เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: กรรมการพิจิตต์ พรหมคง  (อ่าน 5508 ครั้ง)

thawee

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 8
กรรมการพิจิตต์ พรหมคง
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 16:13 »
การตัดสิน(เฉพาะมวยคู่เอกช่อง 11 เมื่อวานนี้)ทัศนะของผมท่านทำถูกแล้วการตัดสินตามหลักการณ์ในฐานะมวยคู่นี้เป็นคู่เอก การจะเป็นมวยคู่เอกหรือคู่นำรายการนั้น ยากมากนะครับ ต้องมีประสบการณ์ชกซึ่งไม่ต่ำกว่าร้อยไฟต์แน่ ต้องมีชื่อเสียง คนอย่างดู มีความคล่องตัวในเชิงมวยไทย
มีจุดขาย ส่วนการประกบคู่นั้นอยู่ที่ผู้จัดว่าเหมาะหรือไม่(ถ้าประกบแบบขาด ก็ขาดทุน ไม่มีคนดู)ส่วนนักมวยมีหน้าที่ชกตามที่ฝึกซ้อมมา(ต้องมีการฝึกซ้อมเตรียมพร้อมก่อนชก) แต่ต้องร้อยเปอร์เซ็นต์เพราะเป็นคู่เอก
ค่าตัวมากกว่าคู่อื่น และเป็นคู่ที่คนอยากดูมากกว่าคู่อื่นๆ(มีความคาดหวังสูง มันท์ สู่สี สนุกและได้อารมณ์แฟนมวย)แต่วันนั้น ก้องธรณี ต่อยมวยผิดสังเกตุหลายหลายอย่าง เช่น เตะหวืดบ่อยครั้ง เตะแบบจิ๊กโกแตะใบไม้(ใช่ปลายเท้าเตะ ซึ่งไร้นำ้หนัก ต้องเตะด้วยแข้งถึงมีน้ำหนัก)การเข้าทำหลวมกล้ากล้ากลัวกลัว และที่สำคัญปล่อยโอกาสให้คู่ต่อสู่ฟื้นตัว ในช่วงจังหวะหนึ่งสับศอกคู่ต่อสู้มีอาการแต่ไม่เข้าทำต่อ ปล่อยให้คู่ต่อสู้ฟื้นหรือกระตุ้นให้ฟื้น(ต่อยกราดหรือต่อยนวมคู่ต่อสู้)สรุปต่อยไม่สมเป็นคู่เอก หากแย้งว่ามวยสู้กันไม่ได้ ต้องโทษผู้จัด กรรมการทำถูกแล้วต่อยมวยไม่สมกับเป็นคู่เอก ตามทัศนที่กล่าวข้างต้น(ล้มไม่ล้มไม่รู้ แต่ต่อยไม่เหมาะสมกับคู่เอก)

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
Re: กรรมการพิจิตต์ พรหมคง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 07:37 »
ต่อยไม่สมกับมวยคู่เอก (ถูกต้องครับสมควรไล่ไป) แต่เรื่องล้มหรือไม่ล้มมวยนั้น ถ้าพิจารณากันดีๆ ผมคิดว่าไม่น่าล้มนะ หากคู่ชกก้องธรณีไม่มีทางชนะ (หากก้องธรณีไม่ล้ม) แล้วประกบคู่ชกกันทำไมครับ สรุปว่าถ้าก้องธรณีแพ้ ต้องไล่ ต้องเป็นผู้ชนะอย่างเดียวถูกต้องไหมครับท่าน ถ้าชกแบบไม่สมศักดิ์ศรี ชกไม่สมฐานะก็ว่าไปอีกอย่าง แต่แพ้ หรือชนะ มันต้องมีสิทธิ์ให้คู่ชกด้วย ใช่ว่าประกบมาเพื่อแพ้อย่างเดียว หรือผมคิดผิด ชี้แนะด้วยครับ กำลังใจนักมวยละ และ ฯลฯ ขอบคุณ ปล.บางทีนักมวยอาจจะมีปัญหาในเรื่องใด เรื่องหนึ่งเกี่ยวกับร่างกาย แต่มีความจำเป็นถอนไม่ได้ แต่ไม่บอกให้ใครรับรู้ละ เช่น ป่วยกะทันหัน, บาดเจ็บกะทันหัน หรือ.......
[/glow :dookdik_smile-circle_83[1]:

วีรศักดิ์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 36
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 10:23 »
ต่อยไม่สมกับเป็นคู่เอก เห็นด้วยครับ ใช่..แต่ ก้องธรณี ซ้อมบ้านนอก ระยะหลังก็ไม่เท่าไร ส่วน ฟ้ามีตา(ขาวกระจ่าง เล็กหนองคู) มวยตัวนี้การผ่านมวยมาเยอะผมว่าไม่เป็นรองก้องธรณีเลยนะ แต่ชื่อเสียงเมืองกรุงอาจจะดูเป็นรองแค่นั้นเอง ระยะนี้ร่างกายฟ้ามีตาดีมากสดขึ้นมาอยู่ค่ายดีน้ำเลี้ยงดี สรุประยะนี้ฟ้ามีตา เหนือกว่าผ่านก้องธรณีได้ ไม่ใช่ฟ้ามีตา ไม่มีสิทธิ์ชนะ แพ้ได้อย่างเดียวอย่างที่พวกโห่กลัวเสียตังค์คิด เมื่อฟ้ามีตา ชนะได้ จะโห่ทำไม และกรรมการจะไล่ทำไมล่ะ..มุมมองผมครับ คงไม่ว่ากัน

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 10:54 »
ถูกต้องที่สุดครับคุณวีรศักดิ์ มวยถ้ารู็ว่ามาชกแต่ชนะไม่ได้ มาชกทำไม คนประกบมวยมองว่าอย่างไร ถ้ารู้ว่าฝีมือหรืออะไรก็ตามที่สู้กันไม่ได้เลย หลุดอะ แล้วประกบชกกันทำไม  พี่น้องกรุณาให้คำชี้แนะหน่อยครับ หรือกรรมการต้องเห็นชอบตามเซียน แย่นะผมว่า ขอโทษนะถ้าผมรู้ไม่จริง ชี้แนะด้วย :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]: :dookdik_smile-circle_83[1]:

wichai

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 18
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2017, 14:52 »
    จัดมากิน กินไม่ได้ก็ต้องไล่กลัวเสียตังค์ :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal