เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: มวยน่าเล่น น่าวัด โดยดำชุมพรกิโล 30  (อ่าน 4018 ครั้ง)

ดำชุมพรกิโล 30

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 4
มวยคู่ที่ 1 สันติราษฏร์ เกียรติเจริญชัย ประทะ โชคพิชิต เพชรมีเพียร มวยคู่นี้ น่าจับตามองกันทั้งคู่
มวยใต้ประทะ มวยอีสาน (โกเกียรติ ประทะ เกียรติเพรช)และทางทีมงานของทั้งคู่ ก็หวังจะมาแจ้งเกิด
ส่วนเจ้าสันติราษฎร์ เป็นมวยสูงยาวเข่าดี แทงแหลม แทงเจ็บ ไล่แขนแล้วคีบคอ แล้วกระชากมาแทง
ส่วนวงนอก ดักแตะสวย วางเข็งสวย ชิงออกอาวุธก่อน ส่วนเจ้า โชคพิชิต ก็เป็นมวยเข่าในเหนียวเช่นกัน
เดินขวางแทงเข้าไปก่อน แล้วค่อยจับดันแทง เหลี่ยมหัก เหลี่ยมเทดีมาก ไอคิวมวยดี ส่วยวงนอกก็ดี
เป็นมวยจังหวะสอง ตักแตะสวย ถ้าคู่ต่อสู้ออกอาวุธพลาด โดนแตะสวนทันที แตะแล้วคาเข้าตากรรมการ

ทัศนะส่วนตัว ผมมองเกมส์ก่อนต่อยว่าคู่นี้ฝ่ายสันติราษฏร์ จะได้เปรียบอยู่หนึ่งกิก วงนอกดูว่าชิงออกเข้งก่อน
แต่ลูกหนักทางโชคพิชิต ดูว่าจะหนักกว่า แต่ถ้าหันมาสู้กันที่วงใน มาดวนเพลงเข่า เจ้าสันติราษฎร์ดูเหนือกว่า
ได้เปรียบรูปร่าง ไ้ล่แขนดีกว่า แทงแต่ละดอกเข้าตากรรมการ เข้าตาพวกเซียร์แน่นอน การยืนระยะก็ดีกว่า
ตอนนี้ก่อนชั้งน้ำหนักผมขอชี้ไปที่ สันติราษฎร์ จะชนะ โชคพิชิต

Re: มวยน่าเล่น น่าวัด โดยดำชุมพรกิโล 30
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 08:45 »
คู่ที่ 2 สิงห์ทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง ประทะ พัฒนา นิธิพัฒน์ทนายความ หลังจากมีการแจ้งถอนของ น้ำเต้าและมีการปรับเปลี่ยนคู่มวย และหน้าจะลงตัวแล้ว เจ้าสิงห์ทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง เป็นมวยยืนในรายการ และมีการเตรียมตัวมาเป็นอย่างดี และมาชกที่ช่อง7สี ถือว่ามีความได้เปรียบมาก เสียงเชียร์ ความน่าเชื่อถือ น่าเสื่อดูว่าได้เปรียบครบวงจร และมีอาวุธครบเครื่อง แตะขา ต่อยหมัด วงในจับเด็งตีสวย เหลียมตัวพอใช้ ส่วนคู่ต่อสู้วันนี้เป็นมวยแทนรู้ตัวน้อยวัน และวันนี้ผมได้โทรถามอาจารย์ผมมา ว่าพัฒนา ซ้อมเป็นไงบ้าง และอาจารย์ผม-บอกว่า ซ้อมน้อยมาก และซ้อมได้ไม่เต็มที่ แต่..บอกผมว่าน่าเล่นมาก ผมฟังแล้วก็ งง ๆๆ.! หรือน่าจะมีอะไรดีๆให้ชมกัน ส่วนเจ้าพัฒนาเป็นมวยถนัดเข่าแทงเจ็บแทงแหลม เดินขวางแทง เหลียมพอใช้ ส่วนวงนอกดักแตะสวยแต่การยืนระยะปลายๆ ไม่ค่อยสู้ดีนัก โดนเยอะๆมีสะดุ้งให้เห็น ทัศนะส่วนตัว คู่นี้ผมขอซี้ไปที่ สิงห์ทอง จะชนะ พัฒนา แบบใสๆ หรือว่ามีข่าวคราวอะไร พรุ้งนี้จะรายงานอีกที

Re: มวยน่าเล่น น่าวัด โดยดำชุมพรกิโล 30
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 08:46 »
ว่ากันใน คู่ที่ 3 วังจั่นน้อย ศิษย์อุ๊อุบล ประทะ จ็อกกี้เล็ก เกียรติประภัสร เป็นมวยอีกหนึ่งคู่ที่ผมมองว่าสนุกแน่นอนครับคู่นี้รับรองสูสี เล่นได้เสียแน่นอนครับ แต่ทัศนะเซียนร์หลายๆท่าน อาจจะมองว่าประกบมวยโบ้ 555ะ+ระวังปากกาเซียนร์จะหักเอานะครับ มาพูดถึงฟอร์มการชกของคู่นี้ดีกว่า เจ้าวังจั่นน้อย เป็นมวยครบเครื่อง ไอคิวมวยดีเลิศ แตะขา ต่อยหมัดคอยกวนคู่ต่อสู่อยู่ตลอด คอยเขี่ยขาล่าง แล้วแตะคา(กลัวกรรมการท่านไม่เห็น)แล้วค่อยเดินแทงขวางเข้าไป แล้วค่อยจับมาตี เหลี่ยมหัก เหลี่ยมเทดี มาพูดถึงเจ้า จ๊อกกี้เล็ก กันบ้างครับ เป็นมวยถนัดเข่า จับคีบไล่แขนเด็งดีสวย แทงแล้วคา ๆแล้วจับคีบคอเมื่อไหร่ แทงไม่ยั้ง ส่วนวงนอก ผมมองว่าไม่ค่อยเท่าไหร่ เพราะจะเดินจับสู่ในอย่างเดียวทัศนะส่วนตัว คู่นี้หลายท่านมองไปที่มวยต่ออย่างจ๊อกกี้เล็ก เพราะว่าเป็นค่ายใหญ่ ระวังปากกาเซียนร์จะหักแทงตัวเองนะหลายท่านบอกว่าเจ้าวังจั่นน้อย ซ้อมอยู่ที่บ้าน คงจะซ้อมไม่เต็มที่ (แล้วท่านได้เห็นตอนซ้อมหรือเปล่า) ระวังนะจ๊ะ 555+คู่นี้ถ้า เจ้าวังจั่นน้อยมาเต็ม ผมมองเกมส์ว่า ชนะแบบใสๆ ครับ และคู่นี้ผมขอซี้ไปที่ มวยรองอย่าง วังจั่นน้อย ศิษย์อุ๊อุบล

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 08:47 »
คู่ที่ 4 วันเฉลิม ช.ชื่นกมล ประทะ อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม มวยอีกหนึ่งคู่ที่น่าติดตามชม อีกคนก็ เก๋าแต่เก่า ประทะ กับ
มวยที่กำลังต้องการชัยชนะ เพราะตอนนี้แพ้มา 4 ไฟว์ติดต่อกันแล้ว ที่สะกดคำว่าชัยชนะยังไม่เป็น วันนี้มีการต่อ
น้ำหนักให้อีก 3 ปอนด์ แต่หลายคนยังมองเกมส์ว่า มวยเก๋าแต่เก่า จะย้ำชัยชนะไปได้อีกครั้ง ลองมาดูฟอร์มการชก
กับบ่างครับ วันเฉลิม ช.ชื่นกมล เป็นมวยครบเครื่อง ไอคิวมวยล้ำเลิศ ใช้อาวุธได้ครบทุกอย่าง หมัด เท้า เข่า ศอก
ต่อยแบบว่าไม่ต้องมีใครมาสอน มาบอก ต่อยไปแก้เกมส์ไปสมกับคำว่าเก๋าและเก่า แต่ช่วงหลังร้างเวทีไปนาน แล้ว
แถมยังมาต่อน้ำหนักให้อีก3ปอนด์ สนุกแน่นอนครับ ถ้าพูดถึงคู่ต่อสู้อย่าง อภิสิทธ์ เค.ที.ยิม ตอนนี้ก็ยังชนะใครไม่เป็น
รอบนี้เท่าที่ผมสอบถามพรรคพวกมา ข่าวว่า ดาบเขี่ยว ปากช่อง ดูแลการฟิตซ้อมเป็นอย่างดี และบอกว่าครั้งนี้จะชนะ-
ได้แน่นอน เจ้าอภิสิทธ์ เป็นมวย แตะหนัก ต่อยหนัก ถึงนับถึงน๊อคได้ทุกเวลา ส่วนสู้วงใน ก็พอใช้ แต่ใล่แขนไม่เก่ง
เหลี่ยมตัวพอใช้ แต่ได้ลูกขยัน บู้สู้ยัน 5 ยก เป็นต่อคุมเกมส์ได้ดี แต่เป็นรองเยอะๆ เดินไปเจ็บตัวทุกครั้ง

ทัศนะส่วนตัว หลายๆท่านผมว่าคู่นี้ต่อยกันไม่ได้ แต่วันนี้ต่อน้ำหนักกัน 3 ปอนด์ ผมมองว่ามีผลแน่นอนครับ ผมว่ามอง
เกมส์คู่นี้ง่ายๆ ครับ เจ้าอภิสิทธ์ ได้น้ำหนักอยู่ 3 ปอนด์ก็ต้องใช้ให้เป็นประโยชน์ ต้องเดินให้ติด ชวนทะเลาะ จับรัด-
ฟัดเหวี่ยง รับรองคู่ต่อสู้มียุบมีย่อนแน่นอน คู่นี้ขอชี้ไปที่มวยรองอีกหนึ่งตัวครับ รองไปที่ อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม รับรองมี เฮ!!
----------------------------------- เซียนร์ อยู่ รู หมู อยู่ ตึก ------------------------------------------

เฒ่าซิ่งส์

• มวยดาวรุ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 10:01 »
ขอตามท่านดำชุมพรกิโล30 ทุกตัวครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 15:46 »
คู่เอกว่าแล้ว  เซียนร์ อยู่ รู หมู อยู่ ตึก ;D ;D

ส่วนคู่ที่ 3 ผมมาบอกสมาชิกไม่ทัน วังจั่นน้อย ขาเจ็บอยู่

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal