เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ หลานชายผมเองขอความเป็นธรรมบ้างครับ!!!  (อ่าน 6395 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
.........ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์...........

...ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ นามเดิม บุญนำ บ้านปาวบริการ เด็กบ้านดอนสนวน หมู่ที่ 9 ต.หลุบ อ.เมือง กาฬสินธ์ หลานชาย อดีต อบต.เพชร ได้รับการสนับสนุนจาก แหล่มแท่น ผจญภัย จึงได้มาอยู่กับน้าอ้วน จิตรเมืองนนท์

...วันอาทิตย์ที่ผ่านมาต่อย เป็นคู่เอก กับ ฟ้ามงคล สจ.แดนระยอง และแพ้น๊อคไปในยกที่ 3 และหลังจากแพ้น๊อคลงมา มีข่าวไปในทางที่ไม่ดี บ้างก้อว่าล้มบ้าง..บ้างก้อว่า ผู้สนับสนุน เล่นตรงข้าม..บ้างก็ว่าหัวหน้าค่ายไล่ออกจากค่าย

ข้อเท็จจริง ครับ..ผมขออธิบายเพื่อความเป็นธรรมให้กับเด็กครับ..เด็ก(ปีใหม่)..งวดนี้ซ้อมดีมาก..หวังจะโชว์ให้พี่น้อง ชาวบ้านนอกบ้านดอนสนวน ให้ได้ดูว่าเด็กจากบ้านนอกก็เก่งเหมือนกัน แต่ก็เจอคู่ชกที่มาดีเหมือนกัน ทั้งเก๋าส์และเก่งด้วย ..ยก 3 เด็กประมาทไปหน่อยจึงโดนศอกร่วง และมีแผลแตก ที่ขยับด้วย...เด็กคนนี้ เป็นคนที่อายุยังน้อย แต่ด้วยสรีระของร่างกายที่ใหญ่ จึงเจอแต่กระดูกทั้งนั้น
...เมื่อการชกสิ้นสุดลงเ้ด็กรู้สึกเจ็บมาก จึงขอหัวหน้าค่ายเดินทางกลับบ้านเพื่อไปพักร่างกายสักระยะหนึ่ง หากร่างกายยังดีก้อจะหวนกลับคืนสังเวียนอีกครั้ง และมีข่าวว่า..ผู้สนับสนุน นาม ป.ปลา (เจ้าสำนัก) เล่นตรงข้ามนั้นเป็นเรื่องจริง แต่ เซียนมวย ป.ปลา ดังกล่าว เค้าบอกว่า เล่นให้เสี่ยบู๊ เพราะว่า เสี่ยบู๊ มองว่ามวยเค้า(ฟ้ามงคล) สู้ได้จึงให้ ท่าน ป.ปลา ต่อ 3/2 มา 150,000 บาท ครับ

......ขอบพระคุณทุกท่านที่อ่านกระทู้นี้จนจบ ครับ........และผมขอให้ทุกท่านช่วยสนับสนุนและให้กำลังใจ..ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ ในครั้งต่อๆๆๆไปด้วย ครับ....

เจ้ลักษ์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 10
ขอไห้กำลังใจเด็กด้วยคนจ้าา..ทำดีที่สุดแล้ววว..สู้ต่อไปนะ อายุยังน้อยย :dookdik_smile-circle_58[1]:

ยศ

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
ฟ้ามงคลเก๋ากว่าเก่งกว่ามมดีเหมือนกันก็เลยสู้กันไม่ได้ เข้าใจครับอีกปี2ปีไม่แน่

เล็กหัวใจรักมวย

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 5
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:สู้ๆๆ

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:ผมไม่ได้ดูหรอกครับเพราะติดงานศพ เจ้าบุญนำต่อยตั้งแต่หัวเท่ากำปั้น ผมมีศักดิ์เป็นลุง นายกไสว บ้านดอนฉนวนหรือบ้านปาว ราคาไม่ดีมาแต่เช้าแล้วครับท่าน

พลเมืองดี

..จากผู้ใหญ่..มาเป็นนายกฯ....บุญนำ  +    ปีใหม่ ตัวเดียวกันครับ...

..เรตไม่ผิดครับ...เรตเช้าเปิด  ฟ้ามงคล 10/9  ..สายหน่อย เหลือ..ใครต่อรอง..เรตก่อนต่อย..เสมอ..ปีใหม่..บางโต๊ะก็..ใครต่อรอง... ครับ...

พลเมืองดี

อ้วน เมืองนนท์ วอนคนมวยอย่าไปเชื่อโลกออนไลน์ที่โพสต์ ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ ล้มมวย ตนให้เลิกตลอดชีวิตจริงๆ แล้วไม่มีอะไรในกอไผ่ ปีใหม่ แพ้น็อก ฟ้ามงคล ส.จ.แดนระยอง ยก 3 คู่เอกศึกมวยไทย 7 สี เมื่ออาทิตย์ที่ 19 เม.ย. ที่ผ่านมา ทำให้นักมวยและค่ายจิตรเมืองนนท์เสียชื่อแพ้ธรรมชาติจริงๆ

ทันทีที่แพ้น็อก ฟ้ามงคล ส.จ.แดนระยอง ยก 3 คู่เอกศึกมวยไทย 7 สี เมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 เม.ย. ที่ผ่านมา โลกออนไลน์ต่างโพสต์และแชร์กันว่าปีใหม่ล้มมวย อ้วน เมืองนนท์ ให้เลิกมวยตลอดชีวิต ซึ่งข่าวที่เกิดขึ้น อ้วน เมืองนนท์ ได้เผยกับมวยสยามว่า ตนขอชี้แจงว่าข่าวดังกล่าวไม่เป็นความจริง คนมวยอย่าไปเชื่อโลกออนไลน์ที่โพสต์ ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ ล้มมวย ตนให้เลิกตลอดชีวิตจริงๆ แล้วไม่มีอะไรในกอไผ่ข่าวที่ออกมาทำให้นักมวยและค่ายจิตรเมืองนนท์เสียชื่อ ไฟต์นี้ปีใหม่แพ้ธรรมชาติจริงๆ

"ข่าวตามโลกออนไลน์ที่แชร์กันอยู่ตอนนี้ไม่มีความเป็นจริงครับ แฟนมวยอย่าไปเชื่อเด็ดขาด ไม่มีอะไรในกอไผ่ ข่าวที่ออกมาว่าผมสอบแล้วปีใหม่รับว่าล้มมวยให้เลิกตลอดชีวิตไม่เป็นความจริง ข่าวที่เกิดขึ้นทำให้นักมวยและค่ายผมเสียชื่อเสียง เรียนกับแฟนมวยอีกครั้งว่าปีใหม่แพ้น็อกเพราะสู้ไม่ได้ แพ้แบบธรรมชาติไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมขอยืนยันและวอนแฟนมวยอย่าไปเชื่อข่าวตามโลกออนไลน์เลย มีอะไรมาถามผมได้เลยครับผมจะได้ชี้แจงให้กระจ่าง" อ้วน เผย

..........................................................

ขอให้ผู้เสนอข่าว...มีจรรยาบรรณด้วยครับ อย่าเสนอข่าวเพื่อความอยากดังโดยไม่สนใจว่าคนอื่นเค้าจะเดือดร้อน..คุณไม่รู้หรอกว่าเด็กมันโดนอาวุธคู่ต่อสู้มันเจ็บแค่ไหน ครับ... 

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal