เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลนักมวยเล็กๆน้อยๆช่อง7สีวันอาทิตย์ที่24มีนาคมนี้  (อ่าน 7303 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975

1.เนเงิน ลูกเจ้าแม่สายวารี

ค่ายมวยลูกเจ้าแม่สายวารี  ตั้งอยู่ในหมู่ที่ 3ตำบลแหลมโตนด  อำเภอควนขนุน  จังหวัดพัทลุง  ก่อตั้งเมื่อ ปี  พ.ศ.2529 นับถึงปัจจุบันเป็นเวลา  26ปี   
 มีนายรัตน์  หมื่นสังข์  ทำหน้าที่เป็นหัวหน้าและผู้จัดการค่ายมวยลูกเจ้าแม่สายวารี   ค่ายมวยดังกล่าวได้ทำการฝึกซ้อมได้ทำการซ้อมให้กับเด็กและเยาวชนในตำบลแหลมโตนด
 และตำบลใกล้เคียงที่มีใจรักในศิลปะการชกมวยไทย  ได้แก่ซุปเปอร์บอย ลูกเจ้าแม่สายวารี   ซุปเปอร์บอน ลูกเจ้าแม่สายวารี,เนเงิน ลูกเจ้าแม่สายวารี,ใบเพชรเล็ก ลูกเจ้าแม่สายวารี ฯลฯ  ซึ่งค่ายมวยดังกล่าวได้สร้างชื่อเสียงให้กับตำบลแหลมโตนดเป็นอย่างมาก
เท่าที่ผมพอมีข้อมูลบ้าง เนเงิน เป็นมวยเตะขวาต่อยขวาเข่าในจับตีเคยปะทะกับ เอ็กตร้า ส.ศิริลักษ์(แพ้คะแนน)ชนะคะแนนบุญหลง พยัคฆ์เมืองชล
[/size]แพ้น็อค(โดนเตะก้านคอ)น้องเบียร์ พยัคฆ์เมืองชล ไม่แน่ใจว่าเคยต่อยกลางวันหรือเปล่าท่านใดมีข้อมูลมวยช่วยๆกันแชร์กันบ้างเน้อ.....

สนทะเล

รัชชานนท์ ศิษย์ป๋าโอ(ส.แสงทอง )
เป็นมวยมวยฝีมือดีตั้งรับเตะขวาต่อยขวา เข่าในจับตีเคยปะทะกับ น้ำตาลเอ ศิษย์ไทยแลนด์ เมื่อประมาณปลายปี55ทว่าเป็นพ่ายแพ้คะแนนไปครับ..................
ข้อมูลมีเท่านี้คับคู่นี้
;D

เด็กเมืองลุง

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 26
ชกช่อง TGN บ่อยครับ

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
ขออภัยครับ   ลงภาพผิดซะแล้ว.. ข้างล่างนี้ของจริงครับ
 http://] [/img] http://] [/img] http://] [/img] http://][/img]

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
ภาพข้างบนทุกภาพเกี่ยวกับเมืองพัทลุงครับ     แฟนเวปอยู่พัทลุงช่วยกรุณาบรรยายภาพหน่อยเด๊อ...ท่านสนทะเล..ผมขอบคุณที่นำข้อมูลเนเงินมาแนะนำสมาชิกครับ

สนทะเล

ภาพแรกน่าจะเป็นสินค้าที่วางขายอยู่แถวทะเลน้อยนะครับ ปลาดุกร้าอร่อยมากครับท่านไฟหนาวจะเอาสักโล2โลใหมครับจะส่งไปรษณีย์ไปให้ อิอิ
ภาพที่สองเป็นทัศนียภาพของทะเลน้อยครับจะเห็นว่ามีดอกบัวเต็มไปหมด ช่วงประมาณมีนา-เมษานี่แหละครับดอกบัวจะบานเต็มไปหมด
ภาพที่3เป็นสะพานที่ยาวที่สุดในประเทศไทย 5.450 กม. ตั้งอยู่ที่ ตำบลบ้านขาว อำเภอระโนด จังหวัดสงขลา  เป็นสะพานที่เชื่อมต่อระหว่างจังหวัดสงขลากับจังหวัดพัทลุง บนสะพานมีจุดชมนก จุดชมวิว มีจุดพักรถให้หยุดถ่ายภาพและชมความงามของทิวทัศน์โดยรอบ ซึ่งเป็นถนนที่สร้างตามแนวระหว่างทะเลน้อยกับทะเลหลวงของทะเลสาบสงขลา อีกทั้งบริเวณด้านข้างของสะพานสามารถชมการเลี้ยงกระบือ ที่มีการสืบทอดต่อกันมาประมาณ 200 ปี เกษตรกรบางรายมีชื่อเสียงจนได้รับรางวัลเกษตรกรนักอนุรักษ์กระบือตัวอย่าง พ.ศ.2546 ความโดดเด่นที่เป็นเอกลักษณ์ของการเลี้ยงกระบือคือ ผู้เลี้ยงต้องนั่งเรือนำกระบือไปเลี้ยงกลางทุ่ง ซึ่งเป็นป่าพรุกว้าง กระบือต้องอยู่ในน้ำ บางครั้งต้องดำน้ำลงไปกินหญ้า นับเป็นหมู่บ้านที่เหมาะสำหรับการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์แห่งหนึ่ง ของประเทศไทย
ส่วนที่กระโดดอยู่นั้น
อันนี้ผมไม่มีข้อมูลครับท่าน
::) ;D ;D
ภาพที่4เป็น อ.แหลมโตนดครับ ถ้าหากโดยสารรถไฟจะเห็นบ่อยๆครับ
ขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ สาระเล็กๆน้อยๆก่อนมวยต่อยครับผม คงไม่ว่ากันนะครับ เผื่อสมาชิกท่านใหนแวะเวียนผ่านไปเที่ยว

สนทะเล

ท่านไฟหนาว ท่านคมกับท่านคนสองเลหายไปใหนแล้วครับ มีใครพบเห็นบ้างครับเพื่อนๆพี่น้องรออยู่นะครับ

เด็กเมืองลุง

• ชอบกด Like + 26
อดีตมวยดังของค่าย ทั้งซุปเปอร์บอย และ  ซุปเปอร์บอน ลูกเจ้าแม่สายวารี ตอนนี้ไปอยู่ออสเตรเลีย ส่วน ใบเพชร ลูกเจ้าแม่สายวารี (งูเหลือมเมืองลุง) ทำงานอยู่ สุไหง-โกลก เจอล่าสุดที่สนามมวยจิระนคร หาดใหญ่ เมื่อ 28 ธ.ค.55...เนเงิน มวยเด็กรุ่นใหม่ของท่านวิรัตน์ หมื่นสังข์ นายกสภาฯแหลมโตนด ตัวนี้ชกช่อง TGN บ่อย รูปร่างสูงยาวขาวหล่อ จังหวะฝีมือดี เข่าแหลมแทงเจ็บ ความแข็งแกร่งกระดูกมวยยังเป็นรองครับ

สนทะเล

ตัวจริงเสียงจริงมาแล้วครับท่านBENTEN
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

วอ.พะยูน

• ชอบกด Like + 15
เมืองหนังโนรา อู่นาข้าว พราวน้ำตก แหล่งนกน้ำ ทะเลสาบงาม ภูเขาอกทะลุ น้ำพุร้อน ( คำขวัญพัทลุงครับ )
กับคนใต้สายเลือดพัทลุง

สนทะเล

ท่านว.อ.พะยูนมาพร้อมคำขวัญเลย 8)
ยินดีที่ได้รู้จักครับท่าน

เด็กพัทยา

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
เยี่ยมครับทุกท่าน เหมือนได้ไปเที่ยวพัทลุงจริงๆเลย ผมก็อยู่หาดใหญ่ แต่มาทำงานพัทยา ชอบบางบอน ชอบดูมวยครับ

New เสกัก

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 184

ทักทาย สายใต้ - พัทลุง ด้วยคนกันครับ อบอุ่นครับอยู่แค่ๆคนบ้านเดียวกัน ถ้าได้หลบบ้านคงได้มีโอกาสนั่งคุย จิบเบียร์เย็นๆกันบ้างน่ะครับเสาร์- อาทิตย์นี้ถ้าว่าง เดี๋ยวค่อยมาร่วมแจม กับมวยไทยบางบอนด้วยครับผม

kira

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ใช่ครับกระดูกยังเป็นรองแต่ถ้ามีศอกเสริมอีกนิดผมว่าใช้ได้เลยครับ

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798

คนชายแดน

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 17

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal