เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยไทย 7 สีเบื้องต้นโดยซอยบ้านพลเมืองดี 6มย.58 ข้อมูลเร็วเหมือนฟ้าผ่า!!!  (อ่าน 23788 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น โดยซอยบ้านพลเมืองดี
6 มิถุนายน 2558 (นัดนี้มวยไทย 7 สี ต่อยวันเสาร์ นะครับ เนื่องจากวันที่ 7 มิย.58 ทางสถานีติดถ่ายทอดซีเกมส์ ครับ)

มวยรอบปูนเสือครั้งที่ 15 รอบ 2 นัดที่2
ใครแพ้ตกรอบทันที ใครชนะไปวัดดวงกับผู้แพ้คู่ที่ 2
หยกเพชร ยิ่งเจริญฟาร์ม (ส.ยิ่งเจริญการช่าง,ส.รวมพล,ส.ราชสีห์)
ชนะคะแนน เพชรไพลิน สจ.เปี๊ยกตะพงษ์
ชนะคะแนน ขวัญใจ นกแก้วรีสอร์ท
แพ้คะแนน ยอดเพชร แป๋งกองปราบ
....มวยบุรีรัมย์ อายุ 17 ปี สูง 165 ซม. มวยบ้านด่าน บุรีรัมย์ ลูกศิษย์เสี่ยดี บ้านด่าน มีป๋าลอ ฮาเลย์ เจ้าของฟาร์มวัวงามแห่งเมืองโคราช สนับสนุน ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ส.รวมพล ที่บ้านด่านบุรีรัมย์ มีเพชรสีนิล สวนอาหารปีกไม้ เป็นทั้งเทรนเนอร์และคู่ปล้ำ เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่า ต่อยครั้งสุดท้ายต่อยไว้ดีมากเลย ครับ คงเป็นเพราะได้เพิ่มเวต เพิ่มน้ำหนัก ขึ้นต่อย โซว์ฟอร์มไว้สวยงาม ครั้งสุดท้ายถึงจะแพ้ ก้อแพ้เพราะหน้าเสื่อพาไป วันนี้ เสาร์นี้เตรียมตัวมาดี เพราะหากแพ้ไม่มีโอกาสแก้ตัวแน่นอน หากต่อยเหมือนไฟท์ที่แล้ว มีสิทธิ์พลิกชนะได้

จะชนะ

เพชรหัวไทร สาทิสซีดี
แพ้คะแนน วันมีโชค ภูหงษ์ทอง
ชนะคะแนน เอกวายุ ม.กรุงเทพธนบุรี
ชนะคะแนน สิบทิศ ศักดิ์แสนพล
...ตามโปรแกรมเดิม นั้น จะต้องต่อยมวยรอบ รอบนี้ รอบ 2 นัดแรก กับ วันมีโชค ภู่หงษ์ทอง แต่วันชกชั่งน้ำหนักผ่านแล้วปรากฎว่า ฉี่ไม่หยุด..หมอไม่อนุญาต ให้ชกได้ จึงแพ้บาย ในนัดแรก นัดนี้ แพ้ไม่ได้เช่นกัน เหตุที่ฉี่ไม่หยุด บางคนก้อว่าโดนยา..บางคนก็ว่า..เด็ก กินยาขับปัสสาวะเนื่องจากมีปัญหาเรื่อง น้ำหนัก ......เด็กใค้ อายุ 17 ปี สูง 169 ซม. น้องชายศักดิ์สุริยา สาธิตซีดี แชมป์มวยรอบไทยประกันคนล่าสุด ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย ซ.โค้วยูฮะอีซูซุ มี คุณสาทิศ มีสงค์ เป็นลูกพี่ และคุณชาญฉลาด ทองดี คอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างช่วงชกสูงยาว จังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น ปลายๆๆมีฮึดตลอด มีลูกดันหน้าดันแทงดันเสียบ ต่อยครั้งสุดท้ายโซว์ฟอร์มไม่ค่อยดีเท่ารัย ที่สำคัญหยุดนานด้วย และ ที่สำคัญต้องคุม นน.ต้องทำ นน.มากกว่าใครในรอบนี้ เพราะเป็นเด็กหนุ่มกำลังโตวันโตคืน กลัวว่าปลายๆๆจะแผ่ว ยิ่งเจอคู่ชกในวันนี้ประเภทเขี้ยวลากดิน คงจะลำบากน่าดูครับ...พิกัด 116 ป.

............................................

มวยรอบปูนเสือครั้งที่ 15 รอบ 2 นัดที่2
ใครชนะเข้ารอบต่อไป ส่วนผู้แพ้ไปวัดดวงกับผู้ผู้ชนะคู่ที่ 1
ยอดเพชร แป๋งกองปราบ (เพชรพระงาม,ศรีสุวรรณ)
ชนะคะแนน รถถัง จิตรเมืองนนท์
ชนะคะแนน ขวัญใจ นกแก้วรีสอร์ท
ชนะคะแนน หยกเพชร ยิ่งเจริญฟาร์ม
....."เต็งแชมป์" นามเดิมเพชรพระงาม ศรีสุวณณ ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายแป๋งกองปราบ โดยมี ดาษแป๋ง กองปราบ ด.ต นิธิสิทธิ์ ตั้งศิริสกุลไทย เป็นหัวหน้าค่ายคอยดูแลการฟิตซ้อม มวยบุรีรัมย์ อายุ 19 ปี สูง 167 ซม. เป็นมวยจังหวะเะตะต่อยคล่องว่องไว มีลูกเขี่ยขาหน้า ที่ทำให้คู่ชกล้มเสียรูปเสียทรงมวย ในมีล๊อครัดมัดตีดี โดยเฉพาะลูกรัดในเหนียวแน่น ข้อแขนแข็งแกร่งแข็งแรงมาก และที่สำคัญเป็นมวยที่ชกเชิงตั้งรับต่อยดีเป็นพิเศษ ครั้งสุดท้ายโซว์ฟอร์มไม่สมกับเต็งแชมป์ สอบถามเด็กบอกว่าเป็นเพราะหยุดนานซ้อมนานร่างกายเลยอืดไปหน่อย วันนี้กะฟอร์มให้สมกับเต็งแชมป์ และที่สำคัญหน้าเสื่อดูดีกว่า

จะชนะ

วันมีโชค ภูหงส์ทอง (ศักดิ์บุรีรัมย์,ฟ้าใส วิไลย์การช่าง,ศิษย์พนมทอง)
ชนะคะแนน เพชรหัวไทร สาทิศซีดี
ชนะคะแนน สิบทิศ ส.สุรเดช
ชนะคะแนน ดาวโรจน์ จิตรเมืองนนท์
...มวยบุรีรัมย์ อายุ 18 ปี สูง 168 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศักดิ์บุรีรัมย์ มี ยะ เกียรติเพชร ดูแลการฟิตซ้อม ..วันชก เ๊หน่อย "วนิดา" ขวัญใจ ยะ เกียรติเพชร มาเซียร์ อยู่ที่มุมทุกนัด ไม่ได้มาซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร แม้แต่ จะมาเก็บตัวที่ค่ายเกียรติเพชร แต่อย่างไร ทีมงานศักดิ์บุรีรัมย์ เค้าซ้อมของเขาเอง ครับ วันชกก้อเดินทางมาเอง และหาที่พักเอง เป็นมวยจังหวะเตะต่อย ฝีมือดี สายตาดีเยี่ยม ชกได้ทั้งเชิงรับและรุก เป็นมวยที่ออกแข้งได้เนียนและรุนแรง ในก็มีเหลี่ยมหักแทง บินตีดี ถือได้ว่าเป็นนักมวย ที่มีทั้งวงนอกและวงใน "ตัวเต็ง" แชมป์อีกราย ครั้งสุดท้ายต่อยสอนมวยมวยแทน ต่อยง่ายไปหน่อยวันนี้เจอของจริงของแท้แน่นอน คงบดเบียดกันถึงต้องชิงดำ แต่หน้าเสื่อดูเป็นรอง ต้องทำให้ชัดเจนถึงจะชนะได้ คู่คี่สูสี เป็นรองแน่ สนุก คู่คี่มาก ครับ พิกัด 116 ป.

........................................................

ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น (ภูสวรรค์รีสอร์ท,ศักดิ์สุนทร)
ชนะคะแนน คิงส์ เกียรติเจริญชัย
แพ้คะแนน ดาวตรัง ซ.โค้วยูฮะอีซุซู
ชนะแตก3 ไบรอัน เดนนิส นักมวยอเมริกา
....เด็กหนุ่ม จากนครศร๊ธรรมราช อายุ 23 ปี สูง 172 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ อ.ทุ่งใหญ่ นครศร๊ธรรมราช โดยมีบังหยาน เอ็มยูเด็น ภูเก็ต สนับสนุน และคอยคุมหน้าเสื่ออยูที่มุม เป็นมวยรูปร่างสูงยาวจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่าในล่วน ประเภทเกาะติดคิดตังค์ บางครั้งมีศอกในระยะประชิด รูปร่างจะสูงยาวกว่าคู่ชกนิดหน่อย วันนี้ เจอมวยประเภทเดียวกันเข่าในด้วยกัน คงแลกกันสนุก แต่ท้ายๆๆดูตวามเก๋าส์ยังเป็นรองคู่ชกในวันนี้ บดเบียดกันไปมาดูแล้วไม่น่าจะสู้คู่ชกในวันนี้ได้

จะแพ้

เพชรสำโรง ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ (โต้งศักดิ์ ศิษย์จ่าต้อย,เพชรสืบสวน)
ชนะคะแนน รัตนศักดิ์ ว.วราพล
ชนะน็อก4 มงคลเพชร ศิษย์สารวัตรก่อเกียรติ
ชนะคะแนน ชาติชาย ศิษย์ป๋านนท์
..อายุ 25 ปี สูง 171 ซม...นามเดิมโต้งศักดฺื ศิษย์จ่าต้อย มวยแถวอุบลราชธานี ทำการฟิตซ้อฒที่ค่ายศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ ที่ ยโสธร เป็นเก่าหายไปนาน หลังจากโดนไล่ลงข้อหาชกไม่สมศักดิ์ศรี กับ เพชรงาม เกียรติกำพล เมื่อ 2 ปี ที่แล้ว และปีที่แล้ว ผมก้อเห็นต่อยที่กำแพงฯ เป็นวันนั้นไปเจอมวยเจ้าถิ่นเจ้าที่ 2 ยกดูว่าสู้ไม่ได้ แต่ ยก 3 ยก 4 เดินบี้เข่าจนคู่ชกในวันนั้นยอมไปเอง ผมนั่งดูอยู่ด้วยผมโดนไปร่วม 6 กำปั้น และครั้งสุดท้ายแจ้งเกิดไว้แล้วที่ช่อง 7 สี เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น จับในฟ้าไม่ร้องไม่ยอมปล่อย บดเบียดกันไปแล้วดูดีกว่า และที่สำคัญหัวจิตหัวใจดูมาตราฐานกว่าคู่ชกในวันนีั้ด้วย
พิกัด 127 ป.

...........................................................

ป้องกันแชมป์แชมป์มวยไทยรุ่นแบนตั้มเวต ช่อง7สี รุ่น 118ปอนด์
 ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง (เพชรพญาไท)
ชนะคะแนน รุ่งเพชร เพชรเจริญ
ชนะคะแนน โชคนำชัย ส.จ.เล็กเมืองนนท์
แพ้น็อก4 ประกายเพชร นิติสมุย
..อายุ 26 ปี สูง 170 ซม..ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง เจ้าของแชมป์ รุ่น 118 ป. ช่อง 7 สี" ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มี ทุน หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร 2 เทรนเนอร์ ดูแลและควบคุมการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว เข่าในปล้ำตีดี แข็งแกร่งแข็งแรงกว่า ชอบชกเชิงตั้งรับ จับทางเก่ง จะออกอาวุธยก 4 เป็นยกเก่งเป็นพิเศษ ช่วงนี้สภาพร่างกายไม่ค่อยดีเท่ารัยโดนต่อโดนแล้วมียุบมีแกว่งให้เห็น เคยชกกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 3 ครั้ง ครั้งแรก แพ้คะแนน ที่ช่อง 7 สี ครั้งที่ 2 ไปแก้มือ ชนะที่ลุมพีนี ครั้งที่ 3 ไปต่อยที่สมุย วสามยกตกเป็นรอง 2/1 ก่อนจะมาโดนเข่าลอย และ ตามด้วยโดนศอกร่วง แพ้น๊อคในยกที่ 4 มาวันนี้ มาเจอคู่ปนรับเก่า แบบว่าหลีกไม่ได้ เพราะ ป๋า..สัญญา..ทางใจไว้ว่า..คู่ จักรดาว VS ประกายเพชร ใครชนะจะให้เจอ..ศรทอง..ทางมวยหลีกกันไม่พ้นต้องมาเจอหิน บดเบียดกันไปแล้วคงเหมือนเดิม ครับ ปลายๆๆคงสู้ไม่ได้ สภาพร่างกายนช่วงนี้ก้อไม่ค่อยดี ที่สำคัญดวงค่ายช่วงนี้ตกต่ำมีแต่พระเต็มค่าย

จะแพ้

ประกายเพชร นิติสมุย (เจ.เอส.พี,ศิษย์อนันตชัย,ขวานฟ้า)
ชนะคะแนน จักรดาว เทพเกษม
ชนะคะแนน เพชร อ.พิมลศรี
ชนะน็อก4 ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง
....อายุ 23 ปี สูง 168 ซม. นามเดิมขวานฟ้า ลูกมหาธาตุ "ขวานฟ้าหน้าดำ"...มวยเขมราช อุบลราชธานี แต่ก่อน อยู่กับ ทนายเค ลีอค 3 และแต่ก่อนทำการฟิตซ้อมที่ค่ายลูกเขาขวาง แต่ปัจจุบันนี้ ทางทนายเค ไม่ได้ดูแลแล้ว มีการโอนสิทธิ์ ให้ นักธุรกิจหนุ่ม อย่าง คุณนิติ สมุย แล้ว แต่ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย พรไพจิตร อ.โพนทอง ร้อยเอ็ด โดยมี น้ำหวาน พรไพจิตร เป็นเทรนเนอร์ ดคอยดูแลการฟิตซ้อม ปล้ำกับหยกเพชร เพชรเกษม วันชก คุณนิคชติ สมุย จะมาถอดมงคลที่มุม พร้อมค้ำหน้าเสื่อ เป็นมวยจังหวะเตะต่อย ถนัดซ้าย เตะซ้าย ต่อยซ้าย เข่าในมีดันหน้าดันแทงดันเสียบ โดยเฉพาะลูกเข่าในยัดไส้ ทำได้ดีมาก หัวจิตหัวใจดี ช่วงนี้สภาพร่างกายสดมากชนะติดต่อกันมาหลายไฟท์ กำลังห้าว ไม่กลัวมวยประเภทนี้อยู่แล้ว และครั้งสุดท้ายก้อถล่มคู่ชกมาในยกที่ 4 ที่สมุย วันนี้ เปิดโอกาสให้คู่ชกได้แก้มือ คงเหมือนเดิม ..และคงได้แชมป์ ไปประดับค่าย ครับ
พิกัด 118 ป.

..อนึ่ง คู่นี้ เคยต่อยกันมาแล้ว 3 ครั้ง ครั้งแรกที่ช่อง 7 สี..ประกายเพชร ชนะ ครั้งที่ 2 ที่ ลพน.ศรทอง ชนะ..ครั้งที่ 3 ที่ สมุย ผลปรากฎว่า..ประกายเพชร ชนะน๊อคในยกที่ 4.. ครับ

....คู่นี้เคยต่อยกันมาครั้งล่าสุด เมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม 2558 ที่เทศบาลเกาะสมุย สุราษ วันนั้นต่อยกลางคืน ที่ พิกัด 120 ป. ราคาต่อรอง ดังนี้
..ปล่อยตัวยกที่ 1 ..ประกายเพชร ต่อ 3/2 ..ศรทอง..ได้ลอยกว่านิดๆๆ..สูงกว่าหน่อย แต่ ประกายเพชร ก็ไม่กลัว เดินหน้าเข้าหา ออกแข้งซ้าย สลับหมัดซ้าย แต่ทั้งคู่ไม่มีใครเร่งมากนัก หมดยกราคาลด เหลือ 5/4 เซียนมวยมองว่า..ศรทอง..ได้ใหญ่ ปลายๆๆน่าจะดีกว่า
..ปล่อยตัว ยก 2 เกมส์การชกยังเหมือนเดิม..ศรทอง..หนี..ถอยอย่างเดียว นานๆๆจะตอบโต้สักที..ประกายเพชร..สืบเท้าเข้าหา ออกแข้งซ้าย มีหมัดซ้ายสสลับ..ต่างฝ่ายต่างไม่เร่ง หมดยก ราคา ประกายเพชร ต่อ 3/2 ดูว่าขยันออกอาวุธมากกว่า
..ปล่อยตัวยก 3 ..ประกายเพชร ยังเดินเข้าหาเช่นเดิม ..เดินขู่ เตะซ้ายต่อยซ้าย ในมียัดใส้ ..ศรทองยังนิ่ง นานตอบโต้ แต่ก้อออกอาวุธได้เข้าเป้าเนียนตา กองเซียร์เริ่มส่งเสียงเซียร์แล้วครับท่าน กลางยกราคาลดมาเสมอ แต่ปลายยกโดนแข้งซ้าย..ประกายเพชร..หมดยก..ประกายเพชร ยังต่อเท่าเดิม บางมุม ขยับ 5/3
..ยก 4 มีฉีดยา ..ศรทอง..1 แสนบาทไทย..ปล่อยตัว..ศรทอง..ไม่หนีอีกแล้วครับ..ปักหลักแหลกเลย ครับ เดินหน้าคว้าคอ..ประกายเพชร..หวังจะคีบคอประกายเพชร มาเสียบเข่า..แต่ประกายเพชร ก็ไม่ใช่หมู มีดันหน้าขวางหน้า เสียบเข่ายัดใส้หนักๆๆๆ..ศรทอง..โดนแล้วมีอาการ.ประกายเพชรไม่ปล่อยวินาที ..เดินเข้าไปเสียบเข่าหนักๆๆอีกชุด พร้อมทั้งฟันศอกซ้าย..ศอกดอกนี้ไม่โดนเต็มๆๆเท่ารัย..แต่ศรทอง..โดนอาวุธสะสมมาก่อนหน้านั้น ก็ทิ้งตัวลงนอนให้กรรมการนับสิบ.เป็นอันว่า..วันนั้น..ประกายเพชร ชนะน๊อคยก 4..
...เสาร์นี้ ที่ช่อง 7 สี ..ศรทอง..ได้โอกาสแก้มือ พร้อมทั้งเป็นการป้องกันแชมป์มวยไทย 7 สี รุ่น 118 ป. ของตนเองด้วย..แชมป์จะอยู่ หรือ จะหลุดต้องติดตาม ครับ...
อนึ่ง..เนื่องจากวันอาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน 2558 ทางสถานีโทรทัศน์สี กองทัพบกช่อง 7 ติดภาระกิจในการถ่ายทอดซีเกมส์ (ของจริง..) ทางสถานี จึงเลื่อนการถ่ายทอดสดมวยไทย 7 สี จากวันอาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน 2558 เป็นวันเสาร์ที่ 6 มิถุนยน 2558 เวลาเดิม (คือ ตั้งแต่เวลา 12.45 โดยประมาณเป็นต้นไป) และสถานที่ทำการแข่งขันมวยไทย 7 สี ยังเป็นที่เดิมครับ..

....เล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเผื่อเป็นประโยชน์ ในการประกอบการตัดสินใจ ครับ.....

ดอนผีบิน

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3

พลเมืองดี

แจกเสื้อเชียร์"ประกายเพชร"

นิติ เค้าศิริวัฒน์ แจ้งถึงแฟนคลับ กองเชียร์ของ ขวานฟ้า - ประกายเพชร นิติสมุย วันเสาร์ที่ 6 มิ.ย. นี้ รีบมาติดต่อรับเสื้อเชียร์ สีเหลืองสุดสวยได้ที่ตนพร้อมขอบคุณ เสี่ยคำจันทร์ กีล่าสปอร์ต ที่ออกแบบได้ถูกใจมาก เผยศึกไฟต์สำคัญครั้งนี้ จะมีพรรคพวกคนดังจากภาคใต้แห่มาเฮลั่นวิกหมอชิต หลายรายทีเดียว

วันเสาร์ที่ 6 มิ.ย. นี้ ศึกมวยไทย 7 สี เลื่อนมาชกเร็วขึ้น 1 วัน เนื่องจากวันอาทิตย์ที่ 7 มิ.ย. ติดถ่ายทอดสดกีฬาซีเกมส์ จากประเทศสิงคโปร์ ข่าวคืบหน้าล่าสุดมีการแจ้งข่าวมาที่ มวยสยามรายวัน ว่าไฟต์ชิงแชมป์รุ่นแบนตั้มเวต เวทีช่อง 7 สีของศิษย์รัก ประกายเพชร นิติสมุย กับ เจ้าของตำแหน่ง ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่างหนนี้ ตนได้สั่งทำเสื้อไว้สำหรับแจกกองเชียร์ แฟนคลับตัวจริงของ ขวานฟ้า ไว้จำนวนหนึ่ง ใครต้องการมาเชียร์ประกายเพชรวันเสาร์นี้ ก็ขอให้รีบไปเร็วๆ หน่อย เพราะเสื้อมีจำนวนจำกัด

"แฟนคลับ กองเชียร์ประกายเพชร รีบมาที่สนามมวย 7 สีกันหน่อยนะครับ เสื้อเชียร์ และที่นั่งชมมีจำกัดครับ และผมขอฝากผู้ชมทางบ้าน ที่รอชมถ่ายทดสดหลายล้านคน ช่วยเป็นกำลังใจให้ขวานฟ้าด้วยนะครับ ประกายเพชรยืนยันจากร้อยเอ็ด การฟิตซ้อมเยี่ยม และจะต่อยให้สนุกประทับใจผู้ชมแน่นอนครับ มั่นใจจะแย่งเข็มขัดศรทองได้อย่างสนุกดุเดือด เพราะรู้เหลี่ยมเชิงกันดี เคยชนะมาแล้ว ล่าสุดอัดถึงน็อกเลยด้วยที่เกาะสมุย แต่ผมก็สั่งเด็กห้ามประมาทเด็ดขาด เพราะถ้าไม่แน่จริง ศรทองคงไม่ผงาดเป็นแชมเปี้ยน 7 สีหรอก" นิติ สมุย บอก

พลเมืองดี

...ว่าด้วย  คู่ที่ 3  ช่อง 7 สี..
เสาร์ที่  6  มิถุนายน  2558..

ศักดิ์ชัยน้อย เอ็มยุเด็น (ภูสวรรค์รีสอร์ท,ศักดิ์สุนทร)
ชนะคะแนน คิงส์ เกียรติเจริญชัย
แพ้คะแนน ดาวตรัง ซ.โค้วยูฮะอีซุซู
ชนะแตก3 ไบรอัน เดนนิส นักมวยอเมริกา
....เด็กหนุ่ม จากนครศร๊ธรรมราช อายุ 23 ปี สูง 172 ซม. ทำการฟิตซ้อมที่ อ.ทุ่งใหญ่ นครศร๊ธรรมราช  ที่ค่าย  ว.วิเชียร โดยมีบังหยาน เอ็มยูเด็น ภูเก็ต สนับสนุน และคอยคุมหน้าเสื่ออยูที่มุม เป็นมวยรูปร่างสูงยาวจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น พื้นเพเดิม เป็นมวยเข่าในล่วน ประเภทเกาะติดคิดตังค์ บางครั้งมีศอกในระยะประชิด รูปร่างจะสูงยาวกว่าคู่ชกนิดหน่อย วันนี้ เจอมวยประเภทเดียวกันเข่าในด้วยกัน คงแลกกันสนุก แต่ท้ายๆๆดูตวามเก๋าส์ยังเป็นรองคู่ชกในวันนี้ บดเบียดกันไปมาดูแล้วไม่น่าจะสู้คู่ชกในวันนี้ได้

จะแพ้

เพชรสำโรง ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ (โต้งศักดิ์ ศิษย์จ่าต้อย,เพชรสืบสวน)
ชนะคะแนน รัตนศักดิ์ ว.วราพล
ชนะน็อก4 มงคลเพชร ศิษย์สารวัตรก่อเกียรติ
ชนะคะแนน ชาติชาย ศิษย์ป๋านนท์
..ชื่อจริง สุชาติ  รากแก่น  หลาานชัย  หมอลำ  "บานเย็น  รากแก่น" อายุ 25 ปี สูง 171 ซม...นามเดิมโต้งศักดฺื ศิษย์จ่าต้อย มวยแถวอุบลราชธานี ทำการฟิตซ้อฒที่ค่ายศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ อ.คำเขื่อนแก้ว  ยโสธร เป็นเก่าหายไปนาน หลังจากโดนไล่ลงข้อหาชกไม่สมศักดิ์ศรี กับ เพชรงาม เกียรติกำพล เมื่อ 2 ปี ที่แล้ว และปีที่แล้ว ผมก้อเห็นต่อยที่กำแพงฯ เป็นวันนั้นไปเจอมวยเจ้าถิ่นเจ้าที่ 2 ยกดูว่าสู้ไม่ได้ แต่ ยก 3 ยก 4 เดินบี้เข่าจนคู่ชกในวันนั้นยอมไปเอง ผมนั่งดูอยู่ด้วยผมโดนไปร่วม 6 กำปั้น และครั้งสุดท้ายแจ้งเกิดไว้แล้วที่ช่อง 7 สี เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อย พื้นเพเดิมเป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น จับในฟ้าไม่ร้องไม่ยอมปล่อย บดเบียดกันไปแล้วดูดีกว่า และที่สำคัญหัวจิตหัวใจดูมาตราฐานกว่าคู่ชกในวันนีั้ด้วย  กระดูกการผ่านมวยดูเหนือกว่า ครับ เคยต่อยพวกระดับ เอกมงคล  ไก่ย่างห้าดาวยิม ต่อย  ยุทธการ  เทพสุทิน  มาแล้ว
พิกัด 127 ป.
...คู่นี้  เป็นมวยประเภท สูงยาว  เข่าในเหนียวแน่น เช่นกัน  เรตน่จะเปิด ที่ ใครต่อรอง...

พลเมืองดี

...แก้ไขข้อมูลครับ..ศักดิ์ชัยน้อย..ซ้อมที่ค่าย ป.พิราษขาว  นะครับ..

พลเมืองดี

..ศักดิ์ชัยน้อย..งวดนี้ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย..ป.พิราษขาว..วันชก..บังหยาง  ได้เหมารถบัส..โชคนครทัวร์..ให้พี่น้อง  อ.ทุ่งใหญ่  มาเซียร์  ที่ช่อง 7 สี..ครับ

พลเมืองดี

.ข้อมูลเล็กๆๆๆน้อยๆๆๆของ..ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง...
...ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง ..อายุ 26 ปี สูง 170 ซม..ศรทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง เจ้าของแชมป์ รุ่น 118 ป. ช่อง 7 สี" เป็นคู่แฝด ศรชัย ส.ยิ่งเจริญการช่าง เมื่อ 3 เดือนที่แล้วได้สละโสด แต่งงานเรียบร้อย..ช่วงนี้ถือว่าอยู่ในช่วงข้าวใหม่ปลามัน
..ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร ปล้ำกับ สตาร์บอย(มีคิวชกกับหนึ่งล้านเล็ก) และ มงคลชัย โดยมี ทูล หนองกี่ และ เฉียบ เกียรติเพชร ดูแลการฟิตซ้อม ..เฉียบ เกียรติเพชร บอกว่าซ้อมดีมาก วันเสาร์นี้มีคิวป้องกันแชมป์มวยไทย 7 สี รุ่น 118 ป. กับ "ขวานฟ้านหน้าดำ" ซึ่ง เคยต่อยกันมาแล้ว 3 ครั้ง ครั้งแรกแพ้คะแนนที่ช่อง 7 สี ครั้งที่ 2 ไปแก้มือได้ที่ลุมพีนี ครั้งที่ 3 (ล่าสุด) แพ้น๊อคในยกที่ 4 วันนี้ทางมวยต้องเจอกันหลีกเลี่ยงไม่ได้
..ศรทอง ปกติจะชกเดินสาย หรือ มวยไทย 7 สี สัญจร ซะมากกว่า แต่ต่อยทีไรมีทาร์ซานไปด้วยทุกครั้ง อย่างเช่น ต่อยที่ โคราช กับ โชคชัย ศิษย์จ่ากุ้ง ขึ้นไปราคาไดีเลย เซียนแห่เล่นตรงข้ามแต่ไม่มีอะไร ทำให้คนรู้มากเสียมาก และ ล่าสุด ที่สมุย ก็เช่นกันเซียนมวยแห่เล่นตรงข้าม และก็แพ้น๊อคยก 4..
...ศรทอง ได้แชมป์รุ่นนี้โดยชนะคะแนนสะท้านฟ้า ซากามิ แบบว่า คู่ชกล้มในยกที่ 5 ..และป้องกันแชมป์ครั้งแรกเตะมวยตัวเล็ก อย่าง..รุ่งเพชร เพชรเจริญ..ขาดท่อน ครั้งนี้วันเสาร์นี้ เป็นการป้องกันแชมป์ครั้งที่ 2 จะป้องกันได้หรือไม่ จะมอบแชมป์ให้เป็นของขวัญภรรยาได้หรือไม่ต้องติดตามดูครับ..เสาร์นี้ที่ช่อง 7 สี ครับ และ..คู่นี้..นนผ่าน ผมมมีของ..พิเศษ..ให้เล่น ครับ
....คู่นี้เคยต่อยกันมาครั้งล่าสุด(ศรทอง VS ประกายเพชร) เมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม 2558 ที่เทศบาลเกาะสมุย สุราษ วันนั้นต่อยกลางคืน ที่ พิกัด 120 ป. ราคาต่อรอง ดังนี้
..ปล่อยตัวยกที่ 1 ..ประกายเพชร ต่อ 3/2 ..ศรทอง..ได้ลอยกว่านิดๆๆ..สูงกว่าหน่อย แต่ ประกายเพชร ก็ไม่กลัว เดินหน้าเข้าหา ออกแข้งซ้าย สลับหมัดซ้าย แต่ทั้งคู่ไม่มีใครเร่งมากนัก หมดยกราคาลด เหลือ 5/4 เซียนมวยมองว่า..ศรทอง..ได้ใหญ่ ปลายๆๆน่าจะดีกว่า
..ปล่อยตัว ยก 2 เกมส์การชกยังเหมือนเดิม..ศรทอง..หนี..ถอยอย่างเดียว นานๆๆจะตอบโต้สักที..ประกายเพชร..สืบเท้าเข้าหา ออกแข้งซ้าย มีหมัดซ้ายสสลับ..ต่างฝ่ายต่างไม่เร่ง หมดยก ราคา ประกายเพชร ต่อ 3/2 ดูว่าขยันออกอาวุธมากกว่า
..ปล่อยตัวยก 3 ..ประกายเพชร ยังเดินเข้าหาเช่นเดิม ..เดินขู่ เตะซ้ายต่อยซ้าย ในมียัดใส้ ..ศรทองยังนิ่ง นานตอบโต้ แต่ก้อออกอาวุธได้เข้าเป้าเนียนตา กองเซียร์เริ่มส่งเสียงเซียร์แล้วครับท่าน กลางยกราคาลดมาเสมอ แต่ปลายยกโดนแข้งซ้าย..ประกายเพชร..หมดยก..ประกายเพชร ยังต่อเท่าเดิม บางมุม ขยับ 5/3
..ยก 4 มีฉีดยา ..ศรทอง..1 แสนบาทไทย..ปล่อยตัว..ศรทอง..ไม่หนีอีกแล้วครับ..ปักหลักแหลกเลย ครับ เดินหน้าคว้าคอ..ประกายเพชร..หวังจะคีบคอประกายเพชร มาเสียบเข่า..แต่ประกายเพชร ก็ไม่ใช่หมู มีดันหน้าขวางหน้า เสียบเข่ายัดใส้หนักๆๆๆ..ศรทอง..โดนแล้วมีอาการ.ประกายเพชรไม่ปล่อยวินาที ..เดินเข้าไปเสียบเข่าหนักๆๆอีกชุด พร้อมทั้งฟันศอกซ้าย..ศอกดอกนี้ไม่โดนเต็มๆๆเท่ารัย..แต่ศรทอง..โดนอาวุธสะสมมาก่อนหน้านั้น ก็ทิ้งตัวลงนอนให้กรรมการนับสิบ.เป็นอันว่า..วันนั้น..ประกายเพชร ชนะน๊อคยก 4..
...เสาร์นี้ ที่ช่อง 7 สี ..ศรทอง..ได้โอกาสแก้มือ พร้อมทั้งเป็นการป้องกันแชมป์มวยไทย 7 สี รุ่น 118 ป. ของตนเองด้วย..แชมป์จะอยู่ หรือ จะหลุดต้องติดตาม ครับ...

อนึ่ง..เนื่องจากวันอาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน 2558 ทางสถานีโทรทัศน์สี กองทัพบกช่อง 7 ติดภาระกิจในการถ่ายทอดซีเกมส์ (ของจริง..) ทางสถานี จึงเลื่อนการถ่ายทอดสดมวยไทย 7 สี จากวันอาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน 2558 เป็นวันเสาร์ที่ 6 มิถุนยน 2558 เวลาเดิม (คือ ตั้งแต่เวลา 12.45 โดยประมาณเป็นต้นไป) และสถานที่ทำการแข่งขันมวยไทย 7 สี ยังเป็นที่เดิมครับ..

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
  ขอแจมกระทู้อีกทีครับผู้ใหญ่ซอย..มวยไทย4คู่ วันเสาร์นี้ครับ

ปาเกียว

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 6
  ขอแจมกระทู้อีกทีครับผู้ใหญ่ซอย..มวยไทย4คู่ วันเสาร์นี้ครับ

เงิน
เงิน
แดง
แดง สเต๊ปนี้ 100คะแนนได้ปล่าวคับ

พลเมืองดี

..วสันนี้..มีสมาชิกต้องการ "ซิก"  หน้าตู้มั๊ยครับ หากไม่มีก้อจะได้ไม่ต้องลง ครับ..

thanaphatit1

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0

niksamit

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
มีครับขอด้วยขอบคุณมาก

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal