เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดเพชร-แก้วกังวาน..ฉะกันเสาร์นี้มีแชมป์เป็นเดิมพัน !!!  (อ่าน 3279 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
เป็นคู่ชิงชนะเลิศมวยรอบซีพีเฟรซมาร์ท ทางช่อง NBT  ครับพี่น้อง    ระหว่าง  ยอดเพชร    ว.สังข์ประไพ  ใส่กับ แก้วกังวาน    ส.สงวนชัย  ใครชนะคว้าแชมป์พร้อมรางวัลเงินสดอีกจำนวนหนึ่ง   ก่อนเกมเดือดจะเกิดขึ้นเรามารู้จักนักชกทั้งคู่กันก่อนนะครับ
    http://] [/img] http://][/img]
   ยอดเพชร    ว.สังข์ประไพ (ศิษย์ป๋าดาว)
ชื่อจริง  กิตติศักดิ์   โมลา  ชื่อเล่น  จอน   เกิด  3  ต.ค.  2533   อายุ  22  ปี   สูง  174  ซม.   ภูมิลำเนา  ต.เชียงยืน   อ.เชียงยืน   จ.มหาสารคาม     ขณะนี้กำลังเรียนชั้น ปีที่ 4  พลศึกษา  วิทยาเขตมหาสารคาม    ครั้งแรกที่ชกมวยใช้ชื่อ  ยอดเพชร    ห้องภาพศรีอรุณ    มี  ป๋าดาว   หนองซอน  เป็นหัวหน้าคณะ   มิตร   นคร เป็นผู้จัดการ     เพชรมรกต   ศิษย์ปานแดง เป็นเทรนเนอร์     พล.ต.ต.วิชัย    สังข์ประไพ เป็นผู้สนับสนุน       ฟิตซ้อมที่  สถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตมหาสารคาม    ยอดเพชรผ่านการชกมาโชกโชน    เคยปะทะกับนักมวยดังมามากมาย  เช่น มาเฟียดำ   ธ.พรานทักษิณ,ยอดชาติชาย   แฮปปี้สปอร์ตคลับวิเศษมณี   ศิษย์เจริญทอง,แรงเพชร   เพชรเฟอร์กัส,ขุนพลจิ๋ว    แสงสว่างพันธุ์ปลา,ชาติชายน้อย   ส.ประสพโชค,ยุทธชัย   เกียรติภัทรพรรณ,เก้าแต้ม   ลูกพระบาท,บันลือเดช   ส.ประสพโชค,สิทธิชัย   สมภพรุ่งเรือง,อัศนีย์   ศิษย์มนต์ชัย,เดชกมล   หิมาลัยยิม,เด่นสารคาม   ป.เชิดชัย,เทวฤทธิ์   สิทธิสองพี่น้อง,พลังทิพย์   น.ศรีผึ้ง,มงคลชัย   เพชรสุภาพรรณ     สรุปว่า กระดูกมวยยอดเพชรนั้นแข็งโป๊กทีเดียว   ในการชกมวยรอบซีพีเฟรชมาร์ท   4  ไฟต์ ก็ชนะรวด เพราะฝีมือ สีเสื้อดีกว่าทุกคน    ปกติแล้ว ยอดเพชร มีโปรแกรมชกประจำในศึกเพชรยินดี    รดน. ของน้องโบ๊ท    และมวยรอบนี้น้องโบ๊ทเป็นโปรโมเตอร์   ยอดเพชรจึงได้เปรียบทุกคนที่เข้ามาชกมวยรอบนี้อยู่หลายขุม     4  ฟอร์มในการชกมวยรอบของยอดเพชรมีดังนี้
   -  ชนะคะแนน  เพชรทวีศักดิ์   เกียรติเจริญชัย    ช่อง 11    128.7  ป.  ลด  .7  ป.
   -  ชนะคะแนน เพชร    จีแอลสูท                    ช่อง 11    127.8  ป.  นน.ขาด  .2  ป.
   -  ชนะคะแนน หนึ่งตระการ    เปเล่ลำดวน         ช่อง 11    128  ป.
   -  ชนะคะแนน ก้องนภา    ศรีมงคล                 ช่อง 11    1258  ป.

http://][/img]
          แก้วกังวาน    ส.สงวนชัย (ภูหงษ์ทอง)
   ชื่อจริง   กิตติศักดิ์   สุขสงวน   ชื่อเล่น  บอย    เกิด  27  เมย.  2538   อายุ  18  ปี   สูง  175  ซม.    ภูมิลำเนา  ต.สีคิ้ว   อ.สีคิ้ว   จ.นครราชสีมา    ปัจจุบันเรียนอยู่ชั้น  ม.5    โรงเรียนสีคิ้วผดุงสวัสดิ์     มี กอบโชค   สุขสงวน เป็นหัวหน้าคณะ และผู้จัดการ    มี พันศักดิ์    พูลสว่าง  เป็นเทรนเนอร์     เสี่ยประสาท    ภูหงษ์ทอง  ให้การสนับสนุน    ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายมวยศิษย์ช่างเปา   อ.ปากช่อง   นครราชสีมา     แก้วกังวานปักหลักชกสร้างชื่ออยู่แถวโคราชบ้านเกิด และจังหวัดใกล้เคียง ตั้งแต่กลางปี 2553   จนถึงกลางปี  2554  เป็นช่วงที่ฮ็อตสุดขีด   โดยชนะติดต่อกันหลายไฟต์   จากนั้นเข้ามาชกในกรุงหนแรกชนะน็อคยก 4  แจ๊คสยาม   ส.จ.มนตรี ที่ รดน.  จากนั้นมาชกที่ช่อง 7  แพ้มนต์ขาว   ช.จันมณี    แล้วออกไปเดินสายชกภูธรอีกหลายครั้ง     กลับมาชกที่ช่อง 7 อีกครั้งชนะคะแนน เมธี   เพชรเปรมชัย   จากนั้นก็ไปชกศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3  แพ้ลูกแมน   ฝนจางชลบุรี    แล้วมาชกแก้มือที่ช่อง 7 แพ้น็อคยก  4  ลูกแมน     แก้วกังวาน เคยปะทะมวยดังๆมาหลายราย ไม่ว่าจะเป็น เพชรศิริ  ป.ศิริพงษ์,ยุทธจักร   แก้วสัมฤทธิ์,หนึ่งตระการ   เปเล่ลำดวน,กล้าขุนศึก   ขุมแพทัวร์,ชนะศึก   ลูกกันทระ เป็นต้น   ในการเข้ามาชกมวยรอบนี้  4  ไฟต์ ชนะรวดดังนี้ 
  -  ชนะคะแนน ก้องนภา     ศรีมงคล       ช่อง  11       128 ป.
  -  ชนะน็อค ยก 4   แสงทองน้อย   ธนสุรนคร      ช่อง  11    127.2  ป.  นน.ขาด  .8  ป.
  -  ชนะคะแนน  นวพล    ศิษย์ผู้พันตู่                  ช่อง  11    127.6  ป.  นน.ขาด  .4  ป.
  -  ชนะน็อคยก  4  เพชร    จีแอลสูท                   ช่อง  11     128.2 ป.  ลด  .2  ป.   

นักมวยทั้งคู่มีสไตล์การชกคล้ายกันคือ    ประเภทมวยฝีมือครบเครื่อง มีแข้งซ้ายที่เตะได้แม่นยำรุนแรงเหมือนกัน   วงในมีปล้ำรัดฟัดตีดีด้วยกัน   พูดง่ายๆครับว่านอกในไชยา  หลักเหลี่ยมดีทั้งคู่     เกมคงจะออกมาในลักษณะชิงจังหวะแลกแข้งแลกเข่ากัน ใครเร็วกว่า  มีโอกาสเข้าป้ายสูง      บรรดาเกจิทั้งหลายพากันชี้ว่า ยอดเพชร   มวยคนจัดคงคว้าชัยในไฟต์นี้แน่นอน  ราคาเรตเปิดให้ยอดเพชรเป็นต่อ 3-2  ครับ        มุมมองส่วนตัวผม..ผมชอบแก้วกังวานครับ  ดูว่ามีความมุ่งมั่นในเกมสูง มีแฟนคลับตามเชียร์ตามกรี๊ดเยอะ  จังหวะฝีมือพอกัน แต่แก้วกังวานได้ความคล่อง  ขยันออกอาวุธ ได้เร็ว โอกาสพลิกเกมเป็นไปได้สูง..สรุปว่าผมชอบมวยรอง..แก้วกังวาน   ส.สงวนชัย..
     ข้อมูลเชิงลึกพิเศษสำหรับพี่น้องแฟนเวปมวยไทยบางบอน..  ผมสืบทราบมาว่าคู่นี้เคยใช้บริการกันมาแล้ว 1  ครั้ง..โดยชกรายการใหญ่ซึ่งจัดที่ จ.มหาสารคาม ถิ่นของยอดเพชร   โดยมีเดิมพันติดปลายนวมด้วย เงินเดิมพันฝ่ายยอดเพชรมีมากกว่า   แต่ทางฝ่ายของแก้วกังวานขอสู้เดิมพันแค่หมื่นเดียว   ตกลงชกกันโดยเงินเดิมพันกัน 2 หมื่นครับ   เพื่อนผมเล่าว่า ยอดเพชรเป็นต่อตั้งแต่ก่อนชก  ทั้งคู่แลกเตะกันอย่างดุเดือด  แต่แก้วกังวานเร็วกว่าเอาชนะไปได้ขาดลอยท้ายๆ   ครับเพื่อนสมาชิกที่ได้ไปดูในเวทีคงจำได้      การชกในวันเสาร์นี้หากแก้วกังวานชกในเกมของตัวเอง..เราอาจจะได้ดูหนังม้วนเก่าก็ได้ครับ     ท่านคิดเห็นอย่างไร เชิญร่วมกันชี้แนะด้วย    เพื่อความสบายใจของพี่น้องเรา..ใช่ไหมครับ..
ธรรมดามวยเด็ดยังเสร็จได้    สำมะหาอะไรไปเพ้อฝัน    ต้องดูชกบนเวทีนี่สำคัญ    เพราะมวยนั้นอาจพลิกได้จริงไหมคุณ

ท่านรอง1

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 22
บอกให้คับตอนนั้นยอดเพชรยังชกยูบ้านนอกยังไม่ใช้ ว.สังประไพ ด้วยซ้ำ
ฝีมือยังไม่พัฒนาเท่าตอนนี้เด็กโตวันโตคืนถามเจ้ายอดเพชรแล้วคับเต็มทีคับ
หลังจากกับมาพักร่างกายวันพฤหัสกับวันศุกยังเห็นบ้านคับบอกจะเดินทางตอนเย็นคับ
กองเชียร์2รถกระบะน้ำหนักเกินยูนิดหน่อยถึงวันเสาคงจะพอดีคับตอนเช้ายังุมอีกนิดหน่อย
คับ

คนหลังเขา

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 5
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล เพิ่มความมั่นใจขึ้นอีกเยอะเลยครับ ความเห็นผมคู่นี้น่าเล่นซื้อ-ขาย จะเหมาะกว่าครับไม่น่าจะมีม้วนเดียวแน่นอน :)

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal