เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่เอก7สี อาทิตย์นี้ ร้อนแรงเหลือเกิน!  (อ่าน 4553 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
คู่เอก7สี อาทิตย์นี้ ร้อนแรงเหลือเกิน!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:40 »
จิ้งหรีดทอง

ก่อนการชกมวยจะเริ่มขึ้นแฟนมวยส่วนใหญ่ในปัจจุบัน จะดูที่ความได้เปรียบที่รูปร่างบ้าง การฟิตซ้อมบ้าง ข่าวที่ถูกปล่อยมาในทางที่ไม่ดีบ้าง หรือหน้าเสื่อสีเสื้อของค่ายในแต่ละศึกบ้าง

แต่ทั้งหมดทั้งมวลที่กล่าวมาข้างต้นนั้น มันก็ไม่เป็นคำที่ยืนยันแน่นอนว่ามวยที่ได้เปรียบอยู่หลายกำลังก่อนการชกจะเริ่มนั้น จะจบลงได้ชัยชนะเสมอไป หรือว่านักมวยที่หายหน้าหายตาไปนานจะจบลงด้วยความปราชัย เพราะล่าสุด จิ้งหรีดทอง ซีทรานเฟอร์รี่ พิสูจน์ให้แฟนมวยทั้งประเทศได้เห็นถึงฟอร์มการชกที่ยอดเยี่ยมรักษาสภาพร่างกายที่ดีเลิศ ดักเสียบเข่าวางแข้งในไฟต์ล่าสุดได้อย่างเหนือชั้นก่อนจะชนะคะแนนไปอย่างขาดลอย เมื่อวันอาทิตย์ที่ 22 กรกฎาคม 2555 ที่เวทีมวยช่อง 7 สี ที่ผ่านมา

จิ้งหรีดทอง ซีทรานเฟอร์รี่ สามารถโชว์ฟอร์มได้อย่างน่าประทับใจอย่างสุดๆ หลังย้ำแค้นเอาชนะคะแนน เจริญทรัพย์ เกียรติเฉลิมภพ ที่ฟอร์มสดมากๆ ในช่วงหลัง ทำเอาลูกพี่อย่าง จ่าทุย แสงมรกต นายใหญ่ ที่ดีอกดีใจสะใจอย่างสุดๆ กับฟอร์มของลูกน้องที่แจ่มเด็ดสะระตี่เหลือเกิน นี้จึงเป็นเหตุผลที่ทำให้ทีมงานมวยสยามยกเครดิตให้เป็นนักชกที่เด่นที่สุดในรอบ weekend

คู่เอกของรายการศึกมวยไทย 7 สี ประจำวันอาทิตย์ที่ 3 มิถุนายน 2555 ที่ผ่านมาคู่รอง ช่อง 7 สี พิกัด 118 ปอนด์ ระหว่าง จิ้งหรีดทอง ซีทรานเฟอร์รี่ พบ เจริญทรัพย์ เกียรติเฉลิมภพ ยกแรก คู่นี้เคยพบกันมาแล้ว 1 ครั้ง และเป็นจิ้งหรีดทองที่ชนะไปได้ในครั้งที่แล้วไฟต์นี้จึงเป็นการล้างตาของเจริญทรัพย์ หมดยก เสมอ เจริญทรัพย์ ยกสอง เจริญทรัพย์ เดินวางแข้งได้เต็มลำตัวจิ้งหรีดทองได้หลายครั้ง แต่เจริญทรัพย์ก็โดนหมัดของ จิ้งหรีดทองที่สวนออกมาจนต้องถอยออกมาเช่นกัน หมดยก เสมอ เจริญทรัพย์ ยกสาม จิ้งหรีดทอง เร่งหนักขึ้นเดินวางแข้งก่อนจะจับขาของ เจริญทรัพย์ ที่เตะมาแล้วเตะสวนคืนได้หนักๆ หลายครั้ง ซ้ำยังมีจังหวะที่ทั้งคู่บวกแข้งกันแต่กลายเป็น เจริญทรัพย์ ที่ล้มลง หมดยก ราคาพลิกมาเป็น จิ้งหรีดทอง ต่อ 5-2 ยกสี่ เจริญทรัพย์ เดินเร่งขยับชิดติดตัวมากขึ้นพยายามปล้ำเสียบเข่าแต่ก็พลาดโดน จิ้งหรีดทอง กระตุกเหลี่ยมทำเอา เจริญทรัพย์ เสียหลักและเสียบเข่าซ้ำคาเชือกอีก จิ้งหรีดทอง ดักเลือกออกอาวุธแบบสบายๆทั้งแข้งและเข่าใส่ เจริญทรัพย์ ที่เริ่มช้าและเดินเข้าไม่ถึงตัวแล้วซ้ำยังเดินไปรับอาวุธของ จิ้งหรีดทอง อย่างเดียวอีกในช่วงปลายยก หมดยก จิ้งหรีดทอง ต่อ 25-1 ยกสุดท้าย จิ้งหรีดทอง ถอยดักถีบดักเตะสกัดคุมเกมไว้ได้หมด ครบยก จิ้งหรีดทอง ชนะคะแนน ย้ำแค้นได้อีกครั้งอย่างสุดมัน

จากฟอร์มอันสวยหรูครั้งนี้ของ จิ้งหรีดทอง ซีทรานเฟอร์รี่ ในไฟต์นี้ทำให้แฟนมวยประทับใจเป็นอย่างมาก คงปฏิเสธไม่ได้เลยด้วยลีลาการชกที่มันถึงใจแฟนมวยและทรงผมที่ดูแล้วกวนโอ๊ยเหลือรับประทานนั้นจะเข้ามาเป็นขวัญใจของเวทีช่อง 7 สี ในใจของแฟนมวยแบบไม่มีข้อกังขาได้อย่างแน่นอน

---------------------------------------------------------------------------------------------
ยอดพนมรุ้ง

เรามาติดตามดูฟอร์มระยะหลังๆ ของเขา ยอดพนมรุ้งฟอร์มการชกห้าวหาญ ชนะเหนือคู่ชกติดต่อกันมาหลายไฟต์อยู่เหมือนกัน และเป็นการชนะมวยดีมีชื่ออีกต่างหาก ''เดอะ ชุ้น'' นำมาขึ้นป้ายเจอกับ อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม นักชกรุ่นพี่ที่มีหมัดอันตรายอาวุธหนักทุกลูก พิกัดน้ำหนัก 132 ปอนด์ พอถูกขึ้นป้ายหลายคนยังพูด ยอดพนมรุ้งชั่วโมงนี้ถึงอภิสิทธิ์แล้วหรือ มวยสไตล์นี้ไม่มีรอดสันดอนหมัดอภิสิทธิ์ไปได้ โดนเมื่อไหร่พลเปลทำงานได้ทันที แถมหัวจิตหัวใจก็ไม่เต็มร้อยอีกต่างหาก ทว่าไฟต์นี้ลูกน้อง เฮียปิง ภูธร มีจุดเด่นที่มีรูปร่างใหญ่กว่า แถมสภาพร่างกายสดกว่าราคาเวตจึงเปิดให้เป็นต่อ

เกมการชกก็อย่างที่แฟนมวยได้ติดตาม เห็นจากจอทีวีศึกมวยไทย 7 สี นั่นล่ะ ยอดพนมรุ้งวันนี้พกหัวใจไปสู้เต็มเปี่ยม ไม่ได้มีความเกรงกลัวศักดิ์ศรีรุ่นพี่มวยหมัดอย่างอภิสิทธิ์แม้แต่น้อย เปิดเกมแลกอาวุธหมัดศอกแข้งกันตั้งแต่ยกแรก แฟนมวยหน้าตู้และภายใจเวที ต่างก็ลุ้นกันเสียวไส้ ปรบมือให้ทั้งคู่แทบทุกยก  เพราะใส่กันมันพ่ะย่ะค่ะลุ้นรางวัลดุเดือดประจำปีได้เลย สิ้นเสียงระฆังยกสุดท้าย ยอดพนมรุ้งได้รับการชูมือลงมา เมื่อยกท้ายๆ เดินอัดปล้ำฟัดจนนักชกรุ่นพี่ยุบนั้นเอง จากชัยชนะของเขาในไฟต์นี้ ทำให้แฟนมวยเข้าตาอย่างแรง  ดาวเด่นประจำเสาร์-อาทิตย์นี้ ที่เรามวยสยามมอบให้นั้นไม่มีผิดโผเด็ดขาด
ขอบคุณที่มาsiamsport..
เสาร์นี้ท่านชอบใครครับ

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
Re: คู่เอก7สี อาทิตย์นี้ ร้อนแรงเหลือเกิน!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:24 »
สนุกแน่นอนครับคู่นี้ เพราะใจเกินร้อยด้วยกันทั้งคู่แถมฟอร์มสดด้วยกันมีหวังใส่กันไฟแลบ
คงไม่มีใครยอมใครแน่นอน..........
มาดูกันว่าทีต่อที เข่าใครจะดีกว่ากัน

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
Re: คู่เอก7สี อาทิตย์นี้ ร้อนแรงเหลือเกิน!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 14:13 »
 http://][/img]
ข้อมูลท่านยอดเยี่ยมครับ     สมศักดิ์ศรีแชมป์วิจารณ์มวยจริงๆ..     ขอบคุณครับท่านสนทะเล    มวยคู่นี้ผมเอียงไปทางยอดพนมรุ้งเล็กน้อยครับ    ชอบลูกบู๊สู้เกินพิกัด..ระยะนี้ยอดพนมรุ้งเป็นรองจิ้งหรีดทองแค่..กระดูกมวยเท่านั้น  !!      อีกอย่างทั้งคู่สไตล์การชกไม่ต่างกันเลย..   ผลการชกออกหัวออกก้อยได้ทั้งนั้น      ผมขอเวลาเจาะข้อมูลต่อซักระยะจึงจะตัดสินใจครับ..

คนกาฬสินธุ์ถิ่นไดโนเสาร์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 15:39 »
ส่วนตัวแล้วชอบจิ้งหรีดทองนะครับ ระดับรองแชมป์ปูนเสือ คู่เอกลุมพินีเวทีมาตรฐาน
แต่ยอดพนมรุ้งแค่คู่เอกช่องเจ็ด มวยเข่าเหมือนกันจิ้งหรีดทองไม่กลัวครับ จิ้งหรีดทองกลัวมวยหมัดและมวยแบบไสตล์จุกจิก ข้างนอกวางแข้ง เสริมหมัด เข้าในบินตีเข่า
ยอดพนมรุ้งต้องอาศัยความใหญ่ ขวางค้ำแทงแล้วคาป้องกันตัว งานนี้วัดกันที่ความอึด

วิชิต

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 21:58 »
จิ้งหรีดทองอาทิตย์นี้ถูกบด..หมดแน่555

คนชายแดน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 23:52 »
จิ้งหรีดทอง มีภาษีกว่า

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 21:14 »
ยอดพนมรุ้งบ้านเดียวกับท่านคนชาย
แดนใช้ไหมครับท่าน  แล้วทำมัย
ชอบ จิ้งหรีด ละท่าน ตั๊กแตนจั๊กจั่น
ก็เยอะแยะ55555

คนชายแดน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:29 »
บ้านห่างกันประมาณ 10 กม.นี้แหละครับ คืออย่างงี้ครับ เลื่อกเล่นคนละตัีวกับเพื่อนที่ทำงานครับ

ผมเลือก  เพชรพยัคฆ์ มวยรอบคู่ที่ 1 ครับ
เขาเลยเลื่อก ยอดพนมรุ้ง ครับ คู่เอก ครับ

ผมคิดว่าคู่ที่ 1 เพชรพยัคฆ์ โอกาสชนะมากกว่าครับ
ยอดพนมรุ้ง กับ จิ้งหรีดทอง ออกใครก็ได้ 50/50 ครับ

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:40 »
 http://][/img]
บดกันไปบดกันมา     ดูท่า..ตัวที่ท่านเห็นเนี้ยะ..      น่าจะยืนระยะได้ดีกว่าซะละมั้งเพ่  !!

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal