เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ไม่อยากดูมวยตู้  (อ่าน 8577 ครั้ง)

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
เหตุผลที่ไม่อยากดูมวยตู้
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 13:35 »
กรรมการตัดสินค้านสายตา มากๆๆ ในบางครั้ง อย่างน่าเกลียดพี่ๆ มีความเห็นอย่างไรคะ ห้ามมวยก็เข้าข้างกันเห็นๆ  :P

คนชายแดน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 17
Re: เหตุผลที่ไม่อยากดูมวยตู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 13:38 »
บ่อยครั้งครับที่เป็นอย่างที่คุณว่า

ยอดทอง

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 13:55 »
เกมส์กีฬาครับ ช่องเจ็ดจะแจ้งอยู่ทุกครั้ง

ดำชุมพรกิโล 30

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 14:02 »
เห็นด้วยครับ โดยเฉพาะเมื่อคืน คู่วันเฉลอง

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 15:22 »
                        http://][/img]
พี่ปฐมาภรณ์คะ     เล่นมวยทุกวันนี้ต้องตาดูหูไวค่ะ     ถ้าพี่ดูซิกมือเป็นพี่ก็ไม่ต้องไปกลัวใครหรอกค่ะ     เล่นมวยตัวไหนไว้ราคามันไม่ยอมโดดมาฝ่ายเรา  เราก็ต้องชิ่งแล้วล่ะคะ    ถ้าแช่ไว้เดือดร้อนแน่     กรรมการตัวบนนั่นแหละชี้แพ้ชนะได้   เพราะจะคอยชงตัวที่ตั้งธงไว้    ดูไม่ยากหรอกค่ะ       ขนาดนู๋คุยโทรศัพท์ไปตานู๋ก็จ้องบนเวทีตลอด       อยากร้องเพลงก็ร้อง  แต่ตาต้องดูมวยนะคะพี่... เป็นงัยคะ สบายใจหรือยัง   ?

คนวังสามหมอ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 18:23 »
ช่อง 7 บอกตลอดว่าให้ดูเป็นเกมกีฬา  จะว่าไปตอนนี้อะไรก็เป็นเงินเป็นทองไปช่ะแล้วครับ  บางครั้งต้องทำใจครับ  ถ้าไม่เข้าทางเราบ่้างก็แล้วไปครับ

Kom

• ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 19:15 »
ธุรกิจครับต้องเข้าใจ

เสือดำ 104

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:16 »
ดูซิกไม่เป็นคะ

จิตร มหา

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 256
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 10:13 »
แล้วจะช่วยยังไงเนี้ย...ถ้าดูซิกไม่เป็นก็เสียเปรียบเขาไปแล้วครึ่งหนึ่ง เอาเป็นว่าฟังหูไปเลยดีกว่าน้อง ต้องนี้เลย หูบางบอนเวปเราท้าชนทุกตู้ได้เปรียบแน่นอนครับ แล้วคุณจะดูมวยตู้อย่างมีความสุข...

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 18:35 »
 http://][/img
น่าเห็นใจน้องปฐมาภรณ์นะครับ         ดูมวยตู้ทุกวันนี้ด้วยตาเราเอง สู้เขาไม่ได้หรอกครับ       ต้องหาตัวช่วย  ซิกมือในเวทีก็มีตั้งหลายเจ้า   วันชกก็คลิกเข้ามาจดซิกจากความเมตตาของท่านอัศวินได้เลย (หากน้องดูซิกไม่เป็น ผมอาสาจะสอนให้ครับ  ดูง่ายนิดเดียว)       มวยหูก็มีเยอะ..อย่างมวยหูบางบอนเจ้าของเวปนี้สู้เขาได้สบายมาก          อยากบอกด้วยความจริงใจว่าในเวทีมีเซียนประเภทตามรูปที่เห็น      เดินป่วนราคากันให้ควั่ก     มวยน่าแพ้ก็ดันจนกลับมาชนะได้..    สรุปว่าน้องเลิกน้อยใจซะเถอะ   แล้วก็พิจารณาว่าที่ตาเราเห็นไม่ตรงกับตาของกรรมการเพราะเหตุใด  ?     

เสือดำ 104

Re: ศุกร์นี้ช่วยอธิบายหรือชี้แนะซิกหน่อยนะคุณพี่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 18:57 »
อธฺบายให้ฟังและแนะนำให้หน่อยว่าดูตรงไหนยังไง ขอบคุณคะ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 21:22 »
 http://][/img
ก่อนอื่นผมขออภัยเพื่อนสมาชิกที่ดูซิกเป็นแล้วด้วยนะครับ     ผมขออธิบายเรื่องการดูซิกให้น้องปฐมาภรณ์ฟังจะได้ไม่เสียเปรียบคนอื่น       ต้องเข้าใจให้ดีว่าคนส่งซิกเขาจะเหมือนตัวแทนของเราที่ดูมวยอยู่ในเวที   ขณะที่นักมวยชกกันเขาจะใช้มือส่งซิกให้เรารู้ว่าคนในเวทีเขาเล่นมุมแดงหรือน้ำเงิน       ใครเป็นต่อ  ต่อราคาเท่าไหร่   ก็ดูจากมือที่เขาเลื่อนไป      ขอแนะนำให้น้องดูซิกของ เดี่ยว  บางซ่อน   เพราะดูง่ายๆ    คนส่งซิกเป็นผู้ชายใส่เสื้อเชิ้ตแบบกระดุมสีเหลืองปิดทับเสื้อลายขาวดำลายขวางอีกที (น้องดูในรูปข้างบน  จะเห็นคนส่งซิกเดี่ยวปะปนอยู่ในกลุ่มคนดู)
คนส่งซิกช่อง 3 และช่อง  7  จะแต่งตัวเหมือนกัน      ช่อง  3  คนส่งซิกเดี่ยวจะยืนอยู่ในกลุ่มคนส่งซิกเจ้าอื่น(ยืนติดขอบเวที)      ที่ช่อง  7  มีซิกเดี่ยวส่งเหมือนกัน  2  คน   มองไปที่กลุ่มคนดูมุมน้ำเงินจะเห็นชัดครับ          ซิกเดี่ยว เราก็เอาในเวปนี้นี่แหละ   ก่อนมวยตู้ชกช่วงเวลาประมาณ  11.00 - 11.30  น.   ท่านอัศวินขวัญใจชาวซิกท่านจะเข้ามาโพสต์บอกว่า   ซิกมวยแต่ละช่องส่งอย่างไร       ตัวอย่างเช่น  (สมมุตินะครับ)  ซิกเดียวช่อง  3   ส่งเป็นคู่   คู่  1 เปิดเสื้อแดง    ปิดเสื้อน้ำเงิน    คู่ 234   สลับ      หู - หัว - คาง - ไหล่       หมายความว่าคนส่งซิกเดี่ยวที่อยู่ในเวทีเขาจะส่งซิกตามที่บอกไว้นี่แหละ     เมื่อมวยเริ่มชกคู่ที่ 1  เราต้องดูว่าคนใส่เสื้อเหลืองยืนตรงไหน    มวยขกไปหน่อยคนเริ่มเล่น  คนส่งซิกก็จะบอกเรารู้ว่าในเวทีคนเขาเล่นมุมไหน   หากคนเสื้อเหลืองเปิดเสื้อ แสดงว่าเขาเล่นมุมแดงกัน      หรือถ้าเขาปิดเสื้อก็หมายความว่าเล่นมุมน้ำเงิน       ราคาดูที่มือเขา   ถ้ามืออยู่ที่หูก็คือราคาต่อ  5-4    จับหัวต่อ 3-2,7-4    จับคางต่อ  2-1    ไหล่ราคาขาด      หากมวยเริ่มพลิกก็ดูราคาจากมือเขา   ราคาที่เขาส่งจะถูกลงเรื่อยๆ     เช่นเดิมเปิดเสื้ออยู่(มุมแดง)   เขาปิดเสื้อ แสดงว่าราคาไหลไปอยู่มุมน้ำเงินแล้ว    เราเล่นมุมแดงไว้ก็ต้องรีบกลับลำให้ไปร้องต่อน้ำเงินทันที     อย่างนี้เป็นต้นครับ     ตาดูมวยแล้วก็ดูคนส่งซิกไปด้วย    อย่าเผลอเชียร์มวยเพลินจนลืมดูซิกล่ะ          การส่งซิกถ้าเป็นช่อง NBT  คนส่งซิกไม่ใส่เสื้อเหลืองเราต้องสังเกตเอง เขาจะส่งซิกโดยกถือกระดาษยาวๆ   จะส่งแบบไหนอย่าลืมคลิกเข้ามาจดจากกระทู้ของท่านอํศวินนะ      สมมุติเขาบอกว่า  ซิกช่อง NBT (11)  คู่ 12  ส้มแดง    ขาวน้ำเงิน    คู่ 34 สลับ     ลาย - ตรง - ขวาง - พัด   ก็สังเกตดูว่าซิกเดี่ยวนั่งตรงไหน  ส่วนใหญ่อยู่รวมกลุ่นกับคนส่งซิกเจ้าอื่นนั่นแหละ      เมื่อคู่ที่ 1 ชก เราเห็นกระดาษสีส้ม ก็หมายความว่าให้เล่นแดง        หรือเขาถือกระดาษขาวก็คือบอกให้เราเล่นมุมน้ำเงิน    ราคาถูกแพงอยู่ที่สีกระดาษ       เช่นกระดาษสีส้มลายตรง ก็คือแดงต่อ  5-4  ส้มล้วนตรง แดงต่อ 3-2,7-4    ถ้าขวางกระดาษส้มแดงต่อ 2-1,3-1  ถ้าพัดกระดาษราคาขาด       พอเข้าใจไหมน้อง    เสาร์อาทิตย์นี้ลองเล่นตามซิกเลยนะ ต่อไปจะได้สบายใจเมื่อเราอยู่หน้าตู้  เอาเป็นว่าสงสัยอะไรอีกก็ถามได้นะครับ..จบแหล่ว..

เสือดำ 104

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 21:32 »
ขอบพระคุณพี่ มากมายคะ ไว้มีโอกาสจะมาเยี่มเยือนกันคะ เข้าใจแล้ว จะลองสังเกตุดูคะ

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:51 »
นี่แหละครับน้องสาว  คนที่มีความจริงใจ และมีน้ำใจ ไม่หวังสิ่งตอบแทน (ผมขอขอบคุณท่านไฟหนาวแทนน้องสาว อีกครั้งหนึ่งครับ) ด้วยความจริงใจของผม คนสองเล.....

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal