เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ทัศนะมวยช่อง 7 อาทิตย์ที่ 21 เมษายน .2556 ก่อนชั่งน้ำหนัก  (อ่าน 3923 ครั้ง)

peakmai

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 19
ว่าด้วยคู่เเปิดหัวช่อง 7.โชคพิชิต เพชรมีเพียร ( ดาบรันสารคาม ) 104
เป็นมวยเข่าในเหนียวแน่ ไล่แขนเก่ง ได้หนา เขี่ยขาล่างเก่ง มีศอกเสริม เป็นมวยเดินเบียด ร่างกายดี เเรงปลายดีมาก ไฟล์สุดท้าย ชนะคะเเนน สันติราษฏร์ เกียรติเจริญชัย 17 มีนาคม 2556 ที่ ช่อง 7 สี อย่างสวยหรู รู้จักแบ่งกำลังมวยทีมงาน เพชรพญาไท สายเกียรติเพชร ( คนจัด ) 
เชิงพิชิต ช.โค้วยู่ฮ่ะอีซูซุ 104เป็นมวยรูปร่างดี ได้ช่วง เป็นมวยเข่า คีบในดี แขนขวาล็อค แขนซ้ายประคอง เข่ายัดใส้ เผลอมีดักศอก ทรงมวยอ้อนแอ่นไปหน่อย แต่คีบตีดีมาก เคยน็อกน้ำตาลเอ มาแล้ว
ว่าด้วยคู่ 2 ช่อง 7. ตลาดเเขก เเก้วสัมฤิทธิ์ 116เป็นมวยเตะขาต่อยหมัด ได้ลอยกว่า ต้นๆ หมัด สามารถนับน็อคได้ เป็นมวยบู้ทรหด ดุดัน บ้าเดือด ไม่เชิงมวยเดินเข้าทำดื้อๆ แรงปลายดีมาก สดขึ้นมาเยอะ ถ้าเด่นพิชิตไม่เล่นเชิงเข้าไปแลกไปบวกด้วยมีสิทธิ์ลงไปนอนให้กรรมการนับได้
เด่นพิชิต ดาบแป๋งนครบาล 116เป็นมวยหมัดดีมีดักศอก มวยไม่มีทรง เหมือนกัน เดินหน้า ขยันออกอาวุธ จับกระทุ้ง ยัดไส้ได้เน้นๆแรงๆ หัวใจเกินร้อย ห้าว คู่ชกอย่าฝ่อ แต่เข้ามวยโฉ่งฉ่างเอาแต่ใจ ใจร้อน ขี้โมโห ไฟล์สุดท้าย ชนะคะเเนน เพชรดำเนิน โฮเคทเชน ที่ช่อง 7 สี ทำได้สวยทีเดียว

ว่าด้วยมวยรองคู่เอก มีข่าวปล่อยมาตั้งแต่ต้นสัปดาห์เลยว่ามวยขอกันมวย รู้กัน คู่นี้เจอกันมาแล้วที่ใต้ เมื่อวันที่ 8 ก.พ.56 ที่ จ.กระบี่ เมืองสี่ชนะมา เป็นมวยแก้ มาดูเชิงมวยกันดีกว่า
เมืองสี่ พุ่มพันธุ์ม่วง มวยซ้ายอาวุธครบเครื่อง หมัดศอกคมมาก เข่าในมีมัดตีสู้ กระดูกการผ่านมวยแข็งโป๊ก แต่ช่วงหลังติดเดินสาย สภาพไม่ดีเหมือนเก่า มีสิทธิสับศอกนับน็อคได้ แต่หากยืดเยื้อไปแล้วสภาพเป็นรองเยอะ เป็นเรื่องของสังขาล อายุมากแล้ว
ปิ่นเงิน แป้งเย็นไอโอเดิม มวยจังหวะฝีมือดี เข่าขวางแทงดันแทง รูปร่างไม่เสียเปรียบ กระดูกการผ่านมวยเป็นรองแต่ได้ความสดความห้าว สปีดอาวุธดูเหนือกว่า ความเชื่อถือช่วงนี้ดีกว่าแน่ คนกล้าเล่นกล้าเชียร์ ที่สำคัญเป็นมวยมาแก้มือที่ใต้
ว่าด้วยมวยคู่เอก
สี่มนุษย์ ส.สริญญา พลาดจากการเป็นแชมป์มวยรอบ อีซูซุ ซึ่งอนาคตไปไกลถึงไทยไฟต์ เลยหันมามอง แชมป์เวที 7 รุ่น 150 ป.(น่าจะเป็น 147 ป.)ป้าซุ้นจัดให้พบกับ โชค ซากามิ มวยรอบอีซูซุ เช่นเดียวกันแต่ตกตั้งแต่รอบแรก แปลกมากที่จัดให้เจอกันแต่ถ้า ป๋าซซุ้นจัดต้องได้เสียแน่นอนมาดูเชิงมวยกันดีกว่า
กระดูกมวยทั้งสอง หน้าเสื่อ ไม่ต้องห่วงคู่นี้ โป๊ะกันทั้งคู่
เจ้าสี่มนุษย์ เป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น ทรหด บู้สู้ดี ตีได้ 8 ยกไม่มีหมด พลังมากมาย พัฒนาฝีมือขึ้นมามีแข้งนำก่อนเข้าประกบวงใน ระยะประชิดมาศอกคมกริด สามารถกดให้นับน๊อคได้ตลอดเวลา ถ้าเจ้าสี่มนุษย์จับได้คิดตางค์ทันที
ส่วนเจ้าโชค ซากามิ เป็นมวยจังหวะฝีมือดี ไอคิวมวยดี แก้เกมส์เก่ง แต่แรงปลายไม่ดี หมดประจำ จนได้รับฉายาจอมอ้วก ถ้าสู้กันด้วยการประกบวงในไม่มีประตูสู้เจ้าสี่มนุษย์ได้เลย แต่ถ้าแก้ทางมวยมาดี ออกซ้ายทั้งแทบ ถอนเตะซ้าย เตะแล้วคา ถีบ เตะแล้วถอย ก็มีโอกาสพลิกชนะได้ขึ้นอยู่กับการซิตซ้อมของเจ้า โชคเอง จะมุ่งมั่นเพื่อชัยชนะแค่ไหน คู่นี้ผมมองที่ความตั้งใจของเจ้าโชคนะ ถ้าต้องการแชมป์ คืนฟอร์มให้กับตัวเองผู้ใหญ่ให้โอกาส ถ้าพลิกชนะขึ้นมา ปากกาเซียนหักค่ามือแน่นอน

peakmai

• มวยคู่เอก
วิธีเล่น คู่1ถ้าโชคพิชิต เพชรมีเพียร  ตั้งรับดักเล่นจังหวะ ดักแทง ไม่เร่งเข้าไปแลกเข่าตั้งแต่ยก 1-2 ดูยก 3 เริ่มออกอาวุธ เน้นๆ เนื้อๆ ยก 4 คุมจังหวะ คอยโต้คอยแทงไม่แลกรู้จักแบ่งกำลัง เชิงพิชิต หมดก่อนแน่นอน
คู่2 เป็นมวยมวยไม่มีทรง เหมือนกันทั้งคู่้ ถ้าเปิดฉากแลกกัน หมัดของตลาดแขกหนักกว่าแน่ ถ้าศอกเด่นพิชิตกดไม่หล่นยังจะเข้าไปแลก อีก ให้จับตลาดแขกไว้ แต่ถ้าเด่ินเชิงเล่นเิชิง ไม่โมโห ออกเข้าอย่างมีจังวหวะทำได้ทำทำไม่ได้กัน จับ เด่ินพิชิตไว้
คู่3 เป็นมวยแก้มือ เมืองสี่ ชนะมาจากใต้ ดูแล้วคู่นี้ หวยน่าจะออก ปิ่นเงินเพราะสนามนี้ดูอย่างไรก็เหนือกว่า
คู่4 อย่าพึ่งเข้า รอสัก 2 ยก ดูกระแสการเล่น ก่อน และดูทรงมวยประกอบ ถ้าเจ้าโชค ออกแข้งซ้าย กันศอก ผลัก ออกถอยวน เตะ ดักแทง ก็มีโอกาส ชนะ ส่วนเจ้าสี่มนุษย์ ไม่ต้องพูดถึงมวยบ้าพลัง เดินหน้าเข้าหาอย่างเดียว มีศอกเสริมอันตรายถ้าเข้าประชิดตัวได้ โชคแพ้ ถ้าเอาไม่ยุบปลายๆ 4 -5 กิน สี่มนุษย์ ไม่ได้เลย เหนียวมาก
***เป็นแค่ทัศนะ มวยแพ้ชนะ กรรมการเป็นคนชูมือครับ**

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
ขอบคุณข้อมูลครับท่านpeakmai

จิตร มหา

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 256
อืม..ข้อมูลดีครับ ความคิดของผมตอนนี้ชี้ไปที่คู่เอกก่อนเพื่อนเลยครับเป็นที่น่าสังเกตุนะครับสำหรับเจ้าโชคว่าทำไมคนจัดถึงชอบเลือกมาชกและป้อนรายการให้ตลอดทั้งๆที่ชกดูว่าฟอร์มแห้งชามน้ำชามคู่นี้ผมยังชอบทรงมวยของโชคอยู่ครับดูว่าสามยกนี่ท้าทั้วโลกเลยเข้าไปก่อนมีกำไรแน่นอนครับมวยเข่าใช้กำลังอย่างสี่มนุษย์ถ้าจะชนะได้ต้องปลายๆอยู่แล้วยังไงก็มีกำไรกินสองแถบอยู่แล้วเผลอๆหลงทางแข้งเข้าไม่ติดละก็อาจม้วนเดียวยันห้ายกก็เป็นได้แต่ถ้าสี่มนุษย์เกาะติดเมื่อไรวิ่งให้ทันผมแล้วกันครับทุกท่าน....

peakmai

• มวยคู่เอก
ครับผมก็คิดเหมือนท่านครับ สำหรับคู่เอก โชค มาครั้งนี้ ถ้าแก้ทางมาดี เวที 7 สี เป็นเวทีมาตรฐาน กว้างกว่า เวทีอ้อมน้อย มวยเล่นจังหวะฝีมือสามารถ ถอนวน ออกแข้ง ออกเข่าได้สะดวก ไม่โดนไล่นต้อนให้จนมุมได้ง่ายๆ เหมือน อ้อมน้อย ถ้า โชค ออกแข้งซ้าย เตะแล้วคา ถอน ถีบ วนไปเรื่อยๆ แบ่งกำลังให้เป็นมีโอกาส พลิกชนะได้ แต่อย่าหมด อย่าอ้วกอาจม้วนเดียวจบ สี่มนุษย์มวยไม่มีเชิง มีแต่กำลัง จับตีอย่างเดียว

peakmai

• มวยคู่เอก
คู่เปิืดหัวช่อง 7 หลายคนมองว่าโบ๋ แต่สถิติ ของเจ้า เชิงพิชิต 11 ไฟล์ยังไม่แพ้เลย  ล้าสุดต่อยคู่5 ช่อง 7 ต่อย 3 ยก

peakmai

• มวยคู่เอก
ข่าวโชคซ้อมดีตั้งใจเต็มที ต่อยช่อง 7 คงเป็นทีของเขาบ้าง ต่อยช่้อง 3 เวทีแคบไม่ได้เกิดเลย ช่อง7แฟนมวยต้อนรับเตรียมเชียร์ ****

สายลมพัดพาร์

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 5
1 รองน้ำเงิน
2 ลุ้นหมัดแดง
3 ปลายๆ น้ำเงิน
4 สูสี

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal