เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นตามผมดี  (อ่าน 2501 ครั้ง)

ชอบมวย

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
เล่นตามผมดี
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:44 »
ผมให้ช่องละ2ตัวถูกทุกเสาร์-อาทิตย์
            วันนี้ช่อง9
 จงรักษ์ ส.โชคนิตยา***เด็ดมาก
 พิทักษ์ชัย เกียรติสมบัติ**เด็ด
            วันนี้ช่อง7
 ศรชัย ยิ่งเจริญการช่าง***เด็ดมาก
 วัชรพล ส.ศักรินทร์**เด็ด

mr.บวม

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 0
Re: เล่นตามผมดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:54 »
คู่แรกระวังหมดนะคับ...(หมดเเรงนะคับ) เห็นมันใจจัง...เลย 
วัชรพล แว่นตามหาชน มวยโคราชต่อยมานานมากตอนแรกดังมาคู่กับพวกยอดวิชา แต่ไม่รู้เป็นไร ต่อยแล้วหาย กลับมาต่อยใหม่อีก ทำให้ไม่ไปไหนมาไหนจะเข้าศึกเพชรยินดีก็ไม่เข้า หลังมานี่คงเห็นยอดสยามมาโชว์ที่ ช่อง7 ทำให้วัชรพลอยากออกช่อง7 มาซบอกเxxx่ยวๆของป๋าบ้านพลเมืองดี สไตล์การชกเป็นมวยชกสนุกสู้มีทุกลูก ครั้งหลังสุดนี่จริงๆแล้ว วัชรพลชนะเจ้าเพชรดำ ส.สง่าการช่าง หรือเจ้า เพชรรุ่งเรือง พีเคมวยไทย มาที่เวทีมวยสุรนารี แต่ผมเห็นเพื่อนนักวิจารย์ลงผลเป็นแพ้ตลอด ซึ่งวันนั้นต่อยกันสนุกต้นๆเพชรดำไปก่อน มาชิงกันยก5 แบบหมดยก4เพชรดำยังเป็นต่อ นิดๆ ยก5ตั้งรับมาทำให้วัชรพล แซงเข้าป้ายแบบฉิวเฉียด ซึ่งหลังชกเสร็จมวยคู่นี้มีโปรโมเตอร์จองเข้าศึกเยอะแยะ นำหนักปล่อยของ วัชรพล น่าจะอยู่ที่ 53 โล หรือ 115-116 ป.ไฟท์นี้ออกนำหนักที่104 ป.นับว่าเป็นเรื่องยากมากเพราะวัชรพล ไม่เคยต่อยกลางวัน และไม่เคยทำนำหนักด้วย ทำได้แต่จะมีแรงต่อยไหม
เปรี้ยวปาก มวยฝีมือมีทุกลูกทั้งรุกและรับ 102 ป.ถือว่ากำลังสวย ซึ่งครั้งหลังของเปรี้ยวปาก ชก104 ป.มาโดนหมูกัดแพ้น็อคเงาพยัคฆ์ อบต.โนนทอง ยกที่4 เวทีลุมพินี

มุมมองของคนจัดคู่นี้ เค้าคงคิดว่า วัชรพล ดีกว่าเงาพยัคฆ์ และจะต้องดีกว่า เปรี้ยวปาก แต่อย่าลืมเรื่องของนำหนักก็แล้วกัน เพราะนักมวยบางคนชกนนอก เป็นโคตรมวยแต่ชกในกรุงยังกับมวยหัดใหม่ก็มี
                                        mr.บวม

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal