เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ส้มตำปลาร้าสะท้านฟ้า - บุญหลาย ใครเผ็ดกว่า ? 7 สีอาทิตย์นี้ !!  (อ่าน 6962 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://] [/img] http://][/img]
มวยรอบปูนเสือคู่นี้    รักพี่เสียดายน้องครับ   คู่คี่สูสีมีเสียวแน่    คงอัดกันชนิดพลิกไปพลิกมา    สะท้านฟ้ารูปร่างน่าจะได้เปรียบบุญหลายคือสูงยาวกว่า  ฝีมือครบเครื่องเตะเข่าหนักหน่วงรุนแรง  ขณะที่บุญหลายฝีมือดีมีเตะเข่าหนักแรงเช่นกัน ที่สำคัญจิตใจห้าวหาญ   สู้ฟัดเต็มพิกัด ชกได้ลุ้นตลอด   แต่ผมเองได้เห็นบุญหลายชกออกตู้เพียงครั้งเดียว      ส่วนสะท้านฟ้าเท่าที่ชกออกตู้ที่ผมได้ดู  3  ไฟต์ เห็นว่ามีความมุ่งมั่นในเกมสูง   การแก้ปัญหาเฉพาะหน้าทำได้ดี    ผมต้องตัดสินใจกัดฟันเลือกซะแล้ว     ส่วนตัวผมมองว่า   สะท้านฟ้าน้ำเลี้ยงดี  ยืนมวยนิ่ง  รู้จังหวะในการออกอาวุธ   อาทิตย์นี้น่าจะได้รับการชูมืออีกครั้งหนึ่ง..แบบว่าต้องลุ้นกันเสียวสะดือเลยแหละครับ    ท่านล่ะคิดเห็นอย่างไรเชิญเลยครับ  เพื่อเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจของเพื่อนสมาชิก

ฝากความหอม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
สะท้านฟ้า....ฝีมือเหลี่ยมไอคิว...เหลี่ยมนิดๆ...

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
สะท้านฟ้า   จุดเด่น ฝีมือครบเครื่องได้เปรียบสูงยาวกว่า(171Cm.)เข่าอาชีพเหนียวแน่นลูกรัดในแทงดี ช่วงชกดีกว่า
บุญหลาย    จุดเด่น เป็นมวย2การ์ด อาวุธคมแข้งซ้ายยาว-เข่าลอยมีศอกตาม ล็อคในเหนียวแน่นแล้วเททิ้ง มีลูกบ้าลูกฮึด
คู่นี้ผมชอบ สะท้านฟ้า มากกว่าครับน่าจะใช้รูปร่างที่ได้เปรียบเตะนำ ดักแทงไปก่อนแล้วค่อยมาดวลเข่ายกท้ายๆแต่ต้องระวังลูกเททิ้งด้วยเจ้าบุญหลายเก่งมาก

อำนาจ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 52
ผมว่าบุญหลายดูดีกว่านะ..ลูกเททิ้ง..ผมว่ายิ่งเทยิ่งหมดแรง..เพราะคนเททิ้งใช้แรงเยอะ

ไฟหนาว

http://][/img]

ขอบคุณทุกความคิดครับ    เขาว่าหลายหัวย่อมดีกว่าหัวเดียว    ผมก็ชอบนะท่านอำนาจ  ลูกอุ้มแล้วเททิ้งของบุญหลาย   ดูว่าเข้าตากรรมการจัง    แต่ผมก็ห่วงอยู่อย่างเดียว   ต้นๆบักบุญหลายคงมีแฮงอุ้มแล้วเท   หลายยกเข้าแฮงมันจะหาย   เพราะฟ้าสะท้านมันตัวใหญ่น่ะซีครับ   อุ้มแล้วเทไม่ลงยุ่งเลยแหละ     ถ้าฟ้าสะท้านตัวเล็กหน่อยแบบคนข้างบน  บักบุญหลายอุ้มรัดฟัดเทไม่กี่ทีหมดแรงเอ็ดเล็ดชัวร์...ฟ้าสะท้านคงนั่งถ่างขาแบบหมดสภาพเลยหละ       ท่านอื่นๆเอางัยดีกันละครับ 
  [/size] [/color]

ไก่ชน

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 2
ถ้าเป็นลูกรัดล่างแล้วซอยเข่าละครับท่าน

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975

อย่างนี้เขาเรียกว่าซอย ยิกๆๆๆๆ อิอิ

ฝากความหอม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
อยา่งนี้น่ารัดทั้งบน  กลาง  ร่าง.....นะครับท่านไฟหนาว 

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
สะท้านฟ้า - ดูนอก อาจจะดีกว่าแน่ ต้นๆ คงมาก่อน แต่ปลาย ๆ เล่นกันที่วงในผมชอบบุญหลายครับ สะท้านฟ้า ปลาย ๆ อาจจะแผ่วได้ แม้บุญหลาย จะเสียเปรียบรูปร่างก้อตาม แตัถ้ามาเต็มถังล่ะก้อ หนุกแน่ ๆ ครับ (มีลุ้นครับ)

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
บุญหลายอ้ายมักเจ้ายามแทงเข่าแบบโค้งๆเด้อบักหล่า

ไก่ชน

แรกๆๆชอบสะท้านฟ้านะครับ แต่ดูวิดีโอซ้ำไป ซ้ำมา กลัวลูกรัดเอวจริงๆ

มวยวัด

• มวยคู่เอก
บุญเจ้าหลายเจ้าสิได่น็อกสะท้านฟ้าโชว์ก็คราวนี้

คนอุบล

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ชอบบุญหลายครับ...

ไฟหนาว

เป็นมวยถูกคู่ถูกเวลาครับ  ท่านเชียร์ใครก็ได้ลุ้น     สะท้านฟ้า     บอสวิคคาร์ออดิโอ  ( ก.กิตติพงษ์,ป.เตละกุล )   เป็นมวยดาวรุ่งจากสงขลา   แดนสะตอรสเด็ด   ขึ้นมาฟิตซ้อมอยู่ที่ค่ายมวย  13  เหรียญ   กทม.  มีนักสร้างมวยตัวจริงคือ  หนุ่มน้อย     เมืองหาดใหญ่  ( ผู้ปั้นเป็นเอก   ศิษย์หนุ่มน้อย  ให้เป็นยอดมวยมหาชนคนปัจจุบัน)  เป็นผู้สนับสนุนอยู่เบื้องหลัง    สะท้านฟ้า  เป็นมวยสูงยาว    น้ำเลี้ยงดี    ประสบการณ์ในเวทีเมืองกรุงเยอะกว่าบุญหลาย       ผมลองสืบๆดูพอรู้มาว่า   สะท้านฟ้าไม่แพ้มวยเข่าซะด้วย
        บุญหลาย     ศิษย์นายกจง  ชื่อเดิมคือ  ชาติพยัคฆ์    ทีเด็ดท่าหลวง   ข่าวว่าไฟต์ที่จะถึงนี้จะใช้สีเสื้อ สารีงามรีสอร์ท    เป็นเด็กอุบล   แดนดินถิ่นดอกบัวงาม ไก่ย่าง ส้มตำปลาร้ารสแซ่บ( พูดถึงปุ๊บน้ำลายดันไหลปั๊บเลยเรา )  บุญหลายมาทำการฟิตซ้อมอยู่ที่ร้อยเอ็ด  ในทีมงานของเบิ้ม   ภูดิน   ดูว่ารูปร่างจะเตี้ยกว่าสะท้านฟ้า    เป็นมวยบู๊สู้ยิบตา   ไอคิวดีแน่แก้ปัญหาเฉพาะหน้าเก่ง   ลูกทีเด็ดทีขาดน่าจะเป็นลูกอุ้มแล้วเททิ้ง    หากทำได้อย่างไฟต์แรก..ชนะครับ  ก็ไม่รู้ว่าจะมีแรงอุ้มสะท้านฟ้าแล้วเททิ้งได้แค่ไหน   อยู่ที่กำลังและการฟิตซ้อม แข็งแกร่งดีหรือเปล่า   ?      
   เป็นเพียงข้อมูลเบื้องต้นเท่านั้น  ผมจะมาโพสต์ต่อทุกวันจนถึงวันชก  ท่านสนใจติดตามได้ในกระทู้นี้ครับ      ท่านเองคิดยังงัยกับคู่มวยอันตรายคู่นี้ เชิญได้เลยครับ

ไฟหนาว

เรามาเทียบฟอร์มการชก   7   ไฟต์หลังของทั้งคู่มีดังนี้ครับ

สะท้านฟ้า    บอสวิคคาร์ออดิโอ
-     ชนะ    ตุ๊กตาทอง       ส.จ.ต้อยแปดริ้ว    12  ธ.ค.  54  รดน.
-     แพ้     ฟ้าเป็นหนึ่ง      วินดี้สปอร์ต          18  มี.ค.  55  รดน.
-     ชนะ    ขวัญอุบล        ศักดิ์นิรันดร์รัตน์     28  ก.ค.  55  สงขลา
-     ชนะ    พงษ์เพชร       เอ็มยุเด็น              11  ส.ค.  55  พัทลุง
-     ชนะ    รุ่งเพชร          เพชรเจริญ             29  ก.ย.  55  TGN
-     ชนะน็อคยก 3  ไก่ไทย     ท.เทพสุทิน      27  ต.ค.  55  NBT
-     ชนะ     เหนือธรณี       ว.วรรณทวี           23  ธ.ค.  55  ช่อง  7  สี

บุญหลาย       ศิษย์นายกจง
-     ชนะ      พม่า              ตาลสุมยิม                20  ก.ค.  55  อุบลราชธานี
-     แพ้        อนันตชัย        จ.เจริญชัยพานิช        18  ก.ย.  55   โคราช
-     ชนะ     เพชรสายฟ้า     สท.ม่อนโพนทอง      9    ต.ค.  55   ร้อยเอ็ด
-     ชนะ     กตัญญู            เกียรติศักดิ์นานันท์     20  ต.ค.  55    ศรีสะเกษ
-     ชนะ     วีระพลเล็ก        เอ๊กซิดิคอนยิม          26  ต.ค.  55    สุรินทร์
-     เสมอ    แสนวังชัย        อ.จีรวรรณ               5    พ.ย.  55    กาฬสินธุ์
-     ชนะน็อคยก  4  เพชรใหม่         ท.เทพสุทิน       23  ธ.ค.  55
  ช่อง  7  สี

ดูฟอร์มแล้วสะท้านฟ้าจะมีประสบการณ์การชกเวทีเมืองกรุงมากกว่าบุญหลาย     ผมยังชอบมวยรูปร่างได้เปรียบ  ดาวดังจากแดนสะตอ สะท้านฟ้า      บอสวิคคาร์ออดิโอ   ครับ    ท่านล่ะครับชอบใคร   เชิญร่วมแสดงทัศนะได้เลยครับ

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
ผมว่าสะท้านฟ้าตัวใหญ่แล้วต้องคุมน้ำหนักเยอะ3ยกไปก่อนแน่นอน
4.5 หมดแรงบุญหลายก็จับเททิ้ง 2.3  ครั้งเสียงเฮก็เริมมา
บุญหลาย   บุญหลาย   ๆๆๆๆๆๆๆๆ   555555

ดำ ราชวัตร

• มวยใหม่
  • **
ผมว่าบุญหลายทรงมวยไม่สวย ชกมวยโฉ่งฉ่าง ถ้าจับเข่าในแล้วกดตีไม่ได้เล่นสะท้านฟ้าไปเลย
ถ้ากดในได้เสร็จบุญหลายแน่ ดูก่อนนะครับ
ผมว่า

เด็กรักไทย

• มวยใหม่
  • **
รอท่านไฟหนาว ชี้ให้เลยและกัน

เด็กเมืองลุง

• ชอบกด Like + 26
สะท้านฟ้า เต็มเวตกว่า.....มวยคู่นี้สะท้านฟ้า เบียดแซงเข่าในปลายๆ
ส่วนคู่ชกเข้ามารวบล่างดูแล้วไม่ง่ายแน่ อาจเจอกดคอโก่งแทงซะก่อน

ไฟหนาว

เหรียญยังมีสองด้าน    คนเรามองต่างมุมกันได้เช่นกัน     วันนี้ผมชอบสะท้านฟ้าครับ..  ดูว่าใหญ่กว่า  การเตรียมตัวดีกว่า ที่สำคัญน้ำเลี้ยงดีกว่า    นักมวยเองก็.มีความตั้งสูง..น่าจะชนะบุญหลายได้เมื่อชกครบ  5  ยก...  โชคดีขอให้เงินเต็มกระเป๋าครับพี่น้อง
[/color]

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal