เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลมวยไทย 7 สี นัดชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ ตัวที่ 15 โดยซอยบ้านพลเมืองดี 30 สค.  (อ่าน 24298 ครั้ง)

พลเมืองดี

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 380
ข้อมูลมวยไทย 7 สี เบื้องต้น 30 สิงหาคม 58
โดยซอยบ้านพลเมืองดี นัดชิงชนะเลิศ
ช่อง 7 สี ถ่ายทอดสดจากสนามมวยลุมพีนี รามอินทรา เวลา 13.00 น.

ชิงอันดับ 3 มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 15
ชนะมาร พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม
แพ้คะแนน เฉียบขาด ป.พงษ์สว่าง 116/ ลด - ช่อง 7 สี 14 มิ.ย. 2558
ชนะคะแนน ปราบ ป.เป็กโก้ 116.2/ ลด 0.2 ช่อง 7 สี 5 ก.ค. 2558
แพ้คะแนน ยอดเพชร แป๋งกองปราบ 116.5/ ลด 0.5 ช่อง 7 สี 26 ก.ค. 2558
.....ชื่อจริง..นายวีระชัย จันพะว่า ชื่อเล่น..บักบอล เกิดปี 25540 อายุ 17 ปีภูมิลำเนา 135 หมู่ที่ 5 ต.รุ่งระวี อ.น้ำเกลี้ยง จ.ศรีสะเกษสูง 165 ซม. น้ำหนักธรรมชาติ 116 ป.หัวหน้าคณะ สมชาย เทศรุ่งเรือง (เสี่ยแขก พีเค)สถานที่ฟิตซ้อม ค่ายมวย พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม เขตบางคอแหลม กทม. มี "ทูน" ไทยแลนด์ ปิ่นสินชัย เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยถนัดซ้าย จังหวะเตะซ้าย ต่อยซ้าย ศอกซ้าย ออกได้รุนแรงและแม่นยำ เข่าในมีไล่แขน ดันหน้า ดันแทงดันเสียบ แต่วันนี้ เล็กกว่าคู่ชก และเคยชกกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง แบบว่าขึ้นไปเป็นต่อแพงด้วย และเร่งจะน๊อคคู่ชกให้ได้ปลายๆๆจึงหมดแรง มางวดนี้เตรียมมาเพื่อสะสางแค้น คิดว่าน่าสมใจน่าจะล้างแค้นได้

จะชนะ

เฉียบขาด ป.พงษ์สว่าง
ชนะน็อคยก 3 ยอดอาคม ส.สริญญา 116.1/ ลด 0.1 ช่อง 7 สี 3 น. 2558
ชนะคะแนน ชนะมาร พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม 116่ 7 สี 14 มิ.ย. 2558
แพ้คะแนน วันมีโชค ภูหงส์ทอง 116/ ลด - ช่อง 7 สี 26 ก.ค. 2558
.....ชื่อจริงธีรศักดิ์ คำเบ้า ชื่อเล่น "บักวาย" เกิด 7 ธันวาคม 2539 อายุ 18 ปีภูมิลำเนา 151 หมูที่ 12 ต.ดงมะไฟ อ.สุวรรณคูหา หนองบัวลำภู สูง 170 - 173 ซม. น้ำหนักธรรมชาติ 116 ป.หัวหน้าคณะ "จ่าตุ๊" ทรงพล พงษ์สว่างสถานที่ฟิตซ้อม ค่ายมาสเตอร์ทอดดี้มวยไทยยิม ซอยแบริ่ง 22 เขตสำโรงเหนือ สมุทรปราการ เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น ช่วงนี้สดมาก ตั้งแต่มาซ้อมที่ค่ายมสาสเตอร์ฯ พัฒนาฝีมือได้ดีมาก เป็นมวยที่ออกอาวุธได้ครบเครื่องมวยไทย ที่สำคัญเคยชนะคู่ชกในวันนี้มาด้วยแบบว่าต้นๆๆโดนศอกแตก และเป็นรองคู่ชกด้วย แต่ปลายๆๆอาศัยรูปร่างที่สูงยาวใหญ่กว่าบดเบียดชนะไปได้ มาวันนี้เจอคู่ปรับเก่าไม่ง่าย เพราะว่าคู่ชกเตรียมตัวมาดี และที่สำคัญต่อยที่ี่หน้าเสื่อเป็นรองด้วยและมีปัญหาเรื่องน้ำหนักด้วย ชนิดสนุก พิกัด 116 ป.

ชิงชะเลิศมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 15
ยอดเพชร แป๋งกองปราบ
แพ้คะแนนวันมีโชค ภูหงษ์ทอง
ชนะคะแนนหยกเพชร ยิ่งเจริญฟาร์ม
ชนะคะแนน ชนะมาร พี.เค.แสนชัยฯ 116.1/ ลด 0.1 ช่อง 7 สี 26 กค.58
....ชื่อจริง เพชร ไชยมาศ ชื่อเล่น "บักเพชร"เกิด 7 มิถุนายน 2538 อายุ 20 ปี ภูมิลำเนา ต.เมืองแก อ.สะตึก บุรีรัมย์ สูง 168 ซม. น้ำหนักธรรมชาติ 116 ซม หัวหน้าค่าย "ดาษแป๋ง" ด.ต นิธิสิทธิ์ ตั้งศิริสกุลไทย สถานที่ฟิตซ้อม ค่ายมวยเพชรศิริยิม - แป๋งกองปราบ เขตบึงกุ่ม กทม. ปล้ำกับ สกุลชัยเล็ก ดาษแป๋งนครบาล ตลอด เป็นมวยถนัดขวา จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะลูกรัดมัดตี มีข้อแขนที่แข็งแกร่ง รัดคอจนคู่ต่อสู้ดิ้นไม่หลุด และมีเหลี่ยมเข้าช่วยอีกต่างหาก แต่เป็นมวยประเภทขี้เกียจออกอาวุธ เป็นมวยที่ชอบชกเชิงตั้งรับ เคยต่อยกับคู่ชกในวันนี้มาแล้ว 1 ครั้ง แบบว่าต้นๆๆขึ้นไปเป็นต่อตลอด จนมีจุดพลิกผัน ตรงนี้ จะหักคู่ชกให้ล้ม แต่แขนของคู่ชกในวันนี้ไปเกี่ยวเชือก และกรรมการไม่เตือนด้วย หักคู่ชกไม่ล้มด้วย จึงตกเป็นรอง และพลิกแพ้ไปในที่สุดมางวดนี้ ทีมงานคงแก้ไขจุดบกพร่องต่างๆๆประกอบกับหน้าเสื่อ "ดาษแป๋งฯ" ที่ช่อง 7 สีไม่ธรรมดาอยู่แล้ว

จะชนะ

วันมีโชค ภูหงษ์ทอง
ชนะคะแนน ดาวโรจน์ จิตรเมืองนนท์
ชนะคะแนนยอดเพชร แป๋งกองปราบ ที่ช่อง 7 สี 6 มิย.58
ชนะคะแนน เฉียบขาด ป.พงษ์สว่าง 116.4/ ลด 0.4 ช่อง 7 สี 26 ก.ค. 2558
.....ชื่อจริง อมร ทับอาสา ชื่อเล่น "บักฟลุ๊ค"เกิด 10 กันยายน 2539 อายุ 18 ปี ภูมิลำเนา 228 หมู่ 8 ต.ปังกู อ.ประโคนชัย บุรีรัมย์สูง 168 ซม. น้ำหนักธรรมชาติ 116 ป.หัวหน้าคณะ ประสาท ภูหงษ์ทองสถานที่ฟิตซ้อม ค่ายศักดิ์บุรีรัมย์ อ.เมือง บุรีรัมย์ โดยมี ยะ เกียรติเพชร ควบคุมและดูแลการฟิตซ้อม วันชก มี "เจ๊หน่อย" แม่ย่านางของค่าย มาเซียร์อยู่ที่มุม เป็นมวยจังหวะเตะต่อยคล่องว่องไว ชั่วโมงนี้สดมาก ในมีเหลี่ยมเข้าช่วย เป็นมวยฝีมือ อาวุธมวยไทย ครบเครื่อง มีลูกเขี่ยขาหน้า ที่ทำให้คู่ชกล้มและเสียเหลี่ยม ขนาดเพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์ ที่ว่าแกร่งๆๆก้อต้อนขาดมาแล้ว ต่อยที่ช่อง 7 สี หน้าเสื่อดูดีกว่ามาก แต่ความแข็งแกร่งแข็งแรง ยังเป็นรองคู่ชกในวันนี้ ปลายๆๆบดเบียดไปแล้วดูเป็นรอง ชนิดสนุก ถูกคู่มากครับ พิกัด 116 ป.

คู่เอก ชิงแชมป์รุ่น 135 ป.ที่ว่างของสนามมวยช่อง 7 สีที่ว่าง
ต๋วนเป๋ เดอะเบสอุดร
แพ้คะแนน เป็นเอก ศิษย์หนุ่มน้อย ลพน. 6 ต.ค. 57
แพ้น็อคยก 4 เมืองไทย พี.เค.แสนชัยฯ ลุมพีนี 31 ต.ค. 57
ชนะน็อกยก4 วันเฉลิม ศิษย์ช้อน้อง 6 เม.ย.58 จ.มหาสารคาม
แพ้คะแนน อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม ช่อง 7 สี 17 พ.ค. 58
....ชื่อเล่นเป๋ มวยตาลสุ่ม อุบลราชธานี อายุ 24 ปี อายุ 24 ปี สูง 173 ซม.ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย เดอะเบสมวยไทย ที่อำเภอเมือง สกลนคร โดยมีเสี่ยต้อม อุบล ดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยที่มีขาขวาเล็กกว่า จึงได้รับฉายาขาเป๋ "จอมเตะขาไก่" เป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น ลูกถนัดคือเอาขาขวา ขาที่ลีบๆๆนี่แหละเตะก้านคอในระยะประชิดที่ทำไกด้ดีมาก และอีกลูกหนึ่งที่ถนัดคือลูกเตะตัดขาทำให้คู่ชกเสียหลักและล้มลงทำให้คู่ชกเสียหลักเสียเหลี่ยม เป็นมวยที่มีข้อแขนที่แข็งแกร่งแข็งแรงล๊อคคอจนคู่ชกหายใจไม่ออก ไฟท์ล่าสุดต่อยกับอภิสิทธิ์ เจ็บตัวมากถึงขั้นว่าจะเลิกชกตัว แต่ก้อพักร่างกายสักระยะหนึ่งแล้ว กลับมาทำการฟิตซ้อมได้เช่นเดิม วันนี งวดนี้ ทีมงานบอกว่าซ้อมดีมาก ซื่อเสียง การผ่านมวยดีกว่า บดเบียดไปแล้วมองว่าดูดีกว่า

จะชนะ

นนทกิจ ต.หมอศรี
ชนะคะแนน แสนเก่ง เกียรติเจริญชัย ช่อง 7 สี 14 มิ.ย. 2558
แพ้คะแนน แรมโบ้ เพชรโพธิ์ขาว สนามกีฬา จ.ลำปาง 4 ก.ค. 2558
ชนะน็อคยก 4 ใจสู้ ท.เทพสุทิน 137ราชดำเนิน 6 ส.ค. 2558
....มวยโคราช อายุ 20 ปี สูง 177 ซม.ฟิตซ้อมที่ค่าย ต.หมอศรี + ศิษย์จ่ากุ้ง ภายใน รร ยอแซฟ สามพราน อ.สามพราน จ.นครปฐม ปล้ำกับ ชาญชัย ศิษย์อิตสุคโต และ ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ โดยทีมงานจ่ากุ้ง-เสี่ยตู่ ต.หมอศรี-เสี่ยติ๊ก-เสี่ยพรเจ้าของกิจการกางเกงยีน-เสี่ยสำราญ เจ้าของธุรกิจกิจการกระทะไฟฟ้าชื่อดัง ช่วยสนับสนุนไม่อั้น เป็นมวยถนัดขวา แต่เตะซ้ายเท้าหน้าได้แม่นยำและรุนแรง เป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น โดยเฉพาะลูกเตะซ้ายเท้าหน้าเตะได้แม่นยำและรุนแรง เข่าในมีดักแทงดักเสียบ ช่วงนี้สดจากไร่ ชนะติดต่อกันหลายไฟท์ แต่ช่วงหลังๆๆๆต่อยพิกัด ไม่ต่ำกว่า 137 ป. มาอาทิตย์นี้ ต่อยที่พิกัด 135 ป. จะมีผลหรือไม่ จะคุมน้ำหนักมากไปหรือไม่ ปลายๆๆจะแผ่วหรือไม่ต้องติดตามต่อไปพิกัด 135 ป.
...อนึ่ง ทีมงานต๋วนเป๋ จะเดินทางจากสกลนคร มุ่งหน้าสู่ กทม.ตอนเย็นวันพุธ ครับ การเตรียมตัวดีมากครับ และ ต๋วนเป๋ ปีนี้ นัดชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ ก็ต่อยเป็นคู่เอก โดยคราวนั้น ต่อยกับ เป็นเอก ศิษย์หนุ่มน้อย และก้อพลิกแพ้คะแนนไป

คู่ที่ 4 อาจจะได้ต่อย 3 ยก เพราะเวลาอาจจะไม่พอ ครับ
ดอกไม่เงิน ป.พงษ์สว่าง
แพ้น็อคยก 4 ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีณภัทร 117.6/ ลด 1.6 ลุมพีนี 14 เม.ย. 58
ชนะคะแนน ดาวพยัคฆ์ ศักดิ์ปลายพระยา 119.4/ ลด 1.4่ ป.31 พ.ค. 58
แพ้คะแนน ฟ้าใหม่ ป.เรืองรัมย์ 118.8/ ลด 1.8 ช่อง 7 สี 12 ก.ค. 58
.....ชื่อเล่น "บักเม่น" อายุ 23 ปี สถานที่ฟิตซ้อม ค่ายมาสเตอร์ทอดดี้มวยไทยยิม ซอยแบริ่ง 22 เขตสำโรงเหนือ สมุทรปราการ มี จ่าตุ๊ ป.พงษ์สว่าง เป็นลูกพี่ เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในเหนียวแน่น เหลี่ยมเชิง แพรพราว 3 ยก ท้าทั่วประเทศ แต่ปลายๆๆโดนหมดโดนเบียดไปแล้วหัวใจดวงน้อยไปนิดไม่ได้มาตราฐาน เป็นมวยประเภทความเชื่อถือมีน้อย แต่วันนี้ งวดนี้ อาจจะได้ต่อย แค่ 3 ยก และ 3 ยก นี่ผมเองมองว่า ยังดูดีกว่าคู่ชกในวันนี้

จะชนะ

ข้าวหอม ศิษย์ผู้ใหญ่นิรันทร์
ชนะทีเคโอ4 เด่นหนองพวง ป.เชิดเกียรติ 4 พ.ย.57 จ.อุบล
ชนะคะแนน เพชรจริง ส.เซกอง (สปป.ลาว) 20 มี.ค.58 จ.อุบล
ชนะคะแนน เอกวายุ ม.กรุงเทพธนบุรี 12 ก.ค.58จ.นนทบุรี118
.....นามเดิมอิทธิฤทธิ์ ศิษย์จ่าต้อย ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายศิษย์ผู้ใหญ่นิรันดร์ ที่ ยโสธร โดยมีผู้ใหญ่นิรันดร์ เป็นหัวหน้าค่ายคอยดูแลการฟิตซ้อม เป็นมวยรูปร่างสูงยาว เป็นมวยเข่าในล้วนๆๆเดินหน้าท้าชนตลอด เป็นมวยประเภทไม่มีตา ปลายแรง แต่คิดว่าต่อย 3 ยก ต้นๆๆเดินเข้าไปรับแข้งก่อนแน่อน กว่าจะถอนทุนคืนก้อคงจะสายไปแล้ว ไล่ไม่ทัน เพราะมวยเข่า เขตอันตรายก็ ยก 4 ยก 5 ครับ ชนิดสนุก พิกัด 118 ป.
....เล็กๆๆๆๆๆน้อยๆๆๆเผื่อเป็นประโชน์ในการประกอบการตัดสินใจ ครับ....

สำหรับสมาชิก ที่สมัครเป็นเพื่อนผมในเฟสบุ๊คผมนะครับ เนื่องจากเฟสเก่าของผมมีปัญหา ขอให้ทุกท่านสมัครเข้ามาเป็นเพื่อนของผมอีกครั้งนะครับ ผมจะรับ @ ทุกท่านครับ ชื่อเฟสผม "ณรงค์ซอยบ้านพลเมืองดี วิเชียรซอย" ครับ

พลเมืองดี

..คู่ที่  ชิงที่ 3 มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่  15 ...

พลเมืองดี

..คู่ที่ 1  ชิงที่ 3 มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่  15 ...

พลเมืองดี

ว่าด้วยคู่เอกช่อง 7 สี  อาทิตย์ที่  30  สิงหาคม  2558
นัดชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 15 โดยซอยบ้านพลเมืองดี
(ปรับเปลี่ยนล่าสุด!!!ต๋วนเป๋  แจ้งถอน ครับ)

ชนะทรัพย์  พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม
ชนะคะแนนศักดิ์สุริยา  ช.โค้วยูฮะอีซูซุ ช่อง 7 สี
แพ้น๊อคเสมาเพชร  ศิษย์ผู้พันตู่  ที่ร้อยเ็ด
เสมอโพธิ์แก้ว  พุ่มพันธ์ม่วง  ลพน.
...นามเดิมนวพล  ศิษย์ผู้พันตู่  ปัจจุบันนัชี้  ได้โอนสิทธิ์กันเรียบร้อย  โดยมาอยู่กับเสี่ยแขก  พีเค.....มวยดอนจาน กาฬสินธ์ ถิ่นน้ำดำ เมืองฟ้าแดดสูงยาง โปงลางล้ำหน้าฯ บ้านเดียวกันกับซอยบ้านพลเมืองดี อายุ 23  ปี สูง170  ซม.ฟิตซ้อม ค่ายมวย พีเค.แสนชัยมวยไทยยิม เขตบางคอแหลม กทม. มี "ทูน" ไทยแลนด์ ปิ่นสินชัย เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อมเป็นมวยจังหวะเตะต่อยเข่าในเหนียวแน่น  แข็งแกร่งแข็งแรง  มีศอกในระยะประชิด อบออกอาวุธยก 4  เป็นพิเศษ  ต่อยกัยใครไม่คเยได้เปรียบรูปร่าง  วันนี้  อาทิตย์นี้เจอคู่ชกรูปร่างเตี้ยสั้นกว่า  และต่อ  นน.ให้คู่ชก 2 ป.แต่ไม่ได้ต่อรูปร่าง  มองมุมไหนเหลี่ยมไหนยังเหนือกว่าคู่ชกในวันนี้มาก

จะชนะ

ปิ่นเพชร ศิษย์เจ๊แดง
ชนะคะแนน พิชิตชัย ร.ร.กีฬาโคราช 29 มี.ค.58 ช่อง7สี 131.5 ลด 0.5
แพ้คะแนนโตโต้  ศิษย์เสธ.เนตร  ที่ช่อง 7 สี
ชนะคะแนนโตโต้  ศิษย์ เสธ.เนตร  ที่ลำปาง แก้มือได้
....ชื่อเล่น "บลักโค๊ะ" อายุ 21 ปี สูง 168 ซม. "มวยกระเหรี่ยง" แม่ฮ่องสอน มี ปลัดสุรินทร์ เป็นลูกพี่  งวดนี้ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายกีล่าสปอร์ต แถวเขตสายไหม กทม. โดยมีพ่อเลี้ยงคำจันทร์ ซาวคำเขตต์ เป็นผู้ดูแลการฟิตซ้อม   เป็นมวยจังหวะฝีมือ เตะต่อยคล่องว่องไว เก๋าเกมส์ มีลูกรัดล่าง รัดเอว แล้งซอยเข่า พร้อมเททิ้ง แต่วันนี้เสียเปรียบรูปร่างเจอบี้เจอบดหนักๆๆมีย่นมียุบให้เห็น
พิกัด 130 ป. ต่อ 132 ป.
(คู่นี้เลื่อนขึ้นมาต่อย  เพราะมีคิวต่อยกันอาทิตย์หน้า ครับ)

สำหรับสมาชิก ที่สมัครเป็นเพื่อนผมในเฟสบุ๊คผมนะครับ เนื่องจากเฟสเก่าของผมมีปัญหา ขอให้ทุกท่านสมัครเข้ามาเป็นเพื่อนของผมอีกครั้งนะครับ ผมจะรับ @ ทุกท่านครับ ชื่อเฟสผม "ณรงค์ซอยบ้านพลเมืองดี วิเชียรซอย" ครับ

พลเมืองดี

..ดูทรงผมแชมป์  ปูนเสือ  คนใหม่ ครับ...

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal