เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาปวดกบาล..ถามกำนันแดง สารวัตรแป๊ะ และผู้ใหญ่ซอย....  (อ่าน 14425 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
http://][/img]
        3 สหายจิตอาสามาแล้ว..ผมกำนันแดง(ไฟหนาว)..สารวัตรกำันันแป๊ะ(แป๊ะ ภูพระบาท)..และ ผู้ใหญ่ซอย(พลเมืองดี)..แห่งตำบลมวยไทยบางบอน  มาช่วยกันตอบคำถามของพี่น้อง   เอ้าใครมีปัญหาอะไร ถามมาเลย ทุกคำถามมีคำตอบแน่..  ใครไม่ถาม จะเข้ามาทักทาย คุยกัน เชิญตามสบายครับ
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

กัปตันแป๊ะ ภูพระบาท

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 84
 :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:ยินดีครับ :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ไฟหนาว

ระหว่างรอคำถาม  กำนันถามบ้าง     ช่วงนี้ฟอร์มการวิจารณ์มวยของสารวัตรแป๊ะร้อนแรงเหลือหลาย อาทิตย์ที่ผ่านมาหยกๆ ให้4ตัว เข้าหมด  เลยอยากถามว่า สารวัตรแป๊ะ...แป๊ะ ภูพระบาท เป็นใครมาจากไหน อยู่วงการมวยมาแล้วกี่ปี  มีวิธีการมองมวยอย่างไร  ช่วยตอบทีนะ...555..ถามกันเองเลย...
 :Onion-s-26[1]:

ไฟหนาว

มันอาถรรพ์จริงๆ..หรือเป็นเพียงแค่มโน...   นักมวยรองคู่เอกช่อง7สี  9 อาทิตย์ที่ผ่านมา นักมวยมุมแดงแพ้รูด   แถมแพ้แบบแปลกๆทุกครั้ง  ล่าสุด ปิ่นเพชร เป็นต่ออยู่ดีๆโดนเข่าโตโต้แทงหน้าอกทีเดียวพลิกแพ้เฉย.. กำนันว่า ไอ้แบบนี้มันไม่ใช่มโน หรือคิดไปเองแล้วมั้ง... เพราะหมูอยู่ตึก เอ่ย กันตัง ยังให้ ปิ่นเพชรเป็นมวยที่น่าเล่นที่สุด...   เหยื่อมุมแดง 9 คน ใครมั่งดูกันเอง   มาว่ารองคู่เอกอาทิตย์นี้ วีรชน  ส.3จ.เปี๊ยกอุทัย(ท.เทพสุทิน) อยู่มุมแดง ชกกับ เอ็กซ์ตร้า ส.ศิริลักษณ์  ชื่อเสียงวีรชนข่มมิด มองยังงัยก็เหนือกว่า  แต่ วีรชนดันมาอยู่มุมแดงนี่ซิ ต้องหยุดคิดกันแล้วพี่น้อง....วีรชนจะโดนเขมือบอีกหรือเปล่า..ช่วยบอกกำนันที..ปวดหมอง(ว่ะ)

กัปตันแป๊ะ ภูพระบาท

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 84
ระหว่างรอคำถาม  กำนันถามบ้าง     ช่วงนี้ฟอร์มการวิจารณ์มวยของสารวัตรแป๊ะร้อนแรงเหลือหลาย อาทิตย์ที่ผ่านมาหยกๆ ให้4ตัว เข้าหมด  เลยอยากถามว่า สารวัตรแป๊ะ...แป๊ะ ภูพระบาท เป็นใครมาจากไหน อยู่วงการมวยมาแล้วกี่ปี  มีวิธีการมองมวยอย่างไร  ช่วยตอบทีนะ...555..ถามกันเองเลย...
:dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:
ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะครับ...แป๊ะ ภูพระบาท ไม่ใช่นักวิจารณ์มวย เคยเป็นนักมวยสมัยเรียนมัธยมที่กทม.และตอนเรียนมหา'ลัยที่ประสานมิตร เข้าดูมวยที่ลุมพินีและราชดำเนินแทบทุกนัด แต่ไม่เล่น แบบว่าชอบๆ ต่อมามีเหตุผล..เลยเลิกดูมวยเวที หันไปดูมวยตู้แทน ดูมวยตู้มาประมาณ 35 ปี อย่างต่อเนื่อง ความรู้เรื่องมวยยังน้อย อาศัยทีมงานหลายคนรวมทั้งทีมงานมวยบางบอนทุกคนที่ชี้แนะครับ ยังต้องเรียนรู้ต่อไปครับ ที่สำคัญเราต้องมองแบบเป็นกลางไม่เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งโดยเฉพาะ...มีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะครับสมาชิกทุกท่าน :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

ไฟหนาว

หลักการเดียวกันที่กำนันมองมวยตู้แล้ววิจารณ์  ขอบคุณสารวัตรที่ช่วยให้พี่น้องเรา ลุ้นมวยตู้อย่างมั่นใจ และที่สำคัญได้ตังค์ใช้กันทุกสัปดาห์.... :dookdik_smile-circle_58[1]:

vinai kamsarnsophon

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 27
 :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:ขอบคุณท่านกำนัน ท่านแป๊ะที่นำข้อมูลหลักการดูมวยมาให้ครับอีกท่านหนึ่งก็ท่านขาใหญ่ที่เคยชี้แนะตอนเข้าปล้ำเข่าให้ดูตอนไล่แขนของนักมวยต้องขอขอบคุณจิตอาสาทุกท่านมากๆครับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

ไฟหนาว

:dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:ขอบคุณท่านกำนัน ท่านแป๊ะที่นำข้อมูลหลักการดูมวยมาให้ครับอีกท่านหนึ่งก็ท่านขาใหญ่ที่เคยชี้แนะตอนเข้าปล้ำเข่าให้ดูตอนไล่แขนของนักมวยต้องขอขอบคุณจิตอาสาทุกท่านมากๆครับ :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:
          ไม่ได้ถามอะไร แต่เข้ามาให้กำลังใจ  กำนันต้องขอขอบคุณแทนจิตอาสาด้วย   เอ้าใครมีปัญหาถามมานะ  ยังรอครับ
        เริ่มกลายเป็นกระแสแล้วในโลกโซเชียล..อาถรรพ์นักมวยมุมแดงที่ชกรองคู่เอก7สี   9อาทิตย์ที่ผ่านแพ้แบบแปลกๆ เช่น โชคปรีชาต่อยสิงห์นับ8 ยกถัดมากลับถูกสิงห์เตะก้านคอน็อค     ป้อมปืน ชกดึงๆหย่อนๆถูกไล่ตะเพิด  ล่าสุด ปิ่นเพชร เตะโตโ้ต้จนแทบหมดสภาพ ปลายยก4 โดนเข่าโตโต้แทงเข้ายอดอกทีเดียวพลิกแพ้เลย....  อาทิตย์นี้ รองคู่เอก วีระชน อยู่มุมแดง ชื่อเสียงการผ่านมาข่ม เอ๊กซ์ตร้า มิด..วีระชนจะล้างอาถรรพ์ได้ไหม หรือจะเป็นเหยื่อรายที่ 10 น่าติดตามครับ

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
สอบถามพี่กำนัน..พี่สารวัตรกำนัน..พี่ผู้ใหญ่ครับ..ค่าย อ.สบายแท้ กับภ.เจริญแพทย์เป็นทีมเดียวกันใช่ไหมครับแล้วเขาห้ามชกช่อง7 6 เดือนไม่ใช่หรือครับทำไมมีรายการอาทิตย์นี้ครับหรือว่าห้ามเฉพาะหัวหน้าค่าย ขอคำชี้แนะจากท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอบพระคุณพี่ๆมากครับ

ไฟหนาว

สอบถามพี่กำนัน..พี่สารวัตรกำนัน..พี่ผู้ใหญ่ครับ..ค่าย อ.สบายแท้ กับภ.เจริญแพทย์เป็นทีมเดียวกันใช่ไหมครับแล้วเขาห้ามชกช่อง7 6 เดือนไม่ใช่หรือครับทำไมมีรายการอาทิตย์นี้ครับหรือว่าห้ามเฉพาะหัวหน้าค่าย ขอคำชี้แนะจากท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอบพระคุณพี่ๆมากครับ
            ค่าย อ.สบายแท้..ไม่น่าจะมีปัญหานะ...เรื่องที่ว่าผู้สนับสนุนเป็นทีมเดียวกับค่ายและ หน.ที่ถูกห้าม    คงต้องรบกวนผู้ใหญ่ซอยช่วยตอบ    หากคนที่ถูกห้ามเข้าช่อง7เดินอาดๆเข้าช่อง7 คงโดนสื่อรุมอัดแน่   คงไม่กล้า...เอ้าผู้ใหญ่ซอยเข้ามาช่วยคลายปัญหาหน่อย
          กำนันมีข่าวดีจะแจ้งให้พี่น้องรู้   ต่อไปกระทู้ วันนี้พี่สั่งลุย จะได้พบกับ 4 จิตอาสา 5 ตัวช่วย ได้แก่.. มวยใช่ไฟหนาว ตามข่าว Army ของดีจอบบ้อน  ของร้อนคนเสื้อเขียว..เเละ จะได้พบกับ แชมป์วิจารณ์มวยตู้ 3 สมัย จากเว็บรักนักมวยดอทคอม..อินทรีแดง  ในชื่อ เอี่ยว อินทรีแดง(เฉพาะกิจ)   ซึ่งเป็นความตั้งใจของเขา ที่จะร่วมทีมจิตอาสาด้วย    ทุกเสาร์อาทิตย์เขาจะให้มวย ช่อง3,7 ช่องละตัว เขายืนยันว่า มวยที่ให้คือมวยที่เขามั่นใจที่สุด ชนิด..แบเบอร์..ต้องติดตามนะครับ..

ไฟหนาว

ระหว่างรอคำถาม...
          กำนันเอารูปมวยคู่แรก7สีอาทิตย์นี้มาฝาก  พี่น้องชอบใครครับ...

ไฟหนาว

มวยไทย7สีอาทิตย์นี้ พี่น้องชอบใครบ้างครับ

ssk

• ชอบกด Like + 3
 :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: รอครับท่านกำนันและจิตอาษาทั้งสามท่าน :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

นักรบ

• ชอบกด Like + 10
ชอบก่อนชั่ง
ดีเชลเล็ก
เพชรมะกอก
วีระชน
ต่วนเป๋ ( เด็ด สู้จริงกินนิ่ม )

พลเมืองดี

• ชอบกด Like + 380

..ค่ายมวย  อ.สบาบแท้  อยู่ ระยอง  เป็นค่ายมวยคนละค่ายกับ  วิสูตรยายนต์ +  ภ.เจริญแพทย์..ค่ายหลังนี้  อยู่ ชลบุรี ครับ..

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
กำนันคับ ผมขอถามเรื่องของ ทอง ที่หมดยก5แล้วให้นักมวยใส่ทองนี้ กำนันคิดว่าให้จริงรึให้ปลอมๆ หรือว่าให้ใส่เล่นๆถ่ายรูปเทห์ หรือยังไงกำนันช่วยบอกหน่อยคับ และ ช่วยยกตัวอย่างมอบจริง นักมวยคนใดบ้าง ขอบคุณครับ :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:

เขยจันท์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
รบกวนหน่อยครับ ท่านกำนันแดง
ปกติผมจะมาดูเทป มวยช่อง7ทางyutube(buggabooเครื่องผมดูไม่ได้ คลื่นไม่ค่อยดีอยู่ติดเขาครับ) แต่เมื่อสองอาทิตย์ที่ผ่านมามวยช่อง7ล่าสุดในyutube มันหาไม่เจอเลยครับ ช่วยหน่อยครับ :Onion-s-97[1]:

ไฟหนาว

กำนันคับ ผมขอถามเรื่องของ ทอง ที่หมดยก5แล้วให้นักมวยใส่ทองนี้ กำนันคิดว่าให้จริงรึให้ปลอมๆ หรือว่าให้ใส่เล่นๆถ่ายรูปเทห์ หรือยังไงกำนันช่วยบอกหน่อยคับ และ ช่วยยกตัวอย่างมอบจริง นักมวยคนใดบ้าง ขอบคุณครับ :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]: :Onion-s-97[1]:
         ที่กำนันพอรู้ ให้สร้อยคอทองคำกันจริงๆครับ  อย่างเสี่ยแขก พีเค. แกขึ้นไปสวมให้นักมวยที่แกอัดฉีดไว้ก่อนชก พอชนะให้เลย..เช่น ชนะจน   รุ่งราวี  ชนะมาร..ล่าสุดก็ ป้อมเพชร ซึ่งไม่ใช่มวยในเครือของแก แกชอบก็อัดฉีดก่อนว่าชนะเอาทองไป 3 บาท เมื่อป้อมเพชรชกชนะก็ได้ทองจริงอย่างที่เห็นนี่แหละ...

ไฟหนาว

รบกวนหน่อยครับ ท่านกำนันแดง
ปกติผมจะมาดูเทป มวยช่อง7ทางyutube(buggabooเครื่องผมดูไม่ได้ คลื่นไม่ค่อยดีอยู่ติดเขาครับ) แต่เมื่อสองอาทิตย์ที่ผ่านมามวยช่อง7ล่าสุดในyutube มันหาไม่เจอเลยครับ ช่วยหน่อยครับ :Onion-s-97[1]:
            ลองเช็คดูอีกทีนะ คอมของกำนันเป็นแบบตั้งโต๊ะ เปิดดูคลิป มวยไทยช่อง7สี ล่าสุดได้ทุกคู่ครับ
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

เรื่องของเสี่ยแขก พีเค. ล่าสุดเตรียมเงินอัดฉีด วีระชน 5 หมื่นบาท(ตามข่าวเชิงลึกจากท่านพลเมืองดี)  ถ้าชนะ เอ็กซ์ตร้า....
  เพราะอาทิตย์ที่ผ่านมาแกอัดฉีดป้อมเพชรก่อนชกว่า ถ้าชนะเอาทองไปเลย 3 บาท  ป้อมเพชรชนะ แกขึ้นไปสวมให้เลยบนเวที..มวยรองคู่เอก7สี อาทิตย์นี้ วีระชน จะปลดล็อค ที่ มุมแดงชนะไม่เป็น มา 9 อาทิตย์ ได้หรือไม่  พี่น้องว่างัยกันครับ

ไฟหนาว

ถึงเวลาที่เด็กของ หมาน้อย อุดร...จะแจ้งเกิดที่ช่อง 7 หรือยังครับ...อาทิตย์นี้ เอ็กซ์ตร้า ส.ศิริลักษณ์ ชกรองคู่เอก โดยอยู่มุมเฮง คือ น้ำเงิน     9อาทิตย์มาแล้วที่นักมวยมุมน้ำเงินชนะมารวด    เด็กของ หมาน้อย อุดร จะเพิ่มสถิติชนะอีกคน ได้หรือไม่ พี่น้องว่างัยครับ

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52

..ค่ายมวย  อ.สบาบแท้  อยู่ ระยอง  เป็นค่ายมวยคนละค่ายกับ  วิสูตรยายนต์ +  ภ.เจริญแพทย์..ค่ายหลังนี้  อยู่ ชลบุรี ครับ..
ขอบคุณมากๆครับ

ไฟหนาว

กลายเป็นกระแสในเฟสบุ๊ค...รองคู่เอก7สีอาทิตย์นี้ วีระชนจะล้างอาถรรพ์มุมแดงได้สำเร็จหรือไม่   เพราะ 9 อาทิตย์แล้วที่นักมวยที่อยู่มุมแดงแพ้กราวรูด บางคนถูกไล่...   เอ็กซ์ตร้า เด็กของ หมาน้อย อุดร อยู่มุมเอง..น้ำเงิน  จะเพิ่มสถิติชนะอีกได้หรือไม่...  พี่น้องว่างัยกันครับ

บัติ คนกล่อมโลก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
... มวยหมาน้อยอุดร มาช่อง.7 ที่ไร ทำให้ใครที่ติดตาม
 บาดเจ็บกันระนาว หลายครั้งแล้วนะครับ...แต่ครั้งนี้..
... กระแส..วีระชน..แรงซะเหลือเกินครับท่านไฟหนาว... :Onion-s-163[1]:

ไฟหนาว

... มวยหมาน้อยอุดร มาช่อง.7 ที่ไร ทำให้ใครที่ติดตาม
 บาดเจ็บกันระนาว หลายครั้งแล้วนะครับ...แต่ครั้งนี้..
... กระแส..วีระชน..แรงซะเหลือเกินครับท่านไฟหนาว... :Onion-s-163[1]:
        มวยหมาน้อย อุดร..เอ็กซ์ตร้า ไฟต์นี้รูปร่างสูงยาวกว่าวีระชน   ตรงนี้จะเป็นจุดของเกมได้หรือเปล่าครับพี่น้อง....
 :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

มวยรองคู่เอก 7 สี อาทิตย์นี้ ตัดสินใจหรือยังครับ ว่าคุณจะลุ้น มุมแดง หรือ มุมน้ำเงิน  ช่วยกันบอกหน่อยซิครับ

ไฟหนาว

ขอแก้ไขข้อมูลหน่อยนะครับ  เอ็กซ์ตร้า เป็นนักมวย จ.อุดรธานี...
        สำหรับมวยคู่แรกช่อง7..มังกรแพทย์ แจ้งถอน  ป๋า เลยเอา ทอง ส.ยิ่งเจริญการช่างมาเข้าเวรแทน  แต่ ทองก็มีโปรแกรมชก มีการฟิตซ้อมตลอด  ทอง กับ ดีเซลเล็ก เคยชกกันมาแล้ว 1 ครั้งที่ ลพน.   ผล ทองพลิกแพ้ดีเซลเล็กท้ายๆครับ  เจอกันหนนี้ ชอบใครครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal