เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังใจให้"หมอ" ( นพ.สุทธิชัย โชคกิจชัย )  (อ่าน 3603 ครั้ง)

ไม่ประสงค์ออกนาม

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
    แม้ว่านัดที่ผ่านมา ยอดบัวงาม ส.โชคกิจชัย จะแพ้แต่ นพ.สุทธิชัย โชคกิจชัย นายใหญ่แคมป์ ส.โชคกิจชัย ยอมรับตนเองและนักมวย ได้กำลังใจจากแฟนมวยไทย 7 สีอย่างมาก หลังจากที่กรรมการให้แพ้ มีแต่คนเข้ามาให้กำลังใจเต็มไปหมด ในขณะกรรมการ โดนแฟนมวยเขาตำหนิ การทำหน้าที่ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งตนเองยอมรับว่า เวลานี้มีทั้งเสียใจและดีใจ เสียใจที่ เด็กแพ้ อย่างที่ไม่น่าแพ้แต่ว่าดีใจที่ทุกคนให้กำลังใจและ รักตนเองจำนวนมาก

นพ.สุทธิชัย โชคกิจชัย นายใหญ่แคมป์ ส.โชคกิจชัย กล่าวเปิดใจหลังจากที่ ยอดบัวงาม ส.โชคกิจชัย พลิกแพ้คะแนนให้กับ ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์ แบบไม่น่าแพ้ในการชกคู่เอกนำรายการมวยไทย 7 สี นัดวันที่ 12 พ.ค. ที่ผ่านมาที่ช่อง 7 สีว่า หลังจากที่เราแพ้ มีแต่คนเขาเข้ามาให้กำลังใจ โทรศัพท์เข้ามาเป็นจำนวนมาก ทำให้ตนเองรู้สึกตื้นตันใจอย่างมากเหมือนกันแต่ก็ยอมรับว่าเสียใจกับการทำหน้าที่ของคณะกรรมการ ที่ ให้แพ้ เพราะอยากรู้เหมือนกันว่า แพ้ตรงไหน ยกไหน คะแนนยกสาม กับยกสุดท้ายหายไป แพ้แค่ยก 4 ปลายยกหน่อยเดียวแต่ว่า สามยกคะแนนหายไปไหน ยกสุดท้ายคะแนนของยอดบัวงามหายไปไหน อยากให้กรรมการ ไปพิจารณาดู ให้ความเป็นธรรมกับตนเองและนักมวยด้วย"ผมงงกับการตัดสินของกรรมการเหมือนกัน ผมไม่เล่นการพนันแต่ว่าเสียความรู้สึกกับการตัดสินอย่างมากหลังจากที่เราแพ้คนก็เข้ามาให้กำลังใจอย่างมาก เขาบอกว่า ถึงจะแพ้แต่ว่าชนะใจแฟนมวยคนดู แค่นี้กรรมการเขาก็น่าจะรู้ว่าการทำหน้าที่ของเขาที่ผ่านมาเป็นอย่างไร ผมไม่อยากพูดอะไรมาก ขอดูอะไรต่ออะไรอีกสักระยะหนึ่งก่อนตัดสินใจอีกที"นายใหญ่แคมป์ ส.โชคกิจชัย กล่าว

14 พ.ค. 2556

ขอขอบคุณข้อมูลจาก
    นสพ.มวยสยาม

เป้งปากน้ำ

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 798
Re: กำลังใจให้"หมอ" ( นพ.สุทธิชัย โชคกิจชัย )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 17:14 »
ผมขอเป็นกำลังให้คุณหมอครับ เขาอาจจะแกล้งพวกที่ชอบเล่นการพนันก็เป็นได้ ช่อง7 สีทีวีเพื่อความบันเทิง แต่พวกเราดันเอาไปเล่นการพนัน เข็ดกันไหมละ(ไม่เข็ด)ท่านคมกล่าว

จิตร มหา

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 256
Re: กำลังใจให้"หมอ" ( นพ.สุทธิชัย โชคกิจชัย )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 19:34 »
5555 เอานะท่านเป้ง พลาดไปหน่อยเอง อาทิตย์นี้ผมว่าจะอยู่กับท่านคมเอาไหนเอากันท่านคมได้ผมได้ เสียผมก็เสียเป็นเพื่อนกัน 55555

เกาะช้าง

• ชอบกด Like + 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 20:48 »
มวยไม่แพ้ แต่แพ้กรรมกรคับ เป็นอีกหนึ่งกําลังใจคับ

เป้งปากน้ำ

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 798
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 07:27 »
ท่านคมว่างๆมาจากใต้วันไหนผมจะพาไปสารคามหาท่านจิตนะ(เด็กผมคนสารคาม)

dr.mauy

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 09:00 »
ขอเป็นกำลังใจให้หมอสุทธิชัยด้วยคนครับ ผมก็เป็นอีกคนที่เสียใจกับการตัดสินของกรรมการช่อง 7 ในคู่นี้และอีกหลายๆคู่ที่ผ่านๆมา หลายๆครั้งที่มวยชนะกลับพลิกให้แพ้ ไม่ทราบว่าเพราะอะไร(แต่ก็น่าจะรู้กันดีทุกคนทั้งเขาทั้งเรา) ผมก็ผิดหวังกับการตัดสินของกรรมการมาหลายครั้ง เสียเงินเพราะกรรมการมาหลายหน เมื่อไหร่จะได้เวลาเปลี่ยนซะทีครับกรรมการช่อง 7  ยังไงก็เป็นกำลังใจให้คุณหมอและนักมวยและทุกๆคนที่พลาดเพราะการตัดสินของกรรมการครับ

ป๋าหำ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 10:17 »
เอาอย่างงี้...ชกครั้งต่อไป..ยก 1..2..3...อย่าออก ..อาวุธ...
ต่อยยก..4-5..จบ..ผลจะออกมาอย่างไรน่าติดตาม

dr.mauy

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 13:38 »
หรือว่าเอางี้ดี มวยช่อง 7 ยก 1-2 ไม่ค่อยให้คะแนน งั้นเปลี่ยนมาเป็นชกแค่ 3 ยกพอ 555

ไม่ประสงค์ออกนาม

• ชอบกด Like + 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 20:46 »
"ฉลามทอง"ฝันล่าแชมป์

"ป๋านนท์"อานนท์ นาคสุข นายใหญ่แคมป์ ศิษย์ป๋านนท์ กล่าวเปิดใหลังจากที่ ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์ พลิกชนะคะแนน ยอดบัวงาม แป้งเย็นไอโอเดิร์ม ได้แบบสวยงาม และประทับใจแฟนมวย 7 สี นัดที่ผ่านมา ว่าตนเองต้องขอบคุณแฟนมวยไทย 7 สี ที่ช่วยเชียร์ช่วยเป็นหน้าเสื่อให้ฉลามทองพลิกชนะยอดบัวงาม ในนัดที่ผ่านมา และมั่นใจยังไงต้นสังกัดก็คงให้ ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์ นักชกในสังกัดของตนเองได้ชิงแชมป์รุ่น 130 ปอนด์เวทีช่อง 7 สี อย่างแน่นอน แต่เมื่อไหร่เท่านั้นเอง เรื่องนี้ตนเองเป็นหัวหน้าคณะ ไม่มีสิทธิ์ไปก้าวก่ายการทำงานของโปรโมเตอร์ แต่ว่าถ้าเขาเห็นสมควรยังไงก็คงให้เราได้ชิงอย่างแน่นอน ตนเองเชื่อว่าอย่างนั้น และถ้าหากยอดบัวงามยังคาใจในความพ่ายแพ้ต้องการแก้มือล้างตาใหม่อีกครั้งก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดให้นำขึ้นป้ายได้เลยที่ช่อง 7 สียิ่งดีใหญ่ ให้กรรมการเขาได้แก้ตัวอีกที

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal