เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: = วิเคราะห์ วิจารณ์ มวยไทย 7 สี โดย ดำชุมพรกิโล 30 +++  (อ่าน 3987 ครั้ง)

ดำชุมพรกิโล 30

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 4
วิเคราะห์ วิจารณ์ ก่อนมวยต่อย ก่อนชั่งน้ำหนัก

1. สิงห์พรชัย ส.สริญญา เป็นมวยอีกหนึ่งตัวที่จับตามองในมวยรอบนี้ แต่วันนี้เจอของหนัก(หนักมาก)
จะต้องทำการบ้านมาให้มาก เพราะคู่ต่อสู้กำลังสดซะเหลือเกิน ชนะน็อคมา 4 ไฟร์ติดต่อกัน(สดจริงๆๆ)
เจ้าสิงห์พรชัย เป็นมวยถนัดเข่า ปล้ำในดี ไล่แขนดีแทงสวยแทงเจ็บ เดินเข้าปล้ำรัดจนยกห้า แต่การเข้ามวย
ผมไม่ค่อยชอบสักเท่าไหร่ เดินไปคว้าคอแบบไม่มีตา ไม่มีอาวุธนำไปก่อน ยิ่งพออยู่วงนอกดูว่าเสียเปรียบ
การออกอาวุธช้า ดีไม่ดีเดินเข้าไปโดนหมัด ถึงนับแน่นอน

เพชรน้ำงาม ส.มีอุดร [/color]มวยตัวนี้ต้องยกนิ้วให้ เก่ง 3 ยกซะเหลือเกิน เพราะ 4 ไฟร์ที่ผ่านมา ไม่มีใครรอด
เกิน 3 ยก ชนะน๊อคมาตลอด (หมัดหนักมากๆๆ) มาครั้งนี้คงยังพกความมั้นใจมาเกิน 100% หวังที่จะ
เอาชนะน๊อคให้ใด้เหมือนเดิม เจ้าเพรชน้ำงาม เป็นมวยแตะขา ต่อยหมัด มีศอกเสริมให้เห็นอยู่บ้าง แต่
อย่างไรก็ตาม ครั้งหลังๆ ไม่เคยเห็นการชกเกิน 3 ยก ไม่รู้ว่าสภาพร่างกาย ตอนท้ายๆเกมส์ จะเป็นอย่างไร
แต่ถ้า 3 ยกไม่มีนับ มีน๊อค ผมมองว่าค่อนข้างจะลำบากอยู่ เพราะถ้าสู้ใน ผมมองว่าคู่ต่อสู้ดีกว่า แต่ถ้า
แก้เกมส์มาดีๆ ดักแตะ ตักต่อย ดูว่าน่าจะดีกว่า เพราะคู่ต่อสู้เป็นมวยเข่า

...

2. พัฒนา นิธิพัฒน์ทนายความ หลังๆมีความมานะ มีความพยายามดี เริ่มเป็นที่ไว้วางใจมากขึ้น ล่าสุด
ก็โชว์ไว้สวยงาม ล่าสุดก็เอาชนะ เหนือธรณี ไว้ได้สวยงาม มารอบนี้ต้องเจอคู่ต่อสู้ที่ได้เปรียบรูปร้าง สูง
ยาว กว่าเห็นๆ แต่ถ้าซ้อมมาดี แก้เกมส์มาดี ก็มีสิทธ์ เอาชนะได้เหมือนกัน แต่เท่าที่ผมเห็น ฝีมืออาจจะ
เสียเปรียบคู่ต่อสู้อยู่พอสมควร เจ้าพัฒนา เป็นมวย แตะต่อยสวย ออกอาวุธได้ดี แตะก่อนแล้วค่อยดัน
เข้าไปจับมาตี ส่วนวงในก็ใช้ได้ จับตีสวย เหลี่ยมหัก เหลียมเทดี มีความพยายามสูง

สะท้านฟ้า บอสวิดคาร์ออดิโอ มวยตัวนี้เป็นมวย 1 ใน 3 ตัวที่ผมชอบในมวยรอบนี้มาก ก่อนหน้านี้โชว์
ไว้ได้อย่างสวยงาม แต่ครั้งล่าสุด มาสดุดแพ้เจ้าบุญหลาย แบบที่ไม่น่าให้อภัย ก่อนหน้านี้ทำมาดีๆ แต่ครั้ง
ล่าสุด ชกผิดรูป ผิดร่อง ผิดรอย ปลายๆมีแผ่วให้เห็นอยู่ ดูว่าครั้งล่าสุดซ้อมน้อยไปหน่อย แต่มาคราวนี้
ไม่เหมือนครั้งก่อนแน่นอน เพราะว่ารอบนี้ได้ข่าวว่าซ้อมดีมาก มีความตั้งใจที่จะเอาชนะสูง ดูว่าการชก
ในครั้งนี้ยังได้เปรียบคู่ต่อสู้อยู่ (สูงกว่าเห็นๆ) เจ้าสะท้านฟ้า เป็นมวย ถนัดเข่า (สูงยาว เข่าดี) แทงเจ็บ
แทงแหลม ไล่แขนดีมาก ส่วนวงนอกก็มองว่าดีพอตัว แตะสวย แตะแล้วคา ขวางแทงเข้าไปก่อน แล้ว
ค่อยลากคอขึ้นมาดี ไล่แขนแล้วดันกระทุ้งเข่ายัดใส (ผมชอบมากๆ)

...

ทั้งนี้ และทั้งนั้น เป็นเพียงการวิเคราะห์ วิจารณ์ ก่อนต่อย ก่อนชั่งน้ำหนัก สุดท้ายก็ต้องดูกการชกประกอบกันอีกที

Re: = วิเคราะห์ วิจารณ์ มวยไทย 7 สี โดย ดำชุมพรกิโล 30 +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:49 »
4. ยอดสยาม ช.โชคอำนวย การต่อยครั้งนี้น่าจับตามองเป็นอย่างมาก เป็นการต่อยที่ดูแล้วน่าจะลำบาก[/size](เพราะต้องเจอกับกระเอกช่อง 7สี 555+ขำๆๆ) เจ้ายอดสยามบอกไม่กลัวหรอกครับ(ผมจะแตะให้ดิ้นไม่ออก)ส่วนเจ้ายอดสยาม เป็นมวยครบเครื่องครับ หมัด เท้า เข่า ศอก โดยเฉพาะลูกแตะที่หนักซะเหลือเกิน ส่วนพละกำลังก็หายห่วงครับ เดินยัน 5 ยกไม่หมดแน่ ส่วนวงใน ก็ไม่เป็นสองรองคู่ต่อสู่แน่นอน แตะขาต่อยหมัดก่อน แตะแลัวคาแลัวค่อยเข้าไปจับรัด และเด็งดี ไล่แขนดี เหลียมหักเหลี่ยมเทดีเดอะสตาร์ เซ็งวิมอิ้วยิม พระเอกช่อง 7 สี ขวัญใจแม่ยก และสาวๆ แต่มิได้เป็นขวัญใจของพวกเล่น พวกขาใหญ่-ซะเท่าไหร่ "แถมสามไฟร์ล่าสุดก็ยังไม่ชนะใครที ส่วนสภาพร่างกายหลังๆ ผมดูว่า กรอป ไปเยอะ ช่วยปลายๆยกมีอาการแผ่วให้เห็นอยู่บ้าง แต่มาครั้งนี้คงมีความที่จะเอาชนะสูง ความตั้งใจสูง ยิ่งเป็นมวยรอง (รองไม่เยอะ)ยิ่งต่อยดีมาก เดินเข้าไปจับตีดีมาก แต่ถ้าเป็นรองเยอะๆ ผมดูว่าต่อยไม่ได้เรื่องเลย (ยิ่งเดินยิ่งโดน) แต่เรื่องเดินหายห่วงครับ แต่จะเดินไปอย่างไรต้องดูกันอีกที ส่วนเจ้าเดอะสตาร์ เป็นมวยถนัดเข่า จับรัดเด็ตีดี ไล่แขนดี เหลียม-พอใช้ ส่วนวงนอก ก็ดีครับ แตะสวย ยิ่งดักแตะจังหวะสองผมมองว่าดีมาก ส่วนการผ่านมวย กระดูกมวย หายห่วงเอาไปต้มสามน้ำก็ยังไม่เปื่อยแน่นอน (สนุกครับคู่นี้ น่าเสือดีมากๆ) โดน 3ที ได้ทีเดียวหลุด 555+ป.ล. มวยคู่นี้วันชกสนุกแน่นอน "(แต่ต้องระวังกันด้วยนะครับ 7 สี ช่องนี้ ช่องละคร)"[/color]

Re: = วิเคราะห์ วิจารณ์ มวยไทย 7 สี โดย ดำชุมพรกิโล 30 +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 15:50 »
4. ยอดสยาม ช.โชคอำนวย การต่อยครั้งนี้น่าจับตามองเป็นอย่างมาก เป็นการต่อยที่ดูแล้วน่าจะลำบาก[/font](เพราะต้องเจอกับกระเอกช่อง 7สี 555+ขำๆๆ) เจ้ายอดสยามบอกไม่กลัวหรอกครับ(ผมจะแตะให้ดิ้นไม่ออก)ส่วนเจ้ายอดสยาม เป็นมวยครบเครื่องครับ หมัด เท้า เข่า ศอก โดยเฉพาะลูกแตะที่หนักซะเหลือเกิน ส่วนพละกำลังก็หายห่วงครับ เดินยัน 5 ยกไม่หมดแน่ ส่วนวงใน ก็ไม่เป็นสองรองคู่ต่อสู่แน่นอน แตะขาต่อยหมัดก่อน แตะแลัวคาแลัวค่อยเข้าไปจับรัด และเด็งดี ไล่แขนดี เหลียมหักเหลี่ยมเทดีเดอะสตาร์ เซ็งวิมอิ้วยิม พระเอกช่อง 7 สี ขวัญใจแม่ยก และสาวๆ แต่มิได้เป็นขวัญใจของพวกเล่น พวกขาใหญ่-ซะเท่าไหร่ "แถมสามไฟร์ล่าสุดก็ยังไม่ชนะใครที ส่วนสภาพร่างกายหลังๆ ผมดูว่า กรอป ไปเยอะ ช่วยปลายๆยกมีอาการแผ่วให้เห็นอยู่บ้าง แต่มาครั้งนี้คงมีความที่จะเอาชนะสูง ความตั้งใจสูง ยิ่งเป็นมวยรอง (รองไม่เยอะ)ยิ่งต่อยดีมาก เดินเข้าไปจับตีดีมาก แต่ถ้าเป็นรองเยอะๆ ผมดูว่าต่อยไม่ได้เรื่องเลย (ยิ่งเดินยิ่งโดน) แต่เรื่องเดินหายห่วงครับ แต่จะเดินไปอย่างไรต้องดูกันอีกที ส่วนเจ้าเดอะสตาร์ เป็นมวยถนัดเข่า จับรัดเด็ตีดี ไล่แขนดี เหลียม-พอใช้ ส่วนวงนอก ก็ดีครับ แตะสวย ยิ่งดักแตะจังหวะสองผมมองว่าดีมาก ส่วนการผ่านมวย กระดูกมวย หายห่วงเอาไปต้มสามน้ำก็ยังไม่เปื่อยแน่นอน (สนุกครับคู่นี้ น่าเสือดีมากๆ) โดน 3ที ได้ทีเดียวหลุด 555+[/b][/color]
ป.ล. มวยคู่นี้วันชกสนุกแน่นอน "(แต่ต้องระวังกันด้วยนะครับ 7 สี ช่องนี้ ช่องละคร)"[/font][/b][/color]

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 16:43 »
ขอบคุณข้อมูลครับท่านดำ....ผมกลับมาจากต่างจังหวัดวันนี้
แต่ก้อติดตามข้อมูลมวยมาโดยตลอด.....หากมีอะไรดีๆ.....
ผมจะมาแชร์ข้อมูลกับเพื่อนๆไปเรื่อยๆครับ.......

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 17:35 »
แจ้งประกาศให้ทราบโดยทั้วกันครับช่อง 7 สีขอย้ายเวลาการท่ายทอดมวยในวันที่ 3 มีนาคม 2556มาเป็น วันเสาร์ที่ 2 มีนาคม 2556 เพราะติดการเลือกตั้งผู้ว่า กทม.จึงขอแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน

deawvava

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 00:17 »
ขอบคุณคับสำหรับข่าวสารคับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal