เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ลมหวลดวลจ้าวอินทรีย์..ดีกรีจอมเดิมพันทั้งคู่..ใครใหญ่ใครอยู่ คู่ 1..7 สี !!  (อ่าน 4565 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
                            http://][/img]
ลมหวล     ลูกไทวา  6    VS    จ้าวอินทรีย์     เกียรติเจริญชัย     คู่แรก  7  สีอาทิตย์นี้ป๋าชุ้นประกบไว้ให้เล่นไห้ลุ้น   แถมได้เสียวกันอีกต่างหาก     ซึ่งจะชกกันในพิกัด    107   ปอนด์    เป็นมวยประเภทเล็กดีรสโต     ทั้งคู่เคยออกตู้โชว์มาแล้วครับ       พูดถึงลมหวลรายนี้เป็นดาราจอมเดิมพัน  แฟนมวยแถบชายฝั่งทะเลตะวันออก  ได้แก่  ระยอง   ชลบุรี   จันทบุรี    ตราด  ฯลฯ รู้จักกันดีครับ    ชกทีไรกินเดิมมาเพียบ  จนมีแฟนคลับตามเล่นตามเชียร์ไปทุกที่       ทางด้าน  จ้าวอินทรีย์ ศิษย์รุ่นใหม่ของโกเกียรติรายนี้  ข่าวว่าชกล่าเดิมพันแถวใต้   โดยเฉพาะสตูล  ตรัง   ชื่อเสียงโด่งดังเป็นพลุแตกทีเดียวเชียวแหละครับ    สายสืบหัวเห็ดรายงานว่า  เป็นมวยเข่าพันธุ์ไอ้เคี่ยม   คีบได้ตีไม่เลี้ยง  (รายงานเกินจริงหรือเปล่าพี่)       เอาเป็นว่าเมื่อจอมเดิมพันมาชกกัน        ท่านว่าใครจะชนะเล่าครับ  ?        ผมเอง..ผมชอบกระดูกกระเดี้ยวดีอย่างลมหวลครับ.     ถึงแม้ว่าที่ผ่านมาชก  7  สีทีไรจะไม่ชนะซักทีก็ตาม       ไฟต์นี้ฟิตมาดีผมว่ามีเฮดังๆได้กะตังค์ใช้ครับ      ท่านมีข้อมูลอะไรเด็ดๆบอกกันหน่อยดิ้  !

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
จ้าวอินทรีย์ เกียรติเจริญชัย มวยรุ่นใหม่ของโกเกียรติ เมืองสตูล

มวยตัวนี้เท่าที่เคยเห็นฟอร์มการชกมา ช่วงหลังชนะมาตลอดเดินสายต่อยแถวใต้ และในบ้าน(สนามเกียรติเจริญชัย สตูล)เป็นส่วนใหญ่ พูดถึงกระดูกมวยยังไม่แกร่งเท่าไหร่ แต่เด็กคนนี้ได้น้ำเลี้ยงดี หัวใจดีขยันฟิตซ้อม เลยดูว่าเก่งเร็วร่างกายแข็งแกร่งมาก วงนอกอาวุธไม่จัดจ้านไม่เท่าไหร่ ประเภทเดินหน้าคว้าคอจับตีปล้ำในเหนียวแน่น มีหมัดศอกเสริม กล้าแลกกล้าปะทะเดินออกอาวุธได้ทั้ง5ยก อาศัยสภาพร่างกายเสียดสีบดบี้ให้คู่ชกยุบท้ายๆ...ล่าสุดชกออกตู้ครั้งแรกช่อง11 ชนะน๊อกหยกเพชร ส.รวมพล ยก4 ครั้งนี้ออกตู้7สี เจอมวยประเภทแลกกันอาวุธดอกต่อดอกกันตัวนี้ไม่กลัวแน่ หากเจอมวยประเภทกระดูกเก๋าเกม เหลี่ยมดีอาวุธเยอะ อาจออกทะเลได้เลย ทำคู่ชกไม่ยุบไม่เหนื่อย ตัวเองอาจจะเหนื่อยซะเอง.....

ขอบคุณข้อมูลจาก "เด็กเมืองลุง"

ไฟหนาว

http://][/img]
ขอบคุณครับท่านสนทะเล       เหตุผลและมุมมองของเด็กเมืองลุงน่ารับฟังครับ     แต่กรุณา..อย่า..อย่าด่วนมั่นใจฝ่ายจ้าวอินทรีย์มากเกินไปครับ       คงได้เห็นตัวอย่างกันมาบ่อยครั้ง...เสือสมุทร   เกียรติเจริญชัย..     เพชรใต้    เกียรตินะดีย์      ปืนกลไฟ    เล็กนครศรี..    มนต์ขาว    ช.จันมณี..     เพชรสาเกตุ      น้ำยาหม้อน้ำคอนเฟิร์ม ...    ที่หมาดๆก็ สะท้านฟ้า   ก.กิตติพงษ์..      มวยเก่งทุกคนครับ..แต่เจอของจริงสุดท้ายก็ไปไม่เป็น        ที่ผมชอบลมหวลเพราะว่ามวยตัวนี้ชกมานานกว่า  เก๋าส์เกม      มวยแถบอิสานดังๆมาชกเดิมพันด้วย ก็มอดม้วยกันเป็นแถว...ที่ผมติอยู่นิดคือลมหวลชกช่อง  7  ทีไร..ดูหนทางที่จะเอาชนะคู่ชกได้ยากเย็นจริงๆ.. แต่ไฟต์นี้ชกกับมวยรุ่นใหม่ไฟแรง    กำลังห้าว      ดูแล้วเกมคงเบียดกันแน่..     แต่สุดท้ายลมหวลโอกาสชนะได้มีค่อนข้างสูง      ท่านอื่นๆเล่าครับคิดอย่างไร     เชิญช่วยกันออกความคิดด้วย  เพื่อสมาชิกจะได้มีข้อมูลนำไปประกอบการตัดสินใจงัยล่ะครับ

มวยแพ้ชนะกันได้   ต้องใช้วิจารณญานในการติดตามข้อมูล   ที่ผมนำเสนอนี้เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นครับ    อย่าเพิ่งเชื่อ      ต้องฟังทัศนะจากเซียนทั้งหลายด้วย    ขอขอบคุณ

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
หลังจากที่มวยค่ายเกียรติเจริญชัย แพ้ที่ช่อง 11 เสารที่ผ่านมาสองตัว อาทิตย์ที่ผ่านมาลูกพี่ใหญ่ ขึ้นเวทีเจ็ดสีรับรางวัลค่ายมวยดีเด่นแห่งปี อาทิตย์นี้ จ้าวอินทรีย์ ขึ้นเวที7สีครั้งแรก ชนะหรือจะแพ้ เราไม่รู้ครับ แต่ที่แน่ๆ ต้องสมศักดิ์ศรีค่ามวยดีเด่นครับ ***

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
สู้ได้ไม่ได้ไม่รู้ครับ....แต่อาทิตย์นี้ จ้าวอินทรีย์ จัดเต็มแน่นอน
ถ้ามาเป็นรองยิ่งดีครับ

ไฟหนาว

http://] [/img] http://][/img]
ส่วนตัวผมชื่นชมโกเกียรติ     พ่อเลี้ยงใหญ่ใจดีแห่งเมืองสตูล     หัวหน้าค่ายมวยเกียรติเจริญชัย     ที่ดูแลนักมวยอย่างดีเยี่ยม     ทั้งการกินการอยู่ การฟิตซ้อม      การเรียนการศึกษา    โกเกียรติใจแกกว้างใหญ่กว่าทะเล      นักมวยในค่ายรักเคารพแกเหมือนพ่อ      และก็โกเกียรตินี่แหละครับที่ทำค่ายมวยด้วยใจรัก   รางวัลค่ายมวยยอดเยี่ยมคือพลังที่ยิ่งใหญ่ที่จะทำให้โกเกียรติผลิตนักมวยที่มีคุณภาพประดับวงการมวยไทยต่อไปครับ          จ้าวอินทรีย์..จะโผผินบินได้ไกลแค่ไหน..     ลมหวลคงให้คำตอบได้..    หากจ้าวอินทรีย์ผ่านด่านหินอย่างลมหวลไปได้  ผมจะยอมรับครับว่า... ของจริง   !!        กลัวอย่างเดียวว่าจะถูกเด็ดปีกซะก่อนเท่านั้น 

เป็นแค่มุมมองส่วนตัวของผมครับ            อย่าเชื่อผมอย่างหมดใจนะครับ          ผมไม่ใช่เซียน          แค่คนดูมวยตู้มาหลายสิบปีเท่านั้น          มวยชนะ - แพ้ กันได้       อย่าประมาทครับ        ผมเชื่อนะ..เงินทองหาง่ายหากได้ข้อมูลดี

วิชิต

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 2

aart

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 10

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ครับท่าน พี่ๆ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal