เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ก้องเพชรเก่งเล็ก..เกรียงไกรเก่งใหญ่..เชียร์ใครได้ตังค์ ช่อง 3 !!  (อ่าน 2640 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://] [/img] http://][/img]
ก้องเพชร(เพชรใหม่)  ลูกบุญมี   จะชกกับ เกรียงไกร      ต.ศิลาชัย  เป็นคู่ที่ 3     น่าจะเป็นการเปิดเกมปะทะกันระหว่างเก่งเล็กและเก่งใหญ่   เพราะผมลองดู นน. ที่ก้องเพชรชกมากที่สุดไม่เกิน  134  ปอนด์     ขณะที่เกรียงไกรชกในเวตสูงสุดถึง  142  ปอนด์  (โดยเฉพาะชกมวยรอบล่าสุด นน. 142  ปอนด์ซึ่งเกรียงไกรตกรอบมาสดๆร้อนๆ)    คู่นี้ผมไม่เคยเห็นก้องเพชรชกออกตู้นานแล้ว       ดูบ่อยๆก็เกรียงไกรนี่แหละครับ     ทัศนะส่วนตัวผม..บอกตรงๆเลยว่าชอบเกรียงไกร    โดยเฉพาะ  3  ไฟต์หลัง  ชกดีมาก.. แข็งแกร่งทรหด  มุ่งมั่นในเกมสูงจริงๆ    ล่าสุดก็เตะสอนมวยก้องนครบาล    ส.กิจรุ่งโรจน์ ซึ่งใหญ่ยาวกว่าเยอะ แพ้เละตุ้มเป๊ะไปเป็นครั้งที่ 3     ฝ่าย ก้องเพชร (เพชรใหม่) ก็ไม่ธรรมดาเลยชนะมวยดีมวยดังมาทั้งนั้น..แต่ผมดูว่าเสียเปรียบเวตแน่    ไม่รู้ว่าท่านมองมวยคู่นี้อย่างไรกันบ้าง    ผมขอเชิญเข้ามาร่วมวิจารณ์กันหน่อย   เชิญครับ  !

ภาพซ้าย...ก้องเพชรดักเตะซ้ายแทงเข่าซ้ายและอาศัยเหลี่ยมเชิงที่เหนือกว่าเอาชนะ พลายน้อย  ป. เปาอินทร์ไปขาดลอย ที่ รดน.
ภาพขวา...เกรียงไกรยกแขนขึ้นบังแข้งของอรัญชัย    พราน  26  ก่อนพลิกเกมเอาชนะอรัญชัยไปได้อย่างเหลือเชื่อ  ที่อ้อมน้อย...

เป้งปากน้ำ

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 798
ที่มองคือกลัวเกรียงไกรลดแล้วหมดปลายๆแต่ถ้าลดไม่ได้หรือไม่ได้ลดวันชกจะบอกอีกทีเพราะก้องเพชรน่าจะไม่ได้ลดอยู่แล้ว แต่เกรียงไกรช่วงนี้ต่อยที่เวต138-140ป.อาจะจะได้ลด3-4 ปอนด์น่าจะมีผลปลายๆ แต่ที่ช่อง3มีประจำ***ลดไม่ได้แล้วยังให้ชกผลสุดท้ายคนไม่ได้ลดชนะเพราะได้เปรียบน้ำหนัก

วิชิต

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 2
1.2.3เข้าเกรียงไกรครับ4.5กอ้งเพชรครับ.เด็ดสองข้าง

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
ขอบคุณภาพครับท่าน  ไฟหนาว   ผมก็ชอบเกรียงไกร

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal