เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: รุ่งเพชร-บุญหลาย.. ท่านชอบใคร ?เพราะอะไร ?  (อ่าน 6450 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
กรุณาเลือกเลย  ยังงัยคู่นี้ชกกันแน่  7  สี อาทิตย์นี้    ท่านชอบใครบอกหน่อยได้ไหม   เพราะอะไรจึงชอบ    เพื่อสมาชิกเราจะได้มีตังค์ใช้เป็นทุนลุ้นคู่ต่อไป    เอาแบบพอประมาณเนาะ..ถ้าประเภทเล่นคู่เดียวแล้วไปนอนดูต่อที่บ้าน..หลับเลยแหละ     ก่อนท่านตอบ..      ผมขอเป็นคนแรกที่ตอบคำถามนี้..      มวยคู่นี้ผมชอบ บุญหลาย..    เหตุผลก็คือ บุญหลายมีอาวุธมวยมากกว่ารุ่งเพชร ความเก๋าส์ลูกล่อลูกชน และไอคิวดีกว่ารุ่งเพขร     รุ่งเพชรมีลูกเตะขวาต่อยขวาหนักหน่วงรุนแรง   ถนัดวงนอกมากกว่าวงใน  การเดินเข้าหาบุญหลาย   มีโอกาสโดนดักเตะดักแทง วงในบุญหลายมีลูกหักกระตุกเหลี่ยม..นี่คือเหตุผลที่ผมชอบ..บุญหลาย..     เชิญทุกท่านต่อเลยเด๊อ..

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
Re: รุ่งเพชร-บุญหลาย.. ท่านชอบใคร ?เพราะอะไร ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 19:03 »
คู่นี้ผมว่าสูสีคับส่วนตัวแล้วคุณภาพคับแก้วทั้งคู่แต่ผมชอบรุ่งเพชร
มากกว่าครับผมมองว่ารุ่งเพชรชกวงนอก-หรือวงในได้ดีเหมือนกัน
ไอคิวการแก้เกมส์บนเวทีทำได้ดีทั้งสองคน...คู่นี้น่าจะชิงไหวพริบกัน
ใกล้เคียงมากๆทีต่อทีผมยังมองว่ารุ่งเพชรได้เนื้อๆกว่า

โสมแดง

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
Re: รุ่งเพชร-บุญหลาย.. ท่านชอบใคร ?เพราะอะไร ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 19:17 »
ขอเสริมอีกสักหน่อยนะครับท่าน  ไฟหนาว  ถ้าเป็นภูธรบุญหลายกระดูกดีกว่าแน่ครับถ้ารูปร่างสูสีน่าวัด
บุญหลาย    เหตุผลก็เหมือนที่ท่านไฟหนาวได้กล่าวมา

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 08:02 »
ตอนแรกผมนึกว่าบุญหลายเสียเปรียบรูปร่างเยอะพอเห็นยืนประกบแล้วพอจะดูออกแล้ว

จิตร มหา

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 256
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 08:07 »
ส่วนตัวยังชอบความหนักของรุ่งเพชรนะครับบุญหลายฉลาดจริงเก่งจริงที่ผ่านมาผลิกชนะตลอด แต่มองว่าคู่ชกที่ผ่านมาไม่แกร่งเหมือนรุ่งเพชรสักคนนะ เที่ยวนี้คงลำบากสักนิด...

สายลมพัดพาร์

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 08:10 »
อย่าลืมนะครับว่าที่ผ่านมารุ่งเพรชต่อยกะใครรูปร่างเสียเปรียบตลอด ลูกหนักลูกตื้อที่ทำให้ทะลุเข้ามา
ยิ่งเป็นรองยิ่งดีเข้าทาง 7 สีทีวีเพื่อละคร

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 08:21 »
รุ่งเพชร  เพชรเจริญ มวยจากเพชรบูรณ์ได้ลูกหนักหน่วง รวดเร็ว ลูกแข็งแรงตลอด 5 ยก  น่าจะเป็นต่อ 5/4-3/2
บุญหลาย ศิษย์นายกจง มวยจากอุบลเมืองมวย ได้ลูกฉลาดหลักเหลี่ยม ลูกแข็งแรงเสียเปรียบ แต่ที่ชนะมาได้ไอคิวล้วนๆ เกือบหมดเหมือนกัน
รุ่งเพชรเป็นต่อ หมัดมวยเหมือนกล้วยปิ้ง  ราคาแพงทำให้มวยที่เป็นต่อชกลำบาก มีเหตุผลหลายอย่าง

Biggunner

• ชอบกด Like + 35
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 09:11 »
        รุ่งเพชร เพชรเจริญ
มวยตัวนี้  มุ่งมั่น เเ็ข็งเเกร่ง หนักเเน่น รุนเเรง ทุกลูก
บุญหลาย ที่ชนะมาได้ ใช้เหลี่ยมมวย ไอคิวล้วนๆ โดนบี้หนักๆมีเเผ่วให้เห็น
เเต่คราวนี้เจอรุ่งเพชร เดินบู้ขู่ตลอด นอกก็ได้ ในก็ดี เห็นเเววความมุ่งมั่น
ของรุ่งเพชรที่ผ่านมาสูงมาก กล้าเดิน กล้าเเรก บุญหลายจะใช้เหลี่ยมมวย
เหมือนที่ผ่านมา ทางรุ่งเพชรน่าจะปรับเกมส์มาสู้เเน่ คู่นี้น่าจะสนุกที่สุดในรอบ
8คน เพราะอาวุธ เเละเหลี่ยมมวยทันกัน ......ผมมองลูกหนักเเน่นของรุ่งเพชร
น่าจะผ่านบุญหลายได้เเบบสนุกเเน่ๆ
Biggunner Chaiyaphum

Biggunner

• ชอบกด Like + 35
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 09:21 »
             ทีเด็ด รุ่งเพชร
อย่าลืมเอาลูกรัดล่าง หมุนตี เเล้วเททิ้งมาใช้็ก็เเล้วกัน
         Biggunner Chaiyaphum

แว่น ปราจีน

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 09:23 »
รุ่งเพชร  เพชรเจริญ ได้ลูกหนักหน่วง รวดเร็ว ลูกแข็งแรง แทงแหลม ไอคิวไม่ต่างกัน
มวยเดินมีโอกาศมากกว่าที่ช่อง7  รุ่งเพชร ยาวๆๆ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 10:00 »
เทียบหุ่น บุญหลาย - รุ่งเพชร
ท่านชอบใคร เชิญเข้ามาได้เรื่อยๆนะครับ   ช่วยกันออกความคิดเยอะๆ     เพราะมวยคู่นี้ใกล้เคียงกันมาก ยากที่จะตัดสินใจครับ

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 10:18 »
รุ่งเพชร   เพชรเจริญ   ไฟต์นี้ฟิตซ้อมเยี่ยมที่ค่ายมวยเพชรเจริญ  เพชรบูรณ์..

kim555

• ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 10:56 »
ถ้าไม่เล็กกว่าน่าลุ้นบุญหลายครับ-หลักเหลี่ยมไอคิวดี-ความเร็ว-หนักหน่วงไม่เป็นรองแน่นอน

ป.จง คำด้วง

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:49 »
บุญหลาย ครับ รุ่งเพชรโดยนิสัยจะเดินเข้าหาโอกาสที่จะหลงเหลี่ยมมีแน่

คนป่า

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 68
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 21:06 »
ผมยังงงๆ ใครแพ้ตกรอบไหมครับ

แต่ตามความคิดผม เมื่อมีการแบ่งสายไม่ว่ากีฬาอะไรก็ตาม คนแพ้ยังไม่ตก   คนชนะยังต้องชนะอีกทีจึงจะเข้ารอบ แบบมวยชกครั้งนี้สายละ 4 คน  ชนะ 2 ใน 3  เข้าผัดแป้งรอ

เหตุเพราะ   หน้าตู้  บางคนบอกตก  บางคนไม่ตก บางคนไม่ความเห็น
แถมบ้าจี้เล่นเงินด้วย

ใครกล้าเอาบุญหลายต่อครับ  ยกมือหน่อย
ไม่มีอะไรหรอกครับ  ผมจะรอง ราคาคงไม่ถึงแบบคู่ 1 อาทิตย์ที่ผ่านมาหรอก
เอาสัก 3/2  ก็พอ ครับ

ต้อม เจียงฮาย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 21:16 »
คุ่นี้มวย   ฝีมือทั้งคู่    เเต่ยังชอบ รุ่งเพชร  เพชรเจริญ  มีเหลี่ยมมวย  อยุ่นิดๆ

คนป่า

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 21:20 »

เรตเปิดเป็นต่อ  ระวังไว้บ้าง  มวยเดชอุดมตัวนี้ 
ยิ่ง 118 ป.  เสียเปรียบเขาทุกตัวที่เข้ารอบมา
แต่ถ้าเป็นรองเล่นออกตัวได้สบายๆ

สนทะเล

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 21:42 »
รอบ8คนใครแพ้นัดแรกยังไม่ตกรอบครับแต่คนแพ้ต้องเจอกับคนแพ้
คนชนะเจอกับคนชนะของสายนั้นๆชนะสองครั้งเข้ารอบ4คนแพ้สอง
ครั้งตกรอบครับท่านคนป่า..

คนป่า

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 21:56 »
ขอบคุณครับผมข้อมูลมวยปูนเสือ

บุญหลาย  ไม่หนี  หนึ่งพิชิต   ชนะมามากแล้ว

แต่  หนึ่งพิชิต  หนี บุญหลาย  แพ้เกือบทุกครั้ง  (แบบที่หนึ่งพิชิต  แพ้เด่นพิชิต จนต้องยอมเดินเป็นเส้นขนาน)

มันจะเกิดอะไรขึ้น  ถ้าสองคนนี้ไปวัดกันนัดที่สาม นัดสุดท้าย 

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 22:15 »
 http://][/img] รุ่งเพชร..พร้อมชกแล้วครับ
ท่านคนป่าครับ     คู่นี้ไม่มีใครเอามวยตัวเล็กอย่างบุญหลายต่อหรอก..   หนังสือมวยตู้ออกราคาเรตไว้คือ
            เสมอ  รุ่งเพชร     เพชรเจริญ..[]
ขอบคุณทุกความคิด  รักใครก็เล่นไปเถอะครับ     ไม่ว่ากันอยู่แล้ว     ทุกท่านต่างก็มีความคิดเห็นของตนเอง       ผมเองก็บอกเหตุผลไปแล้วว่า ทำไมผมชอบบุญหลาย..ทำไมบุญหลายซึ่งตัวเล็กกว่าสะท้านฟ้าจึงเอาชนะได้     หากท่านไปดูคลิปวีดีโอการชกใน 2 ไฟต์ของทั้งคู่   ก็คงเปรียบเทียบเป็นแนวทางได้ว่า ไฟต์นี้ใครน่าชนะ..  ใครน่าลุ้นกว่า..      เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวของผมจริงๆ ..มันอาจผิดอาจถูกได้..      ศักดิ์ชัยน้อยใครๆก็มองว่าใส (ผมด้วย) สุดท้ายก็ทำให้คนเชียร์บาดเจ็บกันทั่วประเทศ..จริงไหมครับ    เพราะเมื่อมวยชกกันจริงๆตอนนั้นคือของจริง สิ่งที่เราคิดอาจไม่เป็นอย่างที่คิดก็ได้  ใครจะรู้

แสนเก่ง

• ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 04:33 »
ใช่เลย ท่านไฟหนาว. 

KKK

• ชอบกด Like + 12
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 07:30 »
ท่าน สนทะเล ชนะเจอชนะ แพ้เจอแพ้ อาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นไปได้ไหมครับ ที่ ศักดิ์ชัยน้อย ดึง สะท้านฟ้า เข้ารอบไปด้วย คิดเล่นๆนะครับ หนึ่งความคิดเห็น

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 09:36 »
ผมชอบบุญหลายไอคิวดีไม่ต้องกำลัง
มากใช้สมองรอดักวางแข้งสวยเน้นเพราะ
รุ่งเพชรเป็นมวยเดินอยู่แล้วชกสบายเป็น
ลองยิ่งดีเพราะไมกดดัน ชอบครับท่าน

สนทะเล

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 09:56 »
อ้างถึง
ครับผมเล่นสะท้านฟ้าเพราะมีเหตุผลครับ เอาเป็นว่าไฟท์ที่เจอเพชรพยัคฆ์มาดูของจริงกันครับ ว่า
ข้อสมมุติฐานของผมจะใกล้เคียงตามที่คิดไว้หรือเปล่า....(หรือว่าคิดไปเองหว่า)....อดใจรอครับไฟท์
หน้าคงรู้ว่าจริงหรือปลอม ต่อยครั้งหน้าเจอเพชรพยัคฆ์ผมขอจัดเต็มศักดิ์ชัยน้อยครับ....................................
ผมเองก้อคิดแบบนั้นครับท่านKKK เพราะ118ป.ถือว่าน้ำหนักที่ดีของทั้งคู่เพราะรอบแรกต่อย116ป.ลดเยอะมากเลยมีแผ่วช่วงปลายๆ  ขยับเวทต่อย118ป.ไม่ต้องคุมมาก ที่ผมมองแล้วแปลกๆคือเหลี่ยมเชิงต่างๆของศักดิ์ชัยน้อยหายไปใหนยกแรกก้อล้มไม่เป็นท่าเลย อดใจรอครับไฟท์หน้าเจอเพชรพยัคฆ์คงรู้กันว่าจริงหรือเปล่า (พูดมากไปก้อไม่ดีครับ เอาเป็นว่าเป็นสมมุติฐานที่จริงหรือไม่จริงก้อได้ครับ)
***แค่ความคิดเห็นเล็กน้อยๆครับ** หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 10:10 »
มวยตัวขาวๆตาตี่ๆแบบนี้มักมีอะไรพิเศษ  กำลังก็ดี ลูกทำก็ดี โหงวเฮ้งเหมือนเขาทรายนะครับ

ไม่ประสงค์ออกนาม

• ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 18:31 »
ทุกๆข้อความมีสาระมากครับ  คู่นี้ไม่ดูไม่ได้ครับ เปิดหัวคู่แรก 7 สีอาทิตย์นี้ รับรองสนุกแน่ชิงจังหวะกัน

ใครๆก็มองว่า รุ่งเพชร เพชรเจริญ นักชกเพชรบูรณ์รายนี้ จะชนะ บุญหลาย ศิษย์นายาจง  นักชกจากอุบลราชธานี

แต่ส่วนตัวผมขอสวนอย่างแรงครับ  บุญหลาย ศิษย์นายาจง  นักชกจากอุบลราชธานี แต่ไปเก็บตัวซ้อมที่ค่ายมวยศิษย์นายาจง  อ.จางห้าง  จ.ร้อยเอ็ด   

คนป่า

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 21:03 »

อ.จางห้าง  จ.ร้อยเอ็ด  ผิดครับ

ที่ถูกต้อง  อ.จังหาร  ร้อยเอ็ด ครับท่าน  AAA
มวยเดชอุดม  อุบล

ไม่ประสงค์ออกนาม

• ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 12:34 »
ครับ อ.จังหาง จ.ร้อยเอ็ด หมู่บ้าน ม่วงน้ำ บ้านผม

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal