เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: หาญศึกเล็ก VS แสนวังชัย..ลุ้นใครดี คู่1ช่อง3 !!  (อ่าน 2996 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
มวยคู่ที่1เสาร์นี้เป็นมวยรอบหมาแดง รอบแรกสาย B    หาญศึกเล็ก   ศิษย์จ่ากุ้ง  VS  แสนวังชัย   เจเอสพี (อ.จีรวรรณ)   ถือว่าเป็นมวยถูกคู่ที่น่าติดตามเป็นอย่างยิ่งครับ    ผมขอแนะนำให้ท่านได้รู้จักประวัติ และฟอร์มการชกของนักมวยทั้งคู่..ก่อนจะได้ให้ทัศนะ ดังต่อไปนี้
      หาญศึกเล็ก   ศิษย์จ่ากุ้ง
ชื่อจริง  พีรพัฒน์    เผ่าทิพย์   ชื่อเล่น  แบงค์    เกิด  17  เม.ย.  2539   อายุ  17  ปี    สูง  165  ซม.   ภูมิลำเนา  บางกอกน้อย   กทม.   มี  จ.อ.วิเชษฐ์   จูเอี่ยม   เป็นหัวหน้าคณะ    ฟิตซ้อมอยู่ที่ค่ายมวย ศิษย์จ่ากุ้ง   ต.ท่าไม้   กระทุ่มแบน   จ.สมุทรสาคร
หาญศึกเล็ก  เป็นทายาทอดีตนักมวยเก่า หาญศึก   พิษณุราชันย์    เมื่อสองสามปีที่ผ่านมาขณะเป็นมวยรุ่นไอ้แอ๊ดฉายแววจะเป็นมวยดัง   แต่พอโตขึ้นฟอร์มการชกเป็นไปแบบลุ่มๆดอนๆผีเข้าผีออก ถึงอย่างไรก็ตาม ก็มีแฟนคลับติดตามเชียร์กันตรึม   หาญศึกเล็ก เคยชนะคะแนน ตระกูลก้อง   ส.กิจรุ่งโรจน์     แพ้คะแนน กำพลเล็ก   อบต.กำพี้    ชนะคะแนน ขาวสนิท   ส.ยิ่งเจริญการช่าง ที่ช่อง 7    แพ้คะแนน ประกายเพชร   เจเอสพี  ล่าสุดแพ้คะแนน ฟ้ามงคล   อ.แสงทวี ที่สกลนคร หาญศึกเล็ก เป็นมวยฝีมือ เตะเข่ารุนแรง ชกดีมีลุ้นตลอด
    แสนวังชัย    เจเอสพี (อ.จีรวรรณ)
  ชื่อจริง  จิรายุ    ชินโคตร  ชื่อเล่น  ยุ    เกิด   8  พ.ค.  2537   อายุ  18  ปี    สูง  168  ซม.  ภูมิลำเนา  ต.สระขวัญ  อ.เมือง  จ.สระแก้ว  มี ราวี   จันนา  เป็นหัวหน้าคณะ  ฟิตซ้อมอยู่ที่ค่ายมวย  อ.จีรวรรณ   197  ม. 1  ต.วังชัย   อ.น้ำพอง   จ.ขอนแก่น
แสนวังชัย เป็นเด็กในสังกัด ชาย   มีนบุรี  เมื่อก่อนใช้ชื่อ  แสนชัย   ศิษย์ อ.ท.   ชกมวยสร้างชื่อแถบภูธรในแดนดินถิ่นอิสานมานาน ฟอร์มการชก มีแพ้ เด่นพนม   ร.ร.กีฬาโคราช    ชนะคะแนน เมฆน้อย   ส.ด่านชัย   แพ้คะแนน อภิเดช   รถบ้านสมเกียรติตรัง    ชนะคะแนน มงคลเล็ก   ว.ปัญญาไวย์    เสมอกับ บุญหลาย   ศิษย์นายกจง    ชนะคะแนน ฟ้ามงคล   อ.แสงทวี     ชนะคะแนน บุเรงนอง   ก.ร่มศรีทอง    ชนะคะแนน ไฟป่า   ส.ณรงค์ฤทธิ์   แพ้คะแนน กรณ์   เอกบางไทร   ล่าสุดแพ้คะแนน น้องโอ๋   ศิษย์ซ้ออึ่ง ศึกซุปเปอร์เช็ง รังสิต   แสนวังชัย เป็นมวยสไตล์คล้ายหาญศึกเล็ก  ฝีมือดีเตะเข่าแข็งแกร่ง
  มุมมองของผม..ผมชอบ หาญศึกเล็กครับ ชกดีได้ลุ้นตลอด ความมุ่งมั่นในเกมสูง..คิดว่าเชียร์ไว้ได้ตังค์ฉลองสงกรานต์แน่นอน    ท่านทั้งหลายคิดยังงัยเชิญร่วมกันวิจารณ์ครับ

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
Re: หาญศึกเล็ก VS แสนวังชัย..ลุ้นใครดี คู่1ช่อง3 !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 12:24 »
ครับท่านไฟหนาวเห็นด้วยครับหาญศึก
หน้าเสื่อล้อมกินหมดมวยดีบ้านนอกไม่
เท่ากระจอกในเมืองมวยไม่ขาดแต่พวก
ขาใหญ่ไล่ต่อขาดพวกรออุ้มมวยนลรอง
อุ้มไม่ไหว อิ อิ จัดไปครับท่าน

KKK

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 12
Re: หาญศึกเล็ก VS แสนวังชัย..ลุ้นใครดี คู่1ช่อง3 !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 13:08 »
ขอบคุณข้อมูลท่านไฟหนาว ชอบเหมือนกันเลยท่าน

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 17:42 »
ท่านไฟหนาวครับแสนวังชัยย้ายมาซ้อม
อยู่ค่ายศักคิ์รังสิตมีรุ่งโรจน์ ศักคิ์ถวิลเป็น
เทรนเนอร์ ครับผม

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal