เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล้ย..สตาร์บอย..พ้มยินดีจัดเต็มให้ !!  (อ่าน 4939 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
ลูกเทวดาเหรอ..มาเลย..จ้างพ้มก็ไม่กลัว  ดีจังคราวที่แล้วเล่นน้องไปแล้ว..ก็เดอะสตาร์งัย เสร็จพ้มไปแล้ว  ถึงตาพี่บ้าง..คอยดูทีเด็ดพ้มอาทิตย์นี้ก็แล้วกัน !
ความจริงเจ้า ฉลามทอง  ศิษย์ป๋านนท์ ไม่ได้พูดหรอกครับ  ผมพูดแทนอ่ะ      ระยะนี้ต้องยอมรับว่าดวงค่ายศิษย์ป๋านนท์ดีขึ้นนะครับ  ฉลามทองชกชนะเดอะสตาร์ที่ช่อง  7     ยางโทน   ศิษย์ป๋านนท์ก็ได้แชมป์มวยรอบไทยประกันชีวิต ช่อง Tgn      สำหรับฉลามทอง รายนี้ก็โด่งดังมาจากการชกมวยรอบปูนนี่แหละครับ   ถึงจะไม่ได้แชมป์แต่คนก็รู้จักทั่วประเทศ    เพราะฝีมือมวยครบเครื่องนอกได้ในสู้      วันอาทิตย์นี้เจอศึกหนักอีกครั้ง..ต้องชกกับเจ้าถิ่นระดับซุปตาร์ก็คือ  สตาร์บอย     ส.ยิ่งเจริญการช่าง   ซึ่งเป็นงานหนักอีกงานของฉลามทอง..   ส่วนตัวผมมองว่าไฟต์นี้..สตาร์บอย  น่าจะล้างแค้นแทนน้องชายได้แบบลุ้นกันมันชนิดเหงื่อตกกลีบเลยแหละ    ท่านสนทะเล  ท่านคนป่า  ท่านเป้งปากน้ำ และท่านอื่นคิดเห็นอย่างไรกันบ้าง เชิญครับ...

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
Re: มาเล้ย..สตาร์บอย..พ้มยินดีจัดเต็มให้ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:21 »
ความฉลาด รวดเร็วคล่องตัว หลักเหลี่ยมผมว่า ฉลามทองเป็นต่ออยู่หลายกิ๊ก  แต่สตาร์บอยจะได้ลูกพลิกผันเพราะลูกศอกแล้วเลือดเข้าที่ทำให้วันเฉลิมแพ้มาแล้ว  และลูกตื้อปลาย แต่ถ้าฉลามทองมาไม่เต็มร้อยหรือหมดปลายๆน่าคิด

เป้งปากน้ำ

Re: มาเล้ย..สตาร์บอย..พ้มยินดีจัดเต็มให้ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:35 »
วันนั้นที่ฉลามทองชนะคะแนนเดอะสตาร์มาได้ ราคาน่าจะอยู่ที่เดอะสตาร์ต่อ15/1-20/1 เพราะหมัดเดียวแท้ๆที่ทำให้เดอะสตาร์โดนนับแปดและทำให้ท่านรองมีเฮ แล้วพลิกผันทำให้เดอะสตาร์ไล่ต่อยหวังให้ได้นับคืนแต่ก็เข้าไม่ติดผลสุดท้ายฉลามทองเป็นฝ่ายชนะไป

เป้งปากน้ำ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:38 »
http://www.bugaboo.tv/watch/ 40696

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:47 »
ขอบคุณครับท่านเป้ง ปากน้ำ    น่าสนใจมากกับแนวคิดของท่าน  เรื่องฝีมือมวยนั้น ฉลามทองดีกว่าแน่    แต่ปัญหาที่ผมมองเห็นของฉลามทองคือการยืนระยะครับ    ท้ายๆดูว่าแผ่ว 2-3 ครั้งหลังที่ชกเห็นชัดเจนมาก    ไฟต์ที่ต่อยกับเดอะสตาร์ถ้าไม่มีลูกนับค้ำไว้ก็น่าจะลำบากเหมือนกัน       ทางด้านสตาร์บอย..ห่างหายจากช่อง  7  ไป เพราะติดทหารเกณฑ์     แต่ก็ได้ข่าวว่าล่าสุดไปชกที่นครศรีธรรมราช กับ เสมาเพชร    ส.เชาวลิต  ผลปรากฏว่าสตาร์บอยชนะคะแนนขาดลอย     ก็แสดงว่าร่างกายดี   อีกทั้งไฟต์นี้โหมฟิตซ้อมเต็มที่อีกด้วย  ถึงไอคิวเป็นรองฉลามทองอย่างที่ท่านบอก  แต่มวยที่ฟิตซ้อมดีมีลูกหนักผมก็ว่าน่าสนใจอยู่นะครับ   มวยคู่นี้ดูท่าจะมีปัญหา   เชิญทุกท่านร่วมกันวิจารณ์หน่อย...

kim555

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 11:37 »
น้ำหนักน่าจะเป็นตัวแปร ฉลามมาแต่ละครั้งถ้าจำไม่ผิด 2 ครั้งหลังมาเกิน 2-2 ป.กว่า ต่อยช่องอื่น
ลดไม่ชกถ้าชกไม่ลด(ถามเขามา) แต่นี่ช่อง 7 ต้องลดจริงดูว่าบีบฉลามพอสมควร (วั่งจั่นน้อยเป็นตัวอย่าง 1.7 ป ก็อย่างที่เห็น) หนึ่งความเห็นครับ

จิตร มหา

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 256
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:30 »
ไม่ต้องคิดมากครับท่านคู่นี้ บ่องตง เขาเอามาให้ลูกเขากระทืบตั้งแต่ครั้งก่อนแล้วแต่ดันดวงดีมีหมัดพระเจ้าผีจับยัดมาจากไหนไม่รู้ทำเอาหงายเงิบครั้งนี้รอดยากส์  สตาร์บอยใสเหมือนตาตั๊กแตน ไม่มีตังค์ยังเล่นได้

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:55 »
ในมุมมองของผมคู่นี้พูดตรงๆครับว่าเจ้าฉลามทองฝีมือพริ้วกว่า มีอาวุธเด็ดที่เช็คบิลคู่ต่อสู้ได้คือหมัดเด็ดเหมือนที่เดอะสตาร์เคยพลาดในคราวก่อน ส่วนสตาร์บอยได้รูปร่างได้ช่วงสูงยาวกว่ามีอาวุธเด็ดที่กล่อมคู่ต่อสู้ได้เช่นกันคือศอก(ไม่เชื่อลองถามเจนณรงค์ ต.ทักษิณ)ได้เลยครับผมยังจำได้ติดตามาจนทุกวันนี้เลย......สตาร์บอยเท่าที่ผมเห็นก่อนติดทหารเวลาโดนหมัดมักจะมีอาการวูบวาบเหมือนกันแต่ล่าสุดต่อยที่ใต้ชนะเสมาเพชรมวยหมัดหนักมาได้ก็ถือว่ายืนระยะได้ดีร่างกายน่าจะดีขึ้นแถมได้เปรียบเป็นมวยเจ้าบ้านอีกต่างหากทุกอย่างโดยรวมแล้วถือว่าได้เปรียบ...น่าจะเป็นอีกคู่ที่ดุเดือดแน่นอน
สำหรับอาทิตย์นี้ ทุกอย่างเป็นใจให้เจ้าสตาร์บอยแล้ว แต่ระวังกำปั้นไม่มีรูของพี่หลามมม...สุดๆๆๆยอด
เขาด้วยเด้อ
คู่นี้ผมชอบพีหลามครับ แต่ถ้าเล่นตังส์ผมขอเล่นตัวเดียวครับ
"สตาร์บอย"

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 13:19 »
น่าจะเป็นกระทู้แรกของผมนะที่ทุกท่านมองไปในทิศทางเดียวกันหมด..    คือเข้าแถวรับของขวัญจากลูกเทวดา...สตาร์บอย.....
ขอบคุณทุกท่านจากใจของผมครับ     มีที่ติดใจผมอยู่นิดนึงกับคำพูดของท่าน จิตร มหา..ที่ท่านบอกว่า..ไม่มีตังค์ก็เล่นได้..  ผมอยู่หน้าตู้มีคนพูดเข้าหูบ่อยๆ..ปัจจุบันคนที่พูดไม่รู้หายไปไหนแล้ว..สงสัย..หมดตรูด.. ผมเองอยากพูดครับประโยคนี้  แต่กลัวครับ..กลัวว่าจะหายหน้าจากหน้าตู้ไปอีกคน    ท่านจิตร มหา อย่างอนผมล่ะ.. หมัดมวยแพ้ชนะได้แค่กระพริบตา   ..สำหรับสตาร์บอย..เราทุกคนมั่นใจว่าเขาต้องชนะ..เขาต้องชนะจริงๆครับ  !

คนป่า

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 68
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 13:41 »

หลังชั่งเทรนเนอร์.....น้องชายว่าไง 
พี่ชายคนนี้ก็ว่าตาม (ถ้าไม่สวนกระแสบ้านเมืองเขา)
เพราะว่าสิ่งที่เป็นอาจไม่ใช่ และสิ่งที่ไม่ใช่อาจเป็น

จิตร มหา

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 256
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 18:07 »
55555 ผมสบายๆ ง่ายๆอยู่แล้วครับท่านไฟหนาว ไม่มีอะไรครับ พูดเอาฮาไปงั้นแหละครับที่อยู่รอดหน้าตู้มาได้ทุกวันนี้เพราะซื้อมา ขายไปได้กำไรนิดหน่อยก็ทิ้งแล้วครับเพราะมวยทุกวันนี้อันตรายเหลือหลาย จะรักหรือชอบตัวไหนแล้วใส่แบบแพ้ไม่เป็นอาจน้ำตาตกในได้นะครับ...... 8)

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:48 »
ดับอนาจ.....เห็นเป็นมวยเจ้าบ้านเมื่อวาน อาทิตย์ที่24-03-13 มวยเจ้าบ้านตายเกลื่อน
เข้าทำนองยิ่งรู้มากยิ่งเสียมาก5555
เอ้า!!!lสู้กันต่อครับ อาทิตย์นี้มวยรอบมาแล้วๆๆๆๆ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal