เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดยางงาม VS จอมยุทธจิ๋ว..ใครเจ๋งกว่าว่ามาเพ่..คู่1ช่อง3 !!  (อ่าน 2665 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
ยอดยางงาม    เดชรัตน์   VS   จอมยุทธจิ๋ว   ว.รุ่งทวี     คู่นี้เป็นการชกกันในมวยรอบหมาแดง สาย B รอบแรกครับ     ก่อนฟังมุมมองของพี่น้องเราว่าคิดเห็นอย่างไร ใครจะชนะใครจะแพ้นั้น      ผมขอแนะนำให้ท่านรู้จักนักมวยทั้งคู่ก่อนดังนี้ครับ
     ยอดยางงาม    เดชรัตน์
  ชื่อจริง  ฉัตรชัย    จันทอง  ชื่อเล่น  บ่าว     เกิด  31  ม๊.ค.  2535   อายุ  21  ปี   สูง  170  ซม.   น้ำหนักที่ชกดี  117  ปอนด์    เกิดที่  ต.ชิงโค   อ.สิงหนคร   จ.สงขลา    มี อ.สุรัตน์   เสียงหล่อ   เป็นหัวหน้าคณะ   ฟิตซ้อมที่ค่ายมวยเดชรัตน์  91/6  รามคำแหง  112  ถ.รามคำแหง  สะพานสูง  กทม.     ยอดยางงาม เมื่อก่อนใช้ชื่อ  แก่นเพชร   ศักดิ์นิพนธ์   เข้ามาชกในเวทีมาตรฐานเมื่อ 4-5 ปีที่ผ่านมา    เคยชกออกตู้ช่อง  7  แพ้คะแนน ชายเล็ก   ส.เพิ่มศิริ    เคยชนะ สิงห์ดำ   บางใหญ่เอ็กเพรส  ที่ รดน.   ชกแก้มือกับ ชายเล็ก ก็แพ้คะแนนอีกครั้ง    เคยชนะ ใบคาน   ศักดิ์สมาน  แพ้คมเกียรติ   เกียรติประภัสร์,  แพ้แสนคม   แสนศักดิ์ยูนิต     แพ้คะแนน เทพพิทักษ์   พิทักษ์เมืองแคน  2 ครั้ง      ชนะประกายทอง   ศิษย์น้อย     แพ้เก่งสยาม  น.ศรีผึ้ง   ช่วงหลังฟอร์มการชกหล่นวูบ  แพ้น็อคกำพลเล็ก   อบต.กำพี้  ยก 2    แต่ล่าสุดโชว์เจ๋งซัดเอา ฟ้าแดนเหนือ(ตระกูลเงิน)   ศิษย์ซ้ออึ่ง  หงายท้องแพ้น็อคไปยก 2 ออกตู้อ้อมน้อย เมื่อ 23  ก.พ. 56

จอมยุทธจิ๋ว   ว.รุ่งทวี
   ชื่อจริง   เจษฎา   นาทุ่งมล   ชื่อเล่น เท่     เกิด  18  พ.ค.  2537  อายุ  19  ปี  สูง  165  ซม.  น้ำหนักที่ชกดี  118  ปอนด์   บ้านเกิด  อ.แปลงยาว  จ.ฉะเชิงเทรา  มี ทวีศักดิ์   นาสวัสดิ์  เป็นหัวหน้าคณะ  ทำการฟิตซ้อมที่ค่าย  ช.ชื่นกมล  38/6  ม.2   ต.วังเย็น   อ.แปลงยาว  จ.ฉะเชิงเทรา     ชกมวยมาโชกโชนเข้ามาโลดแล่นออกตู้และเวทีเมืองกรุงเมื่อ 5-6 ปีที่ผ่านมา  สลับกับการเดินสายชกภูธร    ไฟต์สำคัญ ชนะคะแนน เทียนขาว   ท.แสงเทียนน้อย    แพ้พระจันทร์ฉาย   ป.เพชรน้ำทอง   ชนะดาวลูกไก่   เกียรติประทุม    แพ้ สปอร์ตจิ๋ว  อ.เอกชัย    ชนะน็อค สมิงเดช   เมืองสีมา ยกแรก    แพ้ชนะชัย   อบต.ลำพองท่าไม้   ชนะน็อค ขาวสด   สิงห์คลองสี่ ยก 5      ผลัดกันแพ้ชนะ กำพลเล็ก   อบต.กำพี้    แพ้ประกายทอง    ศิษย์น้อย  ต่อมาชกกันอีกครั้งก็ชนะน็อคประกายทอง ล้างตาสำเร็จ       ชกไปชกมาฟอร์มดาวน์ลงอีก แพ้ แสงดาว   ส.กิตติชัย     แพ้น็อค เอกตะวัน   ม.กรุงเทพธนบุรี ยก 3    ล่าสุดก็ชกแพ้ แสงดาว   ส.กิตติชัย ไปอีกครั้ง
      มวยคู่นี้ออกอาวุธได้หนักหน่วงรุนแรง อาจมีนับมีน็อค..    จอมยุทธจิ๋วชกแนวบู๊ประเภทเจาะยางขว้างกระจก วงในมีปล้ำตีสู้     ส่วนยอดยางงามเตะเข่าดี ชกบทบู๊เหมือนกัน ลูกถนัดคือเดินหน้าเข้ากอดรัดฟัดตี ล็อคตี     มุมมองส่วนตัวผม..    ผมชอบยอดยางงาม..เดินหน้าคว้าคอปล้ำรัดฟัดเด้งตีเข้าตากรรมการ   ต้นๆบล็อคหมัดจอมยุทธจิ๋วให้อยู่ก็แล้วกัน   ปลายตีกระจายแน่..   ต่อไปนี้เป็นข้อคิดเห็นของพี่น้องเรา..เชิญครับ..   ท่านรักใครชอบใครบอกมาเลย..อย่าเกรงใจครับ  เพื่อพี่น้องจะได้ข้อมูลดีๆไว้ไปเล่นหน้าตู้วันเสาร์นี้...

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798

มวยคู่นี้จะเหมือนคู่ฟ้าพายัพ นะผมว่าถ้าจอมยุทธจิ๋วไม่เล่นขาตั้งแต่ยกแรกมีโอกาสแพ้สูง

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
ต้องเจาะยางตั้งแต่ยกแรกเลย

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal