูกก็ถูกด้วยกันเพราะข้อมูลเชิงลึกเขาได้มาอย่างนั้น ถ้าผิดก็ผิดด้วยกันเขาก็เสียใจที่ทำให้พี่น้องของเราเสียเงินเสียทองอุตส่าหาเงินมาทำทุนเล่นมวย เล่นการพนันทุกชนิดมีโกงกันหมด เมื่อเราพลาดเมื่อไหร่เราจึงรู้ตัวเช่นมวยไหลต่อแพงคงคิดว่าไม่มีแพ้ต่อมากได้มาก มวยต่อเสร็จทุกราย อีกอย่างมวยต่อยได้3ยกราคาแพง ขึ้น4-5 แพ้ ก็มีเยอะครับ อาทิตย์นี้แก้ตัวถอนทุนคืนพร้อมกำไรครับท่านเสือดำ

่joss

• ชอบกด Like + 71
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 20:12 »
 :Onion-s-90[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 20:45 »
ส่วนผมอยากถามว่ากระทู้ไหนให้มวยผิดบ่อยครับ ผมจะได้เล่นตรงข้ามครับท่าน ผมว่าที่เขาตั้งกระทู้ขึ้นมาก็เพื่อพี่น้องชาวบางบอนของเราของเรานี้แหละครับผู้ตั้งกระทู้ก็ต้องเล่นมวยตัวเองที่ให้ไว้เหมือนกัน ถ้าถูกก็ถูกด้วยกันเพราะข้อมูลเชิงลึกเขาได้มาอย่างนั้น ถ้าผิดก็ผิดด้วยกันเขาก็เสียใจที่ทำให้พี่น้องของเราเสียเงินเสียทองอุตส่าหาเงินมาทำทุนเล่นมวย เล่นการพนันทุกชนิดมีโกงกันหมด เมื่อเราพลาดเมื่อไหร่เราจึงรู้ตัวเช่นมวยไหลต่อแพงคงคิดว่าไม่มีแพ้ต่อมากได้มาก มวยต่อเสร็จทุกราย อีกอย่างมวยต่อยได้3ยกราคาแพง ขึ้น4-5 แพ้ ก็มีเยอะครับ อาทิตย์นี้แก้ตัวถอนทุนคืนพร้อมกำไรครับท่านเสือดำ
             แหม เ่ล่นถามกำนันแบบนี้..ไม่ขอตอบดีกว่านะว่าเป็นกระทู้ของใคร     แต่ฝากข้อสังเกตไว้ก็แล้ว   กระทู้ที่ผลุบๆโผล่นั่นแหละ ให้ผิดเป็นประจำ ก็อายอะดิ้.......
555....
 :dookdik_smile-circle_67[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 05:00 »
          ระหว่างรอคำถามจากพี่น้อง   กำนันถามมั่งว่า  มวยรอบปูนเสือ 2 คู่อาทิตย์นี้  ใครจะได้เข้ารอบ 8 และใครที่จะม้วนเสื่อกลับบ้านครับ

RUNBKK7929

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 06:57 »
ผมสงสัยคำว่าพระเต็มค่าย..มันหมายอะไรคับท่านกำนันผมไม่รู้จิงๆคับ

sangpachr

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 08:14 »
กำนันยังไม่ว่างตอบแทน ความหมาย พระเต็มค่ายคือ แพ้เป็นพระชนะเป็นมาร คือมวยแพ้เต็มค่ายครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 08:37 »
ผมสงสัยคำว่าพระเต็มค่าย..มันหมายอะไรคับท่านกำนันผมไม่รู้จิงๆคับ
กำนันยังไม่ว่างตอบแทน ความหมาย พระเต็มค่ายคือ แพ้เป็นพระชนะเป็นมาร คือมวยแพ้เต็มค่ายครับ
             เป็นคำถามที่ดี และเป็นคำตอบที่ถูกต้องเป๊ะ..ชัดเจนครับ...ของคุณน้อง..Sangpachr..เด๊อ...
             กำนันแดงยังเป็นห่วงพี่น้องที่เพิ่งเข้ามาดูข้อมูลในเว็บ   และสมาชิกใหม่  ที่เข้าำไปอ่านกระทู้..วันนี้พี่สั่งลุย...เพราะถ้าไม่เข้าใจก็คงงง...  ในกระทู้วันนี้พี่สั่งลุย..จะมี 3 จิตอาสาร่วมด้วยช่วยกัน เป็นตัวช่วยแฟนมวยตู้โดยเฉพาะ ได้แก่..มวยใช่ ไฟหนาว...ตามข่าว Army..และ ของดีจอบบ้อน..ต้องจดและจำไว้ให้ดีนะครับ

RUNBKK7929

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 08:52 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]:
อ้างจาก: sangpachr link=topic=20442.msg142314#msg142314 date=142595007 :dookdik_smile-circle_83[1
:7]

พลเมืองดี

• ชอบกด Like + 380
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 09:19 »

..กำนัน..ลืมจิตอาสา..คนนี้แล้หรือครับ..ผู้ใหญ่ซอยฯ...55555555555555

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 10:40 »

..กำนัน..ลืมจิตอาสา..คนนี้แล้หรือครับ..ผู้ใหญ่ซอยฯ...55555555555555
          ใครว่าลืมล่ะ...ชื่อกระทู้นี้ยังตั้งชื่อว่า..มีปัญหาปวดกบาล ถามกำนันแดงผู้ใหญ่ซอย..เลยนะขอบอก...มีคำถาม ถามมา เอ้าผู้ใหญ่ตอบเขาหน่อยดิ้..555...
ท่านอำนาจ เขาถามมาอ่ะ..ดังนี้...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 11:32 »
...ระหว่างรอคำถาม..กำนันเอาข้อมูลมวยรอบปูนเสือคู่ที่ 2  มาฝาก ใครแพ้ตกรอบ ใครชนะเข้ารอบ8คน    มวยคู่นี้เคยชกกันในรอบแรก ผล ขวัญใจเป็นผู้ชนะ..มาชกกันใหม่อีกที ในรอบตัดเชือกกันวันอาทิตย์นี้  บวกลบคูณหารแล้ว....ชอบใครครับ...

sangpachr

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 12:47 »
ขอถามท่านกำนันมวยคู่ที่ 3 ขุนเดช พรัญชัย เคยแพ้ 121ป.เคยชนะ 119ป. ชกครั้งนี้ต่อ 1 ป.ขุนเดช 120ป.โชคดี 121ป.น้ำหนักนี้ของใคร ใครได้เปรียบครับ แล้วกำนันกับผู้ใหญ่ชอบใครก่อนชั่งครับ

เสือดำ 104

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 12:51 »
มาแล้วๆ ขอบคุณท่านแสงเพชรนะครับที่ ชี้แนะให้ล่วงหน้า สมรักน้อย เจริญกิตติกร
วันนี้เข้าเมืองยะลา จะเข้าไปอำเภอโดน อส.ตรวจวะ คริคริ หนักแล้วตรู มันมองว่าหุ่นไม่ใช่ จนท.ละมั้งเรา พี่กำนัน ว่าไงดี หน้าตาผมเหมือนโจรเหรอพี่
:dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 13:06 »
มาแล้วๆ ขอบคุณท่านแสงเพชรนะครับที่ ชี้แนะให้ล่วงหน้า สมรักน้อย เจริญกิตติกร
วันนี้เข้าเมืองยะลา จะเข้าไปอำเภอโดน อส.ตรวจวะ คริคริ หนักแล้วตรู มันมองว่าหุ่นไม่ใช่ จนท.ละมั้งเรา พี่กำนัน ว่าไงดี หน้าตาผมเหมือนโจรเหรอพี่
:dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:
[/color]
        ต่อไปอย่าใช้สีเหลืองเด๊อน้องรัก  มันมองไม่ค่อยเห็น...เอ้าพี่กำนันเปลี่ยนสีให้แล้วนะ...
[/i]
[/color] :dookdik_smile-circle_67[1]: [/b]
[/size][/color]
ขอถามท่านกำนันมวยคู่ที่ 3 ขุนเดช พรัญชัย เคยแพ้ 121ป.เคยชนะ 119ป. ชกครั้งนี้ต่อ 1 ป.ขุนเดช 120ป.โชคดี 121ป.น้ำหนักนี้ของใคร ใครได้เปรียบครับ แล้วกำนันกับผู้ใหญ่ชอบใครก่อนชั่งครับ
          เอ้า ผู้ใหญ่ซอยตอบหน่อยเร้ว...แ่ต่ถ้าให้กำนันเลือกเชียร์..ขอลุ้นขุนเดช..เพราะเป็นพระเอก แถมอยู่ค่ายใหญ่น้ำเลี้ยงดี คงลุ้นกันเหงื่อแตกแน่

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 18:48 »
        กำนันว่ามวยคู่เอกช่อง7 สีอาทิตย์นี้  จะได้รับรางวัลคู่ดุเดือด  พี่น้องว่างัยครับ

เสือดำ 104

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 19:13 »
ขอแจมด้วยครับพี่กำนัน
ขวานฟ้า+จักรดาว * ใครกระดูกมวยดีกว่ากันครับ แต่ผมชอบจักรดาว ครับ เห็นตอนที่ต่อยกับเพชรชาติชาย ครับ น็อคเพชรชาติชายได้ ถือว่าไม่ธรรมดาครับ กล้าแลก กล้าชนครับ สับศอกเพชรชาติชายคลิ้งโคโร่ครับ หลังจากนั้นโดนไล่ลงต่อยกับมวยน้องโบ๊ท หรือเปล่าไม่มั่นใจครับ นามมากแล้ว ก็หายไปเลย พี่กำนันชี้แนะด้วยครับ เพราะขวานฟ้า โดนหมัดต่อยมวยรอบช่อง 3 ตายครับ ผมว่าจักรดาวหนักกว่าครับ น่าตายอีก ขอคำแนะนำด้วย
:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 19:30 »
ขอแจมด้วยครับพี่กำนัน
ขวานฟ้า+จักรดาว * ใครกระดูกมวยดีกว่ากันครับ แต่ผมชอบจักรดาว ครับ เห็นตอนที่ต่อยกับเพชรชาติชาย ครับ น็อคเพชรชาติชายได้ ถือว่าไม่ธรรมดาครับ กล้าแลก กล้าชนครับ สับศอกเพชรชาติชายคลิ้งโคโร่ครับ หลังจากนั้นโดนไล่ลงต่อยกับมวยน้องโบ๊ท หรือเปล่าไม่มั่นใจครับ นามมากแล้ว ก็หายไปเลย พี่กำนันชี้แนะด้วยครับ เพราะขวานฟ้า โดนหมัดต่อยมวยรอบช่อง 3 ตายครับ ผมว่าจักรดาวหนักกว่าครับ น่าตายอีก ขอคำแนะนำด้วย
:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:
            พี่กำนันก็ชอบนะ ขอบอก......

พลเมืองดี

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 22:25 »

...ขุนเดช..หรือ  มะเฟืองเล็ก  ไฟท์แรกที่ต่อยกับ  โชคดี  ..ที่อ้อมน้อย  ปรากฎว่า..เจ้า  ขุนเดช  แพ้คะแนนพลิกที่อ้อมน้อย  เพราะเด็กอ้างว่าหยุดนานเพิ่งกลับมา  โดยในวันนั้น เจ้า โชคดี..ขี้แตกตั้งแต่ยกที่ 3  แต่ยังอุตส่าห์ต่อยจนชนะคะแนน...

....และ เจ้าขุนเดข..ก็ตามแก้มือ  ชนะคะแนนขาดลอย  ที่  รดน.  คู่นี้  ผมมองว่า  เจ้า  โชคดี  หรือ เพชรช่อฟ้า  หรือ  จอมยุทธจิ๋ว  ไมเก่งหรอก  แถมรูปร่างเตี้ยสั้นอีกต่างหาก  ซึ่งพูดกันตรงๆๆครับ..เสี่ยแขก  ลุกพี่ไม่อยากได้(ไม่อยากซื้อมาหรอก)  แต่ถูกบังคับว่า "หากซื้อ  วันฉลอง  ต้อง  ซื้อ  เจ้า  จอมยุทธจิ๋ว  ไปด้วย"  เสี่ยแขกอยากได้  ..วันฉลอง..จำยอมข้อเสนอนี้..ครับ

อนึ่ง..ขุนเดช  ต่อ  นน.ให้  โชคดี..ต่อแต่  นน.แต่ไม่ได้ต่อรูปร่าง  ครับ...วันอาทิตย์นี้  มองว่า...ขุนเดช...ดีกว่า ครับ..

พลเมืองดี

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 22:27 »
ขุนเดช"คึกกำลังใจล้น
แฝดทุ่งสง ขุนเดช พรัญชัย ประกาศสู้ตายคาสังเวียนโดยจะไม่ทำให้นายหัว"โกเด๊ะ"ต้องผิดหวังอย่างแน่นอน ในขณะที่นายกอบต.ร่อนพิบูลย์ วิฑูรย์ หม่อมปลัดเตรียมบุกช่อง 7 สีมาให้กำลังใจพร้อมขึ้นถอดมงคลให้กับขุนเดชอีกด้วย

ทั้งนี้ผู้สื่อข่าวได้รับการเปิดเผยจาก จ่าเบี้ยว พรัญชัย เกี่ยวกับความคืบหน้าของแฝดคนดังจากทุ่งสงว่าหลังจากที่นายหัว "โกเด๊ะ"พรัญชัย อดิเทพวรพันธ์ ได้เปลี่ยนชื่อใหม่ให้กับ มะเฟืองน้อย ช.โรจน์สุรางค์ เป็นขุนไกร พรัญชัย ก็ประสบความสำเร็จอย่างสูงด้วยการเอาชนะ เหล็กไหล ช.ประดิษฐ์ไปอย่างชนิดสะใจแฟนมวยและในวันอาทิตย์ที่ 15 มี.ค. ก็จะเป็นคิวของแฝดผู้น้อง มะเฟืองเล็ก หรือชื่อที่นายหัวโกเด๊ะตั้งให้ใหม่ว่า ขุนเดช ที่จะพิสูจน์กับ โชคดี พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม เป็นคู่รองรายการศึกมวยไทย 7 สี ซึ่งครั้งนี้จ่าเบี้ยวได้กล่าวถึงความพร้อมว่าทุกอย่างเต็มร้อยโดยนักชกค่ายพรัญชัยทุกตัวถ้าไม่พร้อมจะไม่มีวันปล่อยขึ้นสู่เวทีอย่างแน่นอน โดยที่ผ่านมา มะเฟืองเล็ก หรือ ชื่อใหม่ว่า ขุนเดช ได้ทุ่มเททั้งแรงกายแรงใจโดยพร้อมสู้ตยคาเวทีเพื่อนายหัว"กองเชียร์แฟนคลับค่ายพรัญชัยไม่ต้องห่วงครับ ไฟต์นี้ขุนเดชเปรี๊ยะเกินร้อยและพร้อมเก็บชัยชนะเพื่อฉลองในการประเดิมชื่อใหม่โดยที่ผ่านมาเด็กขยันและตั้งใจมากในขณะที่นายหัวก้ดูแลอย่างดีทั้งบำรุงอัดฉีดเต็มที่ส่วนวันชกทางนายก อบต.ร่อนพิบูลย์ นายกวิฑูรย์ หม่อมปลัด ก็จะมาให้กำลังใจพร้อมขึ้นถอดมงคลให้กับขุนเดชด้วยตัวเอง ฉะนั้นคอยส่งแรงใจเชียร์กันได้เลยครั้งนี้ขุนเดชไม่ทำให้ทุกคนต้องผิดหวังแน่นอน"จ่าเบี้ยว กล่าว

trast-jaitas

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 00:55 »
พี่ไฟหนาว พี่เสือดำการพนันทุกคนต่างอยากได้้เงินกัน อาทิตย์ได้ก้อว่าตัวเองเป็นเชียนพอเสียก้อว่าซวยแท้หน้อคู่ไหนต่อก้อตายรองก้อตาย กัดฟันนั่งดูเอาจะรู้ว่าดูมวยสนุกเป็นอย่างไง ขอบคุณครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 04:20 »
พี่ไฟหนาว พี่เสือดำการพนันทุกคนต่างอยากได้้เงินกัน อาทิตย์ได้ก้อว่าตัวเองเป็นเชียนพอเสียก้อว่าซวยแท้หน้อคู่ไหนต่อก้อตายรองก้อตาย กัดฟันนั่งดูเอาจะรู้ว่าดูมวยสนุกเป็นอย่างไง ขอบคุณครับ
             ขอบคุณครับ..ถูกต้องเลย เมื่อมวยกลายเป็นส่วนหนึ่งของธุรกิจ มีเรื่องเงินเข้ามาเกี่ยวข้อง การนคิดหาหาทางโกงกันจึงมีไม่เลิก    คนดูมวยเพื่อความสนุกสนานมีน้อย    เชื่อไหมผมเคยดูมวยช่อง7คนเดียวที่บ้าน ผลหลับทุกที     แต่อยู่หน้าตู้ได้ลุ้นได้เล่น มันตื่นเต้นดีจัง    การได้เสียต้องถือว่าปกติ  ผมสรุปว่าคนเล่นมวยต้องไม่คิดมาก ท่านว่าจริงไหมล่ะ    ไม่รู้ว่าตอบแบบนี้ตรงใจท่านหรือเปล่า..
            สำหรับ เรื่องของ ขุนเดช พรัญชัย.. ผู้ใหญ่ซอยได้นำเสนอไว้ เป็นข้อมูลที่ชัดเจนดีมีประโยชน์มาก ขอบคุณครับ
           ใครอยากถาม อยากคุยอะไร เชิญครับ กระทู้นี้ ไม่มีเครียด เด๊อคับเด๊อ...

คนดูมวย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 09:52 »
คำถาม
พี่กำนันมีมุมมองอย่างไรกับคู่เอกเจ็ดสีอาทิตย์นี้ครับ  :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:01 »
คำถาม
พี่กำนันมีมุมมองอย่างไรกับคู่เอกเจ็ดสีอาทิตย์นี้ครับ  :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:
           ชอบจิตใจ ธาตุหรหด ลูกบู๊ ลูกสู้ และลูกบ้าของ..จักรดาว ครับ

อินทรีแดง2014

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:21 »
สวัสดีครับ..พี่กำนันแดง..สบายดีนะครับ..และสวัสดีพี่น้องบ้านบางบอนทุกท่าน..สบายดีนะครับ...แวะมาทักทาย..และแวะมาขอบคุณกำนันแดงที่ให้เกียรติบอกข้อมูลเชิงลึกคู่เอกอาทิตย์ที่ผ่านมาให้ครับ..สุดยอดครับ...ขอขอบคุณกำนันแดงด้วยใจครับ..ขอบพระคุณครับ...อินทรีแดง...โชคดีมีชัยครับ.. :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

คนดูมวย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 11:39 »
คำถาม
           ชอบจิตใจ ธาตุหรหด ลูกบู๊ ลูกสู้ และลูกบ้าของ..จักรดาว ครับ

โดนใจจรังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเบ๊ย  :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 13:44 »
สวัสดีครับ..พี่กำนันแดง..สบายดีนะครับ..และสวัสดีพี่น้องบ้านบางบอนทุกท่าน..สบายดีนะครับ...แวะมาทักทาย..และแวะมาขอบคุณกำนันแดงที่ให้เกียรติบอกข้อมูลเชิงลึกคู่เอกอาทิตย์ที่ผ่านมาให้ครับ..สุดยอดครับ...ขอขอบคุณกำนันแดงด้วยใจครับ..ขอบพระคุณครับ...อินทรีแดง...โชคดีมีชัยครับ.. :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:
             เสียดายแทนจริงๆ...ถ้าเชื่อพี่กำนันซะหน่อย..น้องคือแชมป์ชัวร์เลย   ได้รองแชมป์ก็ถือว่าไม่ธรรมดาแล้ว..ตอนนี้เกมก็จบไปแล้ว เอาใหม่นะน้อง พี่กำนันเป็นกำลังใจให้เสมอ..

อินทรีแดง2014

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 10
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 21:47 »
อ๋อยังไม่เสียแชมป์ครับกำนัน/ผมยังรักษาตำแหน่งแชมป์2สมัยได้อย่างเหนียวแน่นครับกำลังไล่ล่าแชมป์สมัยที่สามอยู่ครับพี่กำนัน(ขอเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะขอรับ)ขอแสดงความนับถือครับ...อินทรีแดงครับ...โชคดีมีชัยครับ :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

trast-jaitas

• ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 23:25 »
ครับถูกใจครับพี่ไฟหนาว แต่วอนจิตรอาสาท่านถ้าไม่ใช่แล้วอย่าลงโฆษณาเกินเหตุถูกร้อยครั้งผิดครั้งเดียวเข่าก้อด่า ชีวิตคนแบบนี้หละเอาแค่พอประมาณก้อพอแต่ถ้าฆ่ามวยหูได้เอาเลยชัดเจนไปเลยน่ะครับ ต้องขอบคุณจิตอาสาทุกท่าน

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 05:19 »
อ๋อยังไม่เสียแชมป์ครับกำนัน/ผมยังรักษาตำแหน่งแชมป์2สมัยได้อย่างเหนียวแน่นครับกำลังไล่ล่าแชมป์สมัยที่สามอยู่ครับพี่กำนัน(ขอเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะขอรับ)ขอแสดงความนับถือครับ...อินทรีแดงครับ...โชคดีมีชัยครับ :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:
            โอยตายเลย...ขออภัยพี่น้องด้วยครับ งานนี้กำนันผิดเอง...ถูกต้องแล้วครับ น้องอินทรีย์แดงได้แชมป์ ร่วมกับคุณหนึ่ง (ได้46แต้มเท่ากัน) จากการแข่งขัยทายผลมวยของเว็บรักนักมวยดอทคอม      ได้แชมป์ 2 สมัยแล้ว   ดีใจด้วยนะ..และพี่กำนันขอเป็นกำลังใจให้ในการป้องกันแชมป์ครั้งที่3 เด๊อ.. พี่กำนันฝากไว้หน่อยนะ  มวยตู้เสาร์อาทิตย์ช่วยกรุณาตั้งกระทู้ฟันธงมวยตัวที่น่าชนะลงในเว็บบางบอนด้วย ขอขอบคุณล่วงหน้านะน้อง...
ครับถูกใจครับพี่ไฟหนาว แต่วอนจิตรอาสาท่านถ้าไม่ใช่แล้วอย่าลงโฆษณาเกินเหตุถูกร้อยครั้งผิดครั้งเดียวเข่าก้อด่า ชีวิตคนแบบนี้หละเอาแค่พอประมาณก้อพอแต่ถ้าฆ่ามวยหูได้เอาเลยชัดเจนไปเลยน่ะครับ ต้องขอบคุณจิตอาสาทุกท่าน
              อินทรีย์แดงเขาได้แชมป์จริงๆ..ขอยืนยัน  พี่กำนันผิดเอง..555...
          มวยคู่เอก 7 สี อาทิตย์นี้น่าสนใจมาก....ผมขออนุญาตทีมงานราชสีห์ขี้งอน เอาข้อมูลที่เขาลงในเฟสบุ๊คมาฝาก    เพราะมีประโชน์มาก ลองอ่านดูซิครับพี่น้อง..

คู่เอก..คู่นี้เป็นการคัดผู้ชนะเข้าขึ้นชิงแชมป์ รุ่น 118 ป. ของสนามมวยช่อง 7 สี กับ ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง เจ้าของแชมป์
ประกายเพชร เจ.เอส.พี.
ชนะคะแนน เสือบิน เกียรติเจริญชัย 14 ต.ค.57 ลพน. 118-1
ชนะคะแนน พลกฤต ก.กัมปนาท 21 พ.ย.57 ลพน. 117.2-.2
ชนะคะแนน รุ่งเพชร เพชรเจริญ 21 ธ.ค.57 จ.ลำปาง....
นามเดิมขวานฟ้า ลูกมหาธาตุ "ขวานฟ้าหน้าดำ"...มวยเขมราช อุบลราชธานี แต่ก่อน อยู่กับ ทนายเค ลีอค 3 และแต่ก่อนทำการฟิตซ้อมที่ค่ายลูกเขาขวาง แต่ปัจจุบันนี้ ทางทนายเค ไม่ได้ดูแลแล้ว งวดนี้ทำการฟิตซ้อมที่ใต้นะครับ โดยมีญาติๆๆชุดใหญ่ที่ไปทำมาหากินที่ใต้ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ ช่วงนี้ร่างกายสดมากชนะติดต่อกันหลายไฟท์ วันนี้มาเจอคู่ชกที่รูปร่างหนาตัน และ ทรหดอดทน แลกอาวุธทีต่อทีดอกต่อดอกไม่น่าจะต้านอยู่

vs
จักรดาว เทพเกษม
ชนะคะแนน วิสันต์เล็ก ซีทรานดีสคัฟเวอร์รี่ 28 พ.ย.57 ลพน.118
ชนะคะแนน วิสันต์เล็ก ซีทรานดีสคัฟเวอร์รี่ 6 ม.ค.58 ลพน. 118.6-.6
ชนะน็อคยก5 สะท้านฟ้า ซากามิ 15 ก.พ.58 ช่อง7สี 119.5-.5...
นาเดิมเพชรนคร ส.ลัดดายิม ปัจจุบันนี้ รับใช้ราชการทหาร ที่กรมยุทธศึกษา ทหารเรือ สัตฮีบ ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ช.พัชรพล อ.พนัสนิคม ชลบุรี มีหมวดรุ่งศักดิ์ เดวี่ ดูแลการฟิตซ้อม มีพวกนกกระจิบ ศิษย์พ่อแอ๊ด มังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม และ นวพล ศิษย์ผู้พันตู่ เป็นคู่ปล้ำ เป็นมวยรูปร่างเตี้ยสั้น หนาตัน ตัวดำ จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น เปิดเกมส์ชนตลอด เชิงไม่สนชนอย่างเดียว ต้นๆๆไม่เท่ารัย แต่ปลายๆๆดูดี เป็นมวยที่ชกสนุกไม่เอาเปรียบคนดู เดินหน้าท้าชนตลอด มีเข่าในรัดมัดตีดี โดบเฉพาะลูกมัดเอวแล้วซอยเข่าเรี
ยกเสียงเฮเรียกเสียงเซียร์จากคนดูได้ ชนิดสนุกดุเดือดแน่พิกัด 119 ป.

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 15:10 »
         กำนันติดตามข้อมูลการฟิตซ้อมของประกายเพชร นิติสมุย..ว่าซ้อมที่ไหนแน่  บางคนว่าซ้อมที่ใต้      แต่แล้วก็ได้พบข้อมูลชัดเจนว่า ประกายเพชร..ที่จริงแล้ว ฟิตซ้อม เตรียมตัวอยู่ค่ายมวยพรใจจิต  จ.ร้อยเอ็ด    หลักฐานข้างล่างนี้ยืนยันได้..ไฟต์นี้สนุกแน่   ชอบใครครับ ประกายเพชร หรือ จักรดาว...บอกกำนันหน่อย..

พลเมืองดี

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 15:27 »
...ประกายเพชร..ทีมงานสืบมาได้ว่าทำการฟิตซ้อมที่ ค่าย..พรไพจิตร...ร้อยเอ็ด ครับ...ตามที่ลุงแดง..บอกมาครับ...แต่ได้ ทีมงานจากใต้สนับสนุน  ครับ..    

sangpachr

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 15:44 »
ข้อมูลกำนันสุดยอดมากครับ สมควรแล้วที่เป็นกำนันแห่งบางบอน

ฝนเหนือ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 16:48 »
 :dookdik_smile-circle_48[1]:สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวกำนันครับ. นับถือจิตรอาสาทุกท่านครับ ขอถามส่วนสูงของคู่เอกอาทิตย์นี้พอประมาณได้ไหมครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 18:05 »
...ประกายเพชร..ทีมงานสืบมาได้ว่าทำการฟิตซ้อมที่ ค่าย..พรไพจิตร...ร้อยเอ็ด ครับ...ตามที่ลุงแดง..บอกมาครับ...แต่ได้ ทีมงานจากใต้สนับสนุน  ครับ..    

กำนันผู้ใหญ่ใจเดียวกันอยู่แว้ว.....
ข้อมูลกำนันสุดยอดมากครับ สมควรแล้วที่เป็นกำนันแห่งบางบอน
            ทำเพื่อพี่น้องเราครับ...
:dookdik_smile-circle_48[1]:สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวกำนันครับ. นับถือจิตรอาสาทุกท่านครับ ขอถามส่วนสูงของคู่เอกอาทิตย์นี้พอประมาณได้ไหมครับ
            ผุ้ใหญ่ซอยตอบด้วยครับ...

พลเมืองดี

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 21:04 »

..ผู้ใหญ่ซอยฯ..เพิ่งเห็นครับ....

..เจ้าหน้าดำ..มวยเขมราช  อุบล...อายุ  23 ปี  สูงประมาณ   170  ซม.(อาจจะผิดพลาดมั่งครับ  วันชกหลัง  นน.ผ่าน  ผมจะขอดูในแบบฟอร์มที่เขาลงประวัติไว้ครับ.และจะนำมาบอกนำมายืนยันอีกครั้ง ครับ..)

...จักรดาว  อายุ 21  ย่าง  22  ปี  สูง  163  ซม. ครับ....

ฝนเหนือ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 21:49 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]:ขอบน้ำใจท่านผู้ใหญ่และกำนันครับเนื่องจากทีมงานผมทำงานวันอาทิตย์โอกาสไปหน้าตู้น้อย ออกตัวยาก ข้อมูลจากบ้านบางบอนมีประโยชน์มากเลยครับ

tomorn

• ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 22:34 »
เล่นมวยอย่าฝังอยู่ข้างเดียวครับท่านเข้าตัวถูกมีราคาก็บังกินสองข้างราคายิ่งไหลแพงมวยพลิกแพ้ยิ่งได้เยอะครับท่านเล่นมวยแพ้ให้ได้ตังค์ครับอย่าฝั่งอยู่ข้างเดียวครับจงจำไว้ว่ามวยเด็ดไม่มีในโลกนี้และโลกหน้าครับโดยชะเพาะมวยตู้ครับ เล็กๆน้อยๆครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 08:22 »
:dookdik_smile-circle_83[1]:ขอบน้ำใจท่านผู้ใหญ่และกำนันครับเนื่องจากทีมงานผมทำงานวันอาทิตย์โอกาสไปหน้าตู้น้อย ออกตัวยาก ข้อมูลจากบ้านบางบอนมีประโยชน์มากเลยครับ
              คำว่าจิตอาสา..มันอยู่ในใจของเราครับ
เล่นมวยอย่าฝังอยู่ข้างเดียวครับท่านเข้าตัวถูกมีราคาก็บังกินสองข้างราคายิ่งไหลแพงมวยพลิกแพ้ยิ่งได้เยอะครับท่านเล่นมวยแพ้ให้ได้ตังค์ครับอย่าฝั่งอยู่ข้างเดียวครับจงจำไว้ว่ามวยเด็ดไม่มีในโลกนี้และโลกหน้าครับโดยชะเพาะมวยตู้ครับ เล็กๆน้อยๆครับ
              ถูกต้อง ชัดเจนครับ    ขอบคุณกับคำแนะนำที่เป็นประโยชน์..เล่นมวยถ้าไม่รู้จักบังทุน หรือออกตัว อยู่ยาก ฝากพี่น้องไว้เป็นข้อคิดด้วยครับ
              มวย4คู่ 7 สีอาทิตย์นี้ ต้องมีพลิกล็อค คุณว่าน่าจะเป็นคู่ไหน

พลเมืองดี

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 08:29 »

..คู่ไหนจะพลิกล๊อค..ผมไม่รู้  แต่ข้างล่างนี้ "พลิกล๊อค"  ล้านเปอร์เซ็นต์ครับ...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 10:21 »

..คู่ไหนจะพลิกล๊อค..ผมไม่รู้  แต่ข้างล่างนี้ "พลิกล๊อค"  ล้านเปอร์เซ็นต์ครับ...
            ไม่มีใครเถียงผู้ใหญ่ซอย..พริกล็อคชัวร์..555...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal