เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ศรทองขอครองแชมป์ 118 ปอนด์ 7 สี ใครเห็นด้วย-ไม่เห็นด้วย ช่วยโพสต์หน่อยดิ้ !!  (อ่าน 8372 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
    http://][/img]
วันอาทิตย์นี้ถึงคิวป้องกันแชมป์รุ่น  118  ปอนด์ของเวทีมวย  7  สี  ซึ่งมีสะท้านฟ้า     ซากามิ (อิมิเน้นท์แอร์) คาดเข็มขัดเส้นนี้มานานสองนาน    มีผู้ท้าชิงหลายรายที่พยายามจะกระชากเข็มขัดเส้นนี้  แต่ก็ต้องผิดหวังไปตามๆกัน      และก็มาถึงคิวของ ศรทอง     ส.ยิ่งเจริญการช่าง  เด็กในคาถาของป๋าชุ้น...ขอดวลให้มันรู้แล้วรู้แร่ดกันไปว่า   ถึงเวลาที่เข็มขัดจะเปลี่ยนมือหรือยัง     ทัศนะส่วนตัวผมรักพี่เสียดายน้อง     หน้าเสื่อแข็งด้วยกันทั้งคู่   ดูร่างกายผมว่าศรทองดีกว่านะ  โดนไม่ค่อยสะเทือนเพราะใหญ่     ฝีมือเป็นรองสะท้านฟ้าแน่..   แต่หากศรทองจับติดเมื่อไหร่ไฟไหม้สำเพ็ง    สะท้านฟ้าก็ใช่ว่าจะกลัวมวยเข่า    ซัดกันดอกต่อดอก    ศรทองน่าจะได้ลำหนักนะ    แล้วเรื่องแลกเตะล่ะ   ผมว่าศรทองสู้ได้ชัวร์    เอาเป็นว่าผมเห็นด้วยที่ศรทองจะได้ครองแชมป์แบบสมใจนึกของป๋าก็แล้วกัน    ท่านเห็นด้วยหรือเห็นต่างไม่ว่ากัน  ขอเพียงชี้แจงแสดงธรรม  เอ๊ย..แสดงเหตุผลหน่อย  เชิญเต็มที่ครับ   ส่วนที่เห็นยืนเป็นนายแบบวันนี้...ศรทอง     ส.ยิ่งเจริญการช่าง  ไข่ลูกยอดของป๋าเขาล่ะ..

ไพโรจน์

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 5
ต้องตามไปด้วยคนครับ(คู่นี้คนที่จะเล่นสะท้านฟ้าก็เล่นไม่ต้องมาก)

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
เข็มขัดแชมป์เส้นนี้ มันคับสำหรับสะท้านฟ้าซะแล้วครับ ศรทอง บอกขอผมครองมั่ง ศรทองมาด้วยความมั่นใจ (ไม่ต้องมีเหตุผลชี้แจงนะครับ) 

จิตร มหา

• ชอบกด Like + 256
ผมก็คงต้องตามทุกท่านละครับ ช่วงนี้น้ำป๋าแรงเหลือเกินเอาเรือไปขวางไม่ได้แน่ และผมสังเกตุดู (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)ช่วงหลังๆป๋ามักเอามวยเวต 115-118 มาฆาตกรรมซ่อนเงื่อนไล่มาตั้งแต่ วันฉลอง หนึ่งเทพ ทวน มวยที่กล่าวมาขึ้นเวทีจะตัวเล็กกว่ามวยป๋าแทบบังกันมิด วันนี้คิวของสะท้านฟ้า ต้องดูว่าตัวเล็กกว่าขนาดไหน แล้วกระดูกการผ่านมวยจะช่วยให้เอาตัวรอดได้รึไม่ผมเชียร์สะท้านฟ้ามาตลอดแต่เที้ยวนี้คงต้องกลับลำคอยดูกระแสอีกที...

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
ขอดีๆผมก็ไห้ด้ายแต่ขอช้าน้ำชาหน่อยนะเพ่

ไก่ชน

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 2
ชอบสะท้านฟ้าครับ จะชนะ ได้เพราะ ลูกเตะและหลักเหลี่ยม

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
ส่วนตัวผมคิดว่าคงถึงเวลาของศรทองแล้วครับ.....(ส.ยิ่งเจริญการช่าง)

คนกาฬสินธุ์ถิ่นไดโนเสาร์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0
ฝีมือจริง จริงแล้ว สะท้านฟ้าระดับคู่เอกลุมพินี ศรทองคู่เอกช่องเจ็ดสี ต่อยกันยังไงสะท้านฟ้าก็ชนะ
ยกเวันละคร... เพราะมวยไทยเจ็ดสีเป็นรายการเพื่อความบันเทิง

ไฟหนาว

เรื่องจะมาเอาเข็มขัดแชมป์จากผมยากหน่อยนะ               บอกไว้ก่อนเลยว่าผมหวงมาก          แต่ที่ผมทั้งรักทั้งหวงก็สาวๆที่อยู่กับผมทั้งหมดนี่แหละครับ               ใครสนใจต้องผ่านด่านผมก่อน ขอบอก.....ขอบอก....

คนชายแดน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 17
ถ้าไม่มีนอกมีในใส่สะท้านฟ้าครับ

เปี๊ยก7สี

• มวยใหม่
  • **
ผมว่าเลือกยากนะคู่นี้

Kom

• ชอบกด Like + 543
มีทั้งนอกทั้งในนั้นแหละท่านคนชายแดน 555555 8)

คนชายแดน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 17
พี่คนสองเล สะท้านฟ้าว่าผมมีเส้นเดียวอย่าเอาของผมไปเถอะครับ รอผมมี 2 เ้ส้นแล้วผมจะแบ่งให้ อิอิ

เป๊าะ ปากพนัง

• มวยดาวรุ่ง
ชอบสะท้านฟ้า หน้าเสื่อแข็งดี

ไฟหนาว

ชุ้น     เกียรติเพชร   กับภรรยา และเดียร์  เกียรติเพชร (ลูกชาย)   พร้อมขุนพลนักสู้ทุกคนในสังกัดศึกเกียรติเพชร      ซึ่งนักชกส่วนใหญ่ได้ชกในศึกมวยไทย  7  สี  ที่มีป๋าชุ้นเป็นโปรโมเตอร์       และวันอาทิตย์นี้   ศรทอง      ส.ยิ่งเจริญการช่าง     หนึ่งในบรรดานักชกของป๋า     มีโอกาสขึ้นชกชิงแชมป์ รุ่น   118  ปอนด์  กับ สะท้านฟ้า     ซากามิ     จะได้แชมป์หรือแค่ได้ชิง      ต้องติดตามชมกัน     สำหรับผม..ชอบเด็กของป๋า  ข่าวว่าฟิตซ้อมเยี่ยม     ท่านคิดเห็นอย่างไร  เชิญร่วมกันวิจารณ์กันต่อครับ

เป๊าะ ปากพนัง

• มวยดาวรุ่ง

อาท๊อป

• มวยใหม่
  • **
สะท้านฟ้าเด็ดโคตร

ไฟหนาว

สะท้านฟ้า     ซากามิ (อิมิเน้นท์แอร์)...อาทิตย์นี้จะได้รับการชูมือพร้อมคาดเข็มขัดแชมป์  118  ปอนด์  7  สี ต่อไปอีกหรือไม่  ?    คำตอบอยู่ที่ผู้ท้าชิงคนล่าสุดคือ  ศรทอง     ส.ยิ่งเจริญการช่าง        ขอบคุณทุกความคิดที่ร่วมให้ทัศนะครับ       มวยคู่นี้แพ้ชนะได้..เลือกเสพข้อมูลเอานะครับ  อยู่ที่การตัดสินใจของท่านเอง       สำหรับผมยังชอบเด็กป๋า..ศรทองครับ
ยังมีเวลาอยู่..เชิญแสดงความคิดเห็นกันต่อไปได้เลยครับ

คนสองเล

คู่นี้ผมวิเคราะห์แล้วกระแสสวนกันมาก สรุปกระทู้นี้ที่เริ่มโดยท่านไฟหนาว ชอบสะท้านฟ้า 5 เสียง ชอบศรทอง 6 เสียง ถือว่าสูสี ครับ ส่วนตัวผมมองว่า อาทิตย์นี้ ศรทอง น่าจะทำให้ ฟ้าสะท้าน ได้นะครับ ใครท่านใดคิดเห็นอย่างไร สำหรับมวยชิงแชมป์คู่นี้ ให้มาว่ากันในกระทู้นี้นะครับ (เพื่อง่ายต่อการตัดสินใจอาทิตย์นี้ครับ)

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798

เป้งปากน้ำ

เป้งปากน้ำ

คู่นี้ได้เปรียบคนละอย่าง สะท้านฟ้ามวยจากศรีสะเกษได้เปรียบความเร็วและลูกขยัน  ศรทองมวยจากสังขะสุรินทร์ได้ลูกหนักหน่วง และได้เปรียบรูปร่าง พูดถึงหน้าเสื่อความเชื่อถือพอๆกัน  แต่ถ้าพูดถึงการฝึกซ้อมสะท้านฟ้าถือว่าเป็นนักมวยที่มีระเบียบวินัยในการฝึกซ้อมดีมาก  แต่ถ้าศรทองไปทำการบ้านมาดีเพื่อหวังมาเอาแชมป์และขยันออกอาวุธไม่หนีไม่หมดอย่างแสนเก่งโอกาสคว้าเข็มขัดเส้นนี้ไปมีสูงคู่นี้สูสีใครหมดยกห้าไปเลย

เสือดำ 104

• ชอบกด Like + 90

ไฟหนาว

http://] [/img]
ศรทอง เข้าชิงชนะเลิศปูนเสือตัวที่  11  กับ ก้องเกียรติ    ท.พราน 49  ที่เวทีเดอะมอลล์งามวงศ์วาน  เมื่อ  10  ก.ค.  54     ชกกันคู่คี่สูสีมากซึ่งผล ก้องเกียรติชนะคะแนน...ดูลีลาเตะซ้ายซึ่งหนักแน่นรุนแรงของศรทอง...ดีที่ก้องเกียรติยกแข้งบังไว้ได้        จากนั้นไม่นานคู่นี้ก็ไปชกล้างตากันที่  ลพน.   ปรากฎว่า ศรทอง ชนะคะแนน ครับ       วันอาทิตย์นี้ศรทองจะได้ครองแชมป์หรือได้แค่ชิง  สะท้านฟ้าเป็นผู้ให้คำตอบ       ผมชอบศรทอง     เชิญท่านบอกผมหน่อยท่านชอบใคร  ?

คนสองเล

ชอบศรทองครับ (ไม่อยากบรรยายเหตุผล ข้อมูลเพียบแล้วครับ) ท่านไฟหนาว

วีรศักดิ์

• ชอบกด Like + 36

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal