เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: รักเกียรติเก๋าส์..มนต์ขาวแกร่ง..คู่เดือด..ดุ..เด็ด..7 สี !!  (อ่าน 5035 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://] [/img] http://][/img]
รักเกียรติ     เกียรติประภัสร์     VS     มนต์ขาว     ช.จันมณี     ชกกันเป็นคู่เอก  7  สีอาทิตย์นี้ครับ        ความจริงคู่นี้ถูกประกบให้ชกกันมาแล้ว  2 -  3  ครั้ง  แต่ก็วืดตลอด     ในที่สุดก็ถึงเวลาที่จะได้ชกกันจริงๆซะที       ผมว่าถูกคู่ถูกเวลานะครับ      เพราะทั้งคู่ที่ชกไฟต์หลังสุดต่างก็สร้างปัญหาคาใจให้กับแฟนตู้ทั่วประเทศ       รักเกียรติ...ชกชิงแชมป์ช่อง  7  สี กับรุ่งเพชร     ว.รุ่งนิรันดร์(ศักดิ์รังสิต)    ใส่กันมันหยดดุเดือด..ครบ  5  ยก  เซียนเหยียบเมฆทั้งหลายให้รักเกียรติเป็นต่อหลาย 1   แต่กรรมการก็มาเหนือเมฆเทคะแนนให้รุ่งเพชรชนะ  2  ต่อ  1  เสียง    หลังจากนั้นก็เกิดเป็นเรื่อง  TALK  OF  THE  TOWN  กรรมการ  2  คนที่ให้รุ่งเพชรชนะก็ถูกตั้งคณะกรรมการสอบสวนและถูกลงโทษพักงานกันไปคนละ  2  เดือน !      ส่วน มนต์ขาว     ช.จันมณี  ดาวดังจากใต้รายนี้  ไฟต์ล่าสุดขึ้นชกที่ช่อง  7  สีนี่แหละครับเมื่อวันที่  9  ธ.ค.  55       โดยชกกับ สองคม      ศรีสุริยันต์โยธิน    ขึ้นมา เรตเปิดมนต์ขาวเป็นต่อ..  เซียนส่วนใหญ่มองว่าไฟต์นี้ มนต์ขาวดีกว่าแน่เพราะเป็นมวยยืนในรายการ   การเตรียมตัวย่อมดีกว่าสองคมซึ่งเป็นมวยแทนแน่        ยกแรกสองคมเตะขาต่อยหมัด  มนต์ขาวโดนแล้วมีอาการสะดุ้ง  แต่ราคายังอยู่ที่มนต์ขาว        ขึ้นยก  2   สองคมระดมเตะขา  มนต์ขาวรับทุกเม็ดไม่มียกแข้งบังและโต้ตอบ  ในที่สุดก็ทิ้งตัวแพ้น็อคไป    ชนิดเซียนและแฟนตู้ทั่วประเทศพากันชยันโตมนต์ขาว ที่ไฟต์นี้ไม่พกใจมาสู้เอาซะเลย      หลายคนไม่เชื่อสายตาว่ามนต์ขาวมวยแกร่งทรหดจะขี้ป็อดขนาดนั้น        ผมเอาความหลังว่าทบทวนให้ท่านได้รับรู้  เพราะคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์อยู่บ้าง         วันอาทิตย์นี้คู่นี้มีหวังซัดกันไม่เลี้ยงแน่ เพราะต่างก็หวังจะแจ้งเกิดให้ได้        มุมมองส่วนตัวของผม...ผมชอบรักเกียรติ   ชอบความเก๋าส์    ประสบการณ์การผ่านมวยมาทุกรูปแบบ   กระดูกแข็งกว่ามนต์ขาว    รักเกียรติฟิตซ้อมดีถึงร่างกายจะเป็นรองมนต์ขาว    แต่หลักเหลี่ยมฝีมือเหนือกว่าครับ...     ท่านเองชอบใคร เชิญร่วมแสดงความคิดเห็นได้ตามสบาย เชิญครับ  !      ส่วนนายแบบข้างบน...รักเกียรติ     เกียรติประภัสร์    นักชกจอมเก๋าส์.....ตัวจริง...   

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
จริงๆแล้วผมคนนึงละที่ชื่นชอบฝีมือเจ้ารักเกียรติมาโดยตลอด.....เจอกับใจสู้ผมก้อเชียร์รักเกียรติ
มาอาทิตย์นี้ดันมาเจอมวยสดอย่างมนต์ขาวซะด้วย พูดถึงฝีมือมนต์ขาวยังห่างเสือเก่าอย่าง
รักเกียรติอยู่หลายขุม...แต่หลายต่อหลายครั้งมวยฝีมือเจอบดเจอลูกใช้กำลังที่ดีกว่าก้อไปไม่เป็น
ให้เห็นหลายต่อหลายคน.....มนต์ขาวเองก้อใช่ว่าจับตีได้ง่ายๆเข้าทะเล่อทะล่ามีหวังเจอหักเหลี่ยม
ล้มกลิ้งล้มหงายออกทะเลได้ง่ายๆเหมือนกัน
รูปเกมส์1-3รักเกียรติไปก่อนแน่4-5ถ้าไม่หมดน่าจะได้รับการชูมือ

แต่โดยส่วนตัวแล้วคู่นี้ผมชอบมวยสดกว่าอย่างมนต์ขาวครับ
อีกหนึ่งความเห็นครับ

ไฟหนาว

http://][/img]
ขอบคุณครับท่านสนทะเล       ว่างจากอบรมตอนไหนก็แว่บเข้ามาโพสต์ให้กำลังใจสมาชิกหน้าตู้กันหน่อยนะครับ      มวยคู่คี่สูสีหลายคู่จริงๆ        ที่จริงผมก็ชอบนะของสดอ่ะ        แต่ไฟต์ล่าสุดมนต์ขาวชกน่าผิดหวังครับ      ผิดกับรักเกียรติงัดฟอร์มเก่งมาออกมาโชว์เข้าตาในฟอร์มล่าสุด        ผมว่ามวยเก๋ายังน่ากลัวสำหรับมวยรุ่นใหม่ที่อาศัยแต่กำลังอย่างเดียว    มีตัวอย่างให้เราต้องเก็บมาคิดน่ะครับ..      มุมมองของท่านก็น่าคิดครับ      ถ้ายก  4-5 รักเกียรติหมดก็คงไม่ได้ลุ้น       ไฟต์นี้รักเกียรติเตรียมตัวดีถ้ารู้จักผ่อนสั้นผ่อนยาว..ชนะได้ไม่ยากครับ       ท่านอื่นคิดยังงัยเชิญครับ            สำหรับ นายแบบที่ยืนยิ้มเห็นเขี้ยวเพชร....นี่แหละ มวยเข่าจากแดนใต้...มนต์ขาว    ช.จันมณี...

เด็กเมืองลุง

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 26
ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆ มนต์ขาว ช.จันมณี

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543

ผมชอบมวยเก๋ารักเกียรติมีทุกอย่างที่จะใช้หมัดเท้าเข่าศอก
ส่วนมนขาวเข่าในล้วนๆถ้าจับไม่ได้ก็ตีไมเป็น 4 5  ห้นาจะ
ไม่หมดครับข่าวว่าช้อมดีมากๆเลยครับมาแจ้งเกิดให้ได้ครับ
นายทเบียนเตียมพร้อมทุกอย่าง

ไก่ชน

• ชอบกด Like + 2
ยก123  รักเกียรติ น่าต่อไม่เกิน 5-3 ยก45 น่าแซงได้ ถ้าไม่ยางแตกเหมือนครั้งที่แล้ว

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
คู่นี้ก็น่าจะเหมือน  กันกับคู่  รุ่งเพชร ชกกับ ลูกแมน   น่ะครับ

ใครเอารักเกียรติ  ต่อ ผมจะรอง  ครับ

ผมว่า  มนต์ขาว  ชนะครับ

ใครต่อผมรอง

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
อาทิตย์ที่แล้วเขวหมด เด็ด วี่ระชน เกลี้ยงเลยพี่ คู่เดียว

วิชิต

อาทิตย์นี้เอาคืน  รักเกียรติตัวเดียวกลับ

ไฟหนาว

http://][/img]]
ขออนุญาตส่งข่าวถึงน้องปฐมาภรณ์หน่อยนะครับ       ทุกวันนี้น้องยังเชื่อข้อมูลในเวปว่า...มวยเด็ด....มวยหันหลังเล่น....เด็ดมาก...เด็ดสุดๆ..    ใครๆก็โพสต์ได้ทั้งนั้น  ง่ายจะตาย      เพราะไม่ต้องบอกเหตุผล ไม่ต้อง รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น       พี่อยากเสนอแนะว่า ควรพิจารณาให้รอบครอบ      โดยเฉพาะที่มาที่ไปของนักมวยแต่ละคน       ฟอร์ม - สไตล์การชกแบบไหนน้องต้องรู้ครับ     หากน้องอ่านกระทู้ทุกกระทู้ก็พอจะเข้าใจได้ว่า   มีใครในเวปนี้ที่จริงใจให้ข้อมูลบ้าง  ดูไม่ยากหรอกครับ      พี่เข้ามาอยู่เวปนี้ไม่นานยังรู้เลย      หากเราฟังข้อมูลด้านเดียว โอกาสพลาดหรือตังค์หมด หมดตังค์น่ะมีสูงครับ     สุดท้ายอยากบอกว่า อย่าเขื่อข้อมูลโดยไม่มีเหตุผล..อย่าปักใจว่าวีรชนเด็ด..แล้วเทกระเป๋าเล่น..   หมัดมวยพลิกได้เสมอครับ..เอวัง ก็มีด้วยประการฉะนี้  ด้วยความหวังดี..     วันอาทิตย์ถือข้างรักเกียรติไว้ได้เปรียบครับ

คนกาฬสินธุ์ถิ่นไดโนเสาร์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0
ส่วนตัวแล้วผมมองว่าตอนชิงแชมป์ รักเกียรติมาแพ้ ยกสี่และยกห้าครับ ไม่ทำรับอย่างเดียว
มนต์ขาว โดนเตะเจาะยางประมาณสิบสองครั้ง คนทั่วไปโดนสามครั้งก็แย่แล้วครับ (ตายเอดเลด)
ยกบังไม่ไหว ยืนไม่อยู่ คู่นี็ผมก็เสียไปเยอะ

ไฟหนาว

ไฟต์ที่เข้มข้นของ...มนต์ขาว     ช.จันมณี
วันที่ชกกับ กรังด์ปรีน้อย     พิทักษ์ป่าผาแดง    ที่  7  สี...  วันนั้น มนต์ขาวอาศัยความหนุ่มแน่น   ความแข็งแกร่งแลกเตะแลกเข่ากับกรังด์ปรีน้อย  ชนิดดุเด็ดเผ็ดมันทุกยก        ในภาพ.. มนต์ขาวกระทุ้งเข่าซ้ายอัดเข้าชายโครงกรังดิ์ปรีน้อยแบบเนื้อๆเน้นๆ..จนแดงเถือก    ครบยกมนต์ขาวชนะคะแนนไป       อาทิตย์นี้เจอจอมเก๋าส์อย่างรักเกียรติ..       มนต์ขาวจะโชว์อาวุธเด็ดนี้ได้หรือไม่ต้องติดตามครับ    ผมเองชอบรักเกียรติ   ท่านชอบใครเชิญครับ

VIGO BCK

• มวยคู่เอก
ถ้าไม่ถอดใจสู้ยัน5ยก  ตัวใหญ่กว่าสดกว่าต้องวินแน่ๆๆ

ไฟหนาว

ไฟต์โชว์เก๋าส์..กับฝีมือระดับซือแป๋..ของรักเกียรติ      เกียรติประภ้สร์
ล่าสุดรักเกียรติขึ้นชิงแชมป์  7  สี    กับ รุ่งเพชร     ศักดิ์รังสิต (ว.รุ่งนิรันดร์ )...เป็นไฟต์ที่รักเกียรติงัดฟอร์มเก่งดักเตะดักโต้แทงเข่าหนักๆใส่รุ่งเพชร      พลิกเหลี่ยมทำเอารุ่งเพชรล้มกลิ้งล้มหงายไปหลายครั้ง      ขณะเกมเบียดรักเกียรติถูกเตือน(ทั้งๆที่ไม่น่าเตือน))  ครยยกกรรมการให้รักเกียรติแพ้  2  ต่อ  1  เสียง       หลังเกมผ่านไปกรรมการ  2  คนที่ให้รักเกียรติแพ้ก็โดนสั่งพักงาน   อาทิตย์นี้เจอกับมนต์ขาว        โดยรักเกียรติต่อน้ำหนักให้มนต์ขาว  2  ปอนด์      คือ  124  ต่อ  126  ป.      ผมเชียร์รักเกียรติครับ     ท่านเชียร์ใคร เชิญเข้ามาให้ทัศนะกันต่อเลยนะครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal