เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านสนทะเล..ขอเสียงด้วยครับ..  (อ่าน 2292 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
ท่านสนทะเล..ขอเสียงด้วยครับ..
« เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 11:19 »
                                      http://][/img]
     ผมมั่นใจว่าท่านเป็นผู้หนึ่งที่มีสายเลือดมวยไทยอยู่เต็มตัว     พอๆกับผมหรืออาจจะมากกว่าผมซัก 2-3 กิ๊กก็อาจจะเป็นได้   ผมติดตามอ่านทัศนะ มุมมองมวยของท่านมาทุกกระทู้ครับ  ล้วนแล้วแต่น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง     ท่านคล้ายผมอยู่อย่างหนึ่งคือมวยที่ท่านชี้แนะทุกตัว ไม่ใช่มวยเด็ด..   และท่านก็ไม่เคยให้มวยเด็ดในเวปเลย    ซึ่งถูกใจผมมาก..  มวยไม่ได้มัดมือชก หรือมัดเท้า  เข่า  ศอก คู่ชกไว้เมื่อไหร่ล่ะ      ถ้าเด็ดจริง..ต้องชนะเท่านั้น..   ทุกวันนี้เท่าที่เราเห็น มวยที่เราคิดไว้ก่อนชกว่าชนะ..พอขึ้นชกจริงแล้วแพ้ไม่เป็นท่าเยอะแยะไป   ท่านว่าจริงไหม ?    เรื่องที่ผมคุยทั้งหมด แค่คุยกับท่านพอผ่อนคลายเท่านั้น..   ท่านเคยบอกว่าท่านชอบเล่นมวยสะเต็ป(ผมไม่เคยจริงๆ)  มวย 3  ช่องต่อไปนี้คือ  11,tgn และ 7  ถ้าไม่เปลี่ยน  ผมอยากขอความกรุณาจากท่าน ได้โปรดให้มวยสะเต็ปตามทัศนะของท่านด้วยนะครับ     ท่านคงมีรายการมวยอยู่แล้ว..   ก่อนอื่นผมจะบอกมวยสะเต็ปที่ผมมองแล้วมีโอกาสชนะทั้ง 3 ช่องก่อน ท่านเห็นแย้งคู่ไหน ฟันธงได้เลย   ตามสบายครับ
      ช่อง  11     1.   ศรชัย     2.   น้องอั๋น     3.  นิงสยาม     4.  มหาชน
     ช่อง  TGN   1.   นิคม      2.  เพชรรุ่งเรือง      3.  เพชรนำชัย     4.  เอ็กซ์ตร้า
     ช่อง   7      1.  บุญหลาย     2.  หนึ่งพิชิต     3.  ขวัญ      4.  เสมาเพชร
  สะเต็ปของท่านมีอะไรบ้างล่ะ  ขออภัยท่านนิดนึง เคสนี้ยังไม่ต้องรอผลชั่ง นน. ในเช้าวันชกครับ.. ขอบคุณท่านมา ณ โอกาสนี้  หากมีท่านอื่นคิดจะออกสะเต็ปมวยด้วยก็ขอเชิญนะครับ  เป็นการวิเคราะห์ก่อนเกมท่านั้น..

ป.ล.  ผมมาพร้อมกับจอมขมังเวทย์ด้วย คงช่วยเป็นกำลังใจให้มวยที่คิดว่าชนะ..ชนะหมดเลย..นะจะบอกให้

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
Re: ท่านสนทะเล..ขอเสียงด้วยครับ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 16:13 »
เรื่องคารมไม่มีใครเกินท่านไฟหนาวจริงๆ 55
เอาเป็นว่าผมขอทาย2ช่องพอนะท่านไฟหนาว(ยิ่งหลายช่องกลัวผิดเยอะเดียวหน้าแตก อิอิ)

สนทะเล

Re: ท่านสนทะเล..ขอเสียงด้วยครับ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 11:08 »

1.เดชฤทธิ์ เข่าในเหนียวแน่น หลักเหลี่ยมน่าจะเหนือกว่านิดหน่อย
 2.หาญนที เตะต่อยแรง ศอกคม ปลายๆมั่นคงกว่า
 3.นิลสยาม สูงยาวเข่าดี ยืดเยื้อดีกว่า
 4.มังกรหยก มวยเข่าเหมือนกันแต่สภาพจิตใจมังกรหยกแกร่งกว่าคู่ต่อสู้
----------------------------------------------------------------------------------------------

1.รุ่งเพชร ผมมองหลักเหลี่ยมไม่ห่างมาก อาวุธมวยออกได้รวดเร็วรุนแรงกว่า คู่นี้สูสี
2.หนึ่งพิชิต   มีลูกปัดขาที่ทำได้ดีมาก คู่ต่อสู้แรงขึ้นมาหากไม่เตรียมแก้ทางมาหลงเหลี่ยมออกทะเลได้ง่ายๆ
3.คิงส์   ผมมองกระดูกดีกว่า คู่นี้ขอชอบไม่เหมือนใครขอแหวกแนวมวยสร้างละกัน มาช่อง7แพ้ประจำ
คงมาหวังแจ้งเกิดกับเขาบ้างเห็นวันก่อนอาวุธเล็กรุ่นพี่แจ้งเกิดไปแล้ว
4.ขุมทรัพย์ คู่ต่อสู้มีหมัดแต่ผมมีศอกหวังผลได้เหมือนกัน ประสบการณ์มวยเก๋ากว่า เสมาเพชรปลายๆมีแผ่วให้เห็น น้ำหนักนี้น่าจะลดพอสมควรเหมือนกัน มาดูกันครับว่าใครจะนับน็อคสำหรับคู่นี้

ถูกผิดไม่ว่ากันนะครับ เพราะStepผมเล่นตามนี้....
แต่หน้าตู้นั้น อยู่ที่สถานการณ์บนเวทีครับ รักได้ชอบได้แต่อย่าฝังเพราะจะเจ็บครับ ขอบคุณครับท่านไฟหนาวปรมาจารย์ด้านมวยไทย ::) ::)

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 11:46 »
แต่ผมว่าไฟต์นี้ศรชัยต้องมาถอนแค้นคืนครับ ครั้งที่แล้วถือว่าขาดมากแต่พลิกล๊อกไปหน่อย

ไม่ประสงค์ออกนาม

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 15:45 »
ขอร่วมด้วยคน

ช่อง 11

1.ศรชัย ส.ยิ่งเจริญการช่าง
2.น้องอั๋น ศศิประภายิม
3.นิลสยาม ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ
4.มังกรหยก ศิษย์เพชรดำ

ช่อง 7

1.บุญหลาย ศิษย์นายกจง
2.หนึ่งพิชิต ส.ศักดิ์มีชัย
3.ขวัญ ส.เพลินจิต
4.เสมาเพชร ส.ชวลิต

สนทะเล

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 16:17 »
ใครถูกท่านไฟหนาวบอกว่า รับรางวัลที่เจ้าของกระทู้ได้เลย 555
ขอบคุณทุกท่านครับที่เข้ามาร่วมสนุกกัน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 17:32 »
555 จัดไปอย่าให้เสียครับ  อย่างนี้ต้องเชิญชวนคนให้มาส่งสเต็ปกันเยอะๆ ได้มีสีสันกันบ้างงงงงง

สนทะเล

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 19:54 »
ท่านไฟหนาวรายงานตัวด่วนครับ

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 20:01 »
ท่านไฟหนาวไปอาบน้ำเตรียมจะไปอุบล55555

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 20:02 »
จริงอ่ะครับ มาจริงป่าว

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 05:11 »
 http://][/img]
  เจอบางเฉียบแบบนี้คงไปไหนไม่รอดแล้วครับพี่น้อง..      ขอบคุณทุกท่านกับความคิดเห็น..ขอบคุณที่ช่วยทำให้กระทู้นี้ไม่เงียบเหงา..  นี่แหละครับ เหตุผลที่ทำให้ผมชอบอยู่บ้านหลังนี้

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 10:30 »
ก็นี้ละครับที่ทำให้ผมอยู่ มันไม่เหงาๆไม่เงียบ

สนทะเล

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 16:44 »
ว้าว...สเตปท่านไฟหนาวและท่านไม่ประสงค์ออกนามอาทิตย์นี้สุดยอดครับ
อาทิตย์ที่14นี้มาทายกันใหม่นะครับำทุกท่าน

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal